ĐT U23 Việt Nam dâng hương Đền Hùng trước thềm SEA Games 31

Minh Phước

Thứ bảy, 16/04/2022 18:59 (GMT+7)

Sáng ngày 16/4, Liên đoàn bóng đá Việt Nam (VFF) cùng tập thể ĐT U23 Việt Nam đã ghé thăm Đền Hùng (Phú Trọ) trước khi bước vào 2 trận tổng duyệt chuẩn bị cho SEA Games 31.

Trong quá trình chuẩn bị cho chiến dịch bảo vệ ngôi vương tại SEA Games 31, ĐT U23 Việt Nam sẽ có 2 trận giao hữu với U20 Hàn Quốc. Tối ngày 15/4, ĐT U23 Việt Nam di chuyển Việt Trì, Phú Thọ cho trận đấu đầu tiên trên SVĐ Việt Trì.

Sáng nay (16/4), toàn đội đã tham dự Lễ dâng hương tri ân tại Đền Hùng được tổ chức bởi VFF. Trước anh linh của tổ tiên, thầy trò HLV Park Hang Seo đã thành kính dâng hương, báo công về những thành tựu nổi bật trong năm qua, đồng thời quyết tâm phấn đấu giành HCV tại SEA Games 31.

ĐT U23 Việt Nam dâng hương Đền Hùng cầu may cho SEA Games 31 - Ảnh 2
ĐT U23 Việt Nam dâng hương tưởng niệm tại Đền Hùng sáng ngày 16/4 - Ảnh: VFF.

Sau khi kết thúc hoạt động tại Đền Hùng, ĐT U23 Việt Nam trở về khách sạn nghỉ ngơi trước khi tập luyện vào buổi chiều cùng ngày. Theo kế hoạch, đội sẽ chạm trán với U20 Hàn Quốc vào ngày 19/4 tại Việt Trì trước khi có trận tái đấu tại Hàng Đẫy vào ngày 22/4.

Cuộc so tài giữa U23 Hàn Quốc vs U20 Hàn Quốc diễn ra trên sân Việt Trì (Phú Thọ) vào ngày 19/4 cũng là dịp để Ban tổ chức SEA Games 31 kiểm tra, thử nghiệm công tác chuẩn bị cho môn bóng đá nam.

ĐT U23 Việt Nam dâng hương Đền Hùng cầu may cho SEA Games 31 - Ảnh 1
Đây là hoạt động thường thấy của thầy trò HLV Park Hang Seo mỗi khi đến Phú Thọ - Ảnh: VFF.

Để chuẩn bị cho kỳ Đại hội trên sân nhà , HLV Park Hang Seo đã triệu tập 27 cầu thủ U23 và 3 cầu thủ trên quá tuổi là Hùng Dũng, Tiến Linh và Hoàng Đức. Trong đó, Hùng Dũng được chọn làm đội trưởng U23 Việt Nam, cùng hai đội phó Hoàng Anh và Tiến Linh.

Tại SEA Games 31, U23 Việt Nam nằm ở bảng A cùng các đối thủ Indonesia, Myanmar, Philippines và Timor Leste. Mục tiêu của đội là bảo vệ HCV SEA Games 31 trên sân nhà.

TIN LIÊN QUAN

Đỗ Hùng Dũng đánh giá cao U23 Indonesia trước thềm SEA Games 31

U23 Việt Nam 15/04/2022

Đội trưởng của ĐT U23 Việt Nam Đỗ Hùng Dũng đánh giá cao các đối thủ trong bảng A môn bóng đá nam của SEA Games 31.

Hoàng Đức, Hùng Dũng tập buổi đầu tiên cùng U23 Việt Nam

U23 Việt Nam 15/04/2022

Chiều 15/4, đội tuyển U23 Việt Nam lần đầu tiên tập luyện có sự góp mặt của 3 cầu thủ quá tuổi là Hùng Dũng, Tiến Linh và Hoàng Đức.

U20 Hàn Quốc tới Việt Nam lúc nửa đêm, ngay lập tức di chuyển về Phú Thọ

U23 Việt Nam 16/04/2022

ĐT U20 Hàn Quốc đáp chuyến bay xuống Nội Bài lúc 0h00 rạng sáng ngày 16/4. Ngay sau đó, đoàn di chuyển về Phú Thọ.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

14 cầu thủ giành HCV SEA Games 31 lọt danh sách dự VCK U23 châu Á 2022

Phần lớn các cầu thủ trong đội hình U23 Việt Nam giành HCV SEA Games 31 đều được HLV Gong Oh Kyun triệu tập để tham dự VCK U23 châu Á 2022.

Danh sách U23 Việt Nam dự VCK U23 châu Á 2022: Không có Hồ Thanh Minh

Nhiều cầu thủ U23 Việt Nam giành HCV SEA Games 31 có mặt trong danh sách dự VCK U23 châu Á 2022, tuy nhiên Hồ Thanh Minh không có tên.

Truyền thông Hàn Quốc: HLV Park Hang Seo là người hùng của dân tộc Việt Nam

Truyền thông Hàn Quốc đánh giá cao vai trò của HLV Park Hang Seo trong chiến dịch giành Huy chương vàng nội dung bóng đá nam SEA Games 31 của ĐT U23 Việt Nam.

Nhâm Mạnh Dũng quê ở đâu? Sinh năm bao nhiêu?

Nhâm Mạnh Dũng quê ở đâu? Sinh năm bao nhiêu? Cùng thethao.vn tìm hiểu hồ sơ tiền đạo đa năng của CLB Viettel Nhâm Mạnh Dũng.

U23 Việt Nam được trải nghiệm VAR ở vòng chung kết U23 châu Á

Theo thông báo từ AFC, VCK U23 châu Á năm 2022 tại Uzbekistan sẽ tiếp tục áp dụng công nghệ VAR trong toàn bộ 32 trận đấu bắt đầu từ vòng bảng.

U23 Việt Nam triệu tập 4 sao HAGL chuẩn bị cho VCK U23 châu Á 2022

4 cầu thủ Thanh Nhân, Hữu Phước, Văn Triệu và Đình Lâm của CLB HAGL được triệu tập bổ sung vào danh sách tập trung đợt 1 của ĐT U23 Việt Nam để chuẩn bị cho VCK U23 châu Á 2022.

HLV Gong Oh Kyun 'xem giò' đối thủ của Việt Nam ở VCK U23 châu Á

HLV Gong Oh Kyun đã đến dự khán trận đấu giữa U23 Thái Lan và U23 Malaysia trong khuôn khổ bảng B tại SEA Games 31. Đây cũng là 2 đối thủ cùng bảng với U23 Việt Nam ở VCK U23 châu Á vào tháng 6 tới.

CĐV Phú Thọ xếp hàng dài, chen chúc mua vé xem U23 Việt Nam đá SEA Games 31

Hàng nghìn người hâm mộ chen chúc nhau trước SĐV Việt Trì vào sáng 3/5, với mong muốn sở hữu cho mình tấm vé xem U23 Việt Nam thi đấu tại SEA Games 31.

ĐT Olympic Việt Nam triệu tập 24 cầu thủ chuẩn bị cho VCK U23 châu Á 2022 và Asiad 19

Song song với quá trình chuẩn bị và thi đấu tại SEA Games 31 của U23 Việt Nam, ĐT Olympic Việt Nam sẽ tập trung tại Hà Nội để hướng tới vòng chung kết U23 châu Á 2022 và Asiad 19.

HLV Park Hang Seo công bố danh sách rút gọn ĐT U23 Việt Nam dự SEA Games 31

HLV Park Hang Seo vừa công bố danh sách rút gọn tham dự SEA Games 31 của ĐT U23 Việt Nam. Danh sách này có 25 cái tên và đã bao gồm 3 tuyển thủ quá tuổi.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Giao Hữu ĐTQG
Qatar U23
22:59
Jordan U23
VĐQG Thụy Điển
Vòng 9
GIF Sundsvall
00:00
Mjallby AIF
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Hamburger SV
01:30
Hertha Berlin
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
VĐQG Ireland
Vòng 17
Sligo Rovers
01:45
Derry City
St. Patricks Athletic
01:45
Bohemians
Shelbourne
01:45
UC Dublin
Drogheda United
01:45
Shamrock Rovers
Finn Harps
02:00
Dundalk
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
VĐQG Romania
Vòng 10
Arges
00:30
FC Voluntari
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Hạng 2 Scotland
Vòng
Saint Johnstone
01:45
Inverness
Gambia Division 2
Vòng
Latrikunda Utd
22:59
Greater Tomorrow FC
Tanzania Ligue 1
Vòng
Dodoma Jiji FC
23:10
Namungo FC
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Albion fc Reserves
00:00
Cerrito Reserves
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Fethiyespor
00:00
Celspor
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Notts County
01:45
Grimsby Town
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Skowad U21
05:00
Orgryte U21
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Mauritania Division 2
Vòng
JAHE
23:45
FC Oasis
Latvian Higher League
Vòng 15
Super Nova
00:00
Rigas Futbola skola
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 9
Fredericia
00:00
AC Horsens
Hvidovre IF
00:00
Helsingor
Nykobing FC
00:00
Lyngby
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Israel Women First National
Vòng 27
Bnot Netanya (nữ)
00:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Brazil Campeonato U20 Women
Corinthians U20 (nữ)
00:00
Flamengo RJ U20 (nữ)
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
River Plate (PAR)
02:00
3 De Febrero
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 37
Al-adalh
01:00
Uhud
Al-Akhdoud
01:00
Al-Shoalah
Al-Jabalain
01:00
AL-jeel
Al-Kawkab
01:00
Al-Ameade
Al Khaleej Club
01:00
Al Sahel
Al-Nahdha
01:00
Al Kholood
Al-Qadasiya
01:00
Najran SC
Al Wehda Mecca
01:00
Al-Orubah
Bisha FC
01:00
Al-Draih
Hajer
01:00
AL-Rbeea Jeddah
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Ả Rập Xê Út
Vòng 27
Al-Feiha
23:20
Dhamk
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al Hilal
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Sweden Damallsvenskan
Vòng 10
Djurgardens (nữ)
00:00
Hammarby (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 15
Viljandi Tulevik
22:59
Halliu football College
VĐQG Áo
Vòng
WSG Wattens
00:00
LASK Linz
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Djoliba
00:00
AS Korofina
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Portugal U17
00:00
Denmark U17
Sweden U17
00:00
Scotland U17
Colombia Regional League
Vòng
CD Gallegol S.A.S.
22:59
Real San Jeronimo
Chile Primera B
Vòng 16
Barnechea
23:30
Deportes Temuco
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng nhất Na Uy
Vòng 7
Grorud
22:59
Bryne
Skeid Oslo
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Start Kristiansand
Sandnes Ulf
22:59
Mjondalen IF
KFUM Oslo
22:59
Kongsvinger
Hạng 4 Nauy
Vòng
IL Express
22:59
Fredrikstad B
IL Hodd B
23:30
Spjelkavik
Honefoss BK
00:00
Brumunddal
Kolstad
00:00
Rosenborg B
Brodd
00:00
Sola
Raufoss IL B
00:00
FF Lillehammer
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Halmstads
00:00
Brommapojkarna
Orebro
00:00
AFC Eskilstuna
Norrby IF
00:00
Utsiktens BK
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Keflavik (nữ)
02:15
Trottur Reykjavik (nữ)
KR Reykjavik (nữ)
02:15
Afturelding (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Deportivo Riestra
01:35
Temperley
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 3
Deportivo Muniz
01:30
Yupanqui
Gambia GFA League
Vòng
Banjul Hawks FC
23:30
Brikama United
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Peru Beach Soccer
23:30
Venezuela Beach Soccer
Chile Beach Soccer
01:00
Colombia Beach Soccer
Uruguay Beach Soccer
02:30
Bolivia Soccer
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Pharco
23:30
El Gounah
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá