Đội hình xuất phát U23 Việt Nam vs U23 Hàn Quốc: Thanh Bình trở lại

Hữu Vượng

Chủ nhật, 05/06/2022 19:08 (GMT+7)

Thanh Bình, Hoàng Anh trở lại là 2 cầu thủ trụ cột của U23 Việt Nam trở lại trong danh sách thi đấu trận gặp U23 Hàn Quốc tại U23 châu Á 2022.

Chủ Đề: U23 Châu Á 2022 - Vòng chung kết

U23 Việt Nam có 3 sự thay đổi so với đội hình gặp U23 Thái Lan cách đây 3 ngày, khi Văn Chuẩn, Thành Bình và Hoàng Anh ra sân thi đấu. Thủ môn Văn Toản và Danh Trung, Minh Bình là những người vắng mặt.

Đội hình xuất phát U23 Việt Nam vs U23 Hàn Quốc - Ảnh 1
Đội hình xuất phát U23 Việt Nam vs U23 Hàn Quốc 

Trong đó, Văn Toản và Danh Trung gặp chấn thương. Cả 2 không gặp chấn thương nặng ở trận gặp Thái Lan nhưng dự kiến nghỉ ít nhất vài ngày. Do đó, thủ môn Quan Văn Chuẩn và tiền vệ Hoàng Anh được trọng dụng.

Sự trở lại của Thanh Bình ở hàng hậu vệ là rất cần thiết, sau khi anh vắng mặt ở trận đầu tiên do bị sốt. Tiền vệ Lý Công Hoàng Anh cũng có mặt trong đội hình chính. Ngoài ra, trận này Mạnh Dũng nhiều khả năng thi đấu ở vị trí tiền đạo sau khi Thanh Bình trở lại còn Minh Bình vắng mặt.

U23 Việt Nam nhiều khả năng tiếp tục thi đấu với đội hình 4-3-3, khi Văn Đô thi đấu ở vị trí tiền đạo cánh trái, còn Lương Duy Cương thi đấu ở vị trí tiền vệ trụ. Điều này khác so với SEA Games 31, khi HLV Park Hang Seo dùng Duy Cương đá trung vệ còn Văn Đô đá hậu vệ/tiền vệ trái.

Đội hình ra sân

U23 Việt Nam: Văn Chuẩn; Tuấn Tài, Thanh Bình, Việt Anh, Tiến Long, Văn Đô, Văn Khang, Duy Cương, Hoàng Anh, Văn Trường, Mạnh Dũng.

TIN LIÊN QUAN

HLV U23 Thái Lan: Chúng tôi đã nghiên cứu kỹ U23 Malaysia và sẽ giành 3 điểm

U23 Việt Nam 05/06/2022

HLV Worawut Srimaka tỏ rõ quyết tầm giành chiến thắng trước U23 Malaysia ở lượt trận thứ 2 để tạo lợi thế trong cuộc đua giành vé vào tứ kết VCK U23 châu Á 2022.

Thành tích, lịch sử đối đầu U23 Việt Nam vs U23 Hàn Quốc, 20h00 ngày 5/6

U23 Việt Nam 05/06/2022

Lịch sử đối đầu U23 Việt Nam vs U23 Hàn Quốc cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của U23 Việt Nam và U23 Hàn Quốc trước trận đấu tại giải U23 châu Á 2022 hôm nay lúc 20h00 ngày 5/6.

Thành tích của Hàn Quốc trong lịch sử VCK U23 châu Á

U23 Việt Nam 05/06/2022

U23 Hàn Quốc là một trong những đội tuyển mạnh và giàu thành tích nhất lịch sử các VCK U23 châu Á. Họ cũng là đội duy nhất luôn nằm trong top 4 kể từ khi giải đấu này ra đời vào năm 2013.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Văn Khang và Văn Trường hòa nhập tốt với U19 Việt Nam

Hai cầu thủ Khuất Văn Khang và Nguyễn Văn Trường đã có buổi tập đầu tiên và tỏ ra khá thoải mái với các đồng đội U19 Việt Nam.

Lê Văn Xuân lên bàn mổ, dự kiến nghỉ 8 tháng

CLB Hà Nội xác nhận Lê Văn Xuân vừa trải qua ca phẫu thuật dây chằng chéo trước đầu gối trái gặp phải tại SEA Games 31. Thời gian nghỉ thi đấu dự kiến của hậu vệ trái này có thể lên tới 8 tháng.

Nguyễn Văn Trường và Khuất Văn Khang hội quân cùng U19 Việt Nam sau VCK U23 châu Á

Chiều 20/6, Nguyễn Văn Trường, Khuất Văn Khang đã hội quân và tập buổi đầu với U19 Việt Nam để hướng đến giải U19 Đông Nam Á 2022.

Phan Tuấn Tài trở lại CLB Viettel từ tháng 7, chờ ngày ra mắt V.League

Hậu vệ Phan Tuấn Tài sẽ trở lại CLB Viettel từ đầu tháng 7/2022 và tập luyện, chờ V.League 2022 trở lại.

Phan Tuấn Tài lọt top Vua kiến tạo U23 châu Á 2022

Hậu vệ Phan Tuấn Tài đã thể hiện phong độ tuyệt vời tại VCK U23 châu Á 2022 khi nằm trong top những chân kiến tạo tốt nhất giải.

U23 Việt Nam chỉ thua nhà vô địch Saudi Arabia tại giải U23 châu Á 2022

ĐT U23 Việt Nam có quyền tự hào và tiếc nuối khi chỉ thua duy nhất đội vô địch (U23 Saudi Arabia) tại vòng chung kết U23 châu Á 2022 vừa khép lại.

Nawaf Al-Aqidi nhận giải Thủ môn xuất sắc nhất U23 châu Á 2022

Người gác đền sinh năm 2000 Nawaf Al-Aqidi được vinh danh Thủ môn xuất sắc nhất U23 châu Á 2022 bởi hội đồng bình chọn.

Tiền vệ Saudi Arabia nhận giải Cầu thủ xuất sắc nhất U23 châu Á 2022

Chân chuyền sinh năm 2001 Ayman Yahya được vinh danh là Cầu thủ xuất sắc nhất U23 châu Á 2022 bởi hội đồng bình chọn.

Hành trình vô địch U23 châu Á 2022 của U23 Saudi Arabia: Thuyết phục trên từng con số

Hành trình vô địch giải U23 châu Á 2022 của U23 Saudi Arabia thực sự thuyết phục. Sự thuyết phục ấy được thể hiện trước tiên qua các con số thống kê.

Chuyên gia dự đoán U23 Uzbekistan vs U23 Saudi Arabia, 20h00 ngày 19/6

Cung cấp thông tin chuyên gia dự đoán trận bóng đá U23 Uzbekistan vs U23 Saudi Arabia. U23 Uzbekistan liệu có thể vượt qua U23 Saudi Arabia tại chung kết kết VCK U23 châu Á 2022?

Giao hữu quốc tế
Kecskemeti TE
22:00
Bekescsaba
Trenkwalder Admira Wacker
22:00
CS Universitatea Craiova
Universitaea Cluj
22:30
ZNK Osijek
Hamburger SV
22:30
Aris Thessaloniki
FK Kosice
22:30
Resovia Rzeszow
Valenciennes
22:59
UNFP
Stade Lavallois MFC
22:59
Concarneau
Hamburger SV (Youth)
22:59
VFB Lubeck
ASK Bravo Publikum
22:59
Rijeka
FAC Team Fur Wien
22:59
NK Mura 05
Dinamo Zagreb
22:59
Spartak Trnava
MSV Duisburg
22:59
Preuben Munster
Schweinfurt 05 FC
22:59
FSV Frankfurt
Slavia Sofia
23:20
Sportist Svoge
SK Maria Saal
23:30
Wolfsberger AC Amateure
SV Lebring
23:30
Allerheiligen
Domzale
23:30
Jadran Dekani
NK Publikum Celje
23:30
HNK Gorica
SC Kalsdorf
23:30
Grazer AK
TSV Rain Am Lech
23:30
FC Augsburg II
Widzew lodz
23:30
Puszcza Niepolomice
ASV Bruck
23:30
FC Magna Wiener Neustadt
Hajduk Split
23:30
KAA Gent
SV Atlas Delmenhorst
23:30
VfL Oldenburg
Tus Dassendorf
00:00
Holstein Kiel II
SC Cambuur
00:00
SV Meppen
Sturm Graz (Youth)
00:00
Deutschlandsberger SC
Eckernforder SV
00:00
Phonix Lubeck
SC Gleisdorf
00:00
SC Furstenfeld
FK Nizhny Novgorod
00:00
FK Sochi
Rot-Weiss Essen
00:00
Monchengladbach
SV Frisia 03
00:30
ETSV Weiche Flensburg
Undy Athletic
01:00
Newport County
Haringey Borough
01:00
Leyton Orient
Hitchin Town
01:00
Luton Town
Penrith AFC
01:00
Carlisle United
Tiverton Town
01:00
Exeter City
Rotherham United
01:00
Parkgate
Dereham
01:00
Norwich City
Irvine Meadow
01:30
Stranraer
Bradford City
01:30
Bradford Park Avenue
Forres Mechanics
02:00
Elgin City
Giao Hữu ĐTQG
Italy (nữ)
22:00
Spain (nữ)
Norway (nữ)U16
22:59
Iceland (nữ) U16
France (nữ)
02:10
Vietnam (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 12
GIF Sundsvall
00:00
Malmo FF
VĐQG Mexico
Vòng 1
Necaxa
07:00
Toluca
Mazatlan FC
09:05
Puebla
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 24
Blaublitz Akita
12:00
Renofa Yamaguchi
VĐQG Ireland
Vòng 22
Bohemians
01:45
Derry City
Dundalk
01:45
UC Dublin
St. Patricks Athletic
01:45
Drogheda United
Finn Harps
02:00
Shamrock Rovers
VĐQG Chile
Vòng 16
Everton CD
05:00
Colo Colo
VĐQG Argentina
Vòng 6
Central Cordoba SDE
05:00
Argentinos juniors
Boca Juniors
07:30
Banfield
Korea League 4
Vòng 21
Goyang FC
12:00
Yeoju Sejong
Kazakhstan Premier League
Vòng 16
FK Arys
22:00
Tobol Kostanai
Canadian Premier League
Vòng 7
FC Edmonton
05:00
York 9 FC
FFSA Premier League
Vòng 17
West Torrens Birkalla
12:00
Croydon Kings
Australia U20
Vòng 15
Perth Glory FC U20
10:00
Stirling Macedonia U20
Gwelup Croatia U20
12:00
Bayswater U20
Cockburn City U20
12:00
Inglewood United U20
Perth RedStar FC U20
12:00
FloreatAthena U20
Balcatta U20
12:00
Armadale SC U20
Sorrento F.C. U20
12:00
Pires U20
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
New York Red Bulls B
06:00
Pittsburgh Riverhounds
Colorado Springs Switchbacks FC
08:00
Sacramento Republic FC
Los Angeles Galaxy II
09:30
Oakland Roots
Europe BSWCP
Division A
Portugal Beach Soccer
23:45
Estonia Beach Soccer
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
El Mokawloon El Arab
01:00
El Gounah
Faroe Islands Division 1
Vòng
HBTorshavn II
22:00
TB/FCS/Royn
VCK U19 Châu Âu
Chung kết
U19 Anh
01:00
Israel U19
NSW Premier League
Vòng 18
Northbridge Bulls
12:00
Ted Reiter Mountain City Rovers
Northern NSW U20 League
Vòng
Sutherland Sharks U20
10:30
APIA Leichhardt Tigers U20
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 4
Club Atletico Acassuso
01:30
Argentino de Quilmes
Latvian Higher League
Vòng 20
FK Liepaja
22:00
Riga FC
USA Women
Vòng 7
Houston Dash (nữ)
07:30
Kansas City NWSL (nữ)
OL Reign Reign (nữ)
09:00
North Carolina (nữ)
Angel City FC (nữ)
09:30
Portland Thorns FC (nữ)
Victorian State League Division 1
Vòng 16
FC Bulleen Lions
12:00
Goulburn Valley Suns
Moreland City
12:00
Langwarrin
North Geelong Warriors
12:00
Brunswick City
Hạng nhất Iceland
Vòng 9
Kordrengir
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
Afturelding
Grindavik
02:15
UMF Selfoss
Vestri
03:00
KV Vesturbaer
ACT Premier League
Vòng 12
West Canberra Wanderers
11:15
Monaro Panthers
Canberra Olympic
12:00
Cooma Tigers
USA USL League Two
Vòng
FC Motown
06:00
Cedar star
Patuxent FA
06:00
Virginia Beach City
Kings Hammer FC
06:00
Toledo Villa FC
Ocean City Noreasters
06:00
Real Central NJ
West Mass Pioneers
06:30
Seacoast Utd Phantoms
Lithuania - 2.Division
Vòng 14
FK Trakai II
22:00
Siauliai B
FK Neptunas Klaipeda
22:59
Babrungas
Alytis Alytus Dainava
22:59
Nevezis Kedainiai
Alytis Alytus Dainava
22:59
Nevezis Kedainiai
FK Neptunas Klaipeda
22:59
Babrungas
Jordan
Vòng 9
Shabab AlOrdon
22:00
Sahab SC
Ramtha Club
00:30
Maan
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
Nordvarmland FF
00:00
Karlstad BK
Hạng 3 Iceland
Vòng
IH Hafnarfjordur
02:15
UMF Vidir
Augnablik Kopavogur
02:15
KFS Vestmannaeyjar
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 12
Gnistan Helsinki
22:30
KPV
JaPS
22:30
TPS Turku
KTP Kotka
22:30
MP MIKELI
Hạng 2 Paraguay
Vòng 15
3 De Febrero
04:00
Deportivo Santani
Rubio nu
06:15
Atyra FC
Brazil Serie B
Vòng 16
Chapecoense SC
05:00
Sampaio Correa
Brusque FC
07:30
Operario Ferroviario PR
Cruzeiro (MG)
07:30
Vila Nova
Giải trẻ Peru
Vòng
Universidad San Martin Reserves
22:59
Deportivo Municipal Reserves
Ireland First Division
Vòng 23
Salthill Devon Galway
01:45
Waterford United
Cobh Ramblers
01:45
Treaty United
Wexford (Youth)
01:45
Athlone Town
Bray Wanderers
01:45
Cork City
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
EIF Academy
22:00
LePa
JJK/2
22:59
LehPa Kontiolahti
TiPS
22:59
Malmin Palloseura Helsinki
HPS
22:59
PKKU II
Ponnistajat
23:15
Puiu
AC Barca
23:30
JPS
Kings
00:00
SaPa Pieksamaki
Valtti
00:15
Atlantis II
Nhật Bản Football League
Vòng 14
Verspah Oita
11:00
Yokogawa Musashino
Osaka FC
12:00
Run Mel Aomori
Bolivia Primera Division
Vòng 1
Real Santa Cruz
02:00
Universitario de Sucre
Independiente Petrolero
06:30
Universitario De Vinto
Ngoại hạng Sudan
Vòng 23
Hay Al-Arab
00:15
Tuti SC Khartoum
Ahli Al Khartoum
00:15
Al-Hilal Omdurman
Wad Nobawi
00:15
Hilal Alsahel
Al Ahly Shendi
00:15
Amal Atbara
VĐQG Peru
Vòng 19
Inti Gas Deportes
03:30
Academia Deportiva Cantolao
Australia Victoria State League
Vòng
Melbourne City NPL
12:00
North Sunshine Eagles
Box Hill United SC
12:00
Ballarat City FC
Whittlesea Ranges
12:00
Geelong Sc
BRA D4
Santa Cruz PE
02:00
Juazeirense
Cianorte PR
02:00
Oeste
EC Jacuipense
02:00
Alagoinhas Atletico BA
CEO Varzeagrandense
02:00
Ceilandia DF
Real Noroeste
02:00
Ferroviario CE
Humaita AC
02:00
Rio Branco AC
Afogados da Ingazeira FC
02:00
America FC Natal RN
Costa Rica MS
02:00
Ipora EC
Anapolis FC
02:00
Gremio Anapolis
EC Prospera
02:00
Juventus SC
Sousa PB
02:00
Sao Paulo Crystal FC
Marcilio Dias SC
02:00
Azuriz FC
Icasa CE
02:00
Crato CE
Pouso Alegre
02:00
Uniao Recreativa dos Trabalhadores MG/URT
Aimore RS
02:00
Caxias RS
CS Sergipe
02:00
ASA AL
Portuguesa RJ
02:00
Perolas Negras
Pacajus
06:00
Tocantinopolis
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
Kiffen Helsinki
22:59
Lahden Reipas
Brazil Youth
Vòng bảng
Cruzeiro (Youth)
05:00
Bahia (Youth)
Libyan Premier League
Vòng
Dhahra Tripoli
22:00
Al Khmes
Chile Primera B
Vòng 18
Municipal Iquique
07:30
Santiago Wanderers
Deportes Recoleta
07:30
Union San Felipe
Hạng 4 Nauy
Vòng
Elverum
00:00
Raufoss IL B
Djerv 1919
01:00
Vidar
J-League Division 2
Vòng 14
Yamato Sylphid (nữ)
11:00
Okayama Yunogo Belle (nữ)
Veertien Mie (nữ)
11:00
Diavorosso Hiroshima (nữ)
Kibi International University (nữ)
11:00
JFA Academy Fukushima (nữ)
VĐQG Uruguay
Vòng 4
Nacional Montevideo
06:00
Plaza Colonia
Columbia U19 League
Vòng
Boca Juniors De Cali U19
22:00
America de Cali U19
Argentine Division 2
Vòng 22
Belgrano
05:10
Almagro
TAS Premier League
Vòng 12
South Hobart
11:00
Devonport City
Riverside Olympic
11:30
Hobart Zebras
Maldives Premier League
Vòng
Club Eagles
22:59
Da Grande SC
VĐQG Paraguay
Vòng 22
Guairena
04:00
FC Nacional Asuncion
Sol de America
06:15
Sportivo Ameliano
Australia Capital Territory Premier League Women
Vòng
Belconnen United (nữ)
12:00
Canberra FC (nữ)
Gambia GFA League
Vòng
WAA Banjul
22:59
Wallidan
VIC Premier League
Vòng 20
Eastern Lions SC
12:00
South Melbourne
Avondale FC
12:00
Dandenong Thunder
Estonia Champions League
Vòng 19
Levadia Tallinn
22:00
JK Tallinna Kalev
Australia Victorian Premier League U20
Vòng 20
Avondale FC U20
09:15
Dandenong Thunder U20
Eastern Lions U20
09:15
South Melbourne U20
Green Gully Cavaliers U20
12:00
Bentleigh greens U20
Lithuania - 1.Division
Vòng 18
FK Zalgiris Vilnius
22:59
Hegelmann Litauen
Iceland
Vòng 11
KR Reykjavik
02:15
Vikingur Reykjavik
BRA SPC
Vòng 1
XV de Piracicaba
06:00
Lemense SP
VIC Women’s Premier League
Vòng 14
Alamein (nữ)
12:00
Calder United SC (nữ)
Heidelberg United (nữ)
12:00
FC Bulleen Lions (nữ)
Uzbek League
Vòng 13
OTMK Olmaliq
22:00
Navbahor Namangan
VĐQG Ai Cập
Vòng 18
EL Ahly
02:00
Ismaily
Cameroon Elite One
Vòng
Yafoot FC
00:30
Panthere Sportive du Nde
NSW-N Premier League
Vòng 17
Adamstown Rosebuds FC
11:00
Broadmeadow Magic
Lambton Jarvis
11:00
Lake Macquarie
Maitland
12:00
Weston Workers FC
Australia Capital Territory U23 League
Vòng
Canberra Olympic U23
09:30
Cooma Tigers U23

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá