Ba tuyển thủ quốc gia Thái Lan dự VCK U23 châu Á 2022, không đá vòng loại Asian Cup 2023

Hữu Vượng

Thứ ba, 24/05/2022 19:33 (GMT+7)

ĐT U23 Thái Lan triệu tập 30 cầu thủ sơ bộ cho VCK U23 châu Á 2022 diễn ra ở Uzbekistan vào tháng 6/2022, trong đó có những cầu thủ từng khoác áo ĐTQG.

Chủ Đề: U23 Châu Á 2022 - Vòng chung kết

Những cái tên này là Supanat Muenta, Kritsada Kaman và Ekanit Panya. Nhóm 3 cầu thủ dưới 23 tuổi này từng đá chính trong màu áo ĐTQG Thái Lan nhưng sẽ không dự vòng loại Asian Cup 2023 sẽ diễn ra vào tháng 6 tới. Thay vào đó, họ cùng U23 Thái Lan dự VCK U23 châu Á 2022 ở Uzbekistan.

Trong danh sách 30 cầu thủ này còn có nhiều cái tên đang thi đấu ở châu Âu (Thụy Điển, Tây Ban Nha, Anh…) và Nhật Bản, như Jonathan Khemdee, Nicholas Kengkhetkit Mickelson, Ben Davis, Channarong Phromsrikao, Yannick Nassbaum, Sittichok Phaso…

Ba tuyển thủ quốc gia Thái Lan dự VCK U23 châu Á 2022, không đá vòng loại Asian Cup 2023 - Ảnh 1
U23 Thái Lan sẽ có 4 ngày hội quân để chuẩn bị cho giải châu Á - Ảnh Matichon

U23 Thái Lan sẽ bước vào VCK U23 Châu Á tại Uzbekistan từ ngày 1/6 tới 19/6. Voi chiến nằm ở bảng C cùng U23 Việt Nam, U23 Hàn Quốc và U23 Malaysia. U23 Thái Lan và U23 Việt Nam sẽ có trận tái đấu diễn ra vào ngày 2/6.

Trong khi đó, ĐTQG Thái Lan tham dự vòng loại Asian Cup 2023 từ ngày 8/6-15/6 tới. Do đó, các cầu thủ không thể cùng lúc thi đấu cho cả 2 đội tuyển. Một điều đáng chú ý là cả đội U23 Thái Lan và ĐTQG nước này đều tới Uzbekistan để thi đấu. Đội U23 sẽ đóng quân ở thủ đô Tashkent, còn đàn anh của họ tới thành phố miền Đông Namangan.

Sau SEA Games 31, HLV Alexandre Polking sẽ dẫn dắt ĐTQG Thái Lan, trả lại đội U23 cho HLV Worrawoot Srimaka. Đội U23 Thái Lan sẽ tập trung từ ngày 25/5 tại Trung tâm đào tạo Yamaoka Hanasaka trước khi di chuyển tới Uzbekistan vào ngày 29/5.

Ba tuyển thủ quốc gia Thái Lan dự VCK U23 châu Á 2022, không đá vòng loại Asian Cup 2023 - Ảnh 2
Từ danh sách 20 cầu thủ dự SEA Games, U23 Thái Lan loại 3 cầu thủ quá tuổi, bổ sung 13 cái tên khác - Ảnh: FAT

Danh sách sơ bộ U23 Thái Lan dự VCK U23 châu Á 2022

Thủ môn: Nopphon Klaraphol (Buriram), Supanut Thruadsong (True Bangkok), Kiatphon Udom (Chiang Mai FC), Sophonwit Rakyat (Ayutthaya United), Worawut Sukuna (Uthai Thani)

Hậu vệ: Kritsada Kaman, Chatmongkol Ruangtanaroj, Songchai Thongcham (Chonburi), Nakin Wisetchat (BG Pathum), Thiti Tumphon (Nakhon Ratchasima), Chonphat Buaphan (Ratchapracha), Wanchat Choosong (Uthai Thani), Jonathan Khemdee, Nicholas Kengkhetkit Mickelson (Obi Odense), Marcel Tawan Sikhart (SC Olching), Yannick Nassbaum (BSC Youngboy)

Tiền vệ: Irafan Dolo (Buriram), Purachet Todsanit (Muangthong), Chakkrit Phalapon (Khon Kaen United), Ekanit Panya (Chiang Rai), Thanawat Thungchitthaworn (Leicester City), Benjamin James Davis (Oxford), Channarong Phromsrikao (Union Adame), Chayapipat Suphanphat (Estroil)

Tiền đạo: Suphanat Mueanta (Buriram), Kornwit Tasa (Muangthong), Teerasak Pheeppimai (Port Authority), Patrick Gustafsson (Chiang Mai FC), Achit Phon Kirirom (Augburg), Sittichok Phaso (FC Ryukyu).

TIN LIÊN QUAN

14 cầu thủ giành HCV SEA Games 31 lọt danh sách dự VCK U23 châu Á 2022

U23 Việt Nam 23/05/2022

Phần lớn các cầu thủ trong đội hình U23 Việt Nam giành HCV SEA Games 31 đều được HLV Gong Oh Kyun triệu tập để tham dự VCK U23 châu Á 2022.

HLV Gong Oh Kyun hội quân cùng dàn tuyển thủ U23 Việt Nam, lên đường sang UAE

U23 Việt Nam 24/05/2022

Trong buổi chiều ngày hôm nay (24/5), tân HLV Gong Oh Kyun đã có mặt cùng các tuyển thủ U23 Việt Nam và sẵn sàng cho chuyến tập huấn tại UAE.

HLV Gong Oh Kyun: ‘Các cầu thủ dự SEA Games phải làm quen chiến thuật mới’

U23 Việt Nam 24/05/2022

HLV Gong Oh Kyun, người thay HLV Park Hang Seo dẫn dắt U23 Việt Nam ở VCK U23 châu Á 2022. Ngay ở lần đầu tiên tiếp quản, ông Gong Oh Kyun kỳ vọng các cầu thủ dự SEA Games 31 sẽ làm quen với chiến thuật mới, khác với chiến thuật mà HLV Park Hang Seo sử dụng.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Văn Khang và Văn Trường hòa nhập tốt với U19 Việt Nam

Hai cầu thủ Khuất Văn Khang và Nguyễn Văn Trường đã có buổi tập đầu tiên và tỏ ra khá thoải mái với các đồng đội U19 Việt Nam.

Lê Văn Xuân lên bàn mổ, dự kiến nghỉ 8 tháng

CLB Hà Nội xác nhận Lê Văn Xuân vừa trải qua ca phẫu thuật dây chằng chéo trước đầu gối trái gặp phải tại SEA Games 31. Thời gian nghỉ thi đấu dự kiến của hậu vệ trái này có thể lên tới 8 tháng.

Nguyễn Văn Trường và Khuất Văn Khang hội quân cùng U19 Việt Nam sau VCK U23 châu Á

Chiều 20/6, Nguyễn Văn Trường, Khuất Văn Khang đã hội quân và tập buổi đầu với U19 Việt Nam để hướng đến giải U19 Đông Nam Á 2022.

Phan Tuấn Tài trở lại CLB Viettel từ tháng 7, chờ ngày ra mắt V.League

Hậu vệ Phan Tuấn Tài sẽ trở lại CLB Viettel từ đầu tháng 7/2022 và tập luyện, chờ V.League 2022 trở lại.

Phan Tuấn Tài lọt top Vua kiến tạo U23 châu Á 2022

Hậu vệ Phan Tuấn Tài đã thể hiện phong độ tuyệt vời tại VCK U23 châu Á 2022 khi nằm trong top những chân kiến tạo tốt nhất giải.

U23 Việt Nam chỉ thua nhà vô địch Saudi Arabia tại giải U23 châu Á 2022

ĐT U23 Việt Nam có quyền tự hào và tiếc nuối khi chỉ thua duy nhất đội vô địch (U23 Saudi Arabia) tại vòng chung kết U23 châu Á 2022 vừa khép lại.

Nawaf Al-Aqidi nhận giải Thủ môn xuất sắc nhất U23 châu Á 2022

Người gác đền sinh năm 2000 Nawaf Al-Aqidi được vinh danh Thủ môn xuất sắc nhất U23 châu Á 2022 bởi hội đồng bình chọn.

Tiền vệ Saudi Arabia nhận giải Cầu thủ xuất sắc nhất U23 châu Á 2022

Chân chuyền sinh năm 2001 Ayman Yahya được vinh danh là Cầu thủ xuất sắc nhất U23 châu Á 2022 bởi hội đồng bình chọn.

Hành trình vô địch U23 châu Á 2022 của U23 Saudi Arabia: Thuyết phục trên từng con số

Hành trình vô địch giải U23 châu Á 2022 của U23 Saudi Arabia thực sự thuyết phục. Sự thuyết phục ấy được thể hiện trước tiên qua các con số thống kê.

Chuyên gia dự đoán U23 Uzbekistan vs U23 Saudi Arabia, 20h00 ngày 19/6

Cung cấp thông tin chuyên gia dự đoán trận bóng đá U23 Uzbekistan vs U23 Saudi Arabia. U23 Uzbekistan liệu có thể vượt qua U23 Saudi Arabia tại chung kết kết VCK U23 châu Á 2022?

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Cambodia U19
15:00
Malaysia U19
Singapore U19
19:00
Timor Leste U19
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
FC Pyunik
22:59
CFR Cluj
Malmo FF
00:00
Vikingur Reykjavik
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Sutjeska Niksic
Lech Poznan
01:00
Qarabag
The New Saints
01:00
Linfield FC
KF Ballkani
01:00
FK Zalgiris Vilnius
Shamrock Rovers
01:30
Hibernians FC
FK Shkupi
01:45
FC Lincoln
Hàn Quốc
Vòng 20
Gimcheon Sangmu
17:00
Jeju United
Seongnam FC
17:00
Pohang Steelers
Ulsan Hyundai FC
17:30
Gangwon FC
Giao hữu quốc tế
Slovan Duslo Sala
15:00
Raca Bratislava
Brondby IF
17:30
Lyngby
Annecy
18:00
Servette
Macclesfield Town
18:00
Crewe Alexandra
Varda SE
18:00
Alki Larnaka FC
Ural Sverdlovsk Oblast
18:00
FC Ufa
Volgar-Gazprom Astrachan
18:00
Yenisey Krasnoyarsk
NK Publikum Celje
18:00
Sarajevo
Warta Poznan
18:00
Aalborg
Bolton Wanderers
18:00
Stockport County
Fortuna Koln
18:00
Ahrweiler BC
Stratford Town
21:30
Burton Albion
Levski Sofia
22:00
Etar
Maccabi Tel Aviv
22:00
NK Lokomotiva Zagreb
Synot Slovacko
22:00
Trinec
SK Vorwarts Steyr
22:00
Zwickau
Rapid Bucuresti
22:59
Slavia Praha
FC Viktoria Plzen
22:59
FC Botosani
SV Sandhausen
22:59
Astoria Walldorf
FV Illertissen
23:30
TSV Kottern
Viktoria Aschaffenburg
23:30
Eintracht Frankfurt
YoungBoys(HOL)
23:30
Dynamo Kyiv
SC Heerenveen
00:00
FC Oss
CSKA Sofia
00:00
Sportist Svoge
Swift Hesperange
01:00
UN Kaerjeng 97
UEFA Europa Conference
Qual.1
St Joseph's FC
00:00
Larne FC
Gzira United
00:00
Atletic Club D Escaldes
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Gwangju Football Club
17:00
Bucheon FC 1995
Daejeon Citizen
17:30
Ansan Greeners FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
Malaysia
Vòng 8
Melaka
19:15
Selangor
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Haukar (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Smouha SC
22:59
Kafr El Shaikh
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Malmo U21
21:00
Helsingborg U21
Trelleborg U21
21:00
Landskrona BoIS U21
IFK Varnamo U21
21:00
Kalmar U21
Mjallby AIF U21
22:00
Osters U21
Mexico U20
Vòng 3
Santos Laguna U20
22:59
Chivas Guadalajara U20
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Hạng nhất Iceland
Vòng 10
UMF Selfoss
01:00
Vestri
Thor Akureyri
01:00
KV Vesturbaer
HK Kopavogs
02:15
Grindavik
Throttur Vogum
02:15
Fylkir
Afturelding
02:15
Kordrengir
Grotta Seltjarnarnes
02:15
Fjolnir
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Tajikistan
Vòng 11
FC Istaravshan
19:30
Khujand
Singapore
Vòng 14
Young Lions
18:45
Hougang United FC
Tây Úc
Vòng 6
Stirling Macedonia
18:30
Cockburn City
Belarus Reserve League
Vòng
Dnepr Mogilev Reserves
16:00
FC Minsk Reserves
Torpedo Zhodino Reserves
17:00
FC Slutsk Reserves
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Burkina Faso (nữ)
00:00
Senegal (nữ)
Uganda (nữ)
03:00
Morocco (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
Weston
06:00
Tampa Bay Rowdies B
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
QLD Division 1
Vòng 16
Sunshine Coast FC
16:30
Western Pride
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Atletico Palmaflor Vinto
02:00
Real Tomayapo
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Ngoại hạng Sudan
Vòng 24
Al Ahly Shendi
21:00
Khartoum Al Watani
Al-Ahly Merowe
21:00
Hilal Alsahel
Al-Hilal Omdurman
21:00
Hilal O Baye
Al Merreikh
00:15
Ahli Al Khartoum
Kober Khartoum
00:15
Hay Al-Arab
Tuti SC Khartoum
00:15
Hilal El Fasher
Al Shorta Al Qadarif
00:15
Wad Nobawi
Amal Atbara
00:15
Hay Al Wadi
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Benjamin Aceval
00:30
Atyra FC
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 7
Nanjing City
14:30
Bei Li Gong
Kunshan FC
14:30
Shanxi Chang An Athletic FC
Shanghai Jiading City Fight Fat
14:30
Sichuan Jiuniu
Shenyang City Public
18:30
Heilongjiang Lava Spring
WBCUP
Latvia (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Latvia (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
Libyan Premier League
Vòng
Wefaq Sabrata
22:00
Shah Bob Chyba
Al Khmes
22:00
Dhahra Tripoli
QLD Premier League
Vòng 16
Brisbane Roar (Youth)
16:30
Capalaba Bulldogs
Sunshine Coast Wanderers FC
16:30
Queensland Lions SC
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Timor Leste (nữ)
15:00
Myanmar (nữ)
Laos (nữ)
18:00
Cambodia (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 12
Halmstads
00:00
Jonkopings Sodra IF
Orgryte
00:00
Orebro
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Seychelles
19:00
Botswana
Angola
22:00
Comoros
Estonia Teine Liiga
Vòng 19
Tallinna FC Ararat TTU
22:30
Rapla JK Atli
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Albany Creek
16:30
Souths United
Brisbane Wolves
16:30
Holland Park Hawks FC
Taringa Rovers
16:30
Grange Thistle SC
Botola Pro 1
Vòng 30
Hassania Agadir
00:00
IRT Itihad de Tanger
Australia Tasmania Super League Women
Olympia FC Warriors (nữ)
15:00
Taroona (nữ)
Uzbek League
Vòng 13
Sogdiana Jizak
21:00
Qizilqum Zarafshon
VĐQG Ai Cập
Vòng 9
El Gounah
02:00
EL Ahly
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)
NSW-N Premier League
Vòng 17
Hamilton Olympic
15:15
Valentine

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá