Việt Nam lọt vào bảng đấu dễ thở tại vòng loại U20 châu Á 2023

Minh Phước

Thứ ba, 24/05/2022 16:20 (GMT+7)

Liên đoàn bóng đá châu Á (AFC) vừa tiến hành bốc thăm chia bảng vòng loại U20 châu Á 2023. Trong đó, U20 Việt Nam rơi vào một bảng đấu tương đối nhẹ với các đối thủ vừa tầm.

Cụ thể, U20 Việt Nam nằm ở bảng F cùng U20 Indonesia, U20 Timor Leste và U20 Hồng Kông. Đây được xem là một bảng đấu khá dễ thở với U20 Việt Nam. Những Timor Leste hay Hồng Kông đều là các đội bóng được đánh giá thấp hơn chúng ta. U20 Indonesia, chủ nhà của bảng F, sẽ là đối thủ cạnh tranh chính của U20 Việt Nam cho ngôi đầu bảng.

Việt Nam lọt vào bảng đấu dễ thở tại vòng loại U20 châu Á 2023 - Ảnh 1
Kết quả bốc thăm chia bảng vòng loại U20 châu Á 2023 - Ảnh: AFC.

Trong khi đó, U20 Thái Lan cùng U20 Philippines được dự đoán gặp không ít khó khăn khi nằm ở bảng B cùng với 2 đại diện Tây Á là U20 Oman và U20 Afghanistan. Hai đại diện nổi bật khác của Đông Nam Á là U20 Campuchia và U20 Singapore cũng nằm chung bảng I với U20 Tajikistan, U20 Lebanon.

Vòng loại U20 châu Á 2023 bao gồm 44 đội, được chia thành 10 bảng đấu do 10 nước đăng cai (6 bảng 4 đội và 4 bảng 5 đội). Ngoài Indonesia, các bảng đấu còn lại được tổ chức ở Bahrain, Iraq, Jordan, Kyrgyzstan, Lào, Mông Cổ, Oman, Saudi Arabia và Tajikistan.

HLV Đinh Thế Nam dẫn dắt ĐT U19 Việt Nam tại giải ĐNÁ và vòng loại châu Á? - Ảnh 2
U19 Việt Nam từng lọt vào VCK U19 châu Á năm 2018.

Các trận đấu vòng loại sẽ diễn ra từ ngày 14/9 đến 18/9 năm 2022. 10 đội nhất bảng và 5 đội nhì bảng có thành tích tốt nhất sẽ góp mặt ở VCK U20 châu Á 2023 cùng chủ nhà U20 Uzbekistan. Nếu như U20 Uzbekistan nằm trong nhóm 5 đội nhì bảng có thành tích tốt nhất thì đội nhì bảng có thành tích tốt thứ 6 sẽ được đi tiếp.

VCK U20 châu Á 2023 là giải đấu đầu tiên được chuyển đổi từ lứa tuổi U19. U19 Việt Nam là 1 trong 16 đội tuyển góp mặt ở VCK U19 châu Á năm 2018. Đáng tiếc, đoàn quân áo đỏ phải sớm dừng bước ở vòng bảng với 3 trận thua.

TIN LIÊN QUAN

Hai tuyển thủ U17 Việt Nam dự khán trận Dortmund thắng đậm Wolfsburg

U19 Việt Nam 17/04/2022

Hai tuyển thủ của đội U17 Việt Nam là Hoàng Minh Tiến và Nguyễn Mạnh Hùng đã tới sân Signal Iduna Park dự khán trận đấu giữa Dortmund và Wolfsburg.

Hai cầu thủ U17 Việt Nam tập nặng ngay trong ngày đầu tiên ở CLB Eintracht Frankfurt

U19 Việt Nam 19/04/2022

Hai cái tên được lựa chọn của U17 Việt Nam là Mạnh Hưng và Minh Tiến đều bắt nhịp nhanh với cường độ tập luyện của các cầu thủ U17 Eintracht Frankfurt nhờ sự nỗ lực và tập trung của mình.

Việt Nam đụng độ Thái Lan ở vòng loại U17 châu Á 2023

U19 Việt Nam 24/05/2022

Sau SEA Games 31 và VCK U23 châu Á, bóng đá Việt Nam và Thái Lan lại có cơ hội chạm trán với nhau ở cấp độ trẻ khi hai đội nằm cùng bảng tại vòng loại U17 châu Á.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tiền vệ U19 Việt Nam khâu 5 mũi ở đầu sau trận thắng U19 Philippines

Pha va chạm mạnh trong hiệp 1 khiến Nguyễn Đình Bắc phải đến bệnh viện khâu 5 mũi sau chiến thắng 4-1 của U19 Việt Nam trước U19 Philippines tại giải U19 Đông Nam Á 2022.

HLV Đinh Thế Nam chưa hài lòng dù U19 Việt Nam thắng đậm Philippines

Phát biểu sau trận thắng Philippines tại giải U19 Đông Nam Á 2022, HLV Đinh Thế Nam cho viết U19 Việt Nam vẫn cần cải thiện nhiều điều, cả trong phòng ngự lẫn tấn công.

Nguyễn Quốc Việt quê ở đâu, sinh năm bao nhiêu?

Tiền đạo Nguyễn Quốc Việt quê ở đâu, sinh năm bao nhiêu? Thethao.vn cung cấp thông tin về tiểu sử của tuyển thủ U19 Việt Nam Nguyễn Quốc Việt - người được mệnh danh là "Vua giải trẻ".

Kết quả U19 Philippines vs U19 Việt Nam: Ba điểm đầu tiên

U19 Philippines để thua Việt Nam với tỷ số 1-4 trong một trận đấu mà cả U19 Việt Nam đã có những giây phút không thực sự nắm quyền chủ động ở trên sân.

Trọng tài bắt chính trận U19 Việt Nam vs U19 Philippines là ai?

Tuan Mohd Hanafiah, trọng tài người Malaysia sẽ điều khiển trận U19 Việt Nam vs U19 Philippines tại U19 Đông Nam Á 2022.

U19 Việt Nam nhận tin vui từ ‘Quang Hải 2.0’

Tiền vệ Nguyễn Anh Tú được xác định không gặp chấn thương quá nặng. Anh có thể sớm trở lại ở những trận đấu tới của U19 Việt Nam.

Thể thức thi đấu giải vô địch U19 Đông Nam Á 2022

Thể thức thi đấu của giải U19 Đông Nam Á 2022. Thethao.vn cung cấp thông tin chi biết về thể thức của giải bóng đá vô địch U19 Đông Nam Á 2022.

KẾT QUẢ U19 Việt Nam 4-1 U19 Philippines: Văn Trường lập công trên chấm 11m

Trực tiếp U19 Việt Nam vs U19 Philippines tại giải U19 Đông Nam Á 2022, diễn ra vào 15h00 ngày 4/7. Tường thuật trực tiếp chi tiết diễn biến, kết quả trận đấu giữa U19 Việt Nam vs U19 Philippines.

Indonesia mất thủ quân đến hết giải U19 Đông Nam Á 2022

Thủ quân Muhammad Ferarri của ĐT U19 Indonesia nhiều khả năng phải nghỉ thi đấu tới hết giải U19 Đông Nam Á 2022.

Đội hình ra sân U19 Việt Nam vs U19 Philippines: Xoay tua đội hình?

Thethao.vn cung cấp đội hình ra sân U19 Việt Nam vs U19 Philippines: HLV Đinh Thế Nam có thể xoay tua đội hình ở giải U19 Đông Nam Á sau khi thi đấu ở trận gặp Indonesia.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Cambodia U19
15:00
Malaysia U19
Singapore U19
19:00
Timor Leste U19
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
FC Pyunik
22:59
CFR Cluj
Malmo FF
00:00
Vikingur Reykjavik
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Sutjeska Niksic
Lech Poznan
01:00
Qarabag
The New Saints
01:00
Linfield FC
KF Ballkani
01:00
FK Zalgiris Vilnius
Shamrock Rovers
01:30
Hibernians FC
FK Shkupi
01:45
FC Lincoln
Hàn Quốc
Vòng 20
Gimcheon Sangmu
17:00
Jeju United
Seongnam FC
17:00
Pohang Steelers
Ulsan Hyundai FC
17:30
Gangwon FC
Giao hữu quốc tế
Volgar-Gazprom Astrachan
15:00
Yenisey Krasnoyarsk
Slovan Duslo Sala
15:00
Raca Bratislava
Sportakademklub Moscow
15:00
Spartak Moscow Youth
Ural Sverdlovsk Oblast
16:00
FC Ufa
Brondby IF
17:30
Lyngby
Annecy
18:00
Servette
Macclesfield Town
18:00
Crewe Alexandra
Varda SE
18:00
Alki Larnaka FC
NK Publikum Celje
18:00
Sarajevo
Warta Poznan
18:00
Aalborg
Bolton Wanderers
18:00
Stockport County
Fortuna Koln
18:00
Ahrweiler BC
Stratford Town
21:30
Burton Albion
Levski Sofia
22:00
Etar
Maccabi Tel Aviv
22:00
NK Lokomotiva Zagreb
Synot Slovacko
22:00
Trinec
SK Vorwarts Steyr
22:00
Zwickau
Rapid Bucuresti
22:59
Slavia Praha
FC Viktoria Plzen
22:59
FC Botosani
SV Sandhausen
22:59
Astoria Walldorf
FV Illertissen
23:30
TSV Kottern
Viktoria Aschaffenburg
23:30
Eintracht Frankfurt
YoungBoys(HOL)
23:30
Dynamo Kyiv
SC Heerenveen
00:00
FC Oss
CSKA Sofia
00:00
Sportist Svoge
Swift Hesperange
01:00
UN Kaerjeng 97
UEFA Europa Conference
Qual.1
St Joseph's FC
00:00
Larne FC
Gzira United
00:00
Atletic Club D Escaldes
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Gwangju Football Club
17:00
Bucheon FC 1995
Daejeon Citizen
17:30
Ansan Greeners FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
Malaysia
Vòng 8
Melaka
19:15
Selangor
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Haukar (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Smouha SC
22:59
Kafr El Shaikh
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Malmo U21
21:00
Helsingborg U21
Trelleborg U21
21:00
Landskrona BoIS U21
IFK Varnamo U21
21:00
Kalmar U21
Mjallby AIF U21
22:00
Osters U21
Mexico U20
Vòng 3
Santos Laguna U20
22:59
Chivas Guadalajara U20
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Hạng nhất Iceland
Vòng 10
UMF Selfoss
01:00
Vestri
Thor Akureyri
01:00
KV Vesturbaer
HK Kopavogs
02:15
Grindavik
Throttur Vogum
02:15
Fylkir
Afturelding
02:15
Kordrengir
Grotta Seltjarnarnes
02:15
Fjolnir
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Tajikistan
Vòng 11
FC Istaravshan
19:30
Khujand
Singapore
Vòng 14
Young Lions
18:45
Hougang United FC
Tây Úc
Vòng 6
Stirling Macedonia
18:30
Cockburn City
Belarus Reserve League
Vòng
Dnepr Mogilev Reserves
16:00
FC Minsk Reserves
Torpedo Zhodino Reserves
17:00
FC Slutsk Reserves
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Burkina Faso (nữ)
00:00
Senegal (nữ)
Uganda (nữ)
03:00
Morocco (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
Weston
06:00
Tampa Bay Rowdies B
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
QLD Division 1
Vòng 16
Sunshine Coast FC
16:30
Western Pride
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
VĐQG Đài Loan nữ
Vòng 14
Taichung Blue Whale (nữ)
16:00
Inter Taoyuan FC (nữ)
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Atletico Palmaflor Vinto
02:00
Real Tomayapo
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Malaysia Liga M3
Vòng
KSR Sains
15:45
Manjung City FC
Ngoại hạng Sudan
Vòng 24
Al Ahly Shendi
21:00
Khartoum Al Watani
Al-Ahly Merowe
21:00
Hilal Alsahel
Al-Hilal Omdurman
21:00
Hilal O Baye
Al Merreikh
00:15
Ahli Al Khartoum
Kober Khartoum
00:15
Hay Al-Arab
Tuti SC Khartoum
00:15
Hilal El Fasher
Al Shorta Al Qadarif
00:15
Wad Nobawi
Amal Atbara
00:15
Hay Al Wadi
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Benjamin Aceval
00:30
Atyra FC
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 7
Nanjing City
14:30
Bei Li Gong
Kunshan FC
14:30
Shanxi Chang An Athletic FC
Shanghai Jiading City Fight Fat
14:30
Sichuan Jiuniu
Shenyang City Public
18:30
Heilongjiang Lava Spring
WBCUP
Latvia (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Latvia (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
Libyan Premier League
Vòng
Wefaq Sabrata
22:00
Shah Bob Chyba
Al Khmes
22:00
Dhahra Tripoli
QLD Premier League
Vòng 16
Brisbane Roar (Youth)
16:30
Capalaba Bulldogs
Sunshine Coast Wanderers FC
16:30
Queensland Lions SC
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Timor Leste (nữ)
15:00
Myanmar (nữ)
Laos (nữ)
18:00
Cambodia (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 12
Halmstads
00:00
Jonkopings Sodra IF
Orgryte
00:00
Orebro
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Seychelles
19:00
Botswana
Angola
22:00
Comoros
Estonia Teine Liiga
Vòng 19
Tallinna FC Ararat TTU
22:30
Rapla JK Atli
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Albany Creek
16:30
Souths United
Brisbane Wolves
16:30
Holland Park Hawks FC
Taringa Rovers
16:30
Grange Thistle SC
Botola Pro 1
Vòng 30
Hassania Agadir
00:00
IRT Itihad de Tanger
Australia Tasmania Super League Women
Olympia FC Warriors (nữ)
15:00
Taroona (nữ)
Uzbek League
Vòng 13
Sogdiana Jizak
21:00
Qizilqum Zarafshon
VĐQG Ai Cập
Vòng 9
El Gounah
02:00
EL Ahly
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)
NSW-N Premier League
Vòng 17
Hamilton Olympic
15:15
Valentine

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá