Việt Nam đụng độ Thái Lan ở vòng loại U17 châu Á 2023

Minh Phước

Thứ ba, 24/05/2022 15:02 (GMT+7)

Sau SEA Games 31 và VCK U23 châu Á, bóng đá Việt Nam và Thái Lan lại có cơ hội chạm trán với nhau ở cấp độ trẻ khi hai đội nằm cùng bảng tại vòng loại U17 châu Á.

Chiều nay (24/5), Liên đoàn bóng đá châu Á (AFC) đã tiến hành bốc thăm chia bảng vòng loại U17 châu Á 2023. Những lá thăm may rủi đưa U17 Việt Nam và U17 Thái Lan nằm chung bảng F, cùng U17 Đài Bắc Trung Hoa và U17 Nepal.

Theo nhiều nhận định, đây được đánh giá là bảng đấu chứa đựng nhiều rủi ro dành cho U 17 Việt Nam. Thái Lan vẫn luôn là đối trọng lớn nhất của Việt Nam trong khu vực Đông Nam Á ở mọi lứa tuổi.

Việt Nam đụng độ Thái Lan ở vòng loại U17 châu Á 2023 - Ảnh 1
Việt Nam nằm chung bảng với Thái Lan ở vòng loại U17 châu Á 2023 - Ảnh: AFC.

Với Đài Bắc Trung Hoa, chúng ta cũng từng gặp khó khăn trước đối thủ này ở cấp độ trẻ. Tại vòng loại U23 châu Á 2022 hồi tháng 10 năm ngoái, U23 Việt Nam chỉ có thể giành chiến thắng một cách vất vả trước U23 Đài Bắc Trung Hoa với tỷ số 1-0. Nepal nhiều khả năng là đối thủ dễ thở nhất ở bảng đấu này dựa trên thứ hạng trên BXH FIFA.

U17 Việt Nam từng 7 lần góp mặt tại VCK U17 châu Á. Thành tích tốt nhất là xếp thứ tư chung cuộc ở giải đấu năm 2000 tổ chức trên sân nhà. Ở vòng loại diễn ra 3 năm trước, "Những chiến binh sao vàng" từng bị loại một cách đáng tiếc vì không nằm trong nhóm các đội nhì bảng xuất sắc nhất.

ĐT U17 Việt Nam tập buổi đầu ở Frankfurt - Ảnh 1
HLV Hoàng Anh Tuấn vẫn sẽ là thuyền trưởng của ĐT U17 Việt Nam tại vòng loại châu Á sắp tới - Ảnh: VFF.

Tại vòng loại U17 châu Á 2023, các đội được chia vào 10 bảng đấu, mỗi bảng từ 4 đến 5 đội. 10 đội nhất bảng cùng 5 đội nhì bảng có thành tích tốt nhất sẽ giành quyền tham dự VCK U17 châu Á 2023 tại Bahrain. Các trận đấu sẽ diễn ra từ ngày 1-9/10/2022. Đáng chú ý, bảng F sẽ do Việt Nam đăng cai.

U17 Việt Nam sẽ sớm tập trung và vẫn dưới sự dẫn dắt của HLV Hoàng Anh Tuấn. Được biết, lứa U17 tham dự vòng loại châu Á sắp tới sẽ không phải lứa cầu thủ vừa có chuyến tập huấn hơn 1 tháng tại Đức vừa rồi.

TIN LIÊN QUAN

Lộ diện 2 tuyển thủ U17 Việt Nam lọt vào ‘mắt xanh’ của đội vừa loại Barcelona

U19 Việt Nam 15/04/2022

Hai cầu thủ của ĐT U17 Việt Nam là Hoàng Minh Tiến và Nguyễn Mạnh Hưng sẽ ở lại Đức để tiếp tục tập luyện tại Trung tâm đào tạo bóng đá trẻ Frankfurt.

Hai tuyển thủ U17 Việt Nam dự khán trận Dortmund thắng đậm Wolfsburg

U19 Việt Nam 17/04/2022

Hai tuyển thủ của đội U17 Việt Nam là Hoàng Minh Tiến và Nguyễn Mạnh Hùng đã tới sân Signal Iduna Park dự khán trận đấu giữa Dortmund và Wolfsburg.

Hai cầu thủ U17 Việt Nam tập nặng ngay trong ngày đầu tiên ở CLB Eintracht Frankfurt

U19 Việt Nam 19/04/2022

Hai cái tên được lựa chọn của U17 Việt Nam là Mạnh Hưng và Minh Tiến đều bắt nhịp nhanh với cường độ tập luyện của các cầu thủ U17 Eintracht Frankfurt nhờ sự nỗ lực và tập trung của mình.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

U19 Việt Nam giải phóng sức ỳ trong ngày đầu tập ở Indonesia

Sau khi đặt chân đến thành phố Jakarta, Indonesia, các thành viên đội U19 Việt Nam đã có buổi tập đầu tiên trong chiều 29/6.

Thái Lan không đặt mục tiêu vô địch giải U19 Đông Nam Á

Theo tiết lộ từ HLV Salvador Valero Garcia, U19 Thái Lan không phải vô địch giải U19 Đông Nam Á bằng mọi giá. Ông chỉ cần các cầu thủ nỗ lực hết mình.

Bản quyền truyền hình U19 Đông Nam Á 2022 thuộc kênh nào?

Giải vô địch U19 Đông Nam Á 2022 diễn ra từ ngày 2/7 đến ngày 15/7/2022 tại Indonesia. Hiện tại vẫn chưa có đơn vị truyền thông nào tại Việt Nam sở hữu bản quyền giải đấu này.

U19 Việt Nam cập bến Indonesia sau 19 tiếng di chuyển

Trong sáng ngày hôm nay (29/6), ĐT U19 Việt Nam đã chính thức đặt chân đến Indonesia để chuẩn bị tham dự VCK U19 Đông Nam Á 2022.

HLV Đinh Thế Nam: Đối thủ của U19 Việt Nam rất mạnh, đặc biệt là Indonesia

HLV trưởng của đội U19 Việt Nam đánh giá cao các đối thủ tại giải U19 Đông Nam Á 2022, trong đó có đội chủ nhà Indonesia.

U19 Việt Nam không bị đặt chỉ tiêu vô địch U19 Đông Nam Á

U19 Việt Nam đã rời Hà Nội để di chuyển tới Indonesia dự giải vô địch U19 Đông Nam Á 2022. Dự kiến, thầy trò HLV Đinh Thế Nam sẽ có mặt trên đất bạn vào sáng ngày 29/6.

Việt Nam chốt danh sách cầu thủ dự VCK U19 Đông Nam Á

ĐT U19 Việt Nam dưới sự chỉ đạo của HLV Đinh Thế Nam đã chính thức chốt danh sách các cầu thủ tham dự giải vô địch U19 Đông Nam Á 2022.

U19 Việt Nam đẫm mồ hôi trong phòng gym trước chuyến bay sang Singapore

Trong ngày hôm nay, các tuyển thủ U19 Việt Nam tích cực rèn luyện thể lực trước chuyến bay sang Singapore vào ngày mai 28/6.

Tiền vệ U19 Thái Lan: ‘Lợi thế của chúng tôi là kinh nghiệm và sự ăn ý’

Cầu thủ Sittha Boonla tự tin về lực lượng của đội U19 Thái Lan tham dự giải U19 Đông Nam Á 2022.

U19 Việt Nam thắng CLB Hải Phòng trước thềm giải vô địch Đông Nam Á 2022

ĐT U19 Việt Nam đánh bại đội đang dẫn đầu V.League 2022 với tỷ số 1-0 trong trận giao hữu chiều 25/6. 3 ngày tới, thầy trò HLV Đinh Thế Nam sẽ sang Indonesia dự giải U23 Đông Nam Á 2022.

Giao hữu quốc tế
Sport Podbrezova
21:10
KFC Komarno
Queen's Park
21:30
NK Lokomotiva Zagreb
Urozhay Krasnodar
22:00
Druzhba Maykop
Slavoj Trebisov
22:00
Tatran Presov
Levski Sofia
22:00
Lokomotiv Sofia
GKS Jastrzebie
22:00
Ruch Chorzow
FC Steaua Bucuresti
22:00
FC Sfintul Gheorghe
Banik Ostrava
22:00
Tescoma Zlin
Cukaricki Stankom
22:00
Slask Wroclaw
Farul Constanta
22:00
CS Mioveni
Lisen
22:00
Slovan Bratislava B
Fenerbahce
22:00
Al Shamal
Pardubice
22:00
Marila Pribram
Dafuji cloth MTE
22:00
Dukla Banska Bystrica
Gornik Leczna
22:00
Puszcza Niepolomice
Mezokovesd Zsory
22:00
MTK Hungaria
Petrolul Ploiesti
22:00
Al Markhiya
Vasas
22:00
Michalovce
Rapid Wien
22:00
Lafnitz
TSV Hartberg
22:30
Universitaea Cluj
St.Polten
22:30
Rapid Bucuresti
Hamburger SV
22:30
Hajduk Split
Chernomorets Novorossiysk
22:30
FK Chayka K-SR
Stade Ouchy
22:30
Servette
HSK Zrinjski Mostar
22:30
FK Igman Konjic
Botev Vratsa
22:45
Spartak Pleven
LKS Nieciecza
22:59
MFK Karvina
TuS Makkabi Berlin
22:59
Hertha Berlin
Slavia Praha
22:59
Olympiakos Piraeus
TSV Aubstadt
22:59
Eintracht Bamberg
SV Waldhof Mannheim
22:59
Aarau
BFC Viktoria 1889
22:59
Union Berlin
ND Gorica
22:59
Tabor Sezana
Havelse
22:59
VfL Osnabruck
Monaco
22:59
St. Gallen
Zulte-Waregem
22:59
Charleroi
Maribor
22:59
Partizani Tirana
FK Shkupi
22:59
Gjilani
GKS Tychy
22:59
Garbarnia Krakow
FC Monheim
23:30
VfL Bochum
FC Blau Weiss Linz
23:30
Sparta Praha B
Mladost Novi Sad
23:30
FK Sutjeska Niksic
Cherno More Varna
23:30
Etar
Qarabag
23:30
CS Universitatea Craiova
Yverdon
23:45
FC Sion
Schalke 04 (Youth)
00:00
SpVg Schonnebeck
TuS Bersenbruck
00:00
TuS Blau-Weiss Lohne
TSV Buchbach
00:00
VFB Hallbergmoos
Wuppertaler
00:00
TUS Bovinghausen 04
CSKA Moscow
00:00
Zenit St. Petersburg
FC Deisenhofen
00:00
FC Pipinsried
Go Ahead Eagles
00:00
PAOK Saloniki
Fc Remscheid
00:00
Viktoria koln
Germania Halberstadt
00:00
MTV Wolfenbuttel
Svelta Melsele
00:30
Red Star Waasland
Lausanne Sports
01:00
Dynamo Kyiv
Clachnacuddin
01:30
Inverness
Raith Rovers
01:45
Queen of South
Giao Hữu ĐTQG
Finland U17
21:30
Latvia U17
Denmark (nữ)
22:59
Norway (nữ)
Botswana (nữ)
01:00
Togo(w)
Copa Libertadores
1/8 Final
Talleres Cordoba
05:15
Colon de Santa Fe
Cerro Porteno
05:15
Palmeiras
Deportes Tolima
07:30
Flamengo
Velez Sarsfield
07:30
River Plate
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Club Chivas Tapatio
05:00
CD Alacranes de Durango
Tlaxcala FC
07:05
Cimarrones de Sonora
Monterrey B
09:05
Monarcas Morelia
Hạng 2 Iceland
Vòng 9
UMF Njardvik
01:00
KF Fjallabyggdar
Volsungur husavik
01:30
IR Reykjavik
Haukar Hafnarfjordur
02:15
Throttur Reykjavik
Reynir Sandgerdi
02:15
Vikingur Olafsvik
KFR Aegir
02:15
HotturHuginn
Fjardabyggd Leiknir
02:15
Magni
Canadian Premier League
Vòng 6
Forge FC
06:00
Valour
Hạng nhất Mỹ
Vòng 6
Charleston Battery
06:30
Atlanta United FC II
Rio Grande Valley
07:30
El Paso Locomotive FC
San Diego loyalty
09:00
Orange County Blues FC
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 9
Fjolnir (nữ)
01:30
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Grindavik (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Cúp Mỹ
Quarterfinals
Orlando City
06:00
Nashville
Brazil U20 Cup
Concordia U20
01:00
Criciuma SC (Youth)
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 8
Halmstads U21
22:00
Trelleborg U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
The Strongest
05:15
Ceara
Deportivo Tachira
07:30
Santos
Deportivo Cali
07:30
FBC Melgar
USA National Premier Soccer League
Vòng
Greenville Triumph
06:00
North Carolina
FC Tucson
09:00
Richmond Kickers
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Palmeiras (Youth)
01:00
Uniao Mogi Youth
Sao Paulo (Youth)
01:00
Gremio Osasco Youth
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
EC Sao Bernardo U20
GD Saocarlense Youth
01:00
CA Taquaritinga SP U20
Penapolense (Youth)
01:00
Assisense SP U20
Tanabi SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
CA Guacuano U20
Taubate (Youth)
01:00
Joseense SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Paulista (Youth)
Olimpia SP U20
01:00
Comercial FC U20
Guarani SP (Youth)
01:00
CA Metropolitano U20
Ibrachina Youth
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Vocem SP Youth
01:00
Aracatuba SP Youth
Independente SP Youth
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Itapirense Youth
XV de Jau (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Salto SP Youth
Santacruzense U20
01:00
Andradina SP Youth
Juventus-AC (Youth)
01:00
Nacional AC SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Jabaquara SP U20
America SP (Youth)
01:00
Votuporanguense (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Inter de Limeira (Youth)
Maua SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
Osasco Audax Youth
01:00
SERC Brasil U20
Desportivo Brasil Youth
01:00
Comercial Tiete SP Youth
Mirassol FC (Youth)
01:00
Catanduva/SP Youth
Sao Caetano (Youth)
01:00
Uniao Suzano Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
Francana Youth
EC Uniao Suzano SP Youth
01:00
Santo Andre (Youth)
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Portuguesa Santista U20
01:00
Mauaense SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Brasilis FC U20
01:00
Mogi Mirim (Youth)
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
OSTO youth team
01:00
Sharjah SP Youth
USA USL League Two
Vòng
Chicago Fire Premier
04:00
Saint Louis U23
New Jersey Copa
04:00
Hudson Valley Hammers
Cedar star
06:00
Westchester Flames
Christos FC
06:00
Lionsbridge FC
NONA FC
06:00
Florida U23
North Carolina Fusion U23
06:00
West Virginia Alliance FC
South Bend Lions
06:00
Toledo Villa FC
Tampa Bay United
06:00
Florida Elite
Tobacco Road
06:00
Charlotte Independ B
FC Motown
06:00
Morris Elite
Real Central NJ
06:05
Reading United
AFC Ann Arbor
06:30
Flint City Bucks
Boston
06:30
AC Connecticut
South Georgia Tormenta B
06:30
Southern Soccer Academy Kings
West Chester United
06:30
Ocean City Noreasters
FA Euro
07:00
Long Island Rough Riders
Minneapolis City SC
07:00
Manitoba
Louisiana Krewe FC
07:00
Texas United
AHFC Royals
07:00
Corpus Christi FC
Chicago Dutch Lions
07:00
Chicago City SC
San Francisco City
09:00
Marin FC Legends
VĐQG Belarus
Vòng 9
BATE Borisov
22:00
Slutsksakhar Slutsk
FC Gomel
00:00
FC Torpedo Zhodino
Georgia Primera Division
Vòng 20
Dinamo Batumi
00:00
Dinamo Tbilisi
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 15
Sifhalla
00:30
Lidkopings FK
Huddinge IF
01:00
Syrianska Eskilstuna IF
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
FC Trollhattan
00:00
Vanersborg FK
Husqvarna
00:00
Motala AIF FK
Ullared
00:30
Onsala BK
Jarfalla
01:00
IFK Stocksund
Finland Suomen Cup
Quarterfinals
Inter Turku
22:00
HJK Helsinki
FC Haka
22:30
KuPs
PK-35 Vantaa
22:59
HIFK
CONCACAF Championship U20
Quarterfinals
Dominican Republic U20
06:00
Jamaica U20
Guatemala U20
09:00
Mexico U20
Brazil Serie B
Vòng 15
Nautico (PE)
05:00
Criciuma
CRB AL
07:30
Tombense
Gremio Novorizontin
07:30
Vasco da Gama
Iraqi Premier League
Vòng 38
Al Qasim Sport Club
21:00
Naft Alwasat
Al Sinaah
21:00
Al Quwa Al Jawiya
Al Diwaniya
21:00
Al Shorta
Naft Al Junoob
23:40
Newroz SC(IRQ)
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Tervarit-j
22:30
HauPa
Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 15
KI Klaksvik
00:30
NSI Runavik
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Lanus
02:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Deportivo Madryn
02:00
Club Atletico Tigre
Aldosivi Mar del Plata
04:05
Newells Old Boys
Gimnasia La Plata
07:30
Flandria
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Obreros Unidos
00:30
2 de Mayo PJC
Sport Colonial
03:00
Sol de America Pastoreo
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 6
EPS Espoo
22:30
SalPa
Vantaa
22:30
HJS Akatemia
FC Ilves-Kissat
22:59
GrIFK Kauniainen
Poland Division 4
Vòng
Unia Solec Kujawski
22:00
WKP Wloclavia Wloclawek
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Gjovik Lyn
22:59
Stabaek
Byasen Toppfot
22:59
Sandefjord
Kjelsas
22:59
Skeid Oslo
Moss
22:59
Start Kristiansand
Jerv
22:59
Odd Grenland
Sotra
22:59
Haugesund
Viking
22:59
Kristiansund BK
Eidsvold Turn
22:59
Molde
Lillestrom
22:59
Aalesund FK
Valerenga
01:15
Bodo Glimt
Ivory Coast Premier Division
Vòng
WAC d'Adjame
22:30
ASI Abengourou
Sporting Gagnoa
22:30
USC Bassam
Mongolia Premier League
Vòng 17
FC Ulaanbaatar
12:00
Erchim
Jamaica Premier League
Vòng 30
Waterhouse FC
05:00
Harbour View FC
Dunbeholden FC
07:30
Cavalier FC
Estonia Champions League
Vòng 18
Tartu JK Maag Tammeka
21:30
Trans Narva
FC Flora Tallinn
22:00
Vaprus Parnu
Tallinna JK Legion
23:30
Flora Paide
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Volta Redonda
01:00
Macae
Botola Pro 1
Vòng 29
MCO Mouloudia Oujda
00:00
Wydad Casablanca
Renaissance Sportive de Berkane
00:00
SCCM Chabab Mohamedia
Club Salmi
00:00
Hassania Agadir
Union Touarga Sport Rabat
00:00
RCOZ Oued Zem
IRT Itihad de Tanger
00:00
Maghreb Fez
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:00
CAYB Club Athletic Youssoufia
OCK Olympique de Khouribga
00:00
Olympique de Safi
Raja Casablanca Atlhletic
00:00
FAR Forces Armee Royales
Uzbek League
Vòng 13
Pakhtakor
22:00
Kuruvchi Bunyodkor
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
Pyramids FC
00:00
Enppi
Smouha SC
02:30
EL Ahly
Argentina Reserve League
Vòng
Temperley Reserves
21:00
Defensores de Belgrano Reserves
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Toronto FC
06:30
Columbus Crew
FC Cincinnati
06:30
New York City FC
Chicago Fire
07:00
Philadelphia Union
Seattle Sounders
09:00
Montreal Impact
Los Angeles FC
09:30
FC Dallas
LA Galaxy
09:30
Minnesota United FC
Portland Timbers
09:30
Houston Dynamo

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá