Thủ môn cản phá 4 quả 11m, SLNA đánh bại Thanh Hóa vào bán kết U19 Quốc gia 2022

Leo Nam

Thứ bảy, 02/04/2022 16:46 (GMT+7)

Theo dõi Thethao.vn trên

Thủ môn Cảnh Tiệp đã trở thành người hùng của U19 SLNA trong trận tứ kết giải vô địch U19 Quốc gia gặp U19 Thanh Hóa vào chiều 2/4.

Trận tứ kết U19 Quốc gia khởi tranh lúc 14h30 chiều 2/4 là trận derby Bắc Trung Bộ giữa U19 SLNA vs U19 Thanh Hóa. Cả hai đội nhập cuộc với quyết tâm cao ngay sau tiếng còi khai cuộc nhưng U19 Thanh Hóa là đội tạo ra nhiều tình huống nguy hiểm hơn trong hiệp 1. 

Thủ môn cản phá 4 quả 11m, SLNA đánh bại Thanh Hóa vào bán kết U19 Quốc gia 2022 - Ảnh 2
U19 Thanh Hóa và U19 SLNA bước vào loạt sút luân lưu sau khi hòa 0-0 ở 90 phút

Các cầu thủ trẻ xứ Thanh thi đấu gắn kết, triển khai bóng mạch lạc và bài bản, chứng minh tại sao ở vòng bảng họ giành 9 điểm tối đa để cán đích ở vị trí số 1 bảng C. Trong khi đó U19 SLNA giành vé vào tứ kết với 7 điểm và vị trí thứ 2 bảng B.

Thế nhưng dù đã rất nỗ lực nhưng U19 Thanh Hóa vẫn không thể 1 lần đưa được bóng vào lưới U19 SLNA sau 90 phút tranh tài. Hòa 0-0 sau hai hiệp thi đấu chính thức, U19 Thanh Hóa và U19 SLNA bước vào loạt sút luân lưu cân não để xác định tấm vé vào tứ kết.

HLV U19 SLNA đã thực hiện một quyết định thay người có thể nói là lịch sử khi tung thủ môn Cảnh Tiệp vào sân. Thủ môn khoác áo số 1 này đã không phụ lại sự tin tưởng, anh thực hiện tới 4 cú cản phá khi đối mặt các cầu thủ U19 Thanh Hóa ở cự ly 11m.

Thủ môn cản phá 4 quả 11m, SLNA đánh bại Thanh Hóa vào bán kết U19 Quốc gia 2022 - Ảnh 1
Thủ môn U19 SLNA đã cản phá thành công 4/5 quả sút luân lưu

U19 Thanh Hóa chỉ thực hiện thành công đúng 1 pha dứt điểm ở loạt sút luân lưu sau 5 lượt sút. Trong khi đó U19 SLNA dứt điểm thành công 2 trong tổng số 4 lượt sút 11m, qua đó giành chiến thắng chung cuộc với tỷ số 2-1.

Trận tứ kết cuối cùng tại giải vô địch U19 Quốc gia 2022 sẽ diễn ra lúc 17h00 chiều nay, 2/4, giữa U19 PVF vs U19 Nutifood. Hai cặp tứ kết diễn ra chiều qua, 1/4, U19 Hà Nội vượt qua U19 HAGL vưới tỷ số 1-0, trong khi U19 Viettel có thắng lợi nhẹ nhàng 2-0 trước U19 Sài Gòn.

TIN LIÊN QUAN

U19 HAGL bị U19 Hà Nội loại: Người đòi đánh đối thủ, người ngồi khóc tu tu

U19 Việt Nam 01/04/2022

Các cầu thủ U19 HAGL đã không kìm nén được ức chế sau thất bại trước U19 Hà Nội ở vòng tứ kết giải vô địch U19 Quốc gia diễn ra vào chiều nay, 1/4.

HLV U19 Hà Nội thừa nhận thắng may mắn U19 HAGL

U19 Việt Nam 01/04/2022

U19 Hà Nội đã giành quyền vào bán kết U19 Quốc gia 2022 sau khi đánh bại U19 HAGL với tỷ số 1-0. Dù vậy, HLV Lê Đức Tuấn cho rằng đội bóng của ông đã gặp may.

Link xem trực tiếp bóng đá U19 PVF Hưng Yên vs U19 Nutifood, 17h00 ngày 2/4

Link xem trực tiếp bóng đá U19 PVF Hưng Yên vs U19 Nutifood, U19 Quốc gia 2022, 17h00 ngày 2/4. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp U19 PVF Hưng Yên vs U19 Nutifood hôm nay nhanh nhất.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

HLV Nguyễn Quốc Tuấn: U17 Việt Nam chưa biết nhiều về các đối thủ

HLV của đội U17 Việt Nam Nguyễn Quốc Tuấn thừa nhận không nắm được nhiều thông tin về đội Nepal và Đài Bắc Trung Hoa trước thềm vòng loại U17 châu Á 2023.

Xem trực tiếp U17 Việt Nam thi đấu tại giải U17 châu Á ở đâu, kênh nào?

Thethao.vn cung cấp kênh trực tiếp U17 Việt Nam thi đấu tại giải U17 châu Á. Xem U17 Việt Nam thi đấu tại giải U17 châu Á ở đâu là điều nhiều người quan tâm.

Timor Leste rút lui khỏi giải U17 châu Á vì hết tiền

U17 Timor Leste sẽ không tham dự vòng loại U17 châu Á 2022 vì thiếu kinh phí hoạt động. Đội bỏ giải chỉ 3 ngày trước khi vòng loại bắt đầu.

U17 Việt Nam thắng U19 Viettel 4-1 trước thềm vòng loại châu Á

Tối ngày 30/9, ĐT U17 Việt Nam đã có trận đấu tập với U19 Viettel nhằm chuẩn bị cho vòng loại U17 châu Á 2023 sắp tới. Kết quả, thầy trò HLV Nguyễn Quốc Tuấn đã giành thắng lợi 4-1.

U17 Việt Nam đá tập với U19 Viettel trước thềm giải châu Á

ĐT U17 Việt Nam đang có những sự chuẩn bị gấp rút để có thể giành kết quả cao nhất ở vòng loại U17 châu Á 2022.

Lịch thi đấu vòng loại U17 châu Á 2023 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu bóng đá vòng loại U17 châu Á 2023 mới nhất hôm nay. Thethao.vn cung cấp lịch tường thuật trực tiếp các trận đấu của ĐT U17 Việt Nam tại vòng loại U17 châu Á 2023.

Xem trực tiếp VCK U20 châu Á 2023 ở đâu, trên kênh nào?

Xem trực tiếp U20 châu Á 2023 ở đâu, kênh nào? Thethao.vn cập nhật link trực tuyến U20 châu Á 2023 mùa giải 2022/23 nhanh nhất.

U20 Indonesia đánh bại Việt Nam, NHM kêu gọi trao 'hợp đồng trọn đời' cho HLV Shin Tae Yong

Người hâm mộ Indonesia muốn gắn bó trọn đời với HLV Shin Tae Yong sau chiến thắng trước U20 Việt Nam tại vòng loại U20 châu Á 2023.

Truyền thông Indonesia thở phào: Shin Tae Yong cuối cùng cũng thắng Việt Nam

Trong khi các website khác của Indonesia tỏ ra hả hê, Detik.com lại đăng tải một bài viết với một góc nhìn khác về trận đấu với U20 Việt Nam. Tác giả Randy Prasatya coi đây là một chiến thắng mang tính giải tỏa áp lực cho HLV Shin Tae Yong.

Danh sách các đội bóng lọt vào VCK U20 châu Á 2023

Danh sách đầy đủ 16 đội tuyển giành quyền tham dự VCK U20 châu Á 2023 mới nhất hôm nay. Thethao.vn cập nhật danh sách các đội bóng vượt qua vòng loại U20 châu Á 2023, trong đó có U20 Việt Nam.

Ngoại Hạng Anh
Vòng 9
Leicester City
02:00
Nottingham Forest
La Liga
Vòng 7
Rayo Vallecano
02:00
Elche
Serie A
Vòng 8
Verona
01:45
Udinese
VĐQG Brazil
Vòng 29
Sao Paulo
05:00
Coritiba PR
Botafogo RJ
06:00
Palmeiras
Bồ Đào Nha
Vòng 8
Maritimo
02:15
Casa Pia AC
VĐQG Thụy Điển
Vòng 24
IFK Varnamo
00:00
Mjallby AIF
IFK Goteborg
00:10
Elfsborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 8
Karagumruk
00:00
Istanbulspor
Ba Lan
Vòng 11
Slask Wroclaw
00:00
Warta Poznan
Nga
Vòng 11
Krylya Sovetov
22:59
FC Krasnodar
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 8
Zaragoza
02:00
Eibar
Hạng 2 Pháp
Vòng 10
Stade Lavallois MFC
01:45
Bordeaux
VĐQG Ireland
Vòng 26
Shelbourne
01:45
St. Patricks Athletic
VĐQG Romania
Vòng 12
FC Botosani
22:00
Universitaea Cluj
Chindia Targoviste
01:00
Rapid Bucuresti
Đan Mạch
Vòng 11
Nordsjaelland
00:00
Randers FC
VĐQG Chile
Vòng 26
Universidad de Chile
04:00
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
CSKA Sofia
21:30
Pirin Blagoevgrad
Beroe Stara Zagora
00:00
Levski Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
Rosario Central
06:00
Union Santa Fe
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 12
Chrobry Glogow
22:59
Odra Opole
Hạng 3 Pháp
Vòng 8
Concarneau
23:30
Chateauroux
Hạng 3 Đức
Vòng 10
Ingolstadt
00:00
Zwickau
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 7
Erzurum BB
00:00
Denizlispor
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 25
FC Trollhattan
00:00
IK Oddevold
Hạng 2 Romania
Vòng 8
Unirea Constanta
20:00
Gloria Buzau
Hạng 2 Serbia
Vòng 12
FK Radnicki Sremska Mitrovica
20:00
Proleter
FK Vrsac
20:00
Sevojno Uzice
Macva Sabac
22:59
Zlatibor Cajetina
Ethiopia Premier League
Vòng
Mekelakeya
20:00
Hadiya Hossana
Tanzania Ligue 1
Vòng 6
Coastal Union
20:00
Kagera Sugar
Ruvu Shooting
22:15
Young Africans
Azam
00:15
Singida United
Serbia
Vòng 13
Cukaricki Stankom
21:00
Radnicki Nis
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Boston River Reserve
20:00
Albion fc Reserves
Colombia Copa Premier
Vòng 15
Real Santander
03:00
Atletico Huila
Llaneros FC
03:00
Deportes Quindio
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 15
Patriotas FC
08:00
Union Magdalena
Brazil Youth cup
Vòng 2
Brasil de Pelotas U20
01:30
Palmeiras (Youth)
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Cardiff City U21
19:10
Reading U21
Charlton Athletic U21
20:00
Queens Park R U21
Millwall U21
20:00
Bristol City U21
Swansea City U21
21:00
Colchester United U21
Hull City U21
01:00
Crewe Alexandra U21
Sheffield Wed U21
01:00
Sheffield Utd U21
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 17
Sportivo Dock Sud
01:30
Comunicaciones BsAs
VĐQG Oman
Vòng 5
al bashaer
20:10
Sohar Club
Al-Msnaa
20:10
Dhufar
Al Ittehad Salalah
21:45
Al-Nasr(OMA)
Israel C League
Vòng
Tzeirey Um El Fahem
20:15
Ahva Reineh
Beitar Haifa Yakov
22:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Ghana Premier
Vòng 4
Tamale City
22:00
Real Tamale United
United Arab Emirates U21
Vòng
Ittihad Kalba U21
20:15
Al Ain U21
Shabab Dubai U21
20:15
Al-Dhafra U21
Al Wahda Abu Dhabi U21
20:15
Al Bataeh U21
Bolivia Reserve League
Vòng
Universitario de Vinto Reserves
21:00
Always Ready U23
Cyprus 1 Division
Vòng 5
Karmiotissa Polemidion
22:59
Olympiakos Nicosia FC
E.N.Paralimniou
22:59
Nea Salamis
Burkina Faso League
Vòng
Sally Tas
22:59
AS Douanes Ouagadougou
Primera Division de Ecuador
Vòng 12
Tecnico Universitario
07:00
Deportivo Cuenca
Lithuania - 2.Division
Vòng 24
Siauliai B
22:59
FK Panevezys-2
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
05:00
CD Olimpia
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 6
MC Alger
21:30
ASO Chlef
Germany Landespokal
TuS Bersenbruck
20:00
Rotenburger SV
SV Curslack Neuengamme
20:00
TSV Sasel
SV Grohn
21:00
TSV Wulsdorf
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Mali U17
01:00
Cape Verde Islands U17
Liberia U17
04:00
Mauritania U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glentoran Reserves
01:45
Glenavon Reserves
Larne Reserves
01:45
Carrick Rangers Reserves
Newry City Reserves
01:45
Coleraine Reserves
Portadown Reserves
01:45
Dungannon Swifts Reserves
Ballymena Utd Reserves
01:45
Crusaders Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 29
Sol de America Pastoreo
00:30
2 de Mayo PJC
Club Fernando de la Mora
00:30
Independiente Luque
Bahrain Division
Vòng 2
Busaiteen
22:30
Malkia
Buri
22:30
Al-Ittihad(BHR)
Al-Tadhmon
22:30
Al-Ittifaq
Brazil Serie B
Vòng 33
Sampaio Correa
06:00
Ponte Preta
Guarani SP
06:00
Londrina PR
Italia Primavera
Vòng 6
Empoli U20
21:30
AS Roma U20
Ireland First Division
Vòng 35
Longford Town
01:45
Waterford United
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Hajer
22:05
Al-Hazm
Al Qaisoma
22:15
Al-Jabalain
Najran SC
00:15
Al-Ameade
Israel Leumit League
Vòng 7
Hapoel Ramat Gan
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Petah Tikva
22:59
Ironi Tiberias
Italy C1
Vòng 6
Padova
01:30
Feralpisalo
Hạng 2 Estonia
Vòng 30
Parnu JK
22:59
Tallinna FC Levadia B
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Hạng 2 Jordan
Vòng 8
Al-Ahly
20:00
Ethad Al-Ramtha
Al-Tora
20:00
AL-Karmel
Blama
21:00
Kufer Soom
Norway 2.Liga
Vòng 23
Tromsdalen
21:00
Valerenga B
Flekkeroy
22:00
Odd Grenland 2
Chile Primera B
Vòng 30
Barnechea
01:30
Santiago Wanderers
Deportes Recoleta
01:30
Deportes Santa Cruz
Universidad de Concepcion
06:30
Deportes Temuco
San Luis Quillota
06:30
Municipal Iquique
Hạng nhất Na Uy
Vòng 26
Grorud
22:59
Raufoss
Start Kristiansand
22:59
KFUM Oslo
Stabaek
22:59
Asane Fotball
Ranheim IL
22:59
Sandnes Ulf
Kongsvinger
22:59
Sogndal
Argentine Torneo A
Vòng
Sportivo Belgrano
06:30
G.San Martin Formosa
Hạng 4 Nauy
Vòng
Bodo Glimt 2
21:00
Rosenborg B
Sparta Sarpsborg B
00:00
Eik-Tonsberg
Germany Oberliga NOFV
Vòng
TuS Dietkirchen
20:00
FSV Fernwald
Viktoria Griesheim
20:00
SV Neuhof 1910
FC Hanau 93
20:00
TSV Steinbach II
KSV Baunatal
20:00
Rot-Weiss Walldorf
FC Giessen
20:00
Rot-Weiss Hadamar
Bayern Alzenau
20:00
FC 1906 Erlensee
FC Eddersheim
20:00
SV Unter-Flockenbach
SV Weidenhausen
20:00
Waldgirmes
SV Schalding Heining
21:00
Türkspor Augsburg
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 25
Trelleborgs FF
00:00
Jonkopings Sodra IF
Brazil Campeonato Carioca C
Vòng
Camp grand RJ
01:00
Sao Goncalo
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 17
CA Atlas
01:30
Real Pilar
Club Lujan
01:30
Argentino de Merlo
Ferrocarril Midland
04:00
Leandro N Alem
Israel Premier League
Vòng 6
Beitar Jerusalem
00:15
Maccabi Bnei Raina
Argentine Division 2
Vòng 36
Nueva Chicago
01:05
Quilmes
Deportivo Riestra
01:30
Guillermo Brown
Deportivo Moron
05:00
Instituto
All Boys
05:05
Santa Marina Tandil
Belgrano
07:00
Chacarita juniors
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
Sporting Gagnoa
Racing d'Abidjan
01:00
ES Bafing
VĐQG Paraguay
Vòng 14
FC Nacional Asuncion
03:00
12 de Octubre
Guarani CA
05:00
resistencia SC
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 3
Leixoes U23
21:00
Famalicao U23
CD Mafra U23
22:59
Estoril U23
Hạng nhất Nam Phi
Vòng 5
Platinum City
20:30
Cape Town Spurs
England Southern Premier League
Vòng 7
Beaconsfield SYCOB
01:45
Hartley Wintney
VĐQG Kuwait
Vòng 5
Al-Salmiyah
23:20
Kazma
VĐQG Hy Lạp
Vòng 6
Pas Giannina
22:00
Panaitolikos Agrinio
AEK Athens
00:00
Ionikos
AFC Championship U17
preliminaries
Guam Island U17
20:00
Indonesia U17
Lebanon U17
20:00
Oman U17
Philippines U17
20:30
Japan U17
Turkmenistan U17
01:00
Syria U17
Bahrain U17
01:00
Qatar U17
Maldives U17
01:00
India U17
Kuwait U17
01:00
Myanmar U17
Brazil Serie D
Femar FC
20:00
Desportiva Guarabira PB
Iceland
Vòng 1
Breidablik
02:15
Stjarnan Gardabaer
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
20:30
Neftchi Fargona
Kuruvchi Kokand Qoqon
20:30
Termez Surkhon
U21 Anh
Vòng 7
Nottingham Forest U21
01:00
Sunderland U21
Argentina Reserve League
Vòng
Racing Club Reserves
20:00
Defensa y Justicia Reserves
Union Santa Fe Reserves
20:00
Rosario Central Reserves
Arsenal de Sarandi Reserves
20:00
Newell's Reserves
Platense Reserves
21:00
Atletico Tucuman Reserve
Barracas Central Reserves
21:00
CA Aldosivi Reserves
U21 Bỉ
Vòng 5
Lommel SK U21
00:00
Lierse U21
AS Eupen U21
00:30
FCV Dender EH U21
Kortrijk U21
00:30
KV Oostende U21
Deinze U21
01:00
Excelsior Virton U21
RWD Molenbeek U21
01:00
St.-Truidense U21
Westerlo U21
01:00
RS Waasland Beveren U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá