Nguyễn Văn Trường chấn thương nặng, lỡ hẹn vòng loại U20 châu Á 2023

Theo xác nhận của HLV Đinh Thế Nam, tiền vệ Nguyễn Văn Trường sẽ không kịp bình phục chấn thương để góp mặt ở vòng loại U20 châu Á 2023 vào tháng 9.

ĐT U19 Việt Nam lên ngôi vô địch giải U19 Quốc tế 2022 sau khi đánh bại U19 Malaysia trong trận chung kết. Đây là bước chạy đà hoàn hảo của thầy trò HLV Đinh Thế Nam trước thềm vòng loại U20 châu Á 2023, diễn ra vào giữa tháng 9.

Nhưng ở vòng loại sắp tới, U19 Việt Nam sẽ gặp tổn thất lớn về lực lượng khi không có sự phục vụ của Nguyễn Văn Trường. Tiền vệ sinh năm 2003 này bị đau sau một pha va chạm với đối phương ở trận gặp U19 Thái Lan. Chấn thương này khiến Văn Trường phải bỏ lỡ trận chung kết với U19 Malaysia.

Nguyễn Văn trường chấn thương nặng, lỡ hẹn vòng loại U20 châu Á 2023 - Ảnh 1
Văn trường phải làm khán giả trong trận chung kết giải U19 Quốc tế 2022 vì chấn thương.

Trong cuộc họp báo sau trận, HLV Đinh Thế Nam chia sẻ về tình hình của Văn Trường: "Văn Trường sợ không kịp hồi phục cho vòng loại U23 châu Á 2023. Kết quả chụp chiều cho thấy cậu ấy bị rạn xương mác ở phần khá kín, bộ phận y tế đánh giá phải hơn 2 tháng mới có thể tập luyện lại. 

Vắng Văn Trường, U19 Việt Nam còn 2 cầu thủ Văn Tú và Quang Duyệt có thể thay thế. Hi vọng trong thời gian sắp tới đội sẽ có các nhân tố mới để bổ sung, nhất là từ sân chơi V.League".

Đội phó của U19 Việt Nam là 1 trong những cầu thủ thể hiện hình ảnh ấn tượng về chuyên môn tại giải U19 Đông Nam Á cũng như U19 Quốc tế 2022. Rõ ràng, việc thiếu vắng đi quân bài quan trọng như Văn Trường ở tuyến giữa sẽ ảnh hưởng đáng kể đến sức mạnh của U19 Việt Nam.

Nguyễn Văn trường chấn thương nặng, lỡ hẹn vòng loại U20 châu Á 2023 - Ảnh 2
Tiền vệ sinh năm 2003 sẽ không thể kịp bình phục cho vòng loại U20 châu Á sắp tới.

Thuyền trưởng của U19 Việt Nam cũng cho biết thêm về kế hoạch của đội trong thời gian tới: "Sau giải U19 Quốc tế khoảng 2 tuần, chúng tôi sẽ sang Nhật Bản tập huấn. Đội hình U19 Việt Nam ở giải này có 5 cầu thủ không được đi Nhật Bản.

Trong đó, Nguyễn Văn Trường và Đặng Tuấn Phong gặp chấn thương. 3 cầu thủ còn lại chưa đáp ứng được yêu cầu là Nguyễn Thành Đạt, Tạ Việt Sơn và Nguyễn Nhân Nghĩa".

Tại vòng loại U20 châu Á 2023, U20 Việt Nam sẽ chung bảng F với các đội U20 bao gồm: chủ nhà Indonesia, Timor Leste và Hồng Kông. Các trận đấu vòng loại sẽ diễn ra từ ngày 14/9 đến 18/9 năm 2022.

TIN LIÊN QUAN

Kết quả U19 Việt Nam vs U19 Malaysia: Chủ nhà lên ngôi sau loạt luân lưu cân não

U19 Việt Nam 11/08/2022

Kết quả bóng đá U19 Việt Nam vs U19 Malaysia ngày 11/8. Đoàn quân của HLV Đinh Thế Nam vô địch giải U19 Quốc tế 2022 sau khi giành chiến thắng nghẹt thở với tỷ số 4-3 ở loạt luân lưu.

Khuất Văn Khang nhận 4 giải Cầu thủ xuất sắc nhất của U19 Quốc tế 2022

U19 Việt Nam 11/08/2022

Dẫn dắt ĐT U19 Việt Nam vô địch U19 Quốc tế 2022, đội trưởng Khuất Văn Khang có tới 4 lần được vinh danh là "Cầu thủ xuất sắc nhất" giải bởi BTC bầu chọn.

HLV Đinh Thế Nam: Chức vô địch này tạm gọi là thành công

U19 Việt Nam 11/08/2022

Thuyền trưởng U19 Việt Nam cho rằng các học trò vẫn cần phải cải thiện nhiều hơn nữa dù cho đã giành chức vô địch U19 Quốc tế một cách thuyết phục.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu vòng loại U17 châu Á 2023 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu bóng đá vòng loại U17 châu Á 2023 mới nhất hôm nay. Thethao.vn cung cấp lịch tường thuật trực tiếp các trận đấu của ĐT U17 Việt Nam tại vòng loại U17 châu Á 2023.

Xem trực tiếp VCK U20 châu Á 2023 ở đâu, trên kênh nào?

Xem trực tiếp U20 châu Á 2023 ở đâu, kênh nào? Thethao.vn cập nhật link trực tuyến U20 châu Á 2023 mùa giải 2022/23 nhanh nhất.

U20 Indonesia đánh bại Việt Nam, NHM kêu gọi trao 'hợp đồng trọn đời' cho HLV Shin Tae Yong

Người hâm mộ Indonesia muốn gắn bó trọn đời với HLV Shin Tae Yong sau chiến thắng trước U20 Việt Nam tại vòng loại U20 châu Á 2023.

Truyền thông Indonesia thở phào: Shin Tae Yong cuối cùng cũng thắng Việt Nam

Trong khi các website khác của Indonesia tỏ ra hả hê, Detik.com lại đăng tải một bài viết với một góc nhìn khác về trận đấu với U20 Việt Nam. Tác giả Randy Prasatya coi đây là một chiến thắng mang tính giải tỏa áp lực cho HLV Shin Tae Yong.

Danh sách các đội bóng lọt vào VCK U20 châu Á 2023

Danh sách đầy đủ 16 đội tuyển giành quyền tham dự VCK U20 châu Á 2023 mới nhất hôm nay. Thethao.vn cập nhật danh sách các đội bóng vượt qua vòng loại U20 châu Á 2023, trong đó có U20 Việt Nam.

HLV Đinh Thế Nam: Thể lực và tinh thần đi xuống đã khiến U20 Việt Nam thua trận

HLV Đinh Thế Nam đã chỉ ra nguyên nhân dẫn đến thất bại của U20 Việt Nam trước U20 Indonesia. Đồng thời, ông cũng dành lời khen cho các cầu thủ và CĐV nước chủ nhà.

HLV Shin Tae Yong: Indonesia thắng U20 Việt Nam nhờ 3 sự thay đổi trong hiệp 2

Theo HLV Shin Tae Yong, U20 Indonesia có thể đánh bại U20 Việt Nam chủ yếu nhờ những quyết định về nhân sự. Ba cầu thủ cùng lúc vào sân ở phút thứ 77 đã làm thay đổi tình hình.

U20 Thái Lan thất bại trước Oman, mất quyền tự quyết tại vòng loại châu Á

U20 Thái Lan đang đứng trước nguy cơ không thể giành vé dự VCK U20 châu Á 2023 sau khi bị U20 Oman đánh bại ở lượt cuối bảng G.

U20 Việt Nam chính thức vượt qua vòng loại U20 châu Á 2023

Dù để thua 2-3 trước U20 Indonesia trong trận tranh ngôi nhất bảng , nhưng U20 Việt Nam đã chính thức vượt qua vòng loại U20 châu Á 2023 với tư cách 1 trong 5 đội nhì bảng có thành tích tốt nhất.

Kết quả U20 Indonesia 3-2 Việt Nam: Thầy trò Đinh Thế Nam trả giá vì sai lầm phút cuối

Hai đội đã cống hiến một trận đấu hấp dẫn với 5 bàn thắng được ghi. Sai lầm của Văn Bình đã khiến U20 Việt Nam không thể giành ít nhất một kết quả hòa để có vé đi tiếp.

Trung Quốc
Vòng 18
Shanghai Port
16:30
Chengdu Better City FC
Wuhan FC
18:30
Cangzhou Mighty Lions
Dalian Pro
18:30
Shanghai Shenhua
VĐQG Brazil
Vòng 28
Coritiba PR
05:00
Ceara
Fortaleza
05:00
Flamengo
Fluminense RJ
05:00
Juventude
Corinthians Paulista (SP)
05:00
Atletico Clube Goianiense
Cuiaba
07:00
America MG
Internacional RS
07:45
Bragantino
Goias
07:45
Botafogo RJ
Atletico Mineiro
07:45
Palmeiras
Giao Hữu ĐTQG
Mexico (nữ) U17
16:30
Sweden (nữ) U17
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Balashikha
18:00
SKA Khabarovsk II
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Celaya FC
05:00
CF Atlante
Cancun FC
07:05
CD Alacranes de Durango
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Leones Negros
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Serbia
Vòng 11
FK Graficar Beograd
20:00
Sevojno Uzice
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Tanzania Ligue 1
Vòng 5
Dodoma Jiji FC
18:00
Geita Gold
Ruvu Shooting
20:00
Coastal Union
Ihefu SC
20:00
Young Africans
Colombia Copa Cup
finals
Atletico Junior Barranquilla
08:00
Millonarios
Indonesia Super League
Vòng 11
Barito Putera
16:00
Persik Kediri
Persis Solo FC
16:00
PSM Makassar
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Hạng nhất Mỹ
Vòng 9
Atlanta United FC II
06:30
Indy Eleven
Tampa Bay Rowdies
07:00
El Paso Locomotive FC
Sacramento Republic FC
09:00
Phoenix Rising FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Roma CF (nữ)
19:30
Sparta Praha (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
05:00
Sao Bernardo/SP(nữ)
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
Indian Air Force
14:45
Garhwal FC
Sudeva Moonlight FC
17:30
Delhi FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 16
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Hapoel Sandala Gilboa
05:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Cúp Liên Đoàn Oman
Vòng bảng
al bashaer
19:50
Al Oruba Sur
Uruguay Cup
Vòng 4
CA Penarol
06:30
Boston River
Defensor Sporting Montevideo
06:30
CA River Plate
CS Cerrito
07:00
Torque
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Brazil Campeonato Potiguar 2
Vòng
Baraunas
06:00
Visao Celeste
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Hapoel Petah Tikva (nữ)
18:00
Hapoel Jerusalem (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
18:00
Maccabi Hadera (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Ponte Preta
05:00
Cruzeiro (MG)
Sport Club Recife PE
07:45
Nautico (PE)
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Cúp Quốc Gia Argentina
Quarterfinals
Patronato Parana
05:00
River Plate
Boca Juniors
08:00
Quilmes
Ecuador Cup
Independiente Jose Teran
07:00
Mushuc Runa
Turkmenistan
Vòng 11
HTTU Asgabat
20:00
Energetik Mary
FC MERW
20:00
Nebitchi
VĐQG Peru
Vòng 13
Carlos Manucci
07:00
Inti Gas Deportes
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
Cúp Quốc Gia Paraguay
Quarterfinals
Libertad
06:00
Guarani CA
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Sichuan Jiuniu
14:30
Nantong Zhiyun
Nanjing City
14:30
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
14:30
Suzhou Dongwu
Shijiazhuang Kungfu
14:30
Bei Li Gong
U21 Ukraina
Vòng 5
Veres Rivne U21
17:00
Rukh Vynnyky U21
Metalist 1925 Kharkiv(U21)
17:00
Kolos Kovalivka U21
Primera Division de El Salvador
Vòng 4
Aguila
04:30
CD Chalatenango
Mexico Liga TDP
Vòng
Estudiantes Tecos
05:00
Universidad Guadalajara II
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Panama
Vòng 12
Costa Del Este
06:15
Tauro FC
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Costa Rica Primera Division Women
Vòng
SUVA Sports (nữ)
06:00
CS Herediano (nữ)
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Diyarbakirspor
18:00
Karsspor
Dai Lin Jissbon
19:00
Yeni Amasya Spor
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Terek Grozny
19:00
Rostov FK
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Brazil Copa Gaucho
EC Passo Fundo
05:30
Elite Clube Desportivo
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
PFC Neftchi II
18:30
Zaqatala FK
Sabayi II
18:30
Qarabag II
Qaradag Lokbatan
18:30
FK Mughan
Panama Liga Prom
Vòng
Herrera FC Reserves
06:00
Mario Mendez FC
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
21:00
Neftchi Fargona
Qizilqum Zarafshon
21:00
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Puntarenas
08:00
Guadalupe FC
Deportivo Saprissa
09:00
AD Guanacasteca
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Cartagines Deportiva SA
09:00
Alajuelense
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
USA Independent League
Vòng
Chattanooga
06:00
Albion San Diego
Macau FA Cup
Cheng Fung
18:30
Benfica de Macau
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
FC Brasov
20:00
Hermannstadt
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá