HLV U16 Việt Nam: Chúng tôi sẽ vượt qua áp lực tâm lý do CĐV Indonesia tạo ra

HLV Nguyễn Quốc Tuấn khẳng định rằng ĐT U16 Việt Nam sẽ nỗ lực vượt qua những áp lực về tâm lý do các cổ động viên của Indonesia tạo ra.

Giải bóng đá vô địch U16 Đông Nam Á 2022 chuẩn bị khởi tranh tại Indonesia. ĐT U16 Việt Nam dưới sự dẫn dắt của HLV Nguyễn Quốc Tuấn thuộc bảng A, cùng với U16 Indonesia, U16 Singapore và U16 Philippines.

HLV Nguyễn Quốc Tuấn: U16 Việt Nam sẽ vượt qua áp lực tâm lý do CĐV Indonesia tạo ra - Ảnh 1
HLV Nguyễn Quốc Tuấn tham dự buổi họp báo trước thềm giải U16 Đông Nam Á 2022 - Ảnh: VFF

Trong buổi họp báo trước thềm giải đấu, HLV Nguyễn Quốc Tuấn nhận được câu hỏi về cổ động viên của nước chủ nhà. Theo đó, đã xuất hiện những quan ngại cho rằng người hâm mộ Indonesia sẽ tìm mọi cách tạo ra áp lực về tâm lý cho ĐT U16 Việt Nam.

Các cổ động viên của Indonesia làm vậy bởi họ cho rằng ĐT U19 Việt Nam và U19 Thái Lan thi đấu thiếu fair-play tại giải U19 Đông Nam Á vừa rồi. Cụ thể: Liên đoàn bóng đá Indonesia cùng người hâm mộ nước này cho rằng Việt Nam và Thái Lan 'bắt tay nhau' để loại U19 Indonesia từ vòng bảng.

Chia sẻ về điều này, HLV Nguyễn Quốc Tuấn tỏ ra bình thản. Ông thông cảm với suy nghĩ cũng như sự ức chế của các cổ động viên nhà. Nhiệm vụ của ĐT U16 Việt Nam là nỗ lực từng trận và cố gắng vượt qua những rào cản tâm lý.

"Tôi nghĩ cổ động viên tại Indonesia cuồng nhiệt. Họ say mê bóng đá, luôn cổ vũ với tinh thần hừng hực khí thế. Chúng tôi hiểu được vấn đề này và cố gắng vượt qua. Ban huấn luyện cũng trang bị tâm lý cho các cầu thủ để chuẩn bị cho từng trận đấu”, ông Tuấn cho biết.

HLV Nguyễn Quốc Tuấn: U16 Việt Nam sẽ vượt qua áp lực tâm lý do CĐV Indonesia tạo ra - Ảnh 2
Ông Nguyễn Quốc Tuấn là HLV trưởng ĐT U16 Việt Nam tham dự giải U16 Đông Nam Á năm nay - Ảnh: VFF

Bên cạnh đó, HLV Nguyễn Quốc Tuấn đánh giá cao các đối thủ trong bảng cũng như công tác chuẩn bị của nước chủ nhà. Theo đó, toàn đội U16 Việt Nam được tạo điều kiện tốt về ăn ở, đi lại cũng như sân tập.

Đối thủ đầu tiên của ĐT U16 Đông Nam Á 2022 là ĐT U16 Singapore. Trận đấu này diễn ra vào lúc 15h00 ngày 31/7 tại sân vận động Sultan Agung.

TIN LIÊN QUAN

Danh sách U16 Việt Nam tham dự giải Đông Nam Á 2022: Có trung vệ cao 1m91 của HAGL

HLV Nguyễn Quốc Tuấn đã chốt 28 cái tên cuối cùng của U16 Việt Nam lên đường sang Indonesia dự giải U16 Đông Nam Á 2022. Trong danh sách này có sự xuất hiện của cầu thủ cao tới 1m91, Đinh Quang Kiệt.

Đội phó U16 Việt Nam: Indonesia là đối thủ khó chịu nhất của chúng tôi

Chia sẻ trước thềm giải U16 Đông Nam Á 2022, tiền đạo Bùi Hoàng Sơn cho rằng Indonesia sẽ là đối thủ số 1 của U16 Việt Nam tại vòng bảng.

HLV U16 Việt Nam: Thể trạng các cầu thủ chưa tốt sau chặng bay mệt mỏi

HLV Nguyễn Quốc Tuấn cho các cầu thủ U16 Việt Nam tập nhẹ sau 1 ngày di chuyển tới Indonesia để dự giải U16 Đông Nam Á 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

ĐT U20 Việt Nam thua 0-5 trong trận giao hữu đầu tiên tại Nhật Bản

ĐT U20 Việt Nam vừa trải qua trận giao hữu đầu tiên trong chuyến tập huấn tại Nhật Bản. Kết quả: các cầu thủ do HLV Đinh Thế Nam dẫn dắt không thể tạo ra bất ngờ trước U19 Nhật Bản.

U16 Indonesia được vinh danh tại phủ Tổng thống sau chức vô địch Đông Nam Á

Chức vô địch giải U16 Đông Nam Á 2022 giúp ĐT U16 Indonesia nhận được nhiều sự vinh danh. Một trong số này diễn ra tại phủ Tổng thống.

Lịch thi đấu U20 Việt Nam tại Nhật Bản

Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu U20 Việt Nam tại Nhật Bản. ĐT U20 Việt Nam sẽ có cơ hội cọ sát, so tài cùng U19 Nhật Bản, U18 Cerezo Osaka và một đội đại học khi tập huấn tại đây.

ĐT U16 Việt Nam chia làm 2 nhóm về nước sau giải U16 Đông Nam Á

Hôm nay (14/8), ĐT 16 Việt Nam sẽ về nước sau khi kết thúc hành trình tại giải U16 Đông Nam Á 2022. Toàn bộ các thành viên sẽ không về cùng một lượt mà chia thành hai nhóm.

ĐT U20 Việt Nam đã tới Nhật Bản tập huấn trước thềm vòng loại U20 châu Á

Toàn bộ các thành viên của ĐT U20 Việt Nam đã tới Nhật Bản tập huấn. Đây là hoạt động thuộc quá trình chuẩn bị cho vòng loại U20 châu Á 2023.

U20 Việt Nam lên đường sang Nhật Bản tập huấn

ĐT U20 Việt Nam sẽ lên đường sang Nhật Bản tập huấn, tiếp tục hành trình chuẩn bị cho Vòng loại giải U20 châu Á 2023.

Danh sách tuyển thủ U20 Việt Nam sang Nhật Bản tập huấn

ĐT U20 Việt Nam, với nòng cốt là các cầu thủ vừa dự giải U19 Quốc tế 2022 vừa qua, sẽ lên đường sang Nhật Bản tập huấn và thi đấu cọ xát để chuẩn bị cho vòng loại U20 châu Á 2023.

Nguyễn Văn Trường chấn thương nặng, lỡ hẹn vòng loại U20 châu Á 2023

Theo xác nhận của HLV Đinh Thế Nam, tiền vệ Nguyễn Văn Trường sẽ không kịp bình phục chấn thương để góp mặt ở vòng loại U20 châu Á 2023 vào tháng 9.

HLV Đinh Thế Nam: Chức vô địch này tạm gọi là thành công

Thuyền trưởng U19 Việt Nam cho rằng các học trò vẫn cần phải cải thiện nhiều hơn nữa dù cho đã giành chức vô địch U19 Quốc tế một cách thuyết phục.

Khuất Văn Khang nhận 4 giải Cầu thủ xuất sắc nhất của U19 Quốc tế 2022

Dẫn dắt ĐT U19 Việt Nam vô địch U19 Quốc tế 2022, đội trưởng Khuất Văn Khang có tới 4 lần được vinh danh là "Cầu thủ xuất sắc nhất" giải bởi BTC bầu chọn.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
Trung Quốc
Vòng 14
Dalian Pro
18:30
Cangzhou Mighty Lions
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
AFC Champions League
1/8 Final
Vissel Kobe
18:00
Yokohama Marinos
Giao hữu quốc tế
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Malaysia
Vòng 17
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Melaka
Kedah
20:00
Sabah
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Indonesia Super League
Vòng 5
Barito Putera
16:30
Bali United
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
FK Minsk (nữ)
17:00
Slovacko (nữ)
Benfica (nữ)
17:00
KF Hajvalia (nữ)
Gintra Universitetas (nữ)
19:00
KuPs (nữ)
Paris FC (nữ)
19:00
Servette (nữ)
Ajax Amsterdam (nữ)
19:00
Kristianstads DFF (nữ)
FC Flora Tallinn (nữ)
20:30
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
PAOK Saloniki (nữ)
20:30
Swansea City (nữ)
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
22:00
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
India Shillong Premier League
Vòng
Mawlai SC
17:30
Nangkiew Irat
Mexico U20
Vòng 9
San Luis U20
21:00
Pumas U20
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Sur Club
00:45
Al-Msnaa
Al-Seeb
00:55
al bashaer
Al Oruba Sur
03:00
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
WAUS WD1
Vòng
Murdoch University Melville FC (nữ)
18:15
Fremantle City FC (nữ)
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
U19 Na uy
Vòng
Stromsgodset U19
19:00
Valerenga U19
Stabaek U19
20:00
Brann u19
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Kazakhstan Division 1
Vòng 16
Lashyn Karatau
17:59
Zhenis
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
WK League
Vòng 17
Changnyeong (nữ)
17:00
Seoul Amazones (nữ)
Hyundai Steel Red Angels (nữ)
17:00
Gyeongju FC (nữ)
Suwon FMC (nữ)
17:00
Boeun Sangmu (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 19
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
India Durand Cup
Mumbai City
16:30
Indian Navy
Maldives Cup
Maziya SRC
18:00
Club Green Streets
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
FSHM Moscow
20:00
Khimik Dzerzhinsk
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
VIC Premier League
Vòng 25
Green Gully Cavaliers
16:30
Eastern Lions SC
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
North Star
16:30
Taringa Rovers
Komala
16:30
Albany Creek
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Termez Surkhon
21:00
Metallurg Bekobod
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá