HLV Đinh Thế Nam: ĐT U19 Việt Nam thiếu vài cầu thủ chất lượng tại giải U19 quốc tế

HLV Đinh Thế Nam thừa nhận ĐT U19 Việt Nam không có được lực lượng tốt nhất tại giải U19 quốc tế 2022 do một số cầu thủ đang tham dự V.League và giải hạng Nhất cùng CLB chủ quản.

“Trên thực tế, ĐT U19 Việt Nam còn vài cầu thủ sinh năm 2003 đang thi đấu tại V.League cũng như giải hạng Nhất. Chúng tôi đã tìm hiểu nhiều cầu thủ của Viettel, Thanh hóa… Đây là những cầu thủ có chuyên môn rất tốt và giàu tiềm năng”, HLV Đinh Thế Nam chia sẻ trong buổi họp báo giới thiệu giải U19 quốc tế 2022.

HLV Đinh Thế Nam: ĐT U19 Việt Nam thiếu vài cầu thủ tốt tại giải U19 quốc tế - Ảnh 1
HLV Đinh Thế Nam tham dự buổi họp báo giới thiệu giải U19 quốc tế 2022

Với HLV Đinh Thế Nam, giải U19 quốc tế là một cơ hội cho các cầu thủ trẻ tích lũy thêm kinh nghiệm thi đấu. Bên cạnh đó, ông xác định mục tiêu của ĐT Việt Nam tại giải đấu là định hình lối chơi.

“Đây là cơ hội tốt để các cầu thủ có được cơ hội trải nghiệm. Song song với đó, chúng tôi muốn định hình lối chơi, đảm bảo chất lượng thi đấu. Đây cũng là cơ hội để các cầu thủ rèn luyện, chứng tỏ bản thân. Chúng tôi sẽ cố gắng thi đấu hết mình để đóng góp vào thành công cho giải đấu”.

HLV Đinh Thế Nam: ĐT U19 Việt Nam thiếu vài cầu thủ tốt tại giải U19 quốc tế - Ảnh 2
4 HLV trưởng của 4 đội tham dự giải U19 quốc tế 2022 chụp ảnh lưu niệm

Cựu HLV trưởng của Hải Phòng cũng tỏ ra hài lòng về quá trình chuẩn bị của toàn đội cho giải đấu, đặc biệt là về mặt tinh thần. “Tinh thần của các cầu thủ luôn tốt. Các cầu thủ đều muốn thể hiện bản thân. Chúng tôi có 1 tháng tập luyện trước giải này rồi sang Nhật tập huấn”.

Giải U19 quốc tế 2022 diễn ra tại sân vận động Gò Đậu (Bình Dương) từ ngày 5/8 tới ngày 11/8. Bốn đội (bao gồm: U19 Việt Nam, U19 Thái Lan, U19 Malaysia và U19 Myanmar) sẽ thi đấu theo thể thức vòng tròn tính điểm một lượt. Hai đội có thành tích tốt nhất sẽ giành quyền tham dự trận chung kết. Hai đội còn lại sẽ so tài với nhau trong trận tranh hạng Ba.

TIN LIÊN QUAN

U19 Việt Nam chia tay Đức Việt, triệu tập bổ sung 3 cầu thủ

U19 Việt Nam 28/07/2022

Tiền vệ Đức Việt cùng các cầu thủ Văn Triệu, Lạc Dương chia tay U19 Việt Nam. HLV Đinh Thế Nam triệu tập bổ sung 3 cái tên mới.

ĐT U19 Việt Nam có mặt tại Bình Dương, sẵn sàng đấu Thái Lan và Malaysia

U19 Việt Nam 02/08/2022

Toàn đội U19 Việt Nam đã di chuyển tới Bình Dương để sẵn sàng tham dự Giải bóng đá giao hữu U19 quốc tế 2022. Đây là giải đấu có sự tham dự của U19 Thái Lan và U19 Malaysia.

U19 Việt Nam đá 3 trận trong vòng 5 ngày tại vòng loại giải U20 châu Á 2023

U19 Việt Nam 02/08/2022

ĐT U19 Việt Nam đối diện với lịch thi đấu dày đặc tại vòng loại giải U20 châu Á 2023 sẽ diễn ra tại Indonesia.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

ĐT U20 Việt Nam thua 0-5 trong trận giao hữu đầu tiên tại Nhật Bản

ĐT U20 Việt Nam vừa trải qua trận giao hữu đầu tiên trong chuyến tập huấn tại Nhật Bản. Kết quả: các cầu thủ do HLV Đinh Thế Nam dẫn dắt không thể tạo ra bất ngờ trước U19 Nhật Bản.

U16 Indonesia được vinh danh tại phủ Tổng thống sau chức vô địch Đông Nam Á

Chức vô địch giải U16 Đông Nam Á 2022 giúp ĐT U16 Indonesia nhận được nhiều sự vinh danh. Một trong số này diễn ra tại phủ Tổng thống.

Lịch thi đấu U20 Việt Nam tại Nhật Bản

Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu U20 Việt Nam tại Nhật Bản. ĐT U20 Việt Nam sẽ có cơ hội cọ sát, so tài cùng U19 Nhật Bản, U18 Cerezo Osaka và một đội đại học khi tập huấn tại đây.

ĐT U16 Việt Nam chia làm 2 nhóm về nước sau giải U16 Đông Nam Á

Hôm nay (14/8), ĐT 16 Việt Nam sẽ về nước sau khi kết thúc hành trình tại giải U16 Đông Nam Á 2022. Toàn bộ các thành viên sẽ không về cùng một lượt mà chia thành hai nhóm.

ĐT U20 Việt Nam đã tới Nhật Bản tập huấn trước thềm vòng loại U20 châu Á

Toàn bộ các thành viên của ĐT U20 Việt Nam đã tới Nhật Bản tập huấn. Đây là hoạt động thuộc quá trình chuẩn bị cho vòng loại U20 châu Á 2023.

U20 Việt Nam lên đường sang Nhật Bản tập huấn

ĐT U20 Việt Nam sẽ lên đường sang Nhật Bản tập huấn, tiếp tục hành trình chuẩn bị cho Vòng loại giải U20 châu Á 2023.

Danh sách tuyển thủ U20 Việt Nam sang Nhật Bản tập huấn

ĐT U20 Việt Nam, với nòng cốt là các cầu thủ vừa dự giải U19 Quốc tế 2022 vừa qua, sẽ lên đường sang Nhật Bản tập huấn và thi đấu cọ xát để chuẩn bị cho vòng loại U20 châu Á 2023.

Nguyễn Văn Trường chấn thương nặng, lỡ hẹn vòng loại U20 châu Á 2023

Theo xác nhận của HLV Đinh Thế Nam, tiền vệ Nguyễn Văn Trường sẽ không kịp bình phục chấn thương để góp mặt ở vòng loại U20 châu Á 2023 vào tháng 9.

HLV Đinh Thế Nam: Chức vô địch này tạm gọi là thành công

Thuyền trưởng U19 Việt Nam cho rằng các học trò vẫn cần phải cải thiện nhiều hơn nữa dù cho đã giành chức vô địch U19 Quốc tế một cách thuyết phục.

Khuất Văn Khang nhận 4 giải Cầu thủ xuất sắc nhất của U19 Quốc tế 2022

Dẫn dắt ĐT U19 Việt Nam vô địch U19 Quốc tế 2022, đội trưởng Khuất Văn Khang có tới 4 lần được vinh danh là "Cầu thủ xuất sắc nhất" giải bởi BTC bầu chọn.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
Trung Quốc
Vòng 14
Dalian Pro
18:30
Cangzhou Mighty Lions
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
AFC Champions League
1/8 Final
Vissel Kobe
18:00
Yokohama Marinos
Giao hữu quốc tế
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Malaysia
Vòng 17
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Melaka
Kedah
20:00
Sabah
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Indonesia Super League
Vòng 5
PSIS Semarang
16:00
Persik Kediri
Barito Putera
16:30
Bali United
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp QG nữ Việt Nam
CLB TPHCM (nữ)
16:00
Than KSVN (nữ)
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
Valur (nữ)
16:00
FC Hayasa (nữ)
Zhilstroy Kharkov 2 (nữ)
16:00
FC Guria Lanchkhuti(nữ)
Dinamo-BGUFK Minsk (nữ)
16:00
FK Lokomotiv Stara Zagora (nữ)
FK Minsk (nữ)
17:00
Slovacko (nữ)
Benfica (nữ)
17:00
KF Hajvalia (nữ)
Gintra Universitetas (nữ)
19:00
KuPs (nữ)
Paris FC (nữ)
19:00
Servette (nữ)
Ajax Amsterdam (nữ)
19:00
Kristianstads DFF (nữ)
FC Flora Tallinn (nữ)
20:30
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
PAOK Saloniki (nữ)
20:30
Swansea City (nữ)
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
22:00
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
San Luis U20
21:00
Pumas U20
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Sur Club
00:45
Al-Msnaa
Al-Seeb
00:55
al bashaer
Al Oruba Sur
03:00
Al-Suwaiq
NSW Premier W-League
Vòng
Sydney Olympic FC (nữ)
16:00
University of Sydney (nữ)
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
U19 Na uy
Vòng
Stromsgodset U19
19:00
Valerenga U19
Stabaek U19
20:00
Brann u19
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Kazakhstan Division 1
Vòng 16
Lashyn Karatau
17:59
Zhenis
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
WK League
Vòng 17
Sejong Gumi Sportstoto (nữ)
16:00
KSPO FC (nữ)
Changnyeong (nữ)
17:00
Seoul Amazones (nữ)
Hyundai Steel Red Angels (nữ)
17:00
Gyeongju FC (nữ)
Suwon FMC (nữ)
17:00
Boeun Sangmu (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 19
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
India Durand Cup
Mumbai City
16:30
Indian Navy
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
FSHM Moscow
20:00
Khimik Dzerzhinsk
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
VIC Premier League
Vòng 25
Green Gully Cavaliers
16:30
Eastern Lions SC
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
North Star
16:30
Taringa Rovers
Komala
16:30
Albany Creek
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Termez Surkhon
21:00
Metallurg Bekobod
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá