Đội hình xuất phát U20 Việt Nam đấu U20 Hong Kong: Thần đồng V.League đá chính

Thông tin về đội hình xuất phát của U20 Việt Nam trong trận đấu với U20 Hong Kong Trung Quốc thuộc vòng loại U20 châu Á 2023. Đinh Xuân Tiến - cầu thủ được xem là ‘thần đồng’ tại V.League 2022 có tên trong danh sách 11 cầu thủ ra sân từ đầu.

Đội hình xuất phát của U20 Việt Nam ở trận đấu với U20 Hong Kong Trung Quốc đã được công bố. Đáng chú ý nhất trong danh sách 11 cầu thủ đá chính của U20 Việt Nam là sự xuất hiện của Đinh Xuân Tiến.

Đội hình xuất phát U20 Việt Nam đấu U20 Hong Kong: Thần đồng V.League đá chính - Ảnh 2
Đinh Xuân Tiến có tên trong đội hình xuất phát của U20 Việt Nam ở trận đấu với U20 Hong Kong Trung Quốc - Ảnh: CLB SLNA

Đinh Xuân Tiến là một trong những cái tên được ban huấn luyện bổ sung vào thành phần chuẩn bị cho vòng loại U20 châu Á 2023 sau trận giao hữu với U20 Palestine. Dù tập trung sau các đồng đội nhưng tiền vệ sinh năm 2003 đã thể hiện tốt trong các buổi tập và hoàn toàn thuyết phục được HLV Đinh Thế Nam.

Xuân Tiến có tên trong danh sách tham dự vòng loại U20 châu Á 2023 của ĐT U20 Việt Nam. Ở màn so tài với Hong Kong, anh còn được tin tưởng cho một vị trí trong đội hình xuất phát.

Tại V.League 2022, Đinh Xuân Tiến sở hữu tới 10 lần ra sân cho SLNA. Có tới 7 trong số này chứng kiến anh thi đấu từ đầu và đóng góp 1 pha kiến tạo.
Bên cạnh Xuân Tiến, những trụ cột của U20 Việt Nam như Khuất Văn Khang, Nguyễn Quốc Việt… cũng có tên trong đội hình xuất phát ở màn so tài cùng Hong Kong. Văn Khang sẽ mang băng thủ quân.

Đội hình xuất phát U20 Việt Nam đấu U20 Hong Kong: Thần đồng V.League đá chính - Ảnh 1
Khuất Văn Khang mang băng thủ quân của U20 Việt Nam ở trận đấu với U20 Hong Kong Trung Quốc

Trận U20 Việt Nam vs U20 Hong Kong Trung Quốc diễn ra vào lúc 16h00 hôm nay (14/9) tại sân vận động Gelora Bung Tomo (Indonesia).

Đội hình xuất phát của U20 Việt Nam

Đoàn Huy Hoàng; Hồ Văn Cường, Trần Ngọc Sơn, Nguyễn Thái Sơn, Nguyễn Anh Tú, Nguyễn Quốc Việt, Khuất Văn Khang, Nguyễn Thành Nhân, Nguyễn Bảo Long, Đinh Xuân Tiến, Nguyễn Đức Anh.

TIN LIÊN QUAN

U20 Việt Nam chốt danh sách 23 cầu thủ dự vòng loại U20 châu Á 2023

U19 Việt Nam 11/09/2022

Chiều tối ngày 11/9, sau trận đấu tập nội bộ, U20 Việt Nam chính thức chốt 23 cái tên tham dự vòng loại U20 châu Á 2023. So với 25 cái tên ban đầu, Hà Châu Phi và Ngọc Mỹ là 2 cầu thủ bị loại.

U20 Việt Nam gặp bất lợi trước ngày ra quân tại vòng loại châu Á

U19 Việt Nam 12/09/2022

ĐT U20 Việt Nam sẽ không có nhiều thời gian để làm quen với điều kiện khí hậu, sân bãi tại Surabaya (Indonesia) trước khi bước vào vòng loại U20 châu Á 2023.

HLV Đinh Thế Nam: Vòng loại châu Á có ý nghĩa quan trọng với U20 Việt Nam

U19 Việt Nam 13/09/2022

HLV Đinh Thế Nam khẳng định U20 Việt Nam đã ở trong trạng thái sẵn sàng cho cuộc cạnh tranh tại bảng F vòng loại U20 châu Á 2023 trước những đối thủ được đánh giá cao.

Thể thức vòng loại U20 châu Á 2023, U20 Việt Nam giành vé dự vòng chung kết khi nào?

U19 Việt Nam 14/09/2022

Thethao.vn cung cấp Thể thức vòng loại U20 châu Á 2023. ĐT U20 Việt Nam sẽ giành vé dự vòng chung kết nếu có kết quả ra sao tại vòng loại U20 châu Á?

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu vòng loại U17 châu Á 2023 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu bóng đá vòng loại U17 châu Á 2023 mới nhất hôm nay. Thethao.vn cung cấp lịch tường thuật trực tiếp các trận đấu của ĐT U17 Việt Nam tại vòng loại U17 châu Á 2023.

Xem trực tiếp VCK U20 châu Á 2023 ở đâu, trên kênh nào?

Xem trực tiếp U20 châu Á 2023 ở đâu, kênh nào? Thethao.vn cập nhật link trực tuyến U20 châu Á 2023 mùa giải 2022/23 nhanh nhất.

U20 Indonesia đánh bại Việt Nam, NHM kêu gọi trao 'hợp đồng trọn đời' cho HLV Shin Tae Yong

Người hâm mộ Indonesia muốn gắn bó trọn đời với HLV Shin Tae Yong sau chiến thắng trước U20 Việt Nam tại vòng loại U20 châu Á 2023.

Truyền thông Indonesia thở phào: Shin Tae Yong cuối cùng cũng thắng Việt Nam

Trong khi các website khác của Indonesia tỏ ra hả hê, Detik.com lại đăng tải một bài viết với một góc nhìn khác về trận đấu với U20 Việt Nam. Tác giả Randy Prasatya coi đây là một chiến thắng mang tính giải tỏa áp lực cho HLV Shin Tae Yong.

Danh sách các đội bóng lọt vào VCK U20 châu Á 2023

Danh sách đầy đủ 16 đội tuyển giành quyền tham dự VCK U20 châu Á 2023 mới nhất hôm nay. Thethao.vn cập nhật danh sách các đội bóng vượt qua vòng loại U20 châu Á 2023, trong đó có U20 Việt Nam.

HLV Đinh Thế Nam: Thể lực và tinh thần đi xuống đã khiến U20 Việt Nam thua trận

HLV Đinh Thế Nam đã chỉ ra nguyên nhân dẫn đến thất bại của U20 Việt Nam trước U20 Indonesia. Đồng thời, ông cũng dành lời khen cho các cầu thủ và CĐV nước chủ nhà.

HLV Shin Tae Yong: Indonesia thắng U20 Việt Nam nhờ 3 sự thay đổi trong hiệp 2

Theo HLV Shin Tae Yong, U20 Indonesia có thể đánh bại U20 Việt Nam chủ yếu nhờ những quyết định về nhân sự. Ba cầu thủ cùng lúc vào sân ở phút thứ 77 đã làm thay đổi tình hình.

U20 Thái Lan thất bại trước Oman, mất quyền tự quyết tại vòng loại châu Á

U20 Thái Lan đang đứng trước nguy cơ không thể giành vé dự VCK U20 châu Á 2023 sau khi bị U20 Oman đánh bại ở lượt cuối bảng G.

U20 Việt Nam chính thức vượt qua vòng loại U20 châu Á 2023

Dù để thua 2-3 trước U20 Indonesia trong trận tranh ngôi nhất bảng , nhưng U20 Việt Nam đã chính thức vượt qua vòng loại U20 châu Á 2023 với tư cách 1 trong 5 đội nhì bảng có thành tích tốt nhất.

Kết quả U20 Indonesia 3-2 Việt Nam: Thầy trò Đinh Thế Nam trả giá vì sai lầm phút cuối

Hai đội đã cống hiến một trận đấu hấp dẫn với 5 bàn thắng được ghi. Sai lầm của Văn Bình đã khiến U20 Việt Nam không thể giành ít nhất một kết quả hòa để có vé đi tiếp.

Trung Quốc
Vòng 18
Shanghai Port
16:30
Chengdu Better City FC
Wuhan FC
18:30
Cangzhou Mighty Lions
Dalian Pro
18:30
Shanghai Shenhua
Giao Hữu ĐTQG
Mexico (nữ) U17
16:30
Sweden (nữ) U17
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Balashikha
18:00
SKA Khabarovsk II
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Serbia
Vòng 11
FK Graficar Beograd
20:00
Sevojno Uzice
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Tanzania Ligue 1
Vòng 5
Dodoma Jiji FC
18:00
Geita Gold
Ruvu Shooting
20:00
Coastal Union
Ihefu SC
20:00
Young Africans
Indonesia Super League
Vòng 11
Barito Putera
16:00
Persik Kediri
Persis Solo FC
16:00
PSM Makassar
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Roma CF (nữ)
19:30
Sparta Praha (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
Indian Air Force
13:30
Garhwal FC
Sudeva Moonlight FC
17:30
Delhi FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 16
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Cúp Liên Đoàn Oman
Vòng bảng
al bashaer
19:50
Al Oruba Sur
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Hapoel Petah Tikva (nữ)
18:00
Hapoel Jerusalem (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Turkmenistan
Vòng 11
HTTU Asgabat
20:00
Energetik Mary
FC MERW
20:00
Nebitchi
VĐQG Peru
Vòng 13
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Sichuan Jiuniu
14:30
Nantong Zhiyun
Nanjing City
14:30
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
14:30
Suzhou Dongwu
Shijiazhuang Kungfu
14:30
Bei Li Gong
U21 Ukraina
Vòng 5
Veres Rivne U21
17:00
Rukh Vynnyky U21
Metalist 1925 Kharkiv(U21)
17:00
Kolos Kovalivka U21
Mexico Liga TDP
Vòng
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
India Manipur State League
Vòng
AIM
14:00
NACO
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Diyarbakirspor
18:00
Karsspor
Dai Lin Jissbon
19:00
Yeni Amasya Spor
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Terek Grozny
19:00
Rostov FK
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
PFC Neftchi II
18:30
Zaqatala FK
Sabayi II
18:30
Qarabag II
Qaradag Lokbatan
18:30
FK Mughan
Uzbek League
Vòng 20
Qizilqum Zarafshon
21:00
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
Macau FA Cup
Cheng Fung
18:30
Benfica de Macau
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
FC Brasov
20:00
Hermannstadt
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá