Xem trực tiếp bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu ở đâu, trên kênh nào?

Lam Nguyên

Lam Nguyên

BTV thể thao

Thứ sáu, 26/11/2021 15:00 (GMT+7)

Link xem trực tiếp bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu, 23h00 ngày 16/11. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu hôm nay nhanh nhất.

Thông tin trước lễ bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu

Kết thúc vòng bảng vừa rồi, khu vực châu Âu đã chọn ra được 10 gương mặt đầu tiên để đại diện cho khu vực này góp mặt tại World Cup 2022 tại Qatar năm sau. Vẫn còn 3 tấm vé còn lại cho 10 đội nhì bảng và 2 đội tuyển khác dựa trên bảng xếp hạng của Nations League. Họ sẽ cạnh tranh với nhau ở vòng play-off tiếp theo. 

Xem trực tiếp bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu ở đâu, trên kênh nào? - Ảnh 1

Bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu sẽ diễn ra tại Zurich (Thụy Sĩ) vào lúc 23h, giờ Hà Nội hôm nay 26/11. Tổng cộng 12 đội tuyển sẽ được bốc thăm chia ra làm 3 bảng, mỗi 3 bảng 4 đội. Các đội sẽ thi đấu theo hình thức loại trực tiếp và đội nào giành chiến thắng cuối cùng trong 3 bảng của mình sẽ giành được tấm vé quan trọng để tham gia ngày hội bóng đá lớn nhất thế giới vào năm sau. 

Các đội tham gia ở vòng play-off sẽ được chia ra làm hai nhóm: nhóm hạt giống và nhóm không được xếp hạt giống. Tiêu chí để phân loại là dựa vòa thành tích ở vòng bảng vừa rồi của các đội.

Vòng play-off sẽ cực kỳ gây cấn và hấp dẫn khi có mặt của các đội bóng hàng đầu châu Âu chưa thể giành vé trực tiếp ở vòng trước như nhà vô địch EURO 2016 Bồ Đào Nha hay đương kim vô địch Euro hiện tại Italia. Ngoài ra, có thể kể đến tuyển Ba Lan của ngôi sao Lewandowski. Cả ba đội này nếu muốn giành được tấm vé tham dự World Cup 2022 sẽ cần có được 2 chiến thắng.

Trận đấu đầu tiên sẽ diễn ra vào ngày 24/3 và trận đấu cuối là ngày 29/3. Như vậy là chỉ trong chưa đầy 1 tuần thi đấu, chúng ta sẽ tiếp tục tìm ra thêm 3 gương mặt tham dự World Cup năm sau.

Thông tin lễ bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu

Thời gian: 23h00 ngày 26/11

Lễ bốc thăm được trực tiếp trên kênh FIFATV (youtube)

Link xem trực tiếp bốc thăm play-off World Cup 2022 châu Âu

LINK 1 – LINK 2 

TIN LIÊN QUAN

Toàn cảnh chùm bê bối lớn nhất lịch sử bóng đá được chính người trong cuộc tiết lộ

Romain Molina, một nhà báo điều tra có tiếng người Pháp, đã phanh phui những bí mật ghê tởm đến đáng sợ về các bê bối liên quan đến bóng đá Pháp và cả châu Phi.

Danh sách các đề cử The Best 2021: Bruno Fernandes vắng mặt

Bóng đá Châu Âu 5 ngày trước

Ronaldo, Messi, Haaland lọt vào danh sách đề cử The Best 2021, nhưng tiền vệ nổi bật nhất MU Bruno Fernandes vắng mặt.

Top 5 thủ môn xuất sắc nhất The Best 2021: Mendy đối đầu Donnarumma

Bóng đá Châu Âu 5 ngày trước

Edouard Mendy và Gianluigi Donnarumma là hai trong số 5 cái tên lọt vào danh sách đề cử của giải The Best 2021.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Link xem trực tiếp bóng đá Chelsea vs MU, 23h30 ngày 28/11

Link xem trực tiếp Chelsea vs MU, Premier League, 23h30 ngày 28/11. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận Chelsea vs MU hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp bóng đá Man City vs West Ham, 21h00 ngày 28/11

Link xem trực tiếp Man City vs West Ham, Premier League, 22h00 ngày 27/11. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận Man City vs West Ham hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp bóng đá Burnley vs Tottenham, 21h00 ngày 28/11

Link xem trực tiếp Burnley vs Tottenham, Premier League, 22h00 ngày 27/11. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận Burnley vs Tottenham hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp bóng đá Leicester City vs Watford, 21h00 ngày 28/11

Link xem trực tiếp Leicester City vs Watford, Premier League, 22h00 ngày 27/11. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận Leicester City vs Watford hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp bóng đá Brentford vs Everton, 21h00 ngày 28/11

Link xem trực tiếp Brentford vs Everton, Premier League, 22h00 ngày 27/11. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận Brentford vs Everton hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp bóng đá Saint-Etienne vs PSG, 19h00 ngày 28/11

Link xem trực tiếp Saint-Etienne vs PSG, Ligue 1, 19h00 ngày 28/11. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận Saint-Etienne vs PSG hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp bóng đá Palmeiras vs Flamengo, 3h00 ngày 28/11

Link xem trực tiếp Palmeiras vs Flamengo, Chung kết Cúp CLB Nam Mỹ, 3h00 ngày 28/11. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận Palmeiras vs Flamengo hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp Villarreal vs Barcelona, 03h00 ngày 28/11

Link xem trực tiếp bóng đá Villarreal vs Barcelona – La Liga, 03h00 ngày 28/11. Thethao.vn cập nhật link phát sóng trận đấu giữa Villarreal vs Barcelona hôm nay.

Link xem trực tiếp bóng đá Norwich vs Wolves, 22h00 ngày 27/11

Link xem trực tiếp Norwich vs Wolves, Premier League, 22h00 ngày 27/11. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận Norwich vs Wolves hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp bóng đá Crystal Palace vs Aston Villa, 22h00 ngày 27/11

Link xem trực tiếp Crystal Palace vs Aston Villa, Premier League, 22h00 ngày 27/11. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận Crystal Palace vs Aston Villa hôm nay nhanh nhất.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 15
Real Madrid
03:00
Sevilla
Osasuna
03:00
Elche
Vòng 14
Napoli
02:45
Lazio
Vòng 15
Marseille
02:45
Troyes
Giao hữu quốc tế
Hipolito Yrigoye
03:00
CA Penaflor
Academia Mascherano
03:00
Rivadavia Lincoln
Huracan de San Luis
03:00
Club General San Martin Merlo
AD Centenario Neuquen
03:00
Atletico Maronese
Colon Chivilcoy
03:00
Compania General
Club Atletico Miramar
03:30
Colon de San Justo
Atenas
04:30
Alianza Coronel Moldes
Giao Hữu ĐTQG
Netherlands (nữ) U19
20:00
England (nữ) U19
Portugal (nữ) U23
22:00
Italy (nữ) U23
Gibraltar(w)
00:00
Liechtenstein (nữ)
Hà Lan (nữ)
01:40
Japan (nữ)
Vòng 20
Derby County
02:45
Queens Park Rangers (QPR)
Bồ Đào Nha
Vòng 12
FC Porto
03:30
Vitoria Guimaraes
Estoril
03:15
Santa Clara
VĐQG Thụy Điển
Vòng 29
Elfsborg
01:00
AIK Solna
Mjallby AIF
01:00
Orebro
IK Sirius FK
01:00
Hacken
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 14
Goztepe
00:00
Fenerbahce
VĐQG Mexico
Vòng
Tigres UANL
07:00
Santos Laguna
Club Leon
09:05
Puebla
Nga
Vòng 16
FC Ufa
21:00
Spartak Moscow
Arsenal Tula
22:59
Lokomotiv Moscow
VĐQG Slovakia
Vòng 16
Slovan Bratislava
00:00
SKF Sered
VĐQG Bỉ
Vòng 16
Royal Antwerp
03:00
Oostende
Serie B Italia
Vòng 15
Ternana
02:30
Crotone
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Eibar
03:00
Girona
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 12
Estrela da Amadora
01:00
SL Benfica B
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 17
Emmen
02:00
Almere City FC
VĐQG Romania
Vòng 17
Gaz Metan Medias
22:30
Farul Constanta
CFR Cluj
01:30
Academica Clinceni
VĐQG Brazil
Vòng 36
Internacional RS
05:00
Santos
Atletico Clube Goianiense
05:00
Bahia
Đan Mạch
Vòng 17
Vejle
01:00
Midtjylland
VĐQG Chile
Vòng 33
Colo Colo
04:00
Union Espanola
Curico Unido
04:00
Palestino
Univ Catolica
04:00
Huachipato
Union La Calera
04:00
Deportes La Serena
VĐQG Bulgaria
Vòng 16
Ludogorets Razgrad
22:15
CSKA Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
Rosario Central
03:00
River Plate
Defensa Y Justicia
05:15
Colon de Santa Fe
Argentinos juniors
05:15
Gimnasia La Plata
Boca Juniors
07:30
Newells Old Boys
Union Santa Fe
03:00
Atletico Tucuman
Racing Club
05:15
Lanus
Central Cordoba SDE
07:30
Arsenal de Sarandi
CA Platense
07:30
CA Huracan
Hạng 3 Đức
Vòng 17
Te Cu Kukuh Atta Seip
01:00
Zwickau
VĐQG Venezuela
Vòng 8
Deportivo La Guaira
04:30
Deportivo Lara
Monagas SC
07:00
Estudiantes Merida FC
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 14
Tuzlaspor
00:00
Erzurum BB
Hạng 2 Serbia
Vòng 20
Mladost Novi Sad
19:00
IMT Novi Beograd
Indonesia Super League
Vòng
Pusamania Borneo FC
20:45
Persija Jakarta
Bahraini King’s Cup
Quarterfinals
Al-Ahli(BHR)
22:15
Al-Najma
Al-Hadd
00:30
Al Khaldiya
Serbia
Vòng 18
Novi Pazar
21:00
Proleter
Vojvodina Novi Sad
22:59
Mladost Lucani
Hạng 2 Hungary
Vòng 18
Kecskemeti TE
02:00
Szombathelyi Haladas
Hạng nhất Mỹ
Vòng
Tampa Bay Rowdies
06:30
Orange County Blues FC
Argentina Torneo B
Las Campanas
03:00
Sportivo Baradero
CSD Fontana
03:00
Club Sportivo Cultural
Social Atletico Television
03:00
Deportivo Estudiantes
Santo Pipo SC
03:00
Guarani A. Franco
JJ Moreno
03:00
Germinal de Rawson
Escuela Presidente Roca
03:00
DYC Union Oncativo
Club Deportivo Zoe
03:00
CSD Jose C Paz
Juventud Pueyrredon
03:00
CA Alianza Futbolistica VM
Alumni Los Hornos
03:00
Defensores de Glew
AH Zapla
03:00
Ciudad de Nieva
Andes Talleres
03:00
FADEP Mendoza
Unidos de Olmos
03:00
Estrella de Berisso
Gaiman FC
03:00
Racing Trelew
General Paz Junlors
03:30
Deportivo Colon CC
CA Juventud Alianza
04:00
CA Colon Junior
Atletico Parana
04:00
San Martin Diamante
VĐQG Iran
Vòng 7
Peykan
18:30
Gol Gohar FC
Sepahan
19:30
Nassaji Mazandaran
Mes Rafsanjan
19:30
Persepolis Pakdasht
Sanat-Naft
19:30
Esteghlal Tehran
Persepolis
21:30
Naft Masjed Soleyman FC
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng 11
Birmingham City U23
02:00
Fulham U23
Manchester City U23
02:00
Leeds United U23
Reading U23
02:00
Middlesbrough U23
Sunderland U23
02:00
Nottingham Forest U23
Wolves U23
02:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 5
Union Magdalena
03:30
Fortaleza F.C
Bogota FC
07:40
Llaneros FC
Bogota FC
07:40
Llaneros FC
Burundi League
Vòng 12
Bujumbura City
20:00
BS Dynamic
Guatemala Liga Nacional Women
Vòng
Cobaneras FC (nữ)
03:30
Gardenias de Coatepeque (nữ)
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
America de Cali
06:00
Millonarios
Alianza Petrolera
08:05
Deportes Tolima
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 6
UAI Urquiza
03:00
Canuelas FC
Deportivo Armenio
03:00
Villa San Carlos
Chile Primera D
Vòng
Iberia Los Angeles
04:00
AC Colina
Colchagua CD
04:00
Deportes Recoleta
D. Concepcion
04:00
Deportes Valdivia
England FA Vase
Vòng 2
Bradford Park Avenue
02:45
Marine
Israel B League
Vòng 12
Maccabi Kabilio Jaffa
00:00
SC Maccabi Ashdod
Nicaragua Segunda Division
Vòng
CD Junior Managua
04:00
Matagalpa FC
Tipitapa
04:00
FC Cofradia
Cyprus 1 Division
Vòng 11
Anorthosis Famagusta FC
22:45
Apollon Limassol FC
APOEL Nicosia
01:00
Omonia Nicosia FC
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
FC Nordsjaelland Reserve
19:00
Brondby Reserve
Cúp Liên Đoàn Oman
Vòng bảng
Oman Club
19:35
Al-Seeb
Alrstak
19:40
Al-Msnaa
Al-Msnaa
19:45
Oman Club
Al-Seeb
19:45
Alrstak
Al-Nasr(OMA)
21:20
Dhufar
Armenia Division 2
Vòng 4
Pyunik B
17:00
Alashkert B Martuni
Four Nations Tournament
India (nữ)
04:00
Chile (nữ)
Uganda Division 2
Vòng
Proline FC
19:00
Kataka FC
Primera Division de Ecuador
Vòng 15
Macara
07:00
Barcelona SC(ECU)
Universidad Catolica
07:00
9 de Octubre
Scotland FA Cup
Vòng 3
Brechin City
02:45
Darvel FC
Georgia Primera Division
Vòng 35
Samgurali Tskh
16:30
Dinamo Batumi
FC Shukura Kobuleti
16:30
FC Saburtalo Tbilisi
Azerbaijan Premier League
Vòng 12
FK Gilan Gabala
19:00
Qarabag
Nữ Trung Quốc
Vòng
Sichuan (nữ)
14:30
Beijing Beikong (nữ)
Shandong Ticai (nữ)
14:30
HeNan Huishang (nữ)
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 13
Al Kholood
19:15
Al-Jabalain
Bisha FC
19:35
Al-Shoalah
AL-jeel
21:30
Al-Kawkab
Montenegro Division 2
Vòng 18
FK Mladost DG
19:00
FK Berane
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 6
JS Bordj Menaiel
21:00
Hamra Annaba
WA Boufarik
21:00
RC Kouba
USMM Hadjout
21:00
El Bayadh
ASM Oran
21:00
MCB Oued Sly
CRB Temouchent
21:00
ES Ben Aknoun
SKAF Khemis Melina
21:00
CRB Ain Ouessara
US Chaouia
21:00
CA Batna
NRB Teleghma
21:00
MC El Eulma
CA Bordj Bou Arreridj
21:00
IRB Ouargla
JSM Bejaia
21:00
Hanshely
USM Annaba
21:00
AS Ain Mlila
USM EL HARRACH
21:00
JSM Tiaret
JSM Skikda
21:00
IRB Lakhdaria
GC Mascara
21:00
MC Saida
MO Constantine
21:00
MO Bejaia
USM Bel Abbes
21:00
SC Ain Defla
Israel Leumit League
Vòng 12
Kafr Qasim
00:00
Hapoel Afula
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Umm Al Fahm
00:00
Bnei Yehuda Tel Aviv
Italy C1
Vòng 16
Albinoleffe
20:30
Piacenza
Juve Stabia
03:00
Taranto Sport
Germany Regionalliga
Vòng 18
Hamburger SV (Youth)
20:00
Holstein Kiel II
Bolivia Primera Division
Vòng 27
Jorge Wilstermann
04:15
Bolivar
Turkmenistan
Vòng 9
HTTU Asgabat
17:00
Energetik Mary
Kopetdag Asgabat
17:00
FC MERW
Sagadam FK
17:00
Nebitchi
VĐQG Peru
Vòng
Sporting Cristal
03:00
Alianza Lima
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 3
Bei Li Gong
14:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Guizhou Hengfeng F.C.
18:35
Kunshan FC
Argentine Torneo A
Vòng
Racing de Cordoba
04:00
Chaco For Ever
Gimnasia yTiro
04:00
Central Norte Salta
Ukraina
Vòng 16
PFC Oleksandria
00:30
Zorya
Mexico Liga TDP
Vòng
SK Sport Street Soccer FC
03:00
Halcones Negros FC
Malta First Division League
Vòng 8
Pieta Hotspurs
22:59
Senglea Athletic
Rabat Ajax
03:00
San Gwann
U19 Hungary
Vòng
Ujpesti TE U19
19:00
Puskas Akademia FehervarU19
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Arminia Ludwigshafen
01:00
TSG Pfeddersheim
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Northern Ireland (nữ)
02:00
North Macedonia (nữ)
Indonesia Division 1
Vòng
Semen Padang
15:15
AS Abadi
Persis Solo FC
18:15
PSCS Cilacap
PSPS Pekanbaru
20:30
BaBel United
England Southern League Central Division
Vòng 13
Redditch United
02:45
Banbury United
VĐQG Uruguay
Vòng 14
Cerro Largo
02:30
Torque
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng
Sportivo Dock Sud
03:00
Berazategui
Ấn Độ Super League
Vòng 3
Northeast United
21:00
Chennai Titans
Argentine Division 2
Vòng
Almirante Brown
06:00
Independiente Rivadavia
Ferrol Carril Oeste
07:10
San Martin Tucuman
VĐQG Paraguay
Vòng 17
Cerro Porteno
05:00
12 de Octubre
Guairena
05:00
Guarani CA
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 11
Estoril U23
18:00
Sporting Lisbon Sad U23
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng
Centro Espanol
03:00
Defensores de Cambaceres
Sportivo Barracas
03:00
Puerto Nuevo
Gambia GFA League
Vòng
Gambia Armed Force
03:00
Gambia Ports Authority
Cúp Quốc Gia Syria
match
AI Nabk
18:00
Al-Horiyah
Hutteen FC
18:00
Al-Mohafza
Al-Shorta Damascus
18:00
Shorta Hama
Brazil Copa Gaucho
Aimore RS
03:00
Novo Hamburgo RS
Brazil Serie D
Uniao EC U21
04:00
Cuiaba U21
Nicaragua Apertura league
Vòng
Walter Ferretti
07:00
Real Esteli
VĐQG Costa Rica
Vòng 22
Sporting San Jose
04:00
Herediano
Cartagines Deportiva SA
04:00
Jicaral
Guadalupe FC
04:00
Santos De Guapiles
AD Guanacasteca
04:00
Deportivo Saprissa
Deportivo Saprissa
05:00
AD San Carlos
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 6
Zhejiang Yiteng FC
13:00
Quanzhou Yaxin
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
13:00
Yunnan Kunlu
Shaanxi Beyond
13:30
Hubei Chufengheli FC
Wuxi Wugou
13:30
Dantong Tengyue
Kosovo Superliga
Vòng 16
KF Drita Gjilan
19:00
KF Dukagjini
Hạng 2 Ukraina
Vòng 20
FK Avanhard Kramatorsk
18:15
Alians Lypova Dolyna
Obolon Kiev
22:30
Metalist Kharkiv
England U23 1.Liga
Vòng 11
Charlton U23
20:00
Queens Park Rangers U23
U21 Bỉ
Vòng 12
Westerlo U21
00:30
Lierse U21
RWD Molenbeek U21
00:30
Excelsior Virton U21
KV Oostende U21
00:30
AS Eupen U21
Lommel SK U21
00:30
RS Waasland Beveren U21
Kortrijk U21
00:30
Seraing U21
St. Gilloise U21
00:30
Deinze U21
Beerschot Wilrijk U21
00:30
Excelsior Mouscron U21
Racing Genk U21
01:30
Zulte-Waregem U21
KAA GentU21
01:30
Club Brugge U21
Standard Liege U21
01:30
St.-Truidense U21
Cercle Brugge U21
02:00
Royal Antwerp FC U21
Oud Heverlee Leuven U21
02:00
Anderlecht U21
KV Mechelen U21
02:00
Royal Charleroi U21
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng
FC Kansas City
03:20
Real Salt Lake
Philadelphia Union
05:30
Nashville

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá