Xem trận Xứ Wales vs Ukraine trực tiếp trên kênh nào, ở đâu?

Nam Phong

Chủ nhật, 05/06/2022 08:19 (GMT+7)

Xem trận Xứ Wales vs Ukraine trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến trận Xứ Wales vs Ukraine trong khuôn khổ chung kết playoffs giành quyền tham dự World Cup 2022 hôm nay lúc 23h00 ngày 5/6.

Thông tin trận Xứ Wales vs Ukraine

Đây là trận chung kết play-offs giành quyền tham dự (vòng chung kết) World Cup 2022. Màn thư hùng này diễn ra tại sân vận động Cardiff City (Cardiff, Xứ Wales).

Thật bất ngờ khi đội tuyển từng có sự phục vụ của những huyền thoại bóng đá như George Best hay Ryan Giggs mới chỉ có 1 lần tranh tại tại vòng chung kết World Cup. Lần xuất hiện duy nhất ấy diễn ra cách đây hơn 6 thập kỷ: năm 1958.

Xem trận Xứ Wales vs Ukraine trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? - Ảnh 1
Xứ Wales và Ukraine phải quyết đấu để giành quyền tham dự vòng chung kết World Cup 2022

Trong khi đó, Ukraine dù chỉ gia nhập FIFA từ năm 1992 nhưng đã 1 lần được tận hưởng bầu không khí của Ngày hội bóng đá lớn nhất hành tinh. Ukraine tranh tài tại World Cup 2006 trên đất Đức và vào tới vòng tứ kết.

Chỉ cần thắng trận đấu diễn ra tại sân Cardiff City, Xứ Wales hoặc Ukraine sẽ giành vé tới  Qatar vào cuối năm nay. Hai đội tuyển này còn cách vinh quang có ‘một bước chân’.

Để vào chơi trận chung kết, Ukraine đã đánh bại Scotland với tỷ số 3-1. Chiến thắng ấy diễn ra cách đây ít hôm. Trong khi đó, Wales vượt qua Áo với tỷ số 2-1 ở trận bán kết playoffs được tổ chức hồi tháng 3/2022.

Đánh bại Scotland là chiến thắng thứ 4 liên tiếp trên mọi đấu trường của Ukraine. Ngược lại, Xứ Wales chuẩn bị cho trận đấu này bằng thất bại với tỷ số 1-2 trước Ba Lan (vòng bảng UEFA Nations League 2022/23). Tuy nhiên, Xứ Wales đấu với Ba Lan bằng ‘đội hình hai’ khi những Gareth Bale, Aaron Ramsey, Ben Davies, Joe Allen… không hề ra sân.

Xem trận Xứ Wales vs Ukraine trực tiếp trên kênh nào, ở đâu?

Trận Xứ Wales vs Ukraine được phát sóng trực tiếp trên kênh K+SPORT1 thuộc Hệ thống truyền hình số vệ tinh K+.

Đội hình dự kiến Xứ Wales vs Ukraine

- Xứ Wales: Hennessey; Rodon, Ampadu, Ben Davies; Roberts, Aaron Ramsey, Joe Allen, Williams; Wilson, Gareth Bale, Daniel James.

- Ukraine: Bushchan; Karavaev, Zabarnyi, Matvienko, Mykolenko; Malinovskyi, Stepanenko, Zinchenko; Yarmolenko, Yaremchuk, Tsygankov.

TIN LIÊN QUAN

Bale tỏa sáng giúp xứ Wales đánh bại Áo, vào chung kết playoff World Cup 2022

Ngôi sao thuộc biên chế Real Madrid Gareth Bale lập cú đúp để giúp xứ Wales vượt qua Áo với tỷ số 2-1, qua đó giành vé vào chơi ở trận chung kết playoff World Cup 2022.

Lịch thi đấu chung kết play-off tranh vé dự World Cup 2022: Ukraine vs Xứ Wales

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu Chung kết play-off tranh vé dự World Cup 2022 Ukraine vs Wales. Sẽ chỉ còn 1 đội bóng châu Âu giành vé dự World Cup 2022.

Nhận định, dự đoán Wales vs Ukraine, 23h00 ngày 5/6: Cuộc chiến khó lường

Nhận định Wales vs Ukraine, 23h00 ngày 5/6 thuộc play-off World Cup 2022. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Wales vs Ukraine chính xác nhất trên thethao.vn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Link xem trực tiếp bóng đá U19 Lào vs U19 Campuchia, 19h00 ngày 7/7

Link xem trực tiếp U19 Lào vs U19 Campuchia, giải U19 Đông Nam Á, 19h00 ngày 7/7. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận U19 Lào vs U19 Campuchia hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp bóng đá Nữ Lào vs Nữ Timor Leste, 15h00 ngày 7/7

Link xem trực tiếp Nữ Lào vs Nữ Timor Leste, giải AFF Cup nữ, 15h00 ngày 7/7. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận Nữ Lào vs Nữ Timor Leste hôm nay nhanh nhất.

Xem trận Nữ Việt Nam vs Nữ Campuchia trực tiếp trên kênh nào, ở đâu?

Xem trận Nữ Việt Nam vs Nữ Campuchia trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến trận Nữ Việt Nam vs Nữ Campuchia trong khuôn khổ bảng B giải vô địch Đông Nam Á 2022 lúc 18h00 hôm nay, 7/7.

Link xem trực tiếp bóng đá U19 Malaysia vs U19 Singapore, 15h00 ngày 7/7

Link xem trực tiếp U19 Malaysia vs U19 Singapore, giải U19 Đông Nam Á, 15h00 ngày 7/7. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận U19 Malaysia vs U19 Singapore hôm nay nhanh nhất.

Nhận định, dự đoán Kristiansund vs Tromso, 23h00 ngày 7/7: Khác biệt ở hàng công

Nhận định Kristiansund vs Tromso, 23h00 ngày 7/7 thuộc VĐQG Na Uy. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Kristiansund vs Tromso chính xác nhất trên thethao.vn.

Kết quả bóng đá Tobol vs Ferencvaros, 21h00 ngày 6/7

Link xem trực tiếp Tobol vs Ferencvaros, V.League 2022, 21h00 ngày 6/7. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận Tobol vs Ferencvaros hôm nay nhanh nhất.

Kết quả bóng đá U19 Indonesia vs U19 Thái Lan, 20h00 ngày 6/7

Link xem trực tiếp U19 Indonesia vs U19 Thái Lan, U19 Đông Nam Á, 20h00 ngày 6/7. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận U19 Indonesia vs U19 Thái Lan hôm nay nhanh nhất.

Xem bóng đá nữ Đông Nam Á 2022 trực tiếp ở đâu, trên kênh nào?

Xem bóng đá nữ Đông Nam Á 2022 trực tiếp ở đâu, trên kênh nào? Cập nhật kênh trực tiếp bóng đá nữ Việt Nam mới nhất.

Link xem trực tiếp bóng đá U19 Việt Nam vs U19 Brunei, 17h00 ngày 6/7

Link xem trực tiếp bóng đá U19 Việt Nam vs U19 Brunei, U19 Đông Nam Á 2022, 17h00 ngày 6/7. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp U19 Brunei vs U19 Việt Nam hôm nay nhanh nhất.

Xem trận U19 Việt Nam vs U19 Brunei trực tiếp trên kênh nào, ở đâu?

Xem trận U19 Việt Nam vs U19 Brunei trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến trận U19 Việt Nam vs U19 Brunei trong khuôn khổ giải đấu U19 Đông Nam Á 2022 lúc 17h00 ngày 6/7.

Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Norway (nữ)
02:00
Northern Ireland (nữ)
Giao hữu quốc tế
Konyaspor
20:00
Caykur Rizespor
Sivasspor
20:10
Al Shamal
Erzurum BB
21:00
Giresunspor
FC Voluntari
22:00
Karmiotissa Polemidion
Hermannstadt
22:00
Unirea Dej
FC Anker Wismar
22:59
Hansa Rostock
Nottingen
22:59
Astoria Walldorf
FC Kitzbuhel
22:59
Panathinaikos
SC Paderborn 07 II
23:30
Wiedenbruck
Rotherham United
00:00
Fleetwood Town
FK Sochi
00:00
CSKA Moscow
Blackpool
01:00
Leeds United
Kidsgrove Athletic
01:30
Port Vale
Bridlington Town
01:45
Scarborough
Cúp C3
Qual.1
Alashkert
22:00
Hamrun Spartans
FC Santa Coloma
22:00
Breidablik
Baltija Panevezys
22:59
FC Milsami
KuPs
22:59
Dila Gori
FC Flora Tallinn
22:59
SJK Seinajoen
Pogon Szczecin
22:59
KR Reykjavik
Borac Banja Luka
22:59
B36 Torshavn
FC Saburtalo Tbilisi
22:59
Partizani Tirana
Brunos Magpie
22:59
Crusaders
MFK Ruzomberok
23:30
Kauno Zalgiris
FC Sfintul Gheorghe
00:00
NK Mura 05
Dinamo Tbilisi
00:00
Flora Paide
Floriana F.C.
00:00
CS Petrocub
NK Olimpija Ljubljana
00:00
Red Boys Differdange
Dinamo Minsk
01:00
Decic Tuzi
FK Shkendija 79
01:00
Ararat Yerevan
Gjilani
01:00
FK Liepaja
HB Torshavn
01:00
Newtown AFC
KF Laci
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Fola Esch
01:00
Tre Fiori
Bala Town F.C.
01:00
Sligo Rovers
Lechia Gdansk
01:15
Academy Pandev
FK Buducnost Podgorica
01:30
KF Llapi
Dunajska Streda
01:30
Cliftonville
Tre Penne
01:45
FK Tuzla City
Derry City
01:45
Riga FC
Giao Hữu ĐTQG
Netherlands (nữ)U16
20:00
Sweden (nữ)U16
Copa Libertadores
1/8 Final
Estudiantes La Plata
07:30
Fortaleza
Na Uy
Vòng 8
Kristiansund BK
22:59
Tromso IL
VĐQG Ireland
Vòng 23
UC Dublin
01:45
Bohemians
VĐQG Venezuela
Vòng 20
Academia Puerto Cabello
03:00
Universidad Central de Venezuela
Zulia FC
03:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
03:00
Deportivo Lara
Deportivo La Guaira
03:00
Mineros de Guayana
Portuguesa FC
03:00
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Venados FC
Hạng 2 Iceland
Vòng 11
Volsungur husavik
02:15
Magni
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:15
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
EL Masry
22:59
El Sharqia Dokhan
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
FC Talant
19:30
Neftchi Kochkor-Ata
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Union Magdalena
04:00
Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira
06:05
Alianza Petrolera
Patriotas FC
08:10
Atletico Junior Barranquilla
Copa Sudamericana
1/8 Final
Lanus
05:15
Independiente Jose Teran
Atletico Clube Goianiense
07:30
Olimpia Asuncion
Sao Paulo
07:30
Univ Catolica
USA National Premier Soccer League
Vòng 21
Texas United
07:00
Blue Goose SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Gremio Novorizontin (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
South Africa (nữ)
00:00
Burundi (nữ)
Botswana (nữ)
03:00
Nigeria (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Dayton Dutch Lions
06:00
Kings Hammer FC
Louisiana Parish AC
07:00
MississippiBrilla
Barrasso valley
07:30
Round Rock SC
Nani Lian
09:00
Capital City FC
Oly Town FC
09:00
Ballard Football Club
Jordan
Vòng 10
Al-Jazeera
22:00
AL Salt
Al Faisaly
00:30
Shabab AlOrdon
AL-Sareeh
00:30
Al Aqaba SC
Brazil Serie B
Vòng 17
Centro Sportivo Alagoano
05:00
Ponte Preta
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
15 de Agosto de Santiag
00:30
River Plate (PAR)
Sol de Mayo de San Roque Gonzalez
03:00
Sportivo Iteno
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
PPJ Akatemia
22:59
Futura Porvoo
Jazz Pori
22:59
GrIFK Kauniainen
Brazil Youth
Vòng bảng
Bahia (Youth)
07:30
Atletico Mineiro (Youth)
Hạng nhất Na Uy
Vòng 13
Grorud
22:59
Sandnes Ulf
Stabaek
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Skeid Oslo
Start Kristiansand
22:59
Brann
Sogndal
22:59
Fredrikstad
Bryne
22:59
Kongsvinger
Asane Fotball
22:59
KFUM Oslo
Raufoss
22:59
Mjondalen IF
VĐQG Uruguay
Vòng 5
Torque
05:00
Liverpool URU
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Angola
22:00
Seychelles
Egypt League Cup
Chung kết
Ghazl El Mahallah
02:30
Kokakola Cairo
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
FK Zalgiris Vilnius
22:59
Suduva
Morocco cup
Quarterfinals
Wydad Casablanca
00:00
Raja Casablanca Atlhletic
AS Mansouria
03:00
Renaissance Sportive de Berkane
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Jamaica (nữ)
06:00
USA (nữ)
Haiti (nữ)
09:00
Mexico (nữ)
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Gremio RS U23
01:00
EC Vitoria U23
Fortaleza U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Gremio RS U23
01:00
Criciuma U23
Parana PR/U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Vila Nova GO U23
Bragantino PA U23
01:00
Ponte Preta U23
Fluminense U23
01:00
Botafogo U23
Sport Recife U23
01:00
Nautico U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Paysandu PA U23
Indonesia President Cup
Bán kết
PSS Sleman
20:30
Pusamania Borneo FC
Argentina Reserve League
Vòng
CA Independiente Reserves
20:00
Racing Club Reserves
Deportivo Moron Reserves
20:00
Almagro Reserves
Ferro Carril Oeste Reserves
20:00
CA Atlanta Reserves
Union Santa Fe Reserves
21:00
Banfield Reserves
Central Cordoba SdE Reserves
21:00
Estudiantes LP Reserves
CA Aldosivi Reserves
21:00
Defensa y Justicia Reserves
Canuelas FC Reserves
21:00
Los Andes Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá