Kết quả bóng đá U23 Hàn Quốc vs U23 Nhật Bản, 20h00 ngày 12/6

Tam Hoa

Chủ nhật, 12/06/2022 17:02 (GMT+7)

Link xem trực tiếp U23 Hàn Quốc vs U23 Nhật Bản, U23 châu Á 2022, 20h00 ngày 12/6. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận U23 Hàn Quốc vs U23 Nhật Bản hôm nay nhanh nhất.

Kết quả bóng đá U23 Hàn Quốc vs U23 Nhật Bản

0-3

Thông tin trước trận U23 Hàn Quốc vs U23 Nhật Bản

U23 Hàn Quốc là nhà đương kim vô địch của U23 châu Á. Họ đối mặt với nguy cơ phải nói lời chia tay ở vòng tứ kết khi phải chạm trán U23 Nhật Bản. Dù không mang tới Uzbekistan đội hình mạnh ở đúng lứa tuổi nhưng U23 Nhật Bản vẫn luôn là đội bóng khó chịu.

Link xem trực tiếp bóng đá U23 Hàn Quốc vs U23 Nhật Bản, 20h00 ngày 12/6 - Ảnh 1

Bóng đá Hàn Quốc trong nhiều năm qua vẫn được đánh giá là 'đồng cân đồng lạng' với Nhật Bản không chỉ ở cấp độ ĐTQG mà còn ở cả cấp độ trẻ. Điều quan trọng khác, Hàn Quốc luôn quyết tâm gặt hái danh hiệu ở các giải đấu mà họ tham dự.

Nhìn lại thành tích đối đầu ở cấp độ U23 trong 5 trận gần đây, có thể thấy sự cân bằng tương đối giữa hai đội khi Hàn Quốc thắng 3 và Nhật Bản thắng 2. Ở lần gặp nhau gần nhất tại trận chung kết môn bóng đá nam ở Asian Games 2018, các cầu thủ U23 Hàn Quốc với sự tăng cường các cầu thủ quá tuổi, trong đó có ngôi sao Son Heung Min đã xuất sắc vượt qua dàn sao trẻ Nhật Bản với tỷ số 2-1.

U23 Hàn Quốc đang được HLV Hwang Sun Hong bố trí thi đấu theo sơ đồ chiến thuật 4-1-4-1 hoặc 4-3-3 với hạt nhân là ngôi sao đang thi đấu tại La Liga, Lee Kang In. Tiền vệ thuộc biên chế Mallorca sẽ cùng với đồng đội Hong Hyun Seok sẽ đảm nhiệm vai trò sáng tạo trong mặt trận tấn công của đội bóng xứ Kim chi.

Đội hình dự kiến U23 Hàn Quốc vs U23 Nhật Bản

U23 Hàn Quốc: Dong Min, Park Jae Hwain, Hyun Seok, Lee Sang Min, Kim Tae Hwan, Choi Jun, Eom Ji Sung, Goh Young Jun, Go Jae Hyeon, Jeong Sangbin, Park Jeongin.

U23 Nhật Bản: Zion Suzuki, Kaito Suzuki, Matsuoka, Fujita, Saito, Hosoya, Yamada, Uchino, Kato, Chase, Yuito Suzuki.

Thông tin trận U23 Hàn Quốc vs U23 Nhật Bản

Thời gian: 20h00 ngày 12/6

Địa điểm: Uzbekistan

TIN LIÊN QUAN

Trận U23 Việt Nam vs U23 Ả rập Xê út ai kèo trên, chấp bao nhiêu trái?

Trận U23 Việt Nam vs U23 Ả rập Xê út tứ kết U23 châu Á 2022 ai kèo trên, chấp mấy trái? So sánh đội U23 Việt Nam và U23 Ả rập Xê út ai mạnh hơn chính xác nhất.

Siêu phẩm của Văn Tùng lọt top 5 bàn thắng đẹp nhất vòng bảng U23 châu Á 2022

U23 Việt Nam 12/06/2022

Cú vô lê làm tung lưới U23 Thái Lan, nâng tỷ số lên 2-1 cho U23 Việt Nam ở trận ra quân VCK U23 châu Á 2022 được AFC lựa chọn là 1 trong 5 bàn thắng đẹp nhất vòng bảng.

Lý Hoàng Nam vô địch giải M15 Hải Đăng Cup lần thứ 2 liên tiếp

Lý Hoàng Nam vô địch M15 Hải Đăng Cup tuần 2 một cách xứng đáng khi đánh bại Dominik Palan trong trận chung kết sau 2 set với các tỷ số 7-6 và 6-2.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả bóng đá U19 Slovakia vs U19 Áo, 22h00 ngày 28/6

Link xem trực tiếp U19 Slovakia vs U19 Áo, giải U19 châu Âu, 22h00 ngày 28/6. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận U19 Slovakia vs U19 Áo hôm nay nhanh nhất.

Kết quả bóng đá U19 Anh vs U19 Italia, 22h00 ngày 28/6

Link xem trực tiếp U19 Anh vs U19 Italia, giải U19 châu Âu, 22h00 ngày 28/6. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận U19 Anh vs U19 Italia hôm nay nhanh nhất.

Xem trực tiếp bán kết U19 châu Âu 2022 trên kênh nào, ở đâu?

Xem bán kết U19 châu Âu 2022 trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến trận U19 Anh vs U19 Ý, U19 Pháp vs U19 Israel trong khuôn khổ giải đấu U19 châu Âu 2022 hôm nay.

Kết quả bóng đá Young Elephants vs Hougang United, 21h00 ngày 27/6

Link xem trực tiếp Young Elephants vs Hougang United, giải AFC Cup 2022, 21h00 ngày 27/6. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận Young Elephants vs Hougang United hôm nay nhanh nhất.

KẾT QUẢ Viettel 1-0 Phnom Penh Crown: Chiến thắng nhàn hạ

Kết quả Viettel vs Phnom Penh Crown tại AFC Cup 2022, diễn ra vào 17h00 ngày 27/6. Tường thuật trực tiếp chi tiết diễn biến, kết quả trận đấu giữa Viettel vs Phnom Penh Crown.

Kết quả bóng đá Viettel vs Phnom Penh Crown, 17h00 ngày 27/6

Link xem trực tiếp Viettel vs Phnom Penh Crown, giải AFC Cup 2022, 17h00 ngày 27/6. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận Viettel vs Phnom Penh Crown hôm nay nhanh nhất.

Xem trận Phnom Penh Crown vs Viettel trực tiếp trên kênh nào, ở đâu?

Xem trực tiếp trận Viettel vs Phnom Penh Crown trên kênh nào, ở đâu? Cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến trận Phnom Penh Crown vs Viettel trong khuôn khổ AFC Cup 2022 lúc 17h00 hôm nay, 27/6.

Kết quả Nam Định 1-1 Hà Nội: Chia điểm đáng tiếc

Mặc dù bị Hà Nội ép sân trong phần lớn thời gian, tuy nhiên với điểm tựa sân nhà Nam Định vẫn có được 1 điểm quý giá trong trận đá bù vòng 3 V.League.

Link xem trực tiếp Nam Định vs Hà Nội, 18h00 ngày 26/6

Link xem trực tiếp bóng đá Nam Định vs Hà Nội, giải V.League, 18h00 ngày 26/6. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Nam Định vs Hà Nội hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp Phố Hiến vs CAND, 18h00 ngày 26/6

Link xem trực tiếp bóng đá Phố Hiến vs CAND, giải hạng nhất Quốc Gia, 18h00 ngày 26/6. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Phố Hiến vs CAND hôm nay nhanh nhất.

AFC Cup
Vòng bảng
Kaya FC
16:00
Bali United
Tainan City Steel
17:00
Eastern A.A Football Team
Viettel FC
17:00
Hougang United FC
Eastern A.A Football Team
17:00
Chao Pak Kei
Tampines Rovers FC
19:00
Kuala Lumpur
Kedah
20:00
Visakha FC
Phnom Penh FC
21:00
Young Elephants FC
Sogdiana Jizak
21:00
FC Altyn Asyr
Khujand
21:00
Dordoi-Dynamo Naryn
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Neftchi Kochkor-Ata
Giao hữu quốc tế
Botev Plovdiv II
14:15
Ludogorets Razgrad II
Lechia Gdansk
16:00
Radomiak Radom
Krylya Sovetov
16:00
Akron Togliatti
Sparta Praha
16:00
Opava
Europa FC
18:00
Heart of Midlothian
NK Mura 05
18:00
Vojvodina Novi Sad
Midtjylland
19:00
Aalborg
Mashuk-KMV
20:00
Dinamo Makhachkala
UTA Arad
21:00
Radnicki Nis
Basel
21:00
FC Botosani
Lugano
22:00
Ingolstadt
SKU Amstetten
22:00
Wiener Viktoria
Carl Zeiss Jena
22:00
SV Rodinghausen
Yantra Gabrovo
22:00
FC Dunav Ruse
Botev Vratsa
22:00
APOEL Nicosia
Dunajska Streda
22:30
Paksi SE Honlapja
Karlsruher SC
22:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
MFK Ruzomberok
22:59
GKS Katowice
FK Napredak Krusevac
23:30
MFK Skalica
Crvena Zvezda
23:30
FC Koper
SKU Amstetten
23:30
SV Leobendorf
NK Olimpija Ljubljana
00:00
HNK Sibenik
Trem-AP
06:15
Santos AP
Giao Hữu ĐTQG
Switzerland (nữ)
22:59
Anh (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Fortaleza
07:30
Estudiantes La Plata
Trung Quốc
Vòng 7
Guangzhou Evergrande
16:30
Wuhan three town
Beijing Guoan
18:30
Chengdu Better City FC
Hebei FC
18:30
Wuhan FC
VĐQG Chile
Vòng 16
Nublense
06:00
Audax Italiano
VĐQG Venezuela
Vòng 19
Monagas SC
03:00
Deportivo La Guaira
Universidad Central de Venezuela
03:00
Aragua FC
Zamora Barinas
03:00
Deportivo Lara
Carabobo FC
03:00
Academia Puerto Cabello
Estudiantes Merida FC
03:00
Zulia FC
Deportivo Metropolitano
03:00
CD Hermanos Colmenares
Mineros de Guayana
03:00
Caracas FC
Aragua FC
04:00
Deportivo Metropolitano
CD Hermanos Colmenares
06:15
Portuguesa FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
CF Atlante
07:00
Atletico La Paz
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 15
Pitea IF
00:00
Tegs SK
Canadian Premier League
Vòng 7
HFX Wanderers FC
05:30
Atletico Ottawa
Pacific FC
08:30
Cavalry FC
Myanmar Professional League
Vòng 1
Chinland
15:30
Yadanabon FC
Northern NSW U20 League
Vòng
Sydney Olympic U20
16:30
Manly United U20
Latvian Higher League
Vòng 20
FK Valmiera
22:00
FK Spartaks Jurmala
Rigas Futbola skola
22:59
BFC Daugavpils
Chile Primera D
Vòng
Lautaro de Buin
05:00
San Antonio Unido
Copa Sudamericana
1/8 Final
Independiente Jose Teran
05:15
Lanus
Univ Catolica
07:30
Sao Paulo
Olimpia Asuncion
07:30
Atletico Clube Goianiense
Mediterranean Games - Football
Vòng bảng
Morocco U18
22:59
Spain U18
Portugal U18
22:59
Greece U18
Algeria U18
02:00
France U18
Turkey U18
02:00
Italy U18
Hạng nhất Iceland
Vòng 9
Thor Akureyri
01:00
Throttur Vogum
Fjolnir
01:30
HK Kopavogs
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Chattanooga Red Wolves
USA USL League Two
Vòng
Blackwatch Rush
06:30
Pathfinder FC
Blue Goose SC
07:00
Louisiana Parish AC
New Mexico U23
08:00
Park City Red Wolves
Salt City
08:30
Colorado ISA
Nani Lian
09:00
OVF Alliance
Lithuania - 2.Division
Vòng 14
FK Trakai II
23:30
Siauliai B
Georgia Primera Division
Vòng 21
FC Telavi
18:00
Samgurali Tskh
Dila Gori
18:00
Dinamo Batumi
Lokomotiv Tbilisi
18:00
FC Gagra
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 15
Rappe GOIF
00:30
FC Rosengard
Jordan
Vòng 9
Al-Jazeera
22:00
Moghayer Al Sarhan
Al Wihdat Amman
00:30
AL-Sareeh
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
Angelholms FF
00:00
Tvaakers IF
Iraqi Premier League
Vòng 38
AL Minaa
20:00
AI Kahrabaa
Al Zawraa
20:00
AL Najaf
Arbil
20:00
Al Karkh
Hạng 2 Estonia
Vòng 18
Tallinna FC Levadia B
22:00
Flora Tallinn II
Paide Linnameeskond B
22:59
Elva
Parnu JK
22:59
Halliu football College
Viljandi Tulevik
22:59
Kohtla Jarve JK Jarve
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Aurora
04:15
Always Ready
European Women
Vòng bảng
Norway (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
Italy (nữ) U19
20:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
22:30
England (nữ) U19
Czech (nữ) U19
22:30
Spain (nữ) U19
Australia WA State Cup Women
Perth SC (nữ)
18:00
Fremantle City FC (nữ)
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Deportivo Recoleta
23:45
Cristobal Colon JAS
Deportivo Capiata
01:45
Martin Ledesma
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Qingdao Zhongneng
Shijiazhuang Kungfu
15:00
Suzhou Dongwu
Shanghai Jiading City Fight Fat
18:30
Beijing BeiKong
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Klubi 04 Helsinki
22:30
Ilves Tampere II
Brazil Youth
Vòng bảng
Fortaleza (Youth)
01:30
Ceara Youth
Gremio (Youth)
07:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Melhus
22:59
Rosenborg B
Brasil Cup
Vòng 4
America MG
05:00
Botafogo RJ
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
KFUM Oslo
22:59
Sogndal
Brann
22:59
Fredrikstad
Sandnes Ulf
22:59
Rosenborg
Ullensaker/Kisa IL
22:59
Ranheim IL
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
San Pedro FC
Societe Omnisports De L'Armee
02:30
ASEC MIMOSAS
Mongolia Premier League
Vòng 17
FC Ulaanbaatar
12:00
Erchim
Khovd
15:00
Tuv Buganuud
Athletic 220 FC
18:00
BCH Lions
Australia Victorian Premier League U20
Vòng 20
St. Albans Saints U20
11:00
Heidelberg United U20
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Abahani Limited
16:00
Bangladesh Police Club
Mohammedan Dhaka
17:00
Bashundhara Kings
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
Cameroon Elite One
Vòng
Eding Sport FC
22:00
Canon Yaounde
Les Astres FC
00:30
Coton Sport
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Brasil de Pelotas RS Youth
01:00
Gremio RS U23
Criciuma U23
01:00
Parana PR/U23
Ponte Preta U23
01:00
Juventude RS U23
Botafogo U23
01:00
Sport Recife U23
Nautico U23
01:00
Fluminense U23
Centro Sportivo Alagoano U23
01:00
Cuiaba/MT U23
Paysandu PA U23
01:00
Fortaleza U23
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 7
Charlotte FC
06:00
Austin FC
New York Red Bulls
07:00
Atlanta United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá