Andriy Shevchenko bị Genoa sa thải chỉ sau 2 tháng

Minh Phước

Thứ bảy, 15/01/2022 19:19 (GMT+7)

Genoa, đội bóng đang xếp thứ 19 trên BXH Serie A vừa ra quyết định sa thải HLV trưởng Andriy Shevchenko sau chuỗi phong độ tệ hại thời gian qua.

Cách đây ít phút, CLB Genoa vừa đưa ra thông báo chính thức trên trang chủ về việc sa thải HLV Andriy Shevchenko: "Genoa FC thông báo rằng HLV Andriy Shevchenko đã bị miễn nhiệm. Câu lạc bộ cảm ơn HLV và các thành viên trong BHL của ông ấy vì những nỗ lực của họ trong vài tháng qua".

Được biết, HLV đội U-17 Genoa Abdoulay Konko sẽ tạm thời thay thế Sheva dẫn dắt Rossoblu thời gian tới. Kondo sẽ được hỗ trợ bởi Roberto Murgita, trợ lý ở đội U-17.

Huyền thoại AC Milan, Andriy Shevchenko bị Genoa sa thải chỉ sau 2 tháng - Ảnh 2
Andriy Shevchenko bị Genoa sa thải chỉ sau hơn 2 tháng cầm quân. (ảnh: Getty)

Việc Shevchenko mất việc là điều được dự đoán trước khi Genoa đang có phong độ tồi tệ ở Serie A kể từ khi ông lên thay thế cựu HLV Davide Ballardini hồi đầu tháng 11/2021. Đội chủ sân Stadio Luigi Ferraris chỉ kiếm được 3 trận hòa ở 9 vòng đấu gần nhất. Điều này khiến Genoa tiếp tục ngụp lặn ở nhóm cầm đèn đỏ với 12 điểm sau 21 trận.

Ở vòng 1/8 Coppa Italia, Genoa cũng vừa nếm trải thất bại 1-3 trước AC Milan dù đã dẫn trước trong 3/4 thời gian của trận đấu. Trong thời gian ngắn chèo lái Genoa, chân sút huyền thoại của Milan cũng chỉ giành được 1 chiến thắng duy nhất trước Salernitana ở Coppa Italia.

Huyền thoại AC Milan, Andriy Shevchenko bị Genoa sa thải chỉ sau 2 tháng - Ảnh 1
Sheva chỉ giúp Genoa giành được đúng 1 chiến thắng ở đấu trường cúp trong thời gian dẫn dắt. (Ảnh: getty)

Tuy vậy, điều này có thể thông cảm khi lịch thi đấu mà Genoa phải đối mặt dưới thời Shevchenko là vô cùng khắc nghiệt. Ngoài AC Milan ở cúp Quốc gia, họ còn phải gặp Rome, Juventus, Lazio và Atalanta - đều là những đội nằm trong top 8 ở Serie A.

Nhà cầm quân Ukraine là 1 huyền thoại sống của Rossoneri. Ông đã ghi được 175 bàn thắng cho đội chủ sân San Siro trên mọi đấu trường. Sheva cũng là người ghi bàn thắng quyết định trong loạt sút luân lưu cuối cùng ở trận chung kết cúp C1 châu Âu 2003, giúp Milan vượt qua đội bóng đồng hương Juventus.

TIN LIÊN QUAN

Chiesa phẫu thuật dây chằng, không thể thi đấu cho Juventus hết mùa giải

Serie A 10/01/2022

Tiền đạo Federico Chiesa đã buộc phải rời sân sớm ở trận đấu giữa AS Roma và Juventus diễn ra rạng sáng ngày 10/1. Anh sẽ phải nghỉ thi đấu cả mùa giải vì chấn thương dây chằng chéo.

Sanchez xé lưới Juventus phút 120+1, Inter Milan vô địch Siêu cúp Italia

Serie A 13/01/2022

Inter Milan là đội nở nụ cười chiến thắng cuối cùng sau khi hòa Juventus 1-1 trong 90 phút thi đấu. Cựu sao MU Alexis Sanchez là người nổ súng ở phút 120+1 để mang về danh hiệu Siêu cúp Italia cho Nerazzurri.

AC Milan ngược dòng thắng Genoa trong hiệp phụ tại vòng 1/8 Coppa Italia

Chiến thắng nhọc nhằn 3-1 trước Genoa trong hiệp phụ sau khi để đối phương dẫn trước từ sớm đã giúp AC Milan thẳng tiến vào tứ kết Coppa Italia.

Nani chính thức trở lại châu Âu chơi bóng

Serie A 15/01/2022

Cựu tiền đạo MU Nani gia nhập CLB hiện đang thi đấu tại Serie A Venezia sau khi chia tay giải MLS. Đây là lần thứ 2 anh thi đấu tại Italia.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tiền đạo hot nhất Serie A bị dọa giết vì sắp rời Fiorentina để tới Juventus

Chân sút Dusan Vlahovic nhận được những lời đe dọa trước khi chuyển tới Juventus thi đấu. Thậm chí, CĐV Fiorentina còn treo cả lời dọa giết trước sân tập.

AS Roma thổi lửa vào cuộc đua Top 4 Serie A

Chiến thắng với tỷ số 4-2 của AS Roma trước Empoli khiến cuộc đua giành một vị trí trong Top 4 Serie A 2021/22 trở nên hấp dẫn hơn.

Ibrahimovich chấn thương, AC Milan hòa nhạt nhòa với Juventus

Trận đại chiến giữa AC Milan và Juventus diễn ra khá tẻ nhạt với kết quả hòa không bàn thắng. Ngoài ra, sự thất vọng còn tăng thêm cho Rossoneri với chấn thương của Ibrahimovich.

Dzeko ghi bàn phút 90, Inter xây chắc ngôi đầu

Bàn thắng muộn của Edin Dzeko giúp Inter Milan giành chiến thắng nghẹt thở 2-1 trước Venezia tại vòng 23 Serie A, qua đó gia tăng khoảng cách với đội nhì bảng lên 5 điểm.

HLV Mourinho từ chối trở lại Ngoại hạng Anh

Jose Mourinho đã khước từ cơ hội trở thành HLV trưởng mới của Everton sau khi đội bóng này sa thải Rafa Benitez. "Người đặc biệt" thậm chí còn lên kế hoạch cho tương lai tại AS Roma.

Dybala và Morata nổ súng, Juventus lọt vào tứ kết Coppa Italia

Juventus giành chiến thắng với tỷ số 4-1 trước Sampdoria tại vòng 1/8 Coppa Italia. Trong đó, Dybala và Morata mỗi người có cho mình 1 bàn thắng.

Milan thua ngược phút cuối, lỡ cơ hội lấy ngôi đầu Serie A

AC Milan đã bất ngờ ngã ngựa trước đội bóng bị đánh giá thấp hơn là Spezia. Đoàn quân HLV Stefano Pioli lỡ cơ hội đánh chiếm ngôi đầu của Inter.

Sanchez, Dzeko bỏ lỡ đáng tiếc, Inter Milan bị Atalanta cầm hòa

Bỏ lỡ nhiều cơ hội ghi bàn ngon ăn, Inter Milan bị Atalanta cầm hòa ở vòng 22 Serie A vào rạng sáng nay, 17/1.

Tân binh nổ súng, Roma nhọc nhằn thắng tối thiểu Cagliari

Pha lập công duy nhất trên chấm 11m của Oliveira giúp Roma giành thắng lợi một cách vất vả trước Cagliari để tiếp tục cuộc đua vào top 4 Serie A.

Dybala lập công, Juventus hạ Udinese áp sát top 4

Các bàn thắng của Dybala và McKennie giúp Juventus ấn định chiến thắng 2-0 khi tiếp đón Udinese ở vòng 22 Serie A. Qua đó, "Bà đầm già" thu hẹp khoảng cách với top 4 xuống chỉ còn 2 điểm.

LỊCH BÓNG ĐÁ

VL World Cup kv Nam Mỹ
Vòng 1
Colombia
04:00
Peru
Venezuela
05:00
Bolivia
Vòng 12
Perth Glory
18:05
FC Macarthur
Vòng 29
Huddersfield Town
02:45
Stoke City
Hạng 2 Thụy Sĩ
Vòng 19
Yverdon
01:30
Stade Ouchy
Aarau
02:15
Neuchatel Xamax
Vòng 3
Puebla
10:00
Club Tijuana
Vòng 25
Sint-Truidense
02:45
Charleroi
VĐQG Croatia
Vòng 21
Istra 1961 Pula
00:00
HNK Gorica
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 25
Valladolid
03:00
Sporting Gijon
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 20
SC Farense
01:00
Estrela da Amadora
Clube Desportivo Trofense
03:15
SL Benfica B
Hạng 2 Pháp
Vòng 20
Caen
01:00
Chamois Niortais
Nimes
01:00
Valenciennes
USL Dunkerque
01:00
Paris FC
Ajaccio
01:00
AJ Auxerre
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 24
FC Oss
02:00
Den Bosch
VĐQG Romania
Vòng 23
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
01:00
CS Universitatea Craiova
Hạng 3 Pháp
Vòng 17
Villefranche
01:00
Sete FC
Boulogne
01:00
Red Star FC 93
Hạng 3 Đức
Vòng 24
Wurzburger Kickers
01:00
SC Freiburg (Youth)
Hạng 2 Scotland
Vòng 24
Greenock Morton
02:45
Raith Rovers
Hạng 2 Mexico
Vòng 4
CF Atlante
10:00
Club Chivas Tapatio
Tlaxcala FC
06:00
Venados FC
Mineros de Zacatecas
08:00
Tepatitlan de Morelos
Indonesia Super League
Vòng 21
Persik Kediri
15:15
Bhayangkara Surabaya United
Madura United
18:15
PSIS Semarang
Barito Putera
20:00
PSM Makassar
Arema Malang
20:45
Persipura Jayapura
Rwanda
Vòng
Marines FC
20:00
Kiyovu FC
APR FC
20:00
Police(RWA)
Portugal Liga 3
Vòng
Sanjoanense
21:30
Montalegre
Alverca
02:30
Sporting CP B
Botola 2
Vòng 17
Stade Marocain du Rabat
21:30
Kawkab de Marrakech
Renaissance Zmamra
21:30
Wydad Fes
Chabab Ben Guerir
21:30
UTS Union Touarga Sport Rabat
Olympique Dcheira
21:30
USM Oujda
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Santos Laguna (nữ)
10:00
Toluca (nữ)
Club Necaxa (nữ)
01:00
Chivas Guadalajara (nữ)
Queretaro (nữ)
06:00
Unam Pumas (nữ)
Saint Louis Athletica (nữ)
06:00
Club America (nữ)
Tigres (nữ)
08:00
Atlas (nữ)
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 26
Newry City
02:45
Dundela
Israel C League
Vòng
Hapoel Kiryat Ono
16:00
Moadon Sport Roch Tel Aviv
Beitar Ramat Gan
16:30
Tzeirey Tira
Hapoel Qalansawe
16:45
Hapoel Ramat Israel
Hapoel Ironi Karmiel
16:45
Tzeirei Sakhnin
Maccabi Ironi Sderot
17:00
Beitar Ironi Maale Adumim
Hapoel Bnei Musmus
18:00
Tzeirey Um El Fahem
Hapoel Mahane Yehuda
18:30
Sporting Club Tel Aviv
Shimshon Bnei Tayibe
19:00
Hapoel Kfar Qasm Shuaa
Ghana Premier
Vòng 15
Aduana Stars
22:00
Bechem United
Israel B League
Vòng 21
Maccabi Tzur Shalom
17:00
Tzeirey Kafr Kana
Shimshon Tel Aviv
17:00
Maccabi Herzliya
Hapoel Holon Yaniv
17:15
Bnei Eilat
Sport Club Dimona
17:15
Maccabi Yavne
Hapoel Ironi Baka El Garbiya
17:45
Maccabi Tamra
Shimshon Kafr Qasim
17:45
Maccabi Kabilio Jaffa
Rubi Shapira
17:59
Hapoel Bnei Pardes
Hapoel Marmorek lrony Rehovot
17:59
Hapoel Azor
Hapoel Bnei Lod
18:00
AS Nordia Jerusalem
Hapoel Kfar Shalem
18:00
MS Ironi Kuseife
Hapoel Kaukab
18:30
Hapoel Migdal HaEmek
Moadon Sport Tira
18:30
Hapoel Iksal
Azadegan League
Vòng 16
Baderan Tehran FC
16:30
Qashqai Shiraz
Esteghlal Mollasani
17:30
Shahrdari Hamedan
Kheybar Khorramabad
17:30
FC Vista Turbine
Khooshe Talaee Sana Saveh
17:30
Esteghlal Khozestan
Mashin Sazi
17:30
Arman Gohar Sirjan
Malavan
17:30
Shahin Bushehr
Mes Shahr-e Babak
17:30
Shahrdari Astara
Pars Jonoubi Jam
17:30
Mes krman
Saipa
17:30
Khouneh Be Khouneh
Cyprus 1 Division
Vòng 19
PAEEK
00:00
AEP Paphos
Spanish Bizkaia-Tercera Division
CD Serverense
01:30
CD Binissalem
CD Buzanada
03:00
Marino
Australia W-League
Vòng 9
WS Wanderers (nữ)
15:45
Adelaide United (nữ)
Wales FAW nam
Vòng 22
Afan Lido
02:30
Cambrian Clydach
Ammanford
02:30
Goytre Utd
Risca Utd
02:30
Llantwit Major
Airbus UK Broughton
02:30
Conwy Utd
Ruthin Town FC
02:30
Llandudno
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 15
NA Hussein Dey
20:30
CS Constantine
Hạng 2 Síp
Vòng 18
Nea Salamis
22:00
Onisilos Sotiras
Finland Suomen Cup
Vòng 3
Inter Turku
19:00
HIFK
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Burnley U23
02:00
Sheffield Utd U23
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 17
Al-Sadd FC(SA)
19:40
Al-Rawdhah
Al-Zlfe
19:45
Arar FC
Al-Taqdom
19:50
Al Najma(KSA)
Al-Jndal
20:00
Al Qaisoma
Al-Ansar
20:10
Al-Rayyan
Al Dahab
20:10
Al Entesar
Afief
20:40
Al-Thuqbah
Israel Women First National
Vòng 15
AS Tel Aviv University (nữ)
15:00
Hapoel Raanana (nữ)
Estonia Winter Tournament
Vòng bảng
Tartu JK Maag Tammeka
23:30
Tallinna JK Legion
JK Tallinna Kalev II
01:30
Tallinna FC Ararat TTU
Algeria U20 Youth League
Vòng
MC Alger U21
16:00
ASO Chlef U21
Paradou AC U21
16:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Arba U21
16:00
RC Relizane U21
WA Tlemcen U21
21:00
MC Oran U21
ES Setif U21
21:00
US Biskra U21
Olympique Medea U21
21:00
USM Alger U21
NC Magra U21
21:00
CR Belouizdad U21
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Al Nasr Cairo
19:30
Olympic El Qanal
El Entag Al Harby
19:30
Telecom Egypt
El Sekka El Hadid
19:30
Bur Fouad
Italia Primavera
Vòng 15
Lecce U20
18:30
Sampdoria Youth
Cagliari U19
18:30
AS Roma U20
Fiorentina U20
20:30
Bologna U20
Sassuolo U20
22:30
Pescara U20
Israel Leumit League
Vòng 22
Hapoel Umm Al Fahm
20:00
Hapoel Petah Tikva
Hapoel Raanana
20:00
Beitar Tel Aviv Ramla
Maccabi Ahi Nazareth
20:00
Hapoel Akko
AS Ashdod
20:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Kfar Saba
20:00
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
00:00
Ironi Nir Ramat HaSharon
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Rishon Lezion
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Slovenia Indoor Soccer
23:30
Finland Indoor Soccer
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Italy Indoor Soccer
Ukraine Indoor Soccer
02:30
Portugal Indoor Soccer
Netherland Futsal
02:30
Serbia Indoor Soccer
Germany Regionalliga
Vòng 23
Germania Halberstadt
01:00
Berliner FC Dynamo
ZFC Meuselwitz
01:00
FSV luckenwalde
Hạng 2 Bỉ
Vòng 18
KVSK Lommel
02:00
Lierse
Belgium Women's Premier League
Vòng 16
Charleroi (nữ)
02:00
KAA Gent Ladies (nữ)
Anderlecht (nữ)
02:00
White Star Bruxelles (w)
Racing Genk (nữ)
02:30
Oud Heverlee Leuven (nữ)
Qatar B
Vòng
Al Bidda SC
22:00
Al Nasa(QAT)
Mexico Liga TDP
Vòng
CD Novillos Neza
00:00
CD Muxes
CD Halcones de Rayon
04:00
Club Carsaf
R-Reyes FC
05:00
Cuervos de Silver Soccer
Malta First Division League
Vòng 14
Mgarr United FC
22:59
Qrendi
Lija Athletic
03:00
Naxxar Lions
Germany Oberliga NOFV
Vòng
TuS Osdorf
01:30
SC Victoria Hamburg
Hamm United
01:30
HSV Barmbek Uhlenhorst
Cúp QG Pháp
1/8 Final
Nantes
03:00
Stade Brestois
Palestine
Vòng
Hilal AL Quds
20:00
Shbab Alkhaleel
Thagafi Tulkarem
20:00
Islami Kalkelea
Markz Balata
22:59
Al Birah
Liga de Elite
Vòng 3
Cheng Fung
20:00
CD Monte Carlo
Zambia Super League
Vòng
ZESCO United Ndola
18:00
Indeni FC
Forest Rangers
20:00
Power Dynamos
Ấn Độ Super League
Vòng 15
Jamshedpur FC
21:00
FC Goa
Hạng nhì UAE
Vòng
Al Mooj
20:00
Baynounah SC
Al Ittifaq Dubai
23:30
Al-Hilal United FC
Welsh Premier League
Vòng 21
Bala Town F.C.
02:45
Newtown AFC
Caernarfon
02:45
The New Saints
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
Aberystwyth Town
03:00
Newi Cefn Druids
Egypt League Cup
Vòng bảng
Ghazl El Mahallah
19:30
Pharco
Enppi
19:30
Talaea EI-Gaish
Ceramica Cleopatra FC
22:00
Zamalek
Hạng nhất UAE
Vòng 17
Al Bataeh
20:10
Ahli Al-Fujirah
Al-Rams
20:10
Dabba Al-Fujairah
Al Taawon
20:10
Al-Hamriyah
City Club
20:15
Gulf Heroes FC
Hạng 2 Tây Ban Nha nữ
Vòng
Real Union de Tenerife B (nữ)
22:59
CD Achaman Santa Lucia (nữ)
Tanzania Cup
Azam
20:00
Transit Camp
England U23 1.Liga
Vòng 11
Charlton U23
20:00
Queens Park Rangers U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 25
Ballymena United
02:45
Cliftonville
Thái Lan x
Vòng 24
Khonkaen United
18:00
Suphanburi FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá