Giroud ghi 2 bàn trong 3 phút, Milan thắng ngược Inter ở derby della Madonnina

Trường Ca

Chủ nhật, 06/02/2022 03:11 (GMT+7)

Cú đúp chỉ trong vòng 3 phút của tiền đạo lão tướng Olivier Giroud đã giúp AC Milan khuất phục “hàng xóm” Inter Milan ở trận derby della Madonnina, qua đó thổi lửa vào cuộc đua vô địch Serie A.

Vòng 24 Serie A chứng kiến trận derby della Madonnina giữa Inter Milan và AC Milan, cũng là 2 CLB đang chiếm giữ 2 vị trí cao nhất trên bảng xếp hạng. Nếu thắng, Nerazzurri sẽ “cắt đuôi” đại kình địch để thắng tiến tới Scudetto thứ 2 liên tiếp. Với Rossoneri, 3 điểm sẽ giúp họ sống lại hy vọng bám đuổi đối thủ không đội trời chung.

Giroud ghi 2 bàn trong 3 phút, Milan ngược dòng hạ Inter ở derby della Madonnina - Ảnh 2
Không chỉ là derby, đây còn là "trận cầu 6 điểm" với cả Inter Milan lẫn AC Milan

Inter Milan ra sân với đội hình gần như tối ưu trong khi AC Milan thiếu vắng sự phục vụ của Zlatan Ibrahimovic, buộc HLV Stefano Pioli phải xếp Olivier Giroud đá chính. Bởi vậy, không có gì khó hiểu khi đội bóng áo xanh - đen chơi lấn lướt hơn trong khoảng thời gian đầu trận với những cơ hội nguy hiểm.

Nhờ sự xuất sắc của thủ môn Mike Maignan, AC Milan đã đứng vững trong phần lớn thời gian hiệp 1. Dù vậy, đến phút 38, Inter Milan vẫn có bàn mở tỉ số. Hakan Calhanoglu thực hiện quả phạt góc đưa bóng tới đúng vị trí của Ivan Perisic và trong thế không bị ai kèm, ngôi sao người Croatia vô-lê tung lưới đối thủ.

Giroud ghi 2 bàn trong 3 phút, Milan ngược dòng hạ Inter ở derby della Madonnina - Ảnh 1
Perisic đưa Inter Milan vượt lên trong hiệp 1

Bước sang hiệp 2, AC Milan buộc phải dồn lên nhưng Inter Milan cũng cho thấy kinh nghiệm và khả năng phản công cực kỳ nguy hiểm. Thế nhưng Nerazzurri lại thiếu đi sự sắc bén trong những tình huống cuối cùng để có bàn nhân đôi cách biệt. 

Tới phút 75, AC Milan đã có bàn gỡ trong một tình huống khá lộn xộn và Giroud là người nhanh chân đệm bóng lập công. 3 phút sau, tiền đạo 35 tuổi nhận bóng trong thế quay lưng với khung thành trước khi xoay người dứt điểm đẳng cấp tung lưới Inter Milan, đưa đội bóng áo đỏ - đen vượt lên.

Giroud ghi 2 bàn trong 3 phút, Milan ngược dòng hạ Inter ở derby della Madonnina - Ảnh 3
Giroud lại thể hiện giá trị ở một trận đấu lớn

Trong khoảng thời gian còn lại, điểm nhấn lớn nhất là thẻ đỏ dành cho Theo Hernandez ở phút bù giờ thứ 5 nhưng như vậy là không đủ để Inter Milan có bàn gỡ. Chung cuộc, AC Milan thắng ngược 2-1 và áp sát đại kình địch với chỉ 1 điểm ít hơn.

TIN LIÊN QUAN

Xác định 4 cặp tứ kết Coppa Italia 2021/22: Đại chiến Inter Milan vs AS Roma

Thethao.vn cung cấp danh sách 8 đội vào tứ kết Coppa Italia 2021/22. Xác định 4 cặp tứ kết Coppa Italia với những cặp đấu vô cùng hấp dẫn.

Ibrahimovich chấn thương, AC Milan hòa nhạt nhòa với Juventus

Serie A 24/01/2022

Trận đại chiến giữa AC Milan và Juventus diễn ra khá tẻ nhạt với kết quả hòa không bàn thắng. Ngoài ra, sự thất vọng còn tăng thêm cho Rossoneri với chấn thương của Ibrahimovich.

Inter Milan chiêu mộ thành công Robin Gosens

Theo những nguồn tin uy tín tại Italia, Inter Milan đã mượn thành công siêu hậu vệ Robin Gosens từ Atalanta.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tổng kết Serie A mùa 2021/22: AC Milan cân bằng thành tích của Inter

Sau khi đánh bại Inter trong cuộc đua vô địch Serie A 2021/22, AC Milan đã cân bằng số lần giành danh hiệu với đối thủ cùng thành phố trong lịch sử giải VĐQG Italia.

AC Milan vô địch Serie A sau 11 năm chờ đợi

Chiến thắng với tỷ số 3-0 trước Sassuolo giúp AC Milan vô địch Serie A 2021/22. Đây là Scudetto đầu tiên của Rossoneri sau 11 năm mỏi mòn chờ đợi.

Kết quả Juventus vs Lazio: 'Bà đầm già' đánh rơi điểm phút bù giờ

Kết quả Juventus vs Lazio - Juventus dẫn trước 2 bàn ngay trong hiệp 1 nhưng bàn thắng phút bù giờ cuối cùng của Milinkovic-Savic đã giúp Lazio giật lại được 1 điểm đầy quý giá trên sân Allianz.

Cục diện cuộc đua vô địch Serie A: AC Milan nắm quyền tự quyết

Cục diện cuộc đua vô địch Serie A 2021/22 đang nằm trong tầm kiểm soát của AC Milan. Trước vòng đấu cuối cùng, Rossoneri đang hơn đội bóng xếp sau Inter Milan 2 điểm.

Kết quả Cagliari vs Inter: Martinez lập cú đúp, Nerazzurri nuôi hy vọng vô địch

Kết quả Cagliari vs Inter - Nửa xanh đen thành Milan đảm bảo cuộc đua vô địch Serie A chỉ có thể ngã ngũ ở vòng đấu cuối cùng sau chiến thắng thuyết phục 3-1 trên sân Cagliari tại vòng 37.

Kết quả AC Milan vs Atalanta: Rossoneri tiến sát Scudetto nhờ 2 siêu phẩm

Kết quả AC Milan vs Atalanta: Rossoneri giành chiến thắng nhờ hai siêu phẩm của Rafael Leao và Theo Hernandez. 3 điểm có được giúp nửa Đỏ thành Milan tiến sát Scudetto (chức vô địch Serie A 2021/22).

Kết quả Fiorentina vs Roma: Mou-team ‘hết pin’

Kết quả Fiorentina vs Roma: Các cầu thủ do HLV Jose Mourinho dẫn dắt dường như chưa thể hồi phục sau chiến thắng trước Leicester. Thất bại đầy bạc nhược trước Fiorentina đã cho thấy điều đó.

Kết quả Verona vs AC Milan: Rossoneri ngược dòng để trở lại đỉnh bảng Serie A

Kết quả Verona vs AC Milan: Dù để đối phương dẫn trước, AC Milan vẫn giành chiến thắng với tỷ số 3-1 để leo lên ngôi đầu Serie A 2021/22 sau vòng 36.

Kết quả Genoa vs Juventus: Ngược dòng kịch tính, Lão Bà gây thất vọng

Kết quả Genoa vs Juventus - Đội chủ nhà đã tạo nên màn lội ngược dòng ngoạn mục, qua đó giành trọn 3 điểm từ tay Lão Bà để thắp sáng hy vọng trụ hạng.

Kết quả Inter vs Empoli: Nerazzurri ngược dòng ngoạn mục, lên đầu bảng Serie A

Kết quả bóng đá Inter Milan vs Empoli - Bị dẫn trước 2 bàn ngay trong hiệp 1 nhưng đội bóng áo xanh thành Milano đã có một cuộc lội ngược dòng ngoạn mục để giành 3 điểm tối đa.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Giao Hữu ĐTQG
Qatar U23
22:59
Jordan U23
VĐQG Thụy Điển
Vòng 9
GIF Sundsvall
00:00
Mjallby AIF
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Hamburger SV
01:30
Hertha Berlin
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
VĐQG Ireland
Vòng 17
Sligo Rovers
01:45
Derry City
St. Patricks Athletic
01:45
Bohemians
Shelbourne
01:45
UC Dublin
Drogheda United
01:45
Shamrock Rovers
Finn Harps
02:00
Dundalk
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Hạng 2 Scotland
Vòng
Saint Johnstone
01:45
Inverness
Gambia Division 2
Vòng
Latrikunda Utd
22:59
Greater Tomorrow FC
Tanzania Ligue 1
Vòng
Dodoma Jiji FC
23:10
Namungo FC
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Albion fc Reserves
00:00
Cerrito Reserves
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Fethiyespor
00:00
Celspor
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Notts County
01:45
Grimsby Town
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Skowad U21
05:00
Orgryte U21
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Mauritania Division 2
Vòng
JAHE
23:45
FC Oasis
Latvian Higher League
Vòng 15
Metta/LU Riga
22:30
Riga FC
Super Nova
00:00
Rigas Futbola skola
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 9
Fredericia
00:00
AC Horsens
Hvidovre IF
00:00
Helsingor
Nykobing FC
00:00
Lyngby
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Israel Women First National
Vòng 27
Bnot Netanya (nữ)
00:00
Maccabi Emekheifer (nữ)
Brazil Campeonato U20 Women
Corinthians U20 (nữ)
00:00
Flamengo RJ U20 (nữ)
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
River Plate (PAR)
02:00
3 De Febrero
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
SVK U19 A
Vòng
OSK Smolenice U19
22:30
Slavia Trnava U19
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 37
Al-adalh
01:00
Uhud
Al-Akhdoud
01:00
Al-Shoalah
Al-Jabalain
01:00
AL-jeel
Al-Kawkab
01:00
Al-Ameade
Al Khaleej Club
01:00
Al Sahel
Al-Nahdha
01:00
Al Kholood
Al-Qadasiya
01:00
Najran SC
Al Wehda Mecca
01:00
Al-Orubah
Bisha FC
01:00
Al-Draih
Hajer
01:00
AL-Rbeea Jeddah
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Ả Rập Xê Út
Vòng 27
Al-Feiha
23:20
Dhamk
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al Hilal
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Sweden Damallsvenskan
Vòng 10
Djurgardens (nữ)
00:00
Hammarby (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 15
Viljandi Tulevik
22:59
Halliu football College
VĐQG Áo
Vòng
WSG Wattens
00:00
LASK Linz
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Djoliba
00:00
AS Korofina
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Portugal U17
00:00
Denmark U17
Sweden U17
00:00
Scotland U17
Colombia Regional League
Vòng
CD Gallegol S.A.S.
22:59
Real San Jeronimo
Chile Primera B
Vòng 16
Barnechea
23:30
Deportes Temuco
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng nhất Na Uy
Vòng 7
Grorud
22:59
Bryne
Skeid Oslo
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Start Kristiansand
Sandnes Ulf
22:59
Mjondalen IF
KFUM Oslo
22:59
Kongsvinger
Hạng 4 Nauy
Vòng
Randesund IL
22:30
Sparta Sarpsborg B
IL Express
22:59
Fredrikstad B
IL Hodd B
23:30
Spjelkavik
Honefoss BK
00:00
Brumunddal
Kolstad
00:00
Rosenborg B
Brodd
00:00
Sola
Raufoss IL B
00:00
FF Lillehammer
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Halmstads
00:00
Brommapojkarna
Orebro
00:00
AFC Eskilstuna
Norrby IF
00:00
Utsiktens BK
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Keflavik (nữ)
02:15
Trottur Reykjavik (nữ)
KR Reykjavik (nữ)
02:15
Afturelding (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Deportivo Riestra
01:35
Temperley
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 3
Deportivo Muniz
01:30
Yupanqui
Gambia GFA League
Vòng
Banjul Hawks FC
23:30
Brikama United
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Peru Beach Soccer
23:30
Venezuela Beach Soccer
Chile Beach Soccer
01:00
Colombia Beach Soccer
Uruguay Beach Soccer
02:30
Bolivia Soccer
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
U21 Đan Mạch
Vòng
KFUM Roskilde U21
00:00
Ehuate U21
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Pharco
23:30
El Gounah
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis
Poland Youth League
Vòng
Beskid Andrychow U19
22:30
NKP Podhale Nowy Targ U19

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá