Tottenham mùa giải 2022/23: Phiên bản hoàn thiện nhất của ‘Gà trống’

Sau những kỳ đã diễn ra ở kỳ chuyển nhượng hè năm nay, có cảm giác Tottenham trong tay HLV Antonio Conte chính là phiên bản mạnh nhất của đội bóng này từ trước đến nay. “Gà trống” hoàn toàn có thể tạo nên điểm nhấn ở mùa giải 2022/23.

Daniel Levy nổi tiếng là vị chủ tịch… keo kiệt bậc nhất Ngoại hạng Anh với thói quen “cò quay”, chờ đợi có được những món hời ở mỗi kỳ chuyển nhượng. Tuy nhiên, hè năm nay lại chứng kiến một câu chuyện rất khác khi Tottenham sớm hoàn tất những thương vụ chất lương với mức chi đã lên tới gần 90 triệu bảng.

Tottenham mùa giải 2022/23: Phiên bản hoàn thiện nhất của ‘Gà trống’ - Ảnh 3
Richarlison, bản hợp đồng đắt nhất của Tottenham hè này được hoàn tất từ sớm

Cộng với việc Harry Kane và Son Heung Min tiếp tục gắn bó với CLB, có thể coi Tottenham đã trải qua một kỳ chuyển nhượng hè thành công. HLV Antonio Conte cũng như các cổ động có lý do để hài lòng, đồng thời hy vọng về một mùa giải thành công. Sau 2 phiên chợ, cuối cùng chiến lược gia người Italia đã có được bộ khung như ý.

Mọi chuyện khác hẳn hè năm ngoái, khi Nuno Espirito Santo được bổ nhiệm và Harry Kane tìm mọi cách để ra đi. Kết quả, cựu “thuyền trưởng” Wolves mất ghế từ tháng 11. Conte lên thay, đưa Tottenham trở lại với Cúp C1 châu Âu và thuyết phục thành công chủ tịch Levy chi tiền.

Theo như HLV Thomas Tuchel của Chelsea nhận xét, Tottenham mùa 2022/23 sở hữu đội hình “mạnh nhất mà CLB này từng có”. Đó không hề là một lời khen xã giao hay cố ý làm phân tâm đối thủ bởi chiến lược gia người Đức thực sự lo ngại về sức mạnh của “hàng xóm”.

Tottenham mùa giải 2022/23: Phiên bản hoàn thiện nhất của ‘Gà trống’ - Ảnh 1
HLV Conte đang sở hữu một đội hình chất lượng

Trong tay HLV Conte đang là một đội bóng có cả chất lượng lẫn chiều sâu. Vẫn với Kane - Son làm đầu tàu, Tottenham đã được nâng cấp bằng sự xuất hiện của Yves Bissouma, Richarlison cũng như Ivan Perisic. Đừng quên, trước đó những bản hợp đồng được giám đốc thể thao Fabio Paratici mang về từ Serie A gồm Cristian Romero, Dejan Kulusevski hay Rodrigo Bentancur đều đã để lại dấu ấn đậm nét.

Bissouma có lẽ là cái tên hứa hẹn nhất dù không hào nhoáng như Richarlison và chỉ tiêu tốn 25 triệu bảng của Tottenham. Hồi tháng Tư, HLV Conte từng được tận mắt chứng kiến tuyển thủ Mali có khả năng làm những gì khi anh giúp Brighton đánh bại “Gà trống” ngay tại Bắc London với tỉ số 1-0. Tiền vệ này đủ sức để trở thành một “Arturo Vidal mới” trong hệ thống mà chiến lược gia người Italia xây dựng.

Tottenham mùa giải 2022/23: Phiên bản hoàn thiện nhất của ‘Gà trống’ - Ảnh 2
Bissouma là cái tên đầy hứa hẹn với Tottenham

Bên cạnh đó, Perisic hay Djed Spence cũng đáng chờ đợi khi chính là mẫu hậu vệ cánh mà HLV Conte luôn cần để xây dựng lối chơi chủ đạo. Richarlison sẽ san sẻ gánh nặng, đồng thời tạo áp lực cạnh tranh cho Son cũng như Kulusevski. Clement Lenglet cùng Fraser Forster, những tân binh kín tiếng hơn cũng có chất lượng ở mức khá để sẵn sàng cho nhiệm vụ “đóng thế”.

HLV Conte từng dứt áo rời Inter Milan ngay sau chức vô địch Serie A vì không được đáp ứng yêu cầu về chuyển nhượng và chỉ chấp nhận dẫn dắt Tottenham khi chủ tịch Levy đồng ý để ông trực tiếp tham gia vào công tác nhân sự. Với những gì diễn ra ở phiên chợ hè năm nay, Conte hoàn toàn có thể hạnh phúc để tập trung cho sứ mệnh giải cơn khát danh hiệu cho CLB Bắc London.

Tất nhiên, mùa giải rất dài, chưa kể còn bị gián đoạn bởi World Cup. Các ông lớn khác cũng “chạy đua vũ trang” một cách rầm rộ, từ Manchester tới 2 đội hàng xóm của Tottenham ở London. Dù vậy, niềm tin dành cho “Gà trống” là có cơ sở bởi đội hình hoàn thiện hơn bao giờ hết trong tay HLV Conte.

TIN LIÊN QUAN

Tottenham chiêu mộ thành công tân binh thứ 6 trong hè 2022

Hậu vệ phải tài năng Djed Spence đã chính thức trở thành tân binh thứ 6 của Tottenham ở kỳ chuyển nhượng hè 2022.

Kết quả giao hữu Tottenham vs Roma: Dybala tỏa sáng, Mourinho đả bại đội bóng cũ

Giao hữu 31/07/2022

Kết quả giao hữu Tottenham vs Roma ngày 31/7. Ngay ở trận đấu ra mắt CLB mới, tân binh Dybala đã đặt dấu ấn khi kiến tạo nên bàn thắng duy nhất giúp Roma đánh bại Tottenham.

Danh sách đội hình Tottenham 2022/2023: Chờ đợi sự tươi mới

Bóng đá Anh 01/08/2022

Danh sách đội hình Tottenham 2022-2023 mạnh nhất. Thethao.vn cập nhật danh sách các cầu thủ Tottenham mùa giải mới năm 2022-2023 chuẩn xác nhất.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Timo Werner rời Chelsea: Lời cảnh tỉnh cho Kai Havertz

Sau 2 năm, Timo Werner đã không thể tiếp tục bám trụ lại Chelsea và phải khăn gói hồi hương. Đây thực sự là lời cảnh tỉnh cho ngôi sao người Đức còn sót lại ở Stamford Bridge, Kai Havertz.

Thiago chấn thương, lỡ đại chiến Liverpool vs MU

Tiền vệ Thiago Alcantara phải rời sân sớm ở trận Liverpool gặp Fulham cuối tuần qua và sẽ phải ngồi ngoài ít nhát 6 tuần.

Ryan Giggs hầu tòa vì tấn công bạn gái cũ

Cựu cầu thủ MU Ryan Giggs phải hầu tòa vì tấn công và cố gắng kiểm soát bạn gái cũ Kate Greville cùng em gái Emma Greville.

Haaland tái hiện thành tích của Aguero ở Man City

Tiền đạo Haaland đã có trận ra mắt trong mơ ở Ngoại hạng Anh khi đạt thành tích giống như huyền thoại của Man City, Aguero làm được cách đây 11 năm.

Erik ten Hag hé lộ nguyên nhân khiến MU thủng 2 bàn trước Brighton

Sau trận đấu thảm họa ngay vòng 1 giải Ngoại hạng Anh mùa 2022/23, HLV Erik ten Hag thừa nhận sai lầm khi sắp xếp đội hinh thi đấu. Ông cũng đưa ra nhận định về nguyên nhân khiến Quỷ Đỏ phải nhận 2 bàn thua ngay trong hiệp 1 trước Brighton.

Fan MU đánh nhau trên khán đài khi chứng kiến đội nhà thua Brighton

Trận thua Brighton & Hove Albion ngay vòng 1 Ngoại hạng Anh mùa giải 2022/23 đã trở thành giọt nước tràn ly khiến người hâm mộ MU tranh cãi, đánh nhau ngay trên khán đài sân Old Trafford.

Kết quả bóng đá West Ham vs Man City: Haaland 'mở bát', lập cú đúp ngay vòng 1

Kết quả bóng đá vòng 1 giải Ngoại hạng Anh mùa giải 2022/23, West Ham vs Manchester City. Là đội bóng được đánh giá mạnh hơn, Man City đã thể hiện đẳng cấp bằng chiến thắng nhẹ nhàng 2-0 trước The Hammers.

Kết quả bóng đá MU vs Brighton: Thua đau ngày mở màn

Kết quả bóng đá vòng 1 Ngoại hạng Anh mùa giải 2022/23, Manchester United vs Brighton & Hove Albion. Chơi trên sân nhà, nhưng MU đã bất ngờ để thua đối thủ dưới cơ trong ngày mở màn mùa giải mới.

Ronaldo ngồi bĩu môi trên ghế dự bị khi thấy MU thủng lưới

Phải ngồi dự bị trong trận đấu đầu mùa giải giữa Manchester United và Brighton & Hove Albion, tiền đạo Cristiano Ronaldo đã có 'hành động lạ' khi chứng kiến đội nhà nhận bàn thua.

Đội hình MU vs Brighton, vòng 1 Ngoại hạng Anh: Ronaldo 'ra rìa'

Đội hình Manchester United vs Brighton & Hove Albion, vòng 1 Ngoại hạng Anh mùa giải 2022/23. Ngay trong trận khai màn mùa giải mới, HLV Erik ten Hag đã sử dụng Christian Eriksen trong đội hình xuất phát của MU, còn Ronaldo phải ngồi ngoài.

Hàn Quốc
Vòng 24
Gangwon FC
17:30
Daegu FC
Cúp C3
Qual.3
Vitoria Guimaraes
22:59
Hajduk Split
Cúp Liên Đoàn Anh
Vòng 1
Blackburn Rovers
01:45
Hartlepool United
Port Vale
01:45
Rotherham United
Plymouth Argyle
01:45
Peterborough United
Sheffield Wednesday
01:45
Sunderland A.F.C
Middlesbrough
01:45
Barnsley
Coventry City
01:45
Bristol City
Giao hữu quốc tế
MLS All-Stars
07:30
Mexico All Stars
Giao Hữu ĐTQG
U23 Thổ Nhĩ Kỳ
17:30
Cameroon U23
Morocco U23
17:30
Saudi Arabia U23
Iran U19
20:00
Kyrgyzstan U19
Senegal U23
21:00
Algeria U23
Azerbaijan U23
21:00
Iran U23
Romania (nữ) U17
22:00
Bosnia (nữ) U17
Tajikistan U19
22:59
Uzbekistan U19
Thụy Sĩ
Vòng 1
Luzern
00:00
Grasshopper
Copa Libertadores
Quarterfinals
Palmeiras
07:30
Atletico Mineiro
Talleres Cordoba
07:30
Velez Sarsfield
AFC Cup
Bán kết
Viettel FC
18:00
Kuala Lumpur
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 5
Resovia Rzeszow
22:59
Arka Gdynia
Zaglebie Sosnowiec
22:59
GKS Tychy
Podbeskidzie Bielsko-Biala
22:59
Skra Czestochowa
LKS Lodz
01:30
Puszcza Niepolomice
Hạng 2 Nga
Vòng 3
Dinamo Barnaul
18:00
Amkar Perm
Baltika-BFU Kaliningrad
18:00
Zorkyi Krasnogorsk
Zvezda Sint Petersburg
18:00
FK Yenisey-2 Krasnoyarsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Zenit Izhevsk
FK Znamya Noginsk
21:00
Saturn Moscow
Peresvet Podolsk
21:00
Arsenal Tula II
FK Spartak Tambov
22:00
Metallurg Lipetsk
Avangard
22:00
Dinamo Briansk
Zenit-2 St.Petersburg
22:00
Yadro St. Petersburg
Luki Energiya
22:00
Dinamo Saint Petersburg
Elektron VN
22:00
Rodina Moskva III
FK Kosmos Dolgoprudny
22:00
Sokol
FC Murom
22:00
FC Tver
Kvant Obninsk
22:00
FK Sakhalinets
Dinamo Moscow B
22:00
Torpedo Moskau II
FK Ryazan
22:30
Rodina Moskva II
Znamya Truda
22:30
Torpedo Vladimir
Tekstilshchik Ivanovo
22:59
Spartak Kostroma
Hạng 3 Đức
Vòng 3
VfL Osnabruck
00:00
Ingolstadt
SV Wehen Wiesbaden
00:00
SpVgg Bayreuth
SV Waldhof Mannheim
00:00
Erzgebirge Aue
Saarbrucken
00:00
Borussia Dortmund (Youth)
Dynamo Dresden
00:00
SC Verl
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Mineros de Zacatecas
Venados FC
07:05
CSyD Dorados de Sinaloa
Cimarrones de Sonora
09:05
Leones Negros
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 17
Tvaakers IF
23:30
Qviding FIF
Vasalunds IF
00:00
Sandvikens IF
Gefle IF
00:00
FC Stockholm Internazionale
IFK Malmo FK
00:00
Lunds BK
FC Trollhattan
00:00
Vanersborgs IF
Sollentuna United
00:00
Tegs SK
IK Oddevold
00:00
GAIS
IF Sylvia
00:00
Taby
Torns IF
00:00
BK Olympic
Pitea IF
00:00
Umea FC
Hạng 2 Ba Lan
Vòng 5
Siarka Tarnobrzeg
22:00
GKS Jastrzebie
Zaglebie Lubin B
22:00
Lech II Poznan
Garbarnia Krakow
22:00
Slask Wroclaw II
Radunia Stezyca
22:59
Hutnik Krakow
Kotwica Kolobrzeg
22:59
Wisla Pulawy
Gornik Polkowice
22:59
Pogon Siedlce
Olimpia Elblag
00:00
OKS Stomil Olsztyn
Motor Lublin
00:00
KP Calisia Kalisz
Malaysia
Vòng 15
Terengganu
19:15
Johor Darul Takzim
Kedah
20:00
Selangor
Terengganu
20:00
Johor Darul Takzim
Kedah
20:00
Selangor
Hạng nhất Mỹ
Vòng 8
Miami FC
06:00
Tulsa Roughneck
San Antonio
08:00
Loudoun United
San Diego loyalty
09:00
Monterey Bay FC
Cúp QG nữ Việt Nam
Than KSVN (nữ)
18:30
Ha Noi (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
Uttarakhand FC
17:45
Vatika FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 21
CD Puerto Quito
03:00
CD Independiente Juniors
SC Imbabura
07:00
Manta FC
Olmedo Riobamba
07:00
Libertad FC
Catalonia Cup
UE Rapitenca
00:30
Sant Andreu
CE Manresa
01:00
UE Cornella
CP San Cristobal
01:00
Terrassa
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Wigan U21
19:00
Watford U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 13
Utsiktens BK U21
22:00
IFK Goteborg U21
Osters U21
22:00
Landskrona BoIS U21
Skowad U21
22:00
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
KA Akureyri
01:00
KFR Aegir
India Shillong Premier League
Vòng
Shillong Lajong FC
17:30
Ryntih SC
Brazil Campeonato Paulista C
Vòng
Vitoria BA
02:15
Rio Branco-ES
Mexico U20
Vòng 4
Tigres UANL U20
21:00
Atlas U20
USA Women
Vòng 8
Washington Spirit (nữ)
06:30
Portland Thorns FC (nữ)
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 1
Hibernian FC U21
01:45
Brechin City
Spartans
01:45
Glasgow Rangers U21
Hearts U21
02:00
Buckie Thistle FC
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Gamla Upsala SK (nữ)
23:30
Bollstanas Sk (nữ)
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Ceara
05:15
Sao Paulo
Liga Nacional de Guatemala
Vòng 4
Malacateco
00:00
Santa Lucia Cotzumalguapa
CD Puerto de Iztapa
02:00
Coban Imperial
Guastatoya
04:00
Deportivo Mixco
Deportivo Xinabajul
05:00
CD Achuapa
C.S.D. Comunicaciones
07:00
Xelaju MC
Antigua GFC
09:00
CSD Municipal
USA National Premier Soccer League
Vòng
North Carolina
06:00
Forward Madison FC
WAUS WD1
Vòng
Subiaco AFC (nữ)
18:45
Perth SC (nữ)
Singapore
Vòng 10
Albirex Niigata FC
18:45
Young Lions
Siêu cúp châu Âu
Match
Real Madrid
02:00
Eintracht Frankfurt
Armenia Division 2
Vòng 2
FC West Armenia
20:00
Ararat Yerevan II
BKMA II
20:00
Urartu II
Gandzasar Kapan
20:00
Pyunik B
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Ibrachina Youth
01:00
Sao Caetano (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
SKA Brasil Youth
01:00
Botafogo-SP (Youth)
Mirassol FC (Youth)
01:00
XV de Jau (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Osasco Audax Youth
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Penapolense (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Guarani SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Palmeiras (Youth)
01:00
Sao Bento SP (Youth)
Aracatuba SP Youth
01:00
Portuguesa (Youth)
Sao Paulo (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Sao Jose AP (Youth)
Desportivo Brasil Youth
01:00
Assisense SP U20
Lithuania - 2.Division
Vòng 9
FK Minija
22:00
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
Qatar
Vòng 2
Al-Garrafa
21:30
Al-Wakra
Al-Sailiya
23:40
Al Shamal
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
SC ReUnited
22:59
Tallinna JK Legion B
Paide Linnameeskond C
22:59
Johvi FC Lokomotiv
Portugal Torneio de Abertura Liga Revela??o U23
Vòng 2
Famalicao U23
00:00
Vizela U23
Leixoes U23
00:00
Rio Ave U23
Braga U23
00:00
Gil Vicente U23
Wales FAW nam
Vòng 7
Pontardawe Town
20:30
Llanelli
Ynyshir Albions
20:30
Barry Town United
Afan Lido
20:30
Cambrian Clydach
Llantwit Major
20:30
Ammanford
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 16
Eskilsminne IF
00:30
Ullared
IFK Osterakers Fk
01:00
Skiljebo SK
U19 Na uy
Vòng
Brann u19
19:00
Stabaek U19
Primera Division de Honduras
Vòng 3
Marathon
08:00
CD Olimpia
Real Sociedad Tocoa
08:00
Real Espana
CD Victoria
08:00
Lobos UPNFM
Honduras Progreso
08:15
Olancho FC
Schleswig Holstein Liga
Vòng
TSV Bordesholm
00:00
TSB Flensburg
Brazil Serie B
Vòng 23
Chapecoense SC
05:00
Gremio Novorizontin
Nautico (PE)
05:00
CRB AL
Criciuma
07:30
Guarani SP
Hạng 3 Áo
Vòng 4
Admira Dornbirn
23:30
VfB Hohenems
SC Gofis
23:30
Rotenberg
Sc Rothis
23:30
RW Rankweil
FC Wolfurt
23:30
FC Brauerei Egg
SC Bregenz
00:00
Rheindorf Altach B
FC Lauterach
00:00
Dornbirner SV
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 2
AmaZulu
22:00
Supersport United
Chippa United
00:30
Bloemfontein Celtic
Mamelodi Sundowns
00:30
TS Galaxy
Sekhukhune United
00:30
Lamontville Golden Arrows
Stellenbosch FC
00:30
Orlando Pirates
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 3
Agropecuario de Carlos Casares
07:10
Boca Juniors
Germany Regionalliga
Vòng 2
SV Lippstadt
22:59
SV Rodinghausen
SV Straelen
00:30
FC Kaan-Marienborn
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Real Santa Cruz
02:00
The Strongest
Atletico Palmaflor Vinto
05:00
Blooming
Bolivar
07:15
Club Guabira
Hạng 2 Jordan
Vòng
AL-Karmel
21:00
Al Hashemeya
Cúp C1 Châu Đại Dương
Vòng bảng
Hienghene Sport NC
07:00
Rewa FC
(Nikao Sokattak FC
10:00
Auckland City
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 2
Atletico Colegiales
03:00
resistencia SC
Cristobal Colon JAS
05:30
Guarani CA
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Cliftonville LFC (nữ)
Linfield (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Mid Ulster (nữ)
01:45
Sion Swifts (nữ)
Lisburn (nữ)
02:00
Derry City (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
FC Vaajakoski
22:30
Jyvaskyla JK
Nữ Estonia
Vòng 13
FC Lootos Polva (nữ)
22:59
JK Tallinna Kalev (nữ)
U16 Đông Nam Á
Bán kết
Indonesia U16
20:00
Myanmar U16
Panama
Vòng 4
Alianza FC (PAN)
04:00
CD Arabe Unido
Sporting San Miguelito
06:15
Tauro FC
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Skjetten Fotball
Vidar
00:00
Sandnes B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Germany (nữ) U20
00:00
Colombia (nữ) U20
New Zealand (nữ) U20
03:00
Mexico (nữ) U20
Spain (nữ) U20
06:00
Brasil (nữ) U20
Costa Rica (nữ) U20
09:00
Australia (nữ) U20
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Gundelfingen
23:30
Türkspor Augsburg
FC Memmingen
00:30
TSV 1860 Munchen (Youth)
Gonsenheim
00:30
TSV Schott Mainz
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Jerv
22:59
Odd Grenland
Northern German state premier league - bayern
Hünfelder SV
00:00
SV Weidenhausen
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 5
Leandro N Alem
01:30
Deportivo Laferrere
Argentine Division 2
Vòng 25
Deportivo Madryn
01:00
Deportivo Moron
Hạng nhất Nga
Vòng 20
Akron Togliatti
22:00
SKA Khabarovsk
BRA SPC
Vòng 1
Sao Caetano
06:00
Oeste
Uzbek League
Vòng 15
OTMK Olmaliq
21:00
Lokomotiv Tashkent
Kuruvchi Bunyodkor
22:00
Qizilqum Zarafshon
VĐQG Costa Rica
Vòng 5
AD San Carlos
07:00
Deportivo Saprissa
Hạng nhất Malaysia
Vòng 14
Pahang UiTM FC
20:00
FAM-MSN Project Squad
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
El Mokawloon El Arab
23:30
El Gounah
Smouha SC
23:30
Kokakola Cairo
EL Ahly
02:00
EL Masry
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 1
Sarajevo
01:00
FK Tuzla City
England U23 1.Liga
Vòng 8
Wigan U23
19:00
Watford U23
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Quarterfinals
Urawa Red Diamonds
17:30
Nagoya Grampus

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá