Rashford, Sancho không được triệu tập lên ĐT Anh

Hai trụ cột của MU là Marcus Rashford và Jadon Sancho mất vị trí của mình ở ĐT Anh sau chuỗi phong độ tệ hại ở CLB.

Cuối tháng 3, ĐT Anh sẽ có trận giao hữu gặp ĐT Thụy Sĩ và Bờ Biển Ngà. HLV Gareth Southgate đã quyết định loại Marcus Rashford khỏi danh sách triệu tập. Trong khi đó, Jadon Sancho vốn đã bị mất vị trí từ trước.

Rashford, Sancho không được triệu tập lên ĐT Anh - Ảnh 3
Rashford và MU không có phong độ cao

Loại 2 cầu thủ của MU, HLV Gareth Southgate quyết định gọi lên hậu vệ trẻ Marc Guehi và tiền vệ Conor Gallagher của Crystal Palace. Ngoài ra, cầu thủ Emile Smith Rowe của Arsenal cũng có tên trong danh sách.

“Đó là một quyết định khó khăn,” – HLV của Tam sư nói về việc loại Rashford. “Cậu ấy còn nhiều thời gian để thể hiện mình. Rashford có thể nhắm tới World Cup 2022 nếu thi đấu ấn tượng. Còn Sancho không có tên vì Phil Foden, Jack Grealish, Bukayo Saka, Raheem Sterling và Smith Rowe đang có phong độ cao”.

Rashford, Sancho không được triệu tập lên ĐT Anh - Ảnh 2
Guehi được triệu tập lên ĐT Anh

Mặc dù loại Rashford và Sancho, HLV Southgate vẫn tin dùng đội trưởng của MU, Harry Maguire. Ông thừa nhận: “Tôi chưa từng có suy nghĩ sẽ loại Maguire ra khỏi danh sách triệu tập ĐT Anh”.

Các trận đấu của ĐT Anh sẽ diễn ra ngày 27/3 và 30/3 tới, theo giờ Việt Nam.

Danh sách triệu tập của ĐT Anh cho 2 trận giao hữu gặp ĐT Thụy Sĩ và Bờ Biển Ngà

Thủ môn: Jordan Pickford (Everton), Nick Pope (Burnley), Aaron Ramsdale (Arsenal)

Hậu vệ: Trent Alexander-Arnold (Liverpool), Conor Coady (Wolves), Marc Guehi (Crystal Palace), Reece James (Chelsea), Harry Maguire (Manchester United), Tyrone Mings (Aston Villa), Luke Shaw (Manchester United), John Stones (Manchester City), Ben White (Arsenal)

Tiền vệ: Jude Bellingham (Borussia Dortmund), Conor Gallagher (Crystal Palace), Mason Mount (Chelsea), Jordan Henderson (Liverpool), Declan Rice (West Ham), James Ward-Prowse (Southampton)

Tiền đạo: Tammy Abraham (Roma), Phil Foden (Manchester City), Jack Grealish (Manchester City), Harry Kane (Tottenham Hotspur), Bukayo Saka (Arsenal), Emile Smith Rowe (Arsenal), Raheem Sterling (Manchester City)

TIN LIÊN QUAN

Super League được khởi động lại bởi chủ tịch Juventus

Sau gần 1 năm im hơi lặng tiếng, dự án Super League manh nha tái khởi động, bắt đầu từ thông tin về kế hoạch chuẩn bị của Chủ tịch Andrea Agnelli của Juventus.

Roma thắng kiểu Mourinho trong ngày Oliveira sắm vai ‘kẻ 2 mặt’

Roma thắng Vitesse với tỷ số 1-0 màn so tài thuộc lượt đi vòng 1/8 Cúp C3 châu Âu/Europa Conference League 2021/22. Chiến thắng này mang đậm phong cách của HLV Jose Mourinho, trong đó Sergio Oliveira từ ‘người hùng’ suýt thành ‘tội đồ’.

Eriksen trở lại ĐT Đan Mạch

Sự trở lại đội tuyển Đan Mạch của tiền vệ Eriksen dự đoán tạo nên sức hút lớn chưa từng có trong 3 thập kỷ qua của bóng đá xứ chú lính chì.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

HLV thể lực của Tottenham qua đời ở tuổi 62

Gian Piero Ventrone, thành viên ban huấn luyện của Tottenham đã lìa trần đêm 5/10 sau thời gian chống chọi với bệnh tật.

‘Bom tấn’ Chelsea rơi nước mắt, chống nạng rời sân sau trận thắng AC Milan

Chelsea đã phải trả giá đắt cho trận thắng AC Milan khi trung vệ đắt giá Wesley Fofana dính chấn thương và rời sân trong nước mắt.

Antony phớt lờ yêu cầu chiến thuật của HLV Ten Hag trong trận derby Manchester

Antony đã không tuân thủ một cách triệt để yêu cầu chiến thuật từ HLV Erik ten Hag trong trận derby Manchester mới đây giữa Man City và MU. Điều tương tự cũng xảy ra với trường hợp của Jadon Sancho.

HLV Rafa Benitez trên đường trở lại Ngoại hạng Anh

Theo báo giới xứ sở sương mù, HLV Rafa Benitez đang là ứng viên thay thế Steve Cooper tại đội bóng tân binh Nottingham Forest.

Chiêm ngưỡng sắc đẹp nàng WAGs đứng sau chuỗi phong độ thăng hoa của Gabriel Martinelli

Cô bạn gái Isabella Rousso đang theo học một trường y dược tại Brazil nhưng luôn có mặt để cổ vũ Gabriel Martinelli mỗi khi anh thi đấu cho Arsenal.

Bruno Fernandes nổi điên trong phòng thay đồ ở trận derby Manchester

Sau hiệp 1 trận derby Manchester, ngôi sao đeo băng đội trưởng của MUBruno Fernandes được cho là đã to tiếng trong phòng thay đồ.

Leicester thắng trận đầu tiên tại Ngoại hạng Anh 2022/23

Kết quả Leicester vs Nottingham Forest: Sự tỏa sáng của James Maddison, Harvey Barnes và Patson Daka giúp The Foxes có được chiến thắng đầu tiên tại giải Ngoại hạng Anh 2022/23.

Ten Hag yêu cầu các ngôi sao MU tự chỉ trích lẫn nhau

Sau thảm bại 3-6 trước Man City trong trận đấu thuộc vòng 9 Ngoại hạng Anh, Erik ten Hag đã yêu cầu các cầu thủ MU tự chỉ trích lẫn nhau trong buổi họp chiến thuật tại trung tâm huấn luyện Carrington.

‘Bom tấn’ Nunez mới ghi 1 bàn ở Ngoại hạng Anh, HLV Klopp vẫn bình chân như vại

Trước phong độ nghèo nàn của tân binh đắt giá nhất lịch sử Liverpool Darwin Nunez, HLV Jurgen Klopp tỏ ra hết sức bình thản và mong tất cả kiên nhẫn với “bom tấn” này.

Haaland sánh ngang Messi và Mbappe, nhận điểm 10 từ L'Equipe

Với 3 bàn thắng và 2 kiến tạo trong trận derby Manchester thuộc vòng 9 Ngoại hạng Anh, Erling Haaland đã trở thành cầu thủ thứ 14 tại châu u được chấm điểm 10 hoàn hảo từ tờ L’Equipe. Những cầu thủ hàng đầu từng được tờ báo này chấm điểm tối đã có thể kể đến như Messi, Mbappe hay Lewandowski.

Cúp C2 Châu âu
Vòng bảng
Sheriff Tiraspol
23:45
Sociedad
Sturm Graz
23:45
Lazio
FC Zurich
23:45
PSV Eindhoven
Crvena Zvezda
23:45
Ferencvarosi TC
Omonia Nicosia FC
23:45
Manchester United
HJK Helsinki
23:45
Ludogorets Razgrad
Monaco
23:45
Trabzonspor
Malmo FF
23:45
Union Berlin
Midtjylland
02:00
Feyenoord
Arsenal
02:00
Bodo Glimt
SC Freiburg
02:00
Nantes
Fenerbahce
02:00
AEK Larnaca
Olympiakos Piraeus
02:00
Qarabag
Rennes
02:00
Dynamo Kyiv
AS Roma
02:00
Betis
Sporting Braga
02:00
Saint Gilloise
Cúp C3
Vòng bảng
FC Pyunik
23:45
FK Zalgiris Vilnius
Synot Slovacko
23:45
Nice
Dnipro-1
23:45
Vaduz
Molde
23:45
Shamrock Rovers
Sivasspor
23:45
KF Ballkani
Anderlecht
23:45
West Ham United
Lech Poznan
23:45
Hapoel Beer Sheva
Silkeborg
23:45
FC Steaua Bucuresti
Villarreal
02:00
Austria Wien
Basel
02:00
Slovan Bratislava
FC Koln
02:00
Partizan Belgrade
AZ Alkmaar
02:00
Apollon Limassol FC
KAA Gent
02:00
Djurgardens
Heart of Midlothian
02:00
Fiorentina
Slavia Praha
02:00
CFR Cluj
Rigas Futbola skola
02:00
Istanbul BB
VĐQG Brazil
Vòng 30
Avai FC SC
05:00
Botafogo RJ
Palmeiras
05:00
Coritiba PR
America MG
06:00
Sao Paulo
Giao Hữu ĐTQG
Qatar
11:00
Bolivia
Ba Lan
Vòng 2
Piast Gliwice
01:45
Rakow Czestochowa
VĐQG Argentina
Vòng 23
CA Huracan
05:00
Talleres Cordoba
Lanus
05:00
Argentinos juniors
Gimnasia La Plata
07:30
Boca Juniors
VĐQG Venezuela
Vòng 2
Deportivo Tachira
04:00
Portuguesa FC
Academia Puerto Cabello
06:15
Deportivo Lara
Hạng 2 Mexico
Vòng 16
Tepatitlan de Morelos
07:00
Cimarrones de Sonora
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethio Electric FC
17:00
Kedus Giorgis
Legetafo Legedadi
20:00
Dire Dawa
VĐQG Iran
Vòng 8
Nassaji Mazandaran
18:30
Zob Ahan
Peykan
20:30
Shahrdary Arak
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
FC Ilbirs
17:00
FK Alga Bishkek
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 3
Al-Hilal (Youth)
19:10
Al-Ettifaq (Youth)
Al-Nasr (Youth)
19:10
Hajer (Youth)
Al-Faisaly Harmah Youth
19:10
Al Ahli Jeddah (Youth)
Al Raed U20
19:10
Al-Taawon Youths
Ohud Medina Youths
19:10
Al-Shabab (Youth)
Al-Ansar Youths
19:10
Al-Fath (Youth)
Al Wehda (Youth)
19:10
Al-Ittihad (Youth)
Al-Qadasiya (Youth)
19:10
Arar (Youth)
Al Khaleej Youths
19:10
Jeddah Youth
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Atletico Bucaramanga
05:30
Aguilas Doradas
Atletico Nacional Medellin
08:00
Dep.Independiente Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 32
Sociedad Deportivo Quito
07:00
Olmedo Riobamba
Phần Lan
Vòng 3
Honka Espoo
21:45
Inter Turku
Israel C League
Vòng
MS Hapoel Lod
23:30
AC Hamachtesh Givataim
Shafaram
00:30
Maccabi Ahva Shaab
FC Hapoel Bnei Ashdod
01:00
Hapoel Segev Shalom
Ghana Premier
Vòng 5
Asante Kotoko FC
22:00
Samartex
Azadegan League
Vòng 7
Shahr Khodrou
20:00
Esteghlal Mollasani
Arman Gohar Sirjan
20:15
Fajr Sepasi
Chadormalou Ardakan
20:15
Shahrdari Hamedan
Khooshe Talaee Sana Saveh
20:30
Darya Babol
Baderan Tehran FC
20:45
Shahrdari Astara
Van Pars Isfahan
20:45
Mes Shahr-e Babak
Chooka Talesh
20:45
Kheybar Khorramabad
Esteghlal Khozestan
21:00
Saipa
Khalij Fars Mahshahr
21:00
Pars Jonoubi Jam
India Delhi League Women
Vòng
Garhwal (nữ)
17:30
Hans WFC (nữ)
India Bangalore Super Division
Vòng
Kodagu FC
17:40
Young Challengers
Jordan
Vòng 19
Shabab AlOrdon
22:00
Moghayer Al Sarhan
Al Aqaba SC
00:30
Maan
U19 Na uy
Vòng
Baerum U19
23:30
Fredrikstad U19
Nordstrand U19
23:30
Sarpsborg 08 U19
Stabaek U19
01:00
Kongsvinger U19
Follo U19
01:15
Gran IL U19
Valerenga U19
01:15
Eidsvold TF U19
Ham-Kam U19
01:15
Lillestrom U19
Asker U19
01:15
FF Lillehammer U19
Lyn Oslo U19
01:15
Skeid Oslo U19
Oppsal U19
01:15
KFUM U19
CAF U-17 Championship
Groups(CE)
Somalia U17
17:00
Ethiopia U17
South Sudan U17
17:00
Tanzania U17
Algeria U20 Youth League
Vòng
CS Constantine U21
21:30
MC Alger U21
NC Magra U21
21:30
RC Arba U21
JS Kabylie U21
21:30
Paradou AC U21
CR Belouizdad U21
21:30
US Biskra U21
USM Alger U21
22:00
ES Setif U21
Ả Rập Xê Út
Vòng 6
Al-Taawon
22:30
Al Wehda Mecca
Al-Tai
22:30
Al Khaleej Club
Al-Ettifaq
01:00
Al Hilal
Al-Baten
01:00
Dhamk
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Raed
SAG
Vòng bảng
Chile U19
19:00
Ecuador U19
Colombia U19
21:15
Argentina U19
Peru U19
01:00
Venezuela U19
Paraguay U19
02:00
Uruguay U19
Bolivia Primera Division
Vòng 20
Blooming
05:15
Universitario De Vinto
Universitario de Sucre
07:30
Independiente Petrolero
Hạng 2 Uzbekistan
Vòng 1
Aral Nukus
18:00
Shurtan Guzor
Yangiyer
18:00
FK G'ijduvon
Armenia Cup
Vòng 1
Lernayin Artsakh
18:00
FK Van Charentsavan
BKMA
19:00
FC Noah
VĐQG Peru
Vòng 14
Sport Boys
01:00
Alianza Atletico Sullana
Norway 2.Liga
Vòng 22
Valerenga B
22:59
Baerum SK
U21 Ukraina
Vòng 6
Veres Rivne U21
17:00
Metalist Kharkiv U21
WBCUP
Latvia (nữ)
17:00
Faroe Islands (nữ)
Qatar B
Vòng
Al Nasa(QAT)
00:00
Al Mesaimeer Club
Women World Cup Europe Qualifying
Playoff
Portugal (nữ)
00:00
Belgium (nữ)
Wales (nữ)
00:00
Bosnia and Herzegovina (nữ)
Scotland (nữ)
00:00
Austria (nữ)
Cyprus Cup
Vòng 1
AEL Limassol
21:00
Ermis Aradippou
VĐQG Paraguay
Vòng 15
resistencia SC
03:30
Libertad
Sol de America
03:30
FC Nacional Asuncion
12 de Octubre
06:00
Guarani CA
VĐQG Kuwait
Vòng 6
Al-Sahel
23:15
Al-Arabi Club (KUW)
Bahraini Premier League
Vòng 2
Al-Hala
20:45
Al-Muharraq
Al-Hadd
23:45
Manama Club
AFC Championship U17
preliminaries
Northern Mariana Island U17
11:00
China PR U17
Brazil Serie D
Figueirense
01:00
Hercilio Luz SC
Cup nữ Đan Mạch
Vòng 3
Skjold (nữ)
23:30
HB Koge (nữ)
Uzbek League
Vòng 21
Navbahor Namangan
21:00
Dinamo Samarqand
Termez Surkhon
21:00
Pakhtakor

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá