Kết quả Crystal Palace vs Arsenal: Zinchenko ghi dấu ấn, Pháo thủ khởi đầu suôn sẻ

Kết quả bóng đá Crystal Palace vs Arsenal - Phải làm khách trước Crystal Palace trong trận khai màn Ngoại hạng Anh 2022/23 nhưng Arsenal vẫn giành chiến thắng nhẹ nhàng với dấu ấn từ tân binh Oleksandr Zinchenko.

Bước vào trận khai màn Ngoại hạng Anh 2022/23 sau loạt giao hữu ấn tượng nhưng Arsenal vẫn được dự báo sẽ gặp khó khăn khi phải làm khách của Crystal Palace. HLV Mikel Arteta tung ra sân đội hình xuất phát gần như tối ưu với sự xuất hiện của 2 tân binh đáng chú ý nhất, trung phong Gabriel Jesus cùng hậu vệ trái Oleksandr Zinchenko. Trung vệ trẻ William Saliba cũng được trao cơ hội đá chính.

Kết quả Crystal Palace vs Arsenal: Zinchenko ghi dấu ấn, Pháo thủ khởi đầu suôn sẻ - Ảnh 3
Jesus có trận đấu chính thức đầu tiên trong màu áo Arsenal

Không có gì bất ngờ khi Arsenal là đội kiểm soát thế trận ngay từ những phút đầu. Crystal Palace cho thấy sự khó chịu và quyết tâm với điểm tựa sân nhà nhưng các học trò của HLV Patrick Vieira cũng chỉ có thể đứng vững được 20 phút.

Trong tình huống phối hợp phạt góc đầy ý đồ, bóng được đưa về góc xa để Zinchenko chuyền bóng chiến thuật bằng đầu, kiến tạo cho Gabriel Martinelli băng vào đánh đầu nối tung lưới Crystal Palace. Khởi đầu như mơ của Pháo thủ cũng như cá nhân tân binh người Ukraine.

Kết quả Crystal Palace vs Arsenal: Zinchenko ghi dấu ấn, Pháo thủ khởi đầu suôn sẻ - Ảnh 2
Zinchenko (số 35) đánh đầu chuyền bóng tạo tiền đề cho bàn mở tỉ số

Bàn thắng sớm càng giúp Arsenal tự tin triển khai lối chơi hơn. Dù vậy, khoảng trống cho các mũi nhọn của đội khách là không nhiều khi Crystal Palace chủ động lùi sâu, siết chặt cự ly đội hình. Cuối hiệp 1, Odsonne Edouard còn khiến Aaron Ramsdale phải trổ tài.

Bước sang hiệp 2, Crystal Palace không còn chơi co cụm mà bắt đầu chấp nhận rủi ro để tìm kiếm cơ hội. Phút 52, Eberechi Eze đối mặt Ramsdale nhưng không thể chiến thắng thủ môn số 1 của Arsenal. Thế trận sau giờ nghỉ diễn ra hấp dẫn và cân bằng hơn hẳn.

Không thể phủ nhận những nỗ lực của Crystal Palace nhưng họ cũng phải tự trách mình vì thiếu đi sự sắc bén. Dấu chấm hết dành cho đội chủ nhà đến ở phút 85 khi Marc Guehi đánh đầu phản lưới trong nỗ lực ngăn chặn pha đưa bóng vào của Bukayo Saka.

Kết quả Crystal Palace vs Arsenal: Zinchenko ghi dấu ấn, Pháo thủ khởi đầu suôn sẻ - Ảnh 1
Arsenal có khởi đầu suôn sẻ tại Ngoại hạng Anh 2022/23

Chung cuộc, Arsenal giành chiến thắng với tỉ số 2-0, qua đó có khởi đầu suôn sẻ ở mùa giải mới. 3 điểm trước Crystal Palace không hoành tráng hay hoa mỹ nhưng lại cho thấy một Pháo thủ rất khác, đầy hiệu quả và thực dụng.

Thống kê trận đấu
Thống kê trận đấu
TIN LIÊN QUAN

Kết quả Arsenal vs Sevilla: Jesus lập hattrick giúp Pháo thủ thắng 6-0

Kết quả Arsenal vs Sevilla: Arsenal vô địch Emirates Cup với chiến thắng 6-0 trước đội khách mời Sevilla.

Danh sách đội hình Arsenal 2022/2023: Bùng nổ tân binh

Bóng đá Anh 01/08/2022

Danh sách đội hình Arsenal 2022-2023 mạnh nhất. Thethao.vn cập nhật danh sách các cầu thủ Arsenal mùa giải mới năm 2022-2023 chuẩn xác nhất.

Cựu sao Arsenal chuyển tới Ligue 1 sau khi rời Juventus

Aaron Ramsey - cựu cầu thủ của Arsenal - vừa chuyển tới Ligue 1 thi đấu trong màu áo CLB Nice. Quyết định này được anh đưa ra không lâu sau khi chấm dứt hợp đồng với Juventus.

Arsenal chính thức chia tay thủ môn đội tuyển Đức

Sau 4 năm gắn bó, Arsenal đã nói lời tạm biệt Bernd Leno khi chính thức bán anh cho CLB cùng thành phố Fulham.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Timo Werner rời Chelsea: Lời cảnh tỉnh cho Kai Havertz

Sau 2 năm, Timo Werner đã không thể tiếp tục bám trụ lại Chelsea và phải khăn gói hồi hương. Đây thực sự là lời cảnh tỉnh cho ngôi sao người Đức còn sót lại ở Stamford Bridge, Kai Havertz.

Thiago chấn thương, lỡ đại chiến Liverpool vs MU

Tiền vệ Thiago Alcantara phải rời sân sớm ở trận Liverpool gặp Fulham cuối tuần qua và sẽ phải ngồi ngoài ít nhát 6 tuần.

Ryan Giggs hầu tòa vì tấn công bạn gái cũ

Cựu cầu thủ MU Ryan Giggs phải hầu tòa vì tấn công và cố gắng kiểm soát bạn gái cũ Kate Greville cùng em gái Emma Greville.

Haaland tái hiện thành tích của Aguero ở Man City

Tiền đạo Haaland đã có trận ra mắt trong mơ ở Ngoại hạng Anh khi đạt thành tích giống như huyền thoại của Man City, Aguero làm được cách đây 11 năm.

Erik ten Hag hé lộ nguyên nhân khiến MU thủng 2 bàn trước Brighton

Sau trận đấu thảm họa ngay vòng 1 giải Ngoại hạng Anh mùa 2022/23, HLV Erik ten Hag thừa nhận sai lầm khi sắp xếp đội hinh thi đấu. Ông cũng đưa ra nhận định về nguyên nhân khiến Quỷ Đỏ phải nhận 2 bàn thua ngay trong hiệp 1 trước Brighton.

Fan MU đánh nhau trên khán đài khi chứng kiến đội nhà thua Brighton

Trận thua Brighton & Hove Albion ngay vòng 1 Ngoại hạng Anh mùa giải 2022/23 đã trở thành giọt nước tràn ly khiến người hâm mộ MU tranh cãi, đánh nhau ngay trên khán đài sân Old Trafford.

Kết quả bóng đá West Ham vs Man City: Haaland 'mở bát', lập cú đúp ngay vòng 1

Kết quả bóng đá vòng 1 giải Ngoại hạng Anh mùa giải 2022/23, West Ham vs Manchester City. Là đội bóng được đánh giá mạnh hơn, Man City đã thể hiện đẳng cấp bằng chiến thắng nhẹ nhàng 2-0 trước The Hammers.

Kết quả bóng đá MU vs Brighton: Thua đau ngày mở màn

Kết quả bóng đá vòng 1 Ngoại hạng Anh mùa giải 2022/23, Manchester United vs Brighton & Hove Albion. Chơi trên sân nhà, nhưng MU đã bất ngờ để thua đối thủ dưới cơ trong ngày mở màn mùa giải mới.

Ronaldo ngồi bĩu môi trên ghế dự bị khi thấy MU thủng lưới

Phải ngồi dự bị trong trận đấu đầu mùa giải giữa Manchester United và Brighton & Hove Albion, tiền đạo Cristiano Ronaldo đã có 'hành động lạ' khi chứng kiến đội nhà nhận bàn thua.

Đội hình MU vs Brighton, vòng 1 Ngoại hạng Anh: Ronaldo 'ra rìa'

Đội hình Manchester United vs Brighton & Hove Albion, vòng 1 Ngoại hạng Anh mùa giải 2022/23. Ngay trong trận khai màn mùa giải mới, HLV Erik ten Hag đã sử dụng Christian Eriksen trong đội hình xuất phát của MU, còn Ronaldo phải ngồi ngoài.

Hàn Quốc
Vòng 24
Gangwon FC
17:30
Daegu FC
Cúp C3
Qual.3
Vitoria Guimaraes
22:59
Hajduk Split
Cúp Liên Đoàn Anh
Vòng 1
Blackburn Rovers
01:45
Hartlepool United
Port Vale
01:45
Rotherham United
Plymouth Argyle
01:45
Peterborough United
Sheffield Wednesday
01:45
Sunderland A.F.C
Middlesbrough
01:45
Barnsley
Coventry City
01:45
Bristol City
Giao hữu quốc tế
MLS All-Stars
07:30
Mexico All Stars
Giao Hữu ĐTQG
U23 Thổ Nhĩ Kỳ
17:30
Cameroon U23
Morocco U23
17:30
Saudi Arabia U23
Iran U19
20:00
Kyrgyzstan U19
Senegal U23
21:00
Algeria U23
Azerbaijan U23
21:00
Iran U23
Romania (nữ) U17
22:00
Bosnia (nữ) U17
Tajikistan U19
22:59
Uzbekistan U19
Thụy Sĩ
Vòng 1
Luzern
00:00
Grasshopper
Copa Libertadores
Quarterfinals
Palmeiras
07:30
Atletico Mineiro
Talleres Cordoba
07:30
Velez Sarsfield
AFC Cup
Bán kết
Viettel FC
18:00
Kuala Lumpur
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 5
Resovia Rzeszow
22:59
Arka Gdynia
Zaglebie Sosnowiec
22:59
GKS Tychy
Podbeskidzie Bielsko-Biala
22:59
Skra Czestochowa
LKS Lodz
01:30
Puszcza Niepolomice
Hạng 2 Nga
Vòng 5
Dinamo Vladivostok
17:00
Salyut-Energia Belgorod
Khimki (R)
17:00
Zenit Penza
Strogino Moscow
17:00
SY Sakhalinsk
Chertanovo Moscow
17:00
Dynamo Vologda
Dinamo Barnaul
18:00
Amkar Perm
Baltika-BFU Kaliningrad
18:00
Zorkyi Krasnogorsk
Zvezda Sint Petersburg
18:00
FK Yenisey-2 Krasnoyarsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Zenit Izhevsk
FK Znamya Noginsk
21:00
Saturn Moscow
Peresvet Podolsk
21:00
Arsenal Tula II
FK Spartak Tambov
22:00
Metallurg Lipetsk
Avangard
22:00
Dinamo Briansk
Zenit-2 St.Petersburg
22:00
Yadro St. Petersburg
Luki Energiya
22:00
Dinamo Saint Petersburg
Elektron VN
22:00
Rodina Moskva III
FK Kosmos Dolgoprudny
22:00
Sokol
FC Murom
22:00
FC Tver
Kvant Obninsk
22:00
FK Sakhalinets
Dinamo Moscow B
22:00
Torpedo Moskau II
FK Ryazan
22:30
Rodina Moskva II
Znamya Truda
22:30
Torpedo Vladimir
Tekstilshchik Ivanovo
22:59
Spartak Kostroma
Hạng 3 Đức
Vòng 3
VfL Osnabruck
00:00
Ingolstadt
SV Wehen Wiesbaden
00:00
SpVgg Bayreuth
SV Waldhof Mannheim
00:00
Erzgebirge Aue
Saarbrucken
00:00
Borussia Dortmund (Youth)
Dynamo Dresden
00:00
SC Verl
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Mineros de Zacatecas
Venados FC
07:05
CSyD Dorados de Sinaloa
Cimarrones de Sonora
09:05
Leones Negros
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 17
Tvaakers IF
23:30
Qviding FIF
Vasalunds IF
00:00
Sandvikens IF
Gefle IF
00:00
FC Stockholm Internazionale
IFK Malmo FK
00:00
Lunds BK
FC Trollhattan
00:00
Vanersborgs IF
Sollentuna United
00:00
Tegs SK
IK Oddevold
00:00
GAIS
IF Sylvia
00:00
Taby
Torns IF
00:00
BK Olympic
Pitea IF
00:00
Umea FC
Hạng 2 Ba Lan
Vòng 5
Siarka Tarnobrzeg
22:00
GKS Jastrzebie
Zaglebie Lubin B
22:00
Lech II Poznan
Garbarnia Krakow
22:00
Slask Wroclaw II
Radunia Stezyca
22:59
Hutnik Krakow
Kotwica Kolobrzeg
22:59
Wisla Pulawy
Gornik Polkowice
22:59
Pogon Siedlce
Olimpia Elblag
00:00
OKS Stomil Olsztyn
Motor Lublin
00:00
KP Calisia Kalisz
Malaysia
Vòng 15
Terengganu
19:15
Johor Darul Takzim
Kedah
20:00
Selangor
Terengganu
20:00
Johor Darul Takzim
Kedah
20:00
Selangor
Hạng nhất Mỹ
Vòng 8
Miami FC
06:00
Tulsa Roughneck
San Antonio
08:00
Loudoun United
San Diego loyalty
09:00
Monterey Bay FC
Cúp QG nữ Việt Nam
Than KSVN (nữ)
18:30
Ha Noi (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
Uttarakhand FC
17:45
Vatika FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 21
CD Puerto Quito
03:00
CD Independiente Juniors
SC Imbabura
07:00
Manta FC
Olmedo Riobamba
07:00
Libertad FC
Catalonia Cup
UE Rapitenca
00:30
Sant Andreu
CE Manresa
01:00
UE Cornella
CP San Cristobal
01:00
Terrassa
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Wigan U21
19:00
Watford U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 13
Utsiktens BK U21
22:00
IFK Goteborg U21
Osters U21
22:00
Landskrona BoIS U21
Skowad U21
22:00
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
KA Akureyri
01:00
KFR Aegir
India Shillong Premier League
Vòng
Shillong Lajong FC
17:30
Ryntih SC
Brazil Campeonato Paulista C
Vòng
Vitoria BA
02:15
Rio Branco-ES
Mexico U20
Vòng 4
Tigres UANL U20
21:00
Atlas U20
USA Women
Vòng 8
Washington Spirit (nữ)
06:30
Portland Thorns FC (nữ)
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 1
Hibernian FC U21
01:45
Brechin City
Spartans
01:45
Glasgow Rangers U21
Hearts U21
02:00
Buckie Thistle FC
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Gamla Upsala SK (nữ)
23:30
Bollstanas Sk (nữ)
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Ceara
05:15
Sao Paulo
Liga Nacional de Guatemala
Vòng 4
Malacateco
00:00
Santa Lucia Cotzumalguapa
CD Puerto de Iztapa
02:00
Coban Imperial
Guastatoya
04:00
Deportivo Mixco
Deportivo Xinabajul
05:00
CD Achuapa
C.S.D. Comunicaciones
07:00
Xelaju MC
Antigua GFC
09:00
CSD Municipal
USA National Premier Soccer League
Vòng
North Carolina
06:00
Forward Madison FC
WAUS WD1
Vòng
Subiaco AFC (nữ)
18:45
Perth SC (nữ)
Singapore
Vòng 10
Albirex Niigata FC
18:45
Young Lions
Siêu cúp châu Âu
Match
Real Madrid
02:00
Eintracht Frankfurt
Armenia Division 2
Vòng 2
FC West Armenia
20:00
Ararat Yerevan II
BKMA II
20:00
Urartu II
Gandzasar Kapan
20:00
Pyunik B
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Ibrachina Youth
01:00
Sao Caetano (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
SKA Brasil Youth
01:00
Botafogo-SP (Youth)
Mirassol FC (Youth)
01:00
XV de Jau (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Osasco Audax Youth
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Penapolense (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Guarani SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Palmeiras (Youth)
01:00
Sao Bento SP (Youth)
Aracatuba SP Youth
01:00
Portuguesa (Youth)
Sao Paulo (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Sao Jose AP (Youth)
Desportivo Brasil Youth
01:00
Assisense SP U20
Lithuania - 2.Division
Vòng 9
FK Minija
22:00
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
Qatar
Vòng 2
Al-Garrafa
21:30
Al-Wakra
Al-Sailiya
23:40
Al Shamal
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
SC ReUnited
22:59
Tallinna JK Legion B
Paide Linnameeskond C
22:59
Johvi FC Lokomotiv
Portugal Torneio de Abertura Liga Revela??o U23
Vòng 2
Estrela FC U23
17:00
Maritimo U23
Sporting Lisbon Sad U23
17:00
CD Mafra U23
Famalicao U23
00:00
Vizela U23
Leixoes U23
00:00
Rio Ave U23
Braga U23
00:00
Gil Vicente U23
Wales FAW nam
Vòng 7
Pontardawe Town
20:30
Llanelli
Ynyshir Albions
20:30
Barry Town United
Afan Lido
20:30
Cambrian Clydach
Llantwit Major
20:30
Ammanford
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 16
Eskilsminne IF
00:30
Ullared
IFK Osterakers Fk
01:00
Skiljebo SK
Primera Division de Honduras
Vòng 3
Marathon
08:00
CD Olimpia
Real Sociedad Tocoa
08:00
Real Espana
CD Victoria
08:00
Lobos UPNFM
Honduras Progreso
08:15
Olancho FC
Schleswig Holstein Liga
Vòng
TSV Bordesholm
00:00
TSB Flensburg
Brazil Serie B
Vòng 23
Chapecoense SC
05:00
Gremio Novorizontin
Nautico (PE)
05:00
CRB AL
Criciuma
07:30
Guarani SP
Hạng 3 Áo
Vòng 4
Admira Dornbirn
23:30
VfB Hohenems
SC Gofis
23:30
Rotenberg
Sc Rothis
23:30
RW Rankweil
FC Wolfurt
23:30
FC Brauerei Egg
SC Bregenz
00:00
Rheindorf Altach B
FC Lauterach
00:00
Dornbirner SV
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 2
AmaZulu
22:00
Supersport United
Chippa United
00:30
Bloemfontein Celtic
Mamelodi Sundowns
00:30
TS Galaxy
Sekhukhune United
00:30
Lamontville Golden Arrows
Stellenbosch FC
00:30
Orlando Pirates
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 3
Agropecuario de Carlos Casares
07:10
Boca Juniors
Germany Regionalliga
Vòng 2
SV Lippstadt
22:59
SV Rodinghausen
SV Straelen
00:30
FC Kaan-Marienborn
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Real Santa Cruz
02:00
The Strongest
Atletico Palmaflor Vinto
05:00
Blooming
Bolivar
07:15
Club Guabira
Hạng 2 Jordan
Vòng
AL-Karmel
21:00
Al Hashemeya
Cúp C1 Châu Đại Dương
Vòng bảng
Hienghene Sport NC
07:00
Rewa FC
(Nikao Sokattak FC
10:00
Auckland City
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 2
Atletico Colegiales
03:00
resistencia SC
Cristobal Colon JAS
05:30
Guarani CA
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Cliftonville LFC (nữ)
Linfield (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Mid Ulster (nữ)
01:45
Sion Swifts (nữ)
Lisburn (nữ)
02:00
Derry City (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
FC Vaajakoski
22:30
Jyvaskyla JK
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
17:00
Nacional U19
Nữ Estonia
Vòng 13
FC Lootos Polva (nữ)
22:59
JK Tallinna Kalev (nữ)
U16 Đông Nam Á
Bán kết
Indonesia U16
20:00
Myanmar U16
Panama
Vòng 4
Alianza FC (PAN)
04:00
CD Arabe Unido
Sporting San Miguelito
06:15
Tauro FC
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Skjetten Fotball
Vidar
00:00
Sandnes B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Germany (nữ) U20
00:00
Colombia (nữ) U20
New Zealand (nữ) U20
03:00
Mexico (nữ) U20
Spain (nữ) U20
06:00
Brasil (nữ) U20
Costa Rica (nữ) U20
09:00
Australia (nữ) U20
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Gundelfingen
23:30
Türkspor Augsburg
FC Memmingen
00:30
TSV 1860 Munchen (Youth)
Gonsenheim
00:30
TSV Schott Mainz
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Jerv
22:59
Odd Grenland
Northern German state premier league - bayern
Hünfelder SV
00:00
SV Weidenhausen
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 5
Leandro N Alem
01:30
Deportivo Laferrere
Argentine Division 2
Vòng 25
Deportivo Madryn
01:00
Deportivo Moron
Hạng nhất Nga
Vòng 20
Akron Togliatti
22:00
SKA Khabarovsk
BRA SPC
Vòng 1
Sao Caetano
06:00
Oeste
Uzbek League
Vòng 15
OTMK Olmaliq
21:00
Lokomotiv Tashkent
Kuruvchi Bunyodkor
22:00
Qizilqum Zarafshon
VĐQG Costa Rica
Vòng 5
AD San Carlos
07:00
Deportivo Saprissa
Hạng nhất Malaysia
Vòng 14
Pahang UiTM FC
20:00
FAM-MSN Project Squad
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
El Mokawloon El Arab
23:30
El Gounah
Smouha SC
23:30
Kokakola Cairo
EL Ahly
02:00
EL Masry
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 1
Sarajevo
01:00
FK Tuzla City
England U23 1.Liga
Vòng 8
Wigan U23
19:00
Watford U23
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Quarterfinals
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Kawasaki Frontale
17:00
Cerezo Osaka
Avispa Fukuoka
17:00
Vissel Kobe
Urawa Red Diamonds
17:30
Nagoya Grampus

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá