Ferdinand khuyên Bruno nhường đá penalty cho Ronaldo

Huyền thoại người Anh mới đây đã hiến kế để HLV Ole Gunna Solskjaer có thể tận dụng tối đa những tình huống cố định, mang về các bàn thắng cho MU.

Cựu danh thủ Rio Ferdinand tin rằng, khi Cristiano Ronaldo trở lại với MU, ngôi sao người Bồ Đào Nha sẽ là cái tên phù hợp nhất để lãnh trọng trách đá phạt đền. Tuy nhiên với các tình huống cố định khác, HLV Ole Gunna Solskjaer nên giao nhiệm vụ cho Bruno Fernandes.

Ferdinand khuyên Bruno nhường đá penalty cho Ronaldo - Ảnh 2
Ronaldo sẽ lấy lại đặc quyền đá penalty cho MU?

“Tôi nghĩ Bruno nên từ bỏ các quả phạt đền và giữ lại quyền đá phạt trực tiếp và phạt góc. Tôi nghĩ rằng cậu ấy sẽ thực hiện tốt  những quả đá phạt xung quanh vòng cấm. Ronaldo sẽ đá 100% các quả phạt đền. 

Tôi nghĩ Bruno nên nhìn thấy bức tranh lớn hơn, rằng Ronaldo có thể giúp MU vượt qua ranh giới để giành được những danh hiệu. Điều đó có nghĩa là tỷ lệ ghi bàn của Bruno sẽ giảm xuống nhưng cậu ấy sẽ có được những chiếc cúp.”, Ferdinand chia sẻ.

Ferdinand khuyên Bruno nhường đá penalty cho Ronaldo - Ảnh 1
Bruno có hiệu suất ghi bàn từ đá phạt khá ấn tượng

Ronaldo có một hiệu suất ghi bàn ấn tượng trên chấm phạt đền khi thực hiện thàng công 27/32 quả penalty trong màu áo Juventus. Tuy nhiên, với đá phạt ngoài vòng cấm, ngôi sao người Bồ Đào Nha chỉ thành công 1/70 lần trong 3 năm qua ở cấp CLB.

Trước khi Ronaldo trở lại MU, Bruno Fernades là người giữ đặc quyền đá 11m cho “Quỷ Đỏ”. Anh đã có 21 bàn thắng cho đội chủ sân Old Trafford từ phạt đền, chỉ còn kém kỷ lục của Ruud Van Nistelrooy 7 pha lập công nữa.

Có lẽ lời khuyên của Ferdinand là khá hợp lý. Bruno Fernandes đã có 3 bàn thắng từ đá phạt ngoài vòng cấm cho MU kể từ khi gia nhập đội hình của Ole Gunna Solskajer vào tháng 1/2020. Đây là hiệu suất tốt hơn rất nhiều so với Ronaldo.

TIN LIÊN QUAN

MU trả góp tiền mua Ronaldo trong 5 năm

Juventus vừa công khai số tiền MU phải trả để có được chữ ký của Cristiano Ronaldo gồm 15 triệu euro phí chuyển nhượng cùng điều khoản phụ tối đa lên đến 8 triệu euro.

Ronaldo chính thức ra mắt MU, nhưng chưa biết mặc số áo nào

Trang chủ của MU mới đây chính thức thông báo, Cristiano Ronaldo đã hoàn tất mọi thủ tục để trở thành người của ‘Quỷ Đỏ’ lần thứ 2.

Tâm thư Ronaldo gửi MU: Tình yêu chưa bao giờ nguội lạnh, tất cả dành tặng Sir Alex

Không lâu sau khi trang chủ MU đăng tải thông báo chiêu mộ thành công Cristiano Ronaldo, tiền đạo sinh năm 1985 đã đăng tải bức tâm thư gửi người hâm mộ trong ngày trở lại lên mạng xã hội.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Vì sao Dawin Nunez nhận thẻ đỏ ở trận Liverpool vs Crystal Palace?

Vì sao Dawin Nunez nhận thẻ đỏ ở trận Liverpool vs Crystal Palace? Thắc mắc ấy sẽ được Thethao.vn giải đáp phần nào trong khuôn khổ bài viết này.

Kết quả Liverpool vs Crystal Palace: Luis Diaz lập siêu phẩm giải cứu chủ nhà

Kết quả Liverpool vs Crystal Palace: The Reds chỉ giành được 1 điểm tại ‘Thánh địa’ Anfield trong trận đấu muộn nhất vòng 2 Ngoại hạng Anh 2022/23. Đây là màn so tài chứng kiến ‘bom tấn’ Darwin gây thất vọng còn Luis Diaz sắm vai người hùng.

HLV Tuchel bị điều tra vì chỉ trích trọng tài trận Chelsea vs Tottenham

Liên đoàn bóng đá Anh (FA) điều tra phát biểu của HLV Thomas Tuchel sau trận đấu giữa Chelsea vs Tottenham thuộc vòng 2 Ngoại hạng Anh 2022/23.

Thành tích, lịch sử đối đầu Liverpool vs Crystal Palace, 02h00 ngày 16/8

Lịch sử đối đầu Liverpool vs Crystal Palace cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của Liverpool vs Crystal Palace trước trận đấu thuộc vòng 2 Ngoại hạng Anh diễn vào đêm nay lúc 02h00 ngày 16/8.

Cầu thủ và ban huấn luyện MU cạn kiên nhẫn với Ronaldo

Tương lai của Cristiano Ronaldo một lần nữa bị đặt dấu hỏi khi phía MU cân nhắc thanh lý hợp đồng với siêu sao 37 tuổi. Cầu thủ và Ban huấn luyện CLB dần cạn kiên nhẫn với anh.

Cucurella bị giật tóc mười mươi, trọng tài vẫn công nhận bàn thắng cho Tottenham

Ngay trước khi Harry Kane gỡ hòa 2-2 cho Tottenham, tân binh Marc Cucurella của Chelsea đã bị Cristian Romero giật tóc. VAR vào cuộc và bỏ qua tình huống thi đấu thiếu fair-play từ trung vệ bên phía Spurs.

Conte, Tuchel nhận thẻ đỏ vì gây gổ sau khi trận Chelsea vs Tottenham kết thúc

Bên cạnh những diễn biến đáng chú ý diễn ra trên sân, trận đấu giữa Chelsea và Tottenham ở vòng 2 giải Ngoại hạng Anh 2022/23 còn nóng bởi những tình huống đấu khẩu giữa 2 HLV Thomas Tuchel và Antonio Conte.

Kết quả Chelsea vs Tottenham: Gỡ hòa phút 90+6

Kết quả Chelsea vs Tottenham, vòng 2 Ngoại hạng Anh mùa giải 2022/23. Phải chịu cảnh bị dẫn trước trong phần lớn thời gian thi đấu, nhưng thầy trò HLV Antonio Conte cuối cùng vẫn có thể rời sân Stamford Bridge với 1 điểm.

Dean Henderson tỏa sáng chỉ một ngày sau khi De Gea khiến MU nhận thất bại muối mặt

Thủ thành thuộc biên chế Manchester United, Dean Henderson thi đấu xuất thần giúp đội bóng mới lên hạng Nottingham Forest có 3 điểm đầu tiên ở Ngoại hạng Anh. Trong khi chỉ một ngày trước, David de Gea đã mắc lỗi trực tiếp dẫn đến hai bàn thua của Quỷ đỏ.

Đội hình xuất phát Chelsea vs Tottenham: Lần đầu cho tân binh Cucurella

Đội hình xuất phát Chelsea vs Tottenham vòng 2 Ngoại hạng Anh 2022/23 - Tân binh Marc Cucurella có lần đầu đá chính cho Chelsea trong khi HLV Antonio Conte giữ nguyên công thức chiến thắng ở vòng 1.

Cúp C1 châu Âu
Playoff
FC Copenhagen
02:00
Trabzonspor
Glasgow Rangers
02:00
PSV Eindhoven
Bodo Glimt
02:00
Dinamo Zagreb
Trung Quốc
Vòng 13
Shanghai Port
18:30
Shenzhen FC
Shenzhen FC
19:00
Shanghai Port
Hạng nhất Anh
Vòng 4
Coventry City
01:45
Wigan Athletic
Burnley
01:45
Hull City
Birmingham City
01:45
Watford
Norwich City
01:45
Huddersfield Town
Swansea City
01:45
Millwall
Bristol City
01:45
Luton Town
Preston North End
01:45
Rotherham United
Queens Park Rangers (QPR)
02:00
Blackpool
VĐQG Mexico
Vòng 9
Atlas
07:00
FC Juarez
Mazatlan FC
08:00
Queretaro FC
Puebla
09:05
Necaxa
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 31
Yokohama FC
17:00
Thespa Kusatsu
VĐQG Argentina
Vòng 14
Central Cordoba SDE
02:30
Colon de Santa Fe
Sarmiento Junin
02:30
Godoy Cruz Antonio Tomba
San Lorenzo
05:00
CA Platense
Independiente
07:30
CA Huracan
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 33
FC Anyang
17:00
Bucheon FC 1995
Busan I Park
17:00
Seoul E-Land FC
Hạng 4 Anh
Vòng 4
Mansfield Town
01:45
AFC Wimbledon
Crewe Alexandra
01:45
Sutton United
Doncaster Rovers
01:45
Stockport County
Colchester United
01:45
Bradford City
Barrow
01:45
Walsall
Hartlepool United
01:45
Tranmere Rovers
Swindon Town
01:45
Leyton Orient
Stevenage Borough
01:45
Rochdale
Newport County
01:45
Salford City
Grimsby Town
01:45
Carlisle United
Crawley Town
01:45
Northampton Town
Gillingham
01:45
Harrogate Town
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Mineros de Zacatecas
05:05
Atletico La Paz
Cancun FC
07:05
Alebrijes de Oaxaca
Monterrey B
09:05
Venados FC
Hạng 2 Romania
Vòng 2
Dinamo Bucuresti
22:00
FC Otelul Galati
Malaysia
Vòng 15
Melaka
20:00
Kuala Lumpur
Bulgaria B PFG
Vòng 5
Strumska Slava
22:00
FK Levski Krumovgrad
Tanzania Ligue 1
Vòng 1
Singida United
18:00
Tanzania Prisons
Polisi Tanzania FC
20:00
Young Africans
Dodoma Jiji FC
22:59
Mbeya City
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
England Conference North Division
Vòng 3
Banbury United
01:45
Boston United
Southport FC
01:45
Darlington
Buxton FC
01:45
Leamington
Spennymoor Town
01:45
Alfreton Town
Chester FC
01:45
Hereford United
Chorley FC
01:45
Blyth Spartans
Farsley Celtic
01:45
AFC Fylde
Gloucester City
01:45
Peterborough Sports
Kettering Town
01:45
AFC Telford United
Kidderminster Harriers
01:45
Curzon Ashton FC
Kings Lynn
01:45
Brackley Town
Scarborough
01:45
Bradford Park Avenue
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 2
Brightlingsea Regent
01:45
Canvey Island
Folkestone
01:45
Hastings United
Haringey Borough
01:45
Herne Bay
Hornchurch
01:45
Enfield Town
Horsham
01:45
Corinthian Casuals
lewes
01:45
Carshalton Athletic FC
Potters Bar Town
01:45
Bishop's Stortford
Bowers Pitsea
01:45
Margate
Colombia Copa Premier
Vòng 7
Leones
07:35
Cucuta
Atletico Huila
05:00
Boyaca Chico
Real Cartagena
07:15
Real Santander
England Conference
Vòng 3
Chesterfield
01:45
Wrexham
Eastleigh
01:45
Dagenham Redbridge
Halifax Town
01:45
Southend United
Gateshead
01:45
Notts County
Maidenhead United
01:45
Altrincham
Maidstone United
01:45
Dorking
Oldham Athletic
01:45
Wealdstone FC
Boreham Wood
01:45
Aldershot Town
Woking
01:45
Scunthorpe United
Bromley
01:45
Torquay United
Yeovil Town
01:45
Barnet
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
CD El Nacional
05:00
CD Puerto Quito
SC Imbabura
05:00
Sociedad Deportivo Quito
Libertad FC
05:00
Guayaquil SC
Manta FC
05:00
CD Independiente Juniors
Chacaritas SC
05:00
Olmedo Riobamba
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Colchester United U21
17:00
Sheffield Wed U21
Cardiff City U21
18:00
Peterborough U21
Bristol City U21
19:00
Hull City U21
Ipswich U21
19:00
Wigan U21
Millwall U21
20:00
Barnsley U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 11
Norrkoping IFK U21
19:00
Athletic FC United U21
Landskrona BoIS U21
21:00
Helsingborg U21
Kalmar U21
22:00
Osters U21
Trelleborg U21
22:00
Mjallby AIF U21
HackenU21
22:00
Elfsborg U21
Varbergs BoIS U21
22:00
Skowad U21
Norrby IF(U21)
22:00
Orgryte U21
Jonkopings Sodra U21
00:00
Utsiktens BK U21
Vô địch Mexico nữ
Vòng 7
Pachuca (nữ)
07:00
Queretaro (nữ)
Mazatlan FC (nữ)
09:00
Tigres (nữ)
Santos Laguna (nữ)
09:00
Unam Pumas (nữ)
Mexico U20
Vòng 9
Atlas U20
21:00
FC Juarez U20
Puebla U20
21:00
Necaxa U20
Mazatlan U20
22:00
Queretaro U20
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Bergdalens IK (nữ)
00:00
Ulricehamns IFK (nữ)
Ope IF (nữ)
00:00
Sundsvalls DFF (nữ)
Orebro Soder (nữ)
00:00
Ravasens IK Karlskoga (nữ)
Rimbo (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)
Qviding Fif (nữ)
00:30
Alingsas (nữ)
NSW Premier W-League
Vòng
Football NSW Institute (nữ)
16:30
Apia L Tigers (nữ)
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 5
Sonderjyske
23:30
Helsingor
Hvidovre IF
23:30
Fremad Amager
Herfolge Boldklub Koge
00:00
Nykobing FC
Vendsyssel
00:00
Hobro
Primera Division de Ecuador
Vòng 6
Deportivo Cuenca
07:00
Delfin SC
Qatar
Vòng 3
Al-Arabi SC
21:25
Al Markhiya
Al Duhail
23:35
Al Rayyan
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
Tallinna FC Olympic
00:00
JK Saare Latte
Tallinna Wolves
00:30
Maksatransport)
Portugal Torneio de Abertura Liga Revela??o U23
Vòng 3
Portimonense U23
22:59
Estoril U23
Farense U23
22:59
Benfica U23
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Rosenborg U19
Chile Cup
Vòng 4
Santiago Morning
02:00
Cobreloa
Audax Italiano
05:00
Univ Catolica
Universidad de Concepcion
07:30
CD Magallanes
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
MP MIKELI
22:30
KTP Kotka
Belgian Cup
Vòng 3
FCV Dender EH
01:00
RFC Wetteren
Hạng 2 Paraguay
Vòng 21
Sportivo Luqueno
06:15
Sportivo Iteno
Brazil Serie B
Vòng 25
Londrina PR
06:30
Bahia
Slovakia Cup
Vòng 2
OFK Tovarniky
22:00
TJ Spartak Myjava
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 4
FK Rudar Pljevlja
22:59
FK Buducnost Podgorica
OFK Petrovac
00:00
Decic Tuzi
Jedinstvo Bijelo Polje
01:00
Jezero Plav
Arsenal Tivat
01:00
Mornar
FK Sutjeska Niksic
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 8
Cape Town City
00:30
Maritzburg United
Mamelodi Sundowns
00:30
AmaZulu
Bắc Anh
Vòng 2
Belper Town
01:45
FC United of Manchester
Gainsborough Trinity
01:45
Hyde F.C.
Marine
01:45
Lancaster City
Morpeth Town
01:45
Guiseley
Nantwich Town
01:45
Warrington Rylands
Radcliffe Borough
01:45
Matlock Town
Stalybridge Celtic
01:45
Warrington Town AFC
Ashton United
01:45
South Shields
Whitby Town
01:45
Liversedge
Atherton Collieries
01:45
Stafford Rangers
Bamber Bridge
01:45
Marske United
Montenegro Division 2
Vòng 1
FK Berane
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Celik Niksic
KOM Podgorica
22:00
Bokelj Kotor
Otrant
22:00
FK Podgorica
Lithuania cup
Quarterfinals
FK Zalgiris Vilnius
22:59
FK Riteriai
Lietava Jonava
22:59
Hegelmann Litauen
Germany Regionalliga
Vòng 4
Eintracht Norderstedt
23:30
Hamburger SV (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 10
Aurora
06:00
Royal Pari FC
Turkmenistan
Vòng 4
Energetik Mary
20:00
HTTU Asgabat
FC Ahal
20:00
Sagadam FK
FC Altyn Asyr
20:00
Kopetdag Asgabat
Nebitchi
20:00
FC MERW
Hạng 2 Jordan
Vòng
Al-Tora
21:00
Al-Baq's
Al Hashemeya
21:00
Sama Al Sarhan
Al-Ahly
21:00
Kufer Soom
Hạng 3 Anh
Vòng 4
Bolton Wanderers
01:45
Morecambe
Milton Keynes Dons
01:45
Port Vale
Oxford United
01:45
Lincoln City
Charlton Athletic
01:45
Plymouth Argyle
Portsmouth
01:45
Cambridge United
Shrewsbury Town
01:45
Derby County
Forest Green Rovers
01:45
Accrington Stanley
Peterborough United
01:45
Sheffield Wednesday
Barnsley
01:45
Bristol Rovers
Burton Albion
01:45
Ipswich Town
Exeter City
01:45
Wycombe Wanderers
Fleetwood Town
01:45
Cheltenham Town
VĐQG Peru
Vòng 7
FBC Melgar
07:00
Academia Deportiva Cantolao
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Shanghai Jiading City Fight Fat
14:30
Bei Li Gong
Zibo Cuju F.C.
18:30
Heilongjiang Lava Spring
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
FC Vaajakoski
22:30
Komeetat
Brasil Women's Cup
Flamengo/RJ (nữ)
06:00
Internacional(w)
Chile Primera B
Vòng 24
CD Copiapo S.A.
07:00
San Luis Quillota
Santiago Wanderers
05:00
Deportes Temuco
Israel Ligat Al Toto Cup
Vòng bảng
Sectzya Nes Ziona
00:30
Hapoel Tel Aviv
Ashdod MS
00:30
Hapoel Jerusalem
Hạng 4 Nauy
Vòng
Pors Grenland
22:59
Start Kristiansand B
Nordstrand
00:00
Grorud B
Raufoss IL B
01:00
Kongsvinger IL B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Colombia (nữ) U20
06:00
New Zealand (nữ) U20
Mexico (nữ) U20
06:00
Germany (nữ) U20
Australia (nữ) U20
09:00
Spain (nữ) U20
Brasil (nữ) U20
09:00
Costa Rica (nữ) U20
USA MLS Next Pro League
Vòng
MINNESOTA United B
07:00
Tacoma Defiance
England Southern League Central Division
Vòng 3
Tamworth
01:45
Rushall Olympic
Rushden Diamonds
01:45
Hitchin Town
Basford Utd
01:45
Nuneaton Borough
Bromsgrove Sporting FC
01:45
Alvechurch
Hednesford Town
01:45
Stourbridge
Mickleover Sports
01:45
Coalville
Needham Market
01:45
St Ives Town
Royston Town
01:45
Leiston FC
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 19
Osters IF
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Trelleborgs FF
VĐQG Uruguay
Vòng 6
CS Cerrito
22:59
Cerro Largo
Centro Atletico Fenix
01:30
CA River Plate
Vô địch nữ Iceland
Vòng 13
UMF Selfoss (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Trottur Reykjavik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Keflavik (nữ)
Czech Republic U19 League
Vòng 3
Tescoma Zlin U19
18:30
Slavia Praha U19
Argentine Division 2
Vòng 29
Ferrol Carril Oeste
07:10
Almirante Brown
Agropecuario de Carlos Casares
07:10
Club Atletico Guemes
England Southern Premier League
Vòng 3
Dorchester Town
01:45
Plymouth Parkway
Hanwell Town
01:45
Chesham United
Hayes Yeading United
01:45
Hendon
Merthyr Town
01:45
Tiverton Town
Metropolitan Police
01:45
Beaconsfield SYCOB
North Leigh
01:45
Winchester City
Salisbury FC
01:45
Hartley Wintney
Weston Super Mare
01:45
Yate Town
BRA SPC
Vòng 1
Noroeste
02:00
Botafogo B SP
Uzbek League
Vòng 16
Kuruvchi Kokand Qoqon
21:00
Navbahor Namangan
Lokomotiv Tashkent
22:00
Kuruvchi Bunyodkor
Wales Challenge Cup
Vòng 2
Guilsfield
21:00
Racine town
Trefelin
21:00
Tufts Vail
Caersws
21:00
Will Holly town
Llandudno
21:00
Caernarfon
VĐQG Costa Rica
Vòng 6
Perez Zeledon
08:00
Puntarenas
England Conference South Division
Vòng 3
Hampton Richmond Borough
01:45
Bath City
Slough Town
01:45
Chelmsford City
St Albans City
01:45
Hungerford Town
Welling United
01:45
Cheshunt
Chippenham Town
01:45
Oxford City
Weymouth
01:45
Worthing
Concord Rangers
01:45
Dulwich Hamlet
Braintree Town
01:45
Hemel Hempstead Town
Dartford
01:45
Havant Waterlooville
Dover Athletic
01:45
Tonbridge Angels
Eastbourne Borough
01:45
Ebbsfleet United
Farnborough Town
01:45
Taunton Town
Cúp Quốc Gia Séc
Vòng 1
Uhersky Brod
22:00
Vyskov
Hranice KUNZ
22:00
MFK Karvina
Aritma Praha
22:59
FK Olympie Brezova
Australia Capital Territory U23 League
Vòng
OConnor Knights U23
15:45
Canberra Olympic U23
England U23 1.Liga
Vòng 8
Colchester United U23
17:00
Sheffield Wed U23
Cardiff City U23
18:00
Peterborough United U23
Bristol City U23
19:00
Hull City U23
Ipswich U23
19:00
Wigan U23
Millwall U23
20:00
Barnsley U23
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 8
Los Angeles FC
09:30
DC United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá