Arsenal gặp đội nào ở vòng 1 Ngoại hạng Anh 2022/2023?

Hữu Vượng

Thứ năm, 16/06/2022 15:56 (GMT+7)

Lịch thi đấu Ngoại hạng Anh 2022/2023 đã chính thức được công bố. Arsenal sẽ gặp đội bóng nào tại vòng 1 giải Ngoại hạng Anh 2022/2023?

Arsenal gặp đội nào ở vòng 1 Ngoại hạng Anh 2022/2023?

Đối thủ của Arsenal là CLB Crystal Palace. Trận đấu này sẽ diễn ra lúc 20h00 ngày 5/8 (giờ địa phương) trên sân Selhurst Park, sân nhà của Crystal Palace.

Ngoài ra, Arsenal có 4 trận khác diễn ra vào tháng 8. Đối thủ của họ không quá mạnh, chỉ có Leicester City ở vòng 2. Arsenal sẽ gặp MU ở vòng 6, diễn ra ngày 3/9 trên sân Old Trafford.

Arsenal gặp đội nào ở vòng 1 Ngoại hạng Anh 2022/2023? - Ảnh 1
Arsenal gặp đội nào ở vòng 1 Ngoại hạng Anh 2022/2023?

Đến tháng 10, Arsenal sẽ gặp cả Man City, Tottenham và Liverpool. 3 trận đấu khác của tháng này là gặp Leeds, Southampton và Nottingham Forest.

Tại Ngoại hạng Anh 2022/2023, mục tiêu của Arsenal là nỗ lực lọt vào top 4, tham dự Cúp C1 châu Âu mùa sau. Ở mùa này, họ thất bại khi chỉ đứng thứ 5 chung cuộc, sau Man City, Liverpool, Chelsea và Tottenham.

Giải đấu sẽ tạm dừng từ ngày 12/11 tới ngày 26/12 để nhường chỗ cho World Cup 2022. Như vậy, trong tháng 11, Arsenal sẽ thi đấu 2 trận, và trong tháng 12 cũng chỉ thi đấu 2 trận.

Cũng vì World Cup 2022, Ngoại hạng Anh mùa 2022/2023 bắt đầu từ ngày 6/8/2022 và kết thúc vào ngày 28/5/2023, bắt đầu sớm hơn 1 tuần và kết thúc muộn hơn 1 tuần so với những mùa trước.

 

LỊCH THI ĐẤU NGOẠI HẠNG ANH CỦA ARSENAL MÙA 2022/23
NGÀY GIỜ TRẬN ĐẤU
5/8 20:00 Crystal Palace v Arsenal
13/8 15:00 Arsenal v Leicester City
20/8 15:00 A.F.C. Bournemouth v Arsenal
27/8 15:00 Arsenal v Fulham
30/8 19:45 Arsenal v Aston Villa
3/9 15:00 Manchester United v Arsenal
10/9 15:00 Arsenal v Everton
17/9 15:00 Brentford v Arsenal
1/10 15:00 Arsenal v Tottenham Hotspur
8/10 15:00 Arsenal v Liverpool
15/10 15:00 Leeds United v Arsenal
18/10 19:45 Arsenal v Manchester City
22/10 15:00 Southampton v Arsenal
29/10 15:00 Arsenal v Nottingham Forest
5/11 15:00 Chelsea v Arsenal
12/11 15:00 Wolverhampton v Arsenal
26/12 15:00 Arsenal v West Ham United
31/12 15:00 Brighton v Arsenal
2/1 15:00 Arsenal v Newcastle United
14/1 15:00 Tottenham Hotspur v Arsenal
21/1 15:00 Arsenal v Manchester United
4/2 15:00 Everton v Arsenal
11/2 15:00 Arsenal v Brentford
18/2 15:00 Aston Villa v Arsenal
25/2 15:00 Leicester City v Arsenal
4/3 15:00 Arsenal v A.F.C. Bournemouth
11/3 15:00 Fulham v Arsenal
18/3 15:00 Arsenal v Crystal Palace
1/4 15:00 Arsenal v Leeds United
8/4 15:00 Liverpool v Arsenal
15/4 15:00 West Ham United v Arsenal
22/4 15:00 Arsenal v Southampton
26/4 20:00 Manchester City v Arsenal
29/4 15:00 Arsenal v Chelsea
6/5 15:00 Newcastle United v Arsenal
13/5 15:00 Arsenal v Brighton
20/5 15:00 Nottingham Forest v Arsenal
28/5 16:00 Arsenal v Wolverhampton
18/12 17:30 Việt Nam
TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu bóng đá Ngoại hạng Anh 2022/23 chính thức: MU gặp khó

Lịch thi đấu bóng đá Ngoại hạng Anh 2022/23 mới nhất hôm nay. Ngày 16/6 BTC giải Ngoại hạng Anh đã công bố lịch thi đấu chính thức trong mùa giải mới 2022/23.

Ngoại hạng Anh 2022/23 dùng quả bóng gì, của hãng nào?

Thông tin về bóng thi đấu của Ngoại hạng Anh 2022/23 sẽ được Thethao.vn cung cấp chi tiết tới độc giả.

MU gặp đội nào ở vòng 1 Ngoại hạng Anh 2022/2023?

Lịch thi đấu Ngoại hạng Anh 2022/2023 đã chính thức được công bố. MU sẽ gặp đội bóng nào tại vòng 1 giải Ngoại hạng Anh 2022/2023?

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

HLV Ten Hag thiết quân luật MU như thời Sir Alex Ferguson

Trong buổi tập đầu tiên của MU dưới triều đại mới, HLV Erik Ten Hag đã ban hành những quy định chỉ được thấy từ thời Sir Alex Ferguson nhằm thắt chặt kỷ luật đội bóng.

Tyrell Malacia, tân binh chuẩn bị gia nhập MU là ai?

Hậu vệ trái của Feyenoord Tyrell Malacia chuẩn bị gia nhập MU trong mùa giải 2022/23 sau khi đôi bên đạt được thỏa thuận.

Petr Cech rời vai trò Cố vấn kỹ thuật tại Chelsea

Petr Cech sẽ không đảm nhiệm vai trò Cố vấn kỹ thuật và hiệu suất thi đấu tại CLB Chelsea kể từ ngày 30/6 tới đây. Ông trở thành nhân vật quan trọng thứ 3 nói lời tạm biệt với sân Stamford Bridge kể từ khi The Blues đổi chủ.

Arsenal hoàn tất thương vụ mua Jesus từ Man City

Nhà báo thể thao Fabrizio Romano khẳng định thương vụ Arsenal mua Gabriel Jesus từ Man City đã hoàn tất.

Maguire cưới bạn thời thơ ấu, tổ chức tiệc xa hoa tại lâu đài Pháp

Ngôi sao của MU và ĐT Anh Harry Maguire tổ chức tiệc mừng đám cưới với Fern Hawkins tại một lâu đài tại Pháp ngày 25/6.

Dấu hiệu MU chuẩn bị đón tân binh đầu tiên dưới thời HLV Erik ten Hag?

Tiền vệ Antony được cho là sẽ rời Ajax gia nhập MU trong thời gian tới để tái hợp HLV Erik ten Hag.

MU gặp đội nào trong lần gần nhất du đấu Thái Lan, kết quả ra sao?

Thái Lan là 1 trong những điểm đến trong chuyến du đấu mùa hè 2022 của MU. Đây sẽ là lần đầu tiên Quỷ đỏ trở lại Xứ Chùa Vàng đá giao hữu sau 9 năm.

Man City đạt thỏa thuận chiêu mộ mục tiêu của MU Kalvin Phillips

CLB Man City đã có thỏa thuận chiêu mộ Kalvin Phillips từ Leeds với giá 45 triệu bảng. Tiền vệ 26 tuổi được cho là sẽ ký hợp đồng ít nhất 4 năm với CLB mới.

Tiết lộ: Erik ten Hag ‘đá’ Ralf Rangnick khỏi MU?

HLV Erik ten Hag được cho là đóng một vai trò nhất định trong việc khiến HLV Ralf Rangnick rời hẳn MU để tập trung dẫn dắt ĐT Áo.

Gareth Bale sẽ thi đấu ở giải hạng Nhất Anh 2022/23?

Tiền đạo Gareth Bale có thể gia nhập CLB Cardiff City tại giải hạng Nhất Anh khi anh đang có những cuộc nói chuyện với HLV Steve Morison.

AFC Cup
Vòng bảng
Kaya FC
16:00
Bali United
Tainan City Steel
17:00
Eastern A.A Football Team
Viettel FC
17:00
Hougang United FC
Eastern A.A Football Team
17:00
Chao Pak Kei
Tampines Rovers FC
19:00
Kuala Lumpur
Kedah
20:00
Visakha FC
Phnom Penh FC
21:00
Young Elephants FC
Sogdiana Jizak
21:00
FC Altyn Asyr
Khujand
21:00
Dordoi-Dynamo Naryn
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Neftchi Kochkor-Ata
Giao hữu quốc tế
Botev Plovdiv II
14:15
Ludogorets Razgrad II
Lechia Gdansk
16:00
Radomiak Radom
Krylya Sovetov
16:00
Akron Togliatti
Sparta Praha
16:00
Opava
Europa FC
18:00
Heart of Midlothian
NK Mura 05
18:00
Vojvodina Novi Sad
Midtjylland
19:00
Aalborg
Mashuk-KMV
20:00
Dinamo Makhachkala
UTA Arad
21:00
Radnicki Nis
Basel
21:00
FC Botosani
Lugano
22:00
Ingolstadt
SKU Amstetten
22:00
Wiener Viktoria
Carl Zeiss Jena
22:00
SV Rodinghausen
Yantra Gabrovo
22:00
FC Dunav Ruse
Botev Vratsa
22:00
APOEL Nicosia
Dunajska Streda
22:30
Paksi SE Honlapja
Karlsruher SC
22:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
MFK Ruzomberok
22:59
GKS Katowice
FK Napredak Krusevac
23:30
MFK Skalica
Crvena Zvezda
23:30
FC Koper
SKU Amstetten
23:30
SV Leobendorf
NK Olimpija Ljubljana
00:00
HNK Sibenik
Trem-AP
06:15
Santos AP
Giao Hữu ĐTQG
Switzerland (nữ)
22:59
Anh (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Fortaleza
07:30
Estudiantes La Plata
Trung Quốc
Vòng 7
Guangzhou Evergrande
16:30
Wuhan three town
Beijing Guoan
18:30
Chengdu Better City FC
Hebei FC
18:30
Wuhan FC
VĐQG Chile
Vòng 16
Nublense
06:00
Audax Italiano
VĐQG Venezuela
Vòng 19
Monagas SC
03:00
Deportivo La Guaira
Universidad Central de Venezuela
03:00
Aragua FC
Zamora Barinas
03:00
Deportivo Lara
Carabobo FC
03:00
Academia Puerto Cabello
Estudiantes Merida FC
03:00
Zulia FC
Deportivo Metropolitano
03:00
CD Hermanos Colmenares
Mineros de Guayana
03:00
Caracas FC
Aragua FC
04:00
Deportivo Metropolitano
CD Hermanos Colmenares
06:15
Portuguesa FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
CF Atlante
07:00
Atletico La Paz
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 15
Pitea IF
00:00
Tegs SK
Canadian Premier League
Vòng 7
HFX Wanderers FC
05:30
Atletico Ottawa
Pacific FC
08:30
Cavalry FC
Myanmar Professional League
Vòng 1
Chinland
15:30
Yadanabon FC
Northern NSW U20 League
Vòng
Sydney Olympic U20
16:30
Manly United U20
Latvian Higher League
Vòng 20
FK Valmiera
22:00
FK Spartaks Jurmala
Rigas Futbola skola
22:59
BFC Daugavpils
Chile Primera D
Vòng
Lautaro de Buin
05:00
San Antonio Unido
Copa Sudamericana
1/8 Final
Independiente Jose Teran
05:15
Lanus
Univ Catolica
07:30
Sao Paulo
Olimpia Asuncion
07:30
Atletico Clube Goianiense
Mediterranean Games - Football
Vòng bảng
Morocco U18
22:59
Spain U18
Portugal U18
22:59
Greece U18
Algeria U18
02:00
France U18
Turkey U18
02:00
Italy U18
Hạng nhất Iceland
Vòng 9
Thor Akureyri
01:00
Throttur Vogum
Fjolnir
01:30
HK Kopavogs
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Chattanooga Red Wolves
USA USL League Two
Vòng
Blackwatch Rush
06:30
Pathfinder FC
Blue Goose SC
07:00
Louisiana Parish AC
New Mexico U23
08:00
Park City Red Wolves
Salt City
08:30
Colorado ISA
Nani Lian
09:00
OVF Alliance
Lithuania - 2.Division
Vòng 14
FK Trakai II
23:30
Siauliai B
Georgia Primera Division
Vòng 21
FC Telavi
18:00
Samgurali Tskh
Dila Gori
18:00
Dinamo Batumi
Lokomotiv Tbilisi
18:00
FC Gagra
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 15
Rappe GOIF
00:30
FC Rosengard
Jordan
Vòng 9
Al-Jazeera
22:00
Moghayer Al Sarhan
Al Wihdat Amman
00:30
AL-Sareeh
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
Angelholms FF
00:00
Tvaakers IF
Iraqi Premier League
Vòng 38
AL Minaa
20:00
AI Kahrabaa
Al Zawraa
20:00
AL Najaf
Arbil
20:00
Al Karkh
Hạng 2 Estonia
Vòng 18
Tallinna FC Levadia B
22:00
Flora Tallinn II
Paide Linnameeskond B
22:59
Elva
Parnu JK
22:59
Halliu football College
Viljandi Tulevik
22:59
Kohtla Jarve JK Jarve
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Aurora
04:15
Always Ready
European Women
Vòng bảng
Norway (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
Italy (nữ) U19
20:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
22:30
England (nữ) U19
Czech (nữ) U19
22:30
Spain (nữ) U19
Australia WA State Cup Women
Perth SC (nữ)
18:00
Fremantle City FC (nữ)
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Deportivo Recoleta
23:45
Cristobal Colon JAS
Deportivo Capiata
01:45
Martin Ledesma
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Qingdao Zhongneng
Shijiazhuang Kungfu
15:00
Suzhou Dongwu
Shanghai Jiading City Fight Fat
18:30
Beijing BeiKong
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Klubi 04 Helsinki
22:30
Ilves Tampere II
Brazil Youth
Vòng bảng
Fortaleza (Youth)
01:30
Ceara Youth
Gremio (Youth)
07:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Melhus
22:59
Rosenborg B
Brasil Cup
Vòng 4
America MG
05:00
Botafogo RJ
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
KFUM Oslo
22:59
Sogndal
Brann
22:59
Fredrikstad
Sandnes Ulf
22:59
Rosenborg
Ullensaker/Kisa IL
22:59
Ranheim IL
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
San Pedro FC
Societe Omnisports De L'Armee
02:30
ASEC MIMOSAS
Mongolia Premier League
Vòng 17
FC Ulaanbaatar
12:00
Erchim
Khovd
15:00
Tuv Buganuud
Athletic 220 FC
18:00
BCH Lions
Australia Victorian Premier League U20
Vòng 20
St. Albans Saints U20
11:00
Heidelberg United U20
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Abahani Limited
16:00
Bangladesh Police Club
Mohammedan Dhaka
17:00
Bashundhara Kings
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
Cameroon Elite One
Vòng
Eding Sport FC
22:00
Canon Yaounde
Les Astres FC
00:30
Coton Sport
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Brasil de Pelotas RS Youth
01:00
Gremio RS U23
Criciuma U23
01:00
Parana PR/U23
Ponte Preta U23
01:00
Juventude RS U23
Botafogo U23
01:00
Sport Recife U23
Nautico U23
01:00
Fluminense U23
Centro Sportivo Alagoano U23
01:00
Cuiaba/MT U23
Paysandu PA U23
01:00
Fortaleza U23
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 7
Charlotte FC
06:00
Austin FC
New York Red Bulls
07:00
Atlanta United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá