Alex Telles và Fred lỡ trận Burnley vs MU vì dương tính với COVID-19

Đỗ Bài

Thứ ba, 08/02/2022 06:57 (GMT+7)

Alex Telles và Fred sẽ không tham dự trận Burnley vs MU (vòng 24 Ngoại hạng Anh) vì cho kết quả xét nghiệm dương tính với COVID-19.

Theo xác nhận của HLV Ralf Rangnick, Alex Telles và Fred sẽ bỏ lỡ trận đấu thuộc khuôn khổ vòng 24 Ngoại hạng Anh 2021/22 giữa Burnley và MU. Cả hai đều cho kết quả xét nghiệm dương tính với COVID-19 và buộc phải cách ly theo quy định.

Vâng, chúng tôi thiếu hai cầu thủ. Alex Telles đã bỏ lỡ trận đấu với Middlesbrough (vòng 4 Cúp FA) vì cậu ấy cho kết quả xét nghiệm dương tính vào tuần trước.

Thật không may, điều tương tự đã xảy ra hôm nay với Fred. Đó là lý do cậu ấy không tham dự trận đấu với Burnley và thậm chí có thể là trận đấu với Southampton”.

Alex Telles và Fred lỡ trận Burnley vs MU vì dương tính với COVID-19 - Ảnh 1
Alex Telles và Fred không tham dự trận Burnley vs MU vì dương tính với COVID-19

Alex Telles không thi đấu bất kỳ phút nào trong thất bại của MU trước Middlesbrough. Trong khi đó, Fred vào sân từ ghế dự bị (thay cho Paul Pogba ở phút 82’).

Bên cạnh Alex Telles và Fred, MU cũng không thể sử dụng Mason Greenwood ở trận đấu với Burnley. Greenwood dù đã được tại ngoại nhưng vẫn chưa được trở lại luyện tập cùng các đồng đội sau cáo buộc hành hung bạn gái cũ - Harriet Robson.

Tuy thiếu vắng 3 cầu thủ nói trên nhưng Quỷ đỏ có sự tái xuất của Jesse Lingard, Raphael Varane và Edinson Cavani. Cả 3 đều không tham dự màn so tài cùng Middesbrough nhưng đã tham gia đầy đủ các buổi tập gần đây.

Alex Telles và Fred lỡ trận Burnley vs MU vì dương tính với COVID-19 - Ảnh 2
Fred đóng góp 2 bàn thắng và 3 đường kiến tạo cho MU sau 18 lần ra sân tại Ngoại hạng Anh 2021/22

MU hiện xếp thứ 4 trên bảng xếp hạng Ngoại hạng Anh 2021/22. Red Devils giành được 38 điểm sau 22 trận, nhiều hơn 1 điểm so với West Ham (thứ 5) và ít hơn 9 điểm so với Chelsea (thứ 3). Trước khi thua Middesbrough ở Cúp FA, Quỷ đỏ trải qua 2 chiến thắng liên tiếp ở Premier League, lần lượt trước Brentford và West Ham.

Trận Burnley vs MU diễn ra vào lúc 03h00 ngày 9/2 theo giờ Việt Nam tại sân vận động Turf Moor.

TIN LIÊN QUAN

HLV Rangnick đôn sao trẻ từng 'hạ nhục' các đàn anh của đội 1 MU

Nhà cầm quân người Đức tuyên bố sẽ tạo điều kiện của ngôi sao trẻ Hannibal Mejbri lên chơi cùng đội một. Cầu thủ này được Rangnick đánh giá là ‘tài năng đầy hứa hẹn’.

Giám đốc bóng đá trong mơ của MU chính thức rời Ajax vì nhắn tin ve vãn đồng nghiệp nữ

Marc Overmars - Giám đốc bóng đá trong mơ của MU, chính thức rời Ajax. Cựu danh thủ người Hà Lan phải rời cương vị vì đã có hành vi không đúng mực đối với một vài đồng nghiệp nữ.

Zidane chèo kéo Ronaldo rời khỏi MU

Ligue 1 07/02/2022

Nhà cầm quân người Pháp đang tiến đến rất gần chiếc ghế HLV trưởng của PSG. Và Ronaldo sẽ là một trong những mục tiêu được Zidane nhắm tới.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả Newcastle vs Arsenal: Pháo thủ xa dần top 4

Kết quả Newcastle vs Arsenal - Với màn trình diễn thất vọng, thầy trò HLV Mikel Arteta đang đối diện nguy cơ không thể góp mặt trong top 4 Ngoại hạng Anh.

HLV Ten Hag chính thức có mặt tại MU trong ngày hôm nay

Theo xác nhận từ nguồn tin uy tín, HLV Erik ten Hag sẽ có mặt tại Manchester United trong ngày hôm nay, trên cương vị mới.

Kết quả West Ham vs Man City: Mahrez hỏng phạt đền, Man xanh bị cầm chân

Kết quả West Ham vs Man City - Đoàn quân của Guardiola suýt chút nữa đã lội ngược dòng thành công khi bị dẫn trước 2 bàn. Nhưng cú đá phạt đền hỏng ăn của Mahrez cuối trận khiến Man Xanh chỉ có 1 điểm rời sân West Ham.

Kết quả Tottenham vs Burnley: Gà trống vào Top 4

Kết quả Tottenham vs Burnley: Pha lập công duy nhất của Harry Kane đã mang về chiến thắng cho Tottenham, đồng thời giúp Gà trống chiếm vị trí thứ tư của Arsenal.

Danh sách đề cử HLV xuất sắc nhất Ngoại hạng Anh: Pep đối đầu Klopp, không Arteta và Tuchel

BTC Ngoại hạng Anh đã chính thức công bố danh sách 5 ứng viên cho danh hiệu HLV xuất sắc nhất mùa giải 2021/22.

Danh sách đề cử cầu thủ xuất sắc nhất Ngoại hạng Anh: Không có Ronaldo

BTC Ngoại hạng Anh đã chính thức công bố danh sách đề cử cho danh hiệu cầu thủ xuất sắc nhất mùa giải 2021/22. Đáng chú ý, Ronaldo và Mane không có tên trong danh sách này.

Kết quả Tottenham vs Arsenal: Harry Kane và Son Heung Min giúp Spurs níu kéo hy vọng Top 4

Kết quả Tottenham vs Arsenal: Cú đúp của Harry Kane cùng 1 pha lập công của Son Heung Min giúp Spurs đánh bại Pháo thủ với tỷ số 3-0 đồng thời níu kéo hy vọng kết thúc Ngoại hạng Anh 2021/22 ở một vị trí trong Top 4.

Kết quả Leeds vs Chelsea: Chủ nhà tiến gần cửa tử

Kết quả bóng đá Leeds vs Chelsea - Thất bại 0-3 trước The Blues ở trận đá bù vòng 33 Ngoại hạng Anh khiến Leeds đứng trước nguy cơ lớn phải xuống chơi tại Championship mùa tới.

Kevin Bruyne thiết lập hàng loạt cột mốc ấn tượng sau cú poker giúp Man City hạ Wolves

Kevin Bruyne đóng góp 4 bàn thắng để góp công lớn giúp Man City đánh bại Wolves ở trận đá bù vòng 33 Ngoại hạng Anh 2021/22. Cú poker ấy giúp ngôi sao người Bỉ thiết lập hàng loạt cột mốc ấn tượng.

Kết quả Wolves vs Man City: Kevin Bruyne đưa The Citizens tiến sát vạch đích

Kết quả Wolves vs Man City: Cú poker của Kevin de Bruyne giúp The Citizens vùi dập Wolves đồng thời tiến sát việc bảo vệ thành công chức vô địch Ngoại hạng Anh.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Ethiopia Premier League
Vòng
Arba Minch
20:00
Awassa Kenema
Malaysia
Vòng 9
Sarawak United
19:15
Kuala Lumpur
Pulau Pinang
20:00
Sabah
Kedah
20:00
Negeri Sembilan
Tanzania Ligue 1
Vòng
Biashara United FC
20:00
Namungo FC
Uganda Cup
Vipers
19:00
Mbarara City
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Albion fc Reserves
19:30
Defensor Sporting Reserve
Liverpool Montevideo Reserve
20:00
Plaza Colonia Reseves
Deportivo Maldonado Reserve
20:00
CA River Plate Reserves
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Kutahyaspor
20:00
Artvin Hopaspor
Yldrm Belediyesispor
20:00
Utkoi
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 10
Djurgardens U21
19:00
Degerfors IF U21
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
Odense BK Reserve
19:00
Silkeborg IF Reserve
Nigeria League Women
Vòng
Edo Queens (nữ)
19:00
Nasarawa Amazons (nữ)
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Perlis United FC
20:00
Kuching FA
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Meng Guanlian
Vòng
BFF Elite Football Academy
19:15
Azampur FC Uttara
Georgia Primera Division
Vòng 14
FC Sioni Bolnisi
19:30
Dila Gori
FC Gagra
19:30
Samgurali Tskh
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Georgia Division
Vòng 12
FC Metalurgi Rustavi
20:00
Gareji Sagarejo
FC Shukura Kobuleti
20:00
Samtredia
Spaeri FC
20:00
WIT Georgia Tbilisi
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lebanese Premier League
Vòng 10
Al-Hikma
20:00
Al-Safa
Al Akhaahli Alay
20:00
Sporting Club Beirut
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
Iran Div 2
Vòng
Navad Urmia
19:30
Van Pars Naghsh Jahan
Oghab Tehran
19:30
Mes Novin Kerman
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Colombia Regional League
Vòng
Envigado FC Reserves
20:00
FC Leones Reserves
Cúp Quốc Gia Philippines
Dynamic Herb Cebu
19:45
Ceres FC
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Australia FFA Cup
Qual.
Western Knights
18:30
Willip
Murdoch University
18:45
FC Ashfield
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
Uganda Super League Women
Vòng
Rines SS (nữ)
20:00
UCU Lady Cardinals (nữ)
Uganda Martyrs (nữ)
20:00
She Maroons (nữ)
Tooro Queens (nữ)
20:00
She Corporate (nữ)
Kawempe Muslim FC (nữ)
20:00
Lady Doves FC (nữ)
Kampala Queens (nữ)
20:00
Olila High School (nữ)
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng 11
FK Kapaz Ganca
18:30
Sabah II
Keshla FK II
18:30
FK MOIK Baku
PFC Neftchi II
18:30
Zaqatala FK
Qarabag II
18:30
Qaradag Lokbatan
Standard Sumgayit II
18:30
FK Qabala II
Turan Tovuz
18:30
Zira FK II
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
20:30
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
20:30
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
20:30
Neftchi Fargona
Hạng nhất Malaysia
Vòng 5
FAM-MSN Project Squad
19:15
Pahang UiTM FC
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish
Argentina Reserve League
Vòng
Ferro Carril Oeste Reserves
20:00
CA San Telmo Reserves
Atletico Fenix Reserves
20:00
UAI Urquiza Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá