Neymar và Mbappe cùng lập hat-trick, PSG tiến sát chức vô địch Ligue 1 mùa 2021/22

Đỗ Bài

Chủ nhật, 10/04/2022 07:00 (GMT+7)

Neymar và Kylian Mbappe đều lập hat-trick trong chiến thắng với tỷ số 6-1 trước Clermont Foot. 3 điểm có được giúp PSG tiến sát chức vô địch Ligue 1 mùa 2021/22.

Kết quả: Clermont Foot 1-6 PSG

Ghi bàn: Jodel Dossou (42’); Neymar (6’, 71’, pen, 83’), Kylian Mbappe (19’, 74, 80’)

Clermont Foot dĩ nhiên quá ‘nhỏ bé’ nếu đặt cạnh PSG. 2021/22 mới chỉ là mùa đầu tiên CLB này giành quyền tham dự Ligue 1 còn PSG là thế lực số 1 của giải đấu trong khoảng 1 thập kỷ trở lại đây.

Neymar và Mbappe cùng lập hat-trick, PSG tiến sát chức vô địch Ligue 1 mùaN 2021/22 - Ảnh 1
Neymar và Mbappe cùng lập hat-trick trong chiến thắng trước Clermont Foot

Clermont Foot đang đua trụ hạng trong khi PSG là ứng viên số 1 cho ngôi vô địch. Vì vậy, không bất ngờ khi ‘tân binh’ này thua Les Parisiens với cách biệt lên tới 5 bàn vào rạng sáng nay (10/4).

PSG tiếp tục xuất phát với Lionel Messi - Kylian Mbappe - Neymar trên hàng công. Bộ ba này đều để lại dấu ấn đậm nét trong màn so tài tại sân vận động chỉ có sức chứa gần 12.000 chỗ ngồi - Gabriel Montpied.

Ngay phút 6’, Neymar đã giúp PSG vượt lên sau đường chuyền của Messi. Tới phút thứ 19’, El Pulga lại đóng góp 1 pha kiến tạo khác. Lần này anh tạo điều kiện để Kylian Mbappe nhân đôi cách biệt.

Neymar và Mbappe cùng lập hat-trick, PSG tiến sát chức vô địch Ligue 1 mùaN 2021/22 - Ảnh 3
Kylian Mbappe đã có 20 pha lập công tại Ligue 1 mùa 2021/22, nhiều hơn không dưới 2 bàn so với bất cứ cầu thủ nào

Dẫn trước 2 bàn trong chưa đầy 20 phút nhưng PSG không hề cho thấy dấu hiệu dừng lại. Liên tiếp các cơ hội được các cầu thủ do HLV Mauricio Pochettino dẫn dắt tạo ra về phía khung thành của đội chủ nhà.

Những tưởng bàn thắng thứ 3 sẽ tới với PSG bất kỳ lúc nào thì Clermont Foot bất ngờ có bàn thắng. Phút 42’, Jodel Dossou điền tên lên bảng tỷ số để giúp ‘tân binh’ của Ligue 1 mùa này nhen nhóm hy vọng có điểm.

Neymar và Mbappe cùng lập hat-trick, PSG tiến sát chức vô địch Ligue 1 mùaN 2021/22 - Ảnh 2
PSG chỉ còn cách chức vô địch Ligue 1 mùa này 7 điểm

Tuy nhiên, đó cũng là tất cả những gì đội chủ nhà có thể làm được bởi hiệp 2 hoàn toàn thuộc về PSG. Trong hiệp 2, Neymar và Mbappe đều ghi thêm 2 bàn nữa để cùng hoàn tất hat-trick. Messi không trực tiếp lập công nhưng đóng góp tới 3 pha kiến tạo.

Chiến thắng với tỷ số 6-1 trước Clermont Foot giúp PSG tiếp tục tạo ra khoảng cách 15 điểm so với đội xếp thứ 2 là Rennes. ‘Gã khổng lồ’ thành Paris cần thêm 7 điểm nữa để chắc chắn giành chức vô địch thứ 4 trong 5 mùa giải gần nhất của Ligue 1. Nếu không có gì bất ngờ, PSG sẽ đăng quang mùa 2021/22 sau vòng 34.

TIN LIÊN QUAN

Real Madrid thắng nhẹ Getafe, tạo khoảng cách 15 điểm với Barca

La Liga 10/04/2022

Chiến thắng nhẹ nhàng 2-0 trước Getafe trên sân nhà vào rạng sáng nay giúp Real Madrid tiến gần đến chức vô địch La Liga 2021/22.

Son Heung Min lập hat-trick, Tottenham hơn MU 6 điểm trong cuộc đua Top 4 Ngoại hạng Anh

Bóng đá Anh 10/04/2022

Hat-trick của Son Heung Min góp công lớn giúp Tottenham đánh bại Aston Villa với cách biệt 4 bàn không gỡ. Với 3 điểm có được, Spurs đã hơn MU tới 6 điểm trong cuộc đua giành 1 vị trí trong Top 4 Ngoại hạng Anh 2021/22.

Juventus trở lại cuộc đua vô địch Serie A sau màn ngược dòng trước Cagliari

Serie A 10/04/2022

Chiến thắng 2-1 trước Cagliari rạng sáng nay giúp Juventus thắp lại hy vọng vô địch Serie A 2021/22.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả Montpellier vs PSG: Điểm 10 cho Messi và Mbappe

Kết quả Montpellier vs PSG: Nhà vô địch Ligue 1 mùa 2021/22 dễ dàng ca khúc khải hoàn bằng chiến thắng 4 sao nhờ màn trình diễn xứng đáng điểm 10 của Lionel Messi và Kylian Mbappe.

Kylian Mbappe được 10 phiếu bầu làm... Tổng thống Pháp

Tiền đạo của CLB PSG Kylian Mbappe nhận được sự ủng hộ của người dân quê nhà khi cuộc bầu cử Tổng thống Pháp diễn ra trong tháng 4.

Messi lập siêu phẩm, PSG vô địch Ligue 1 sớm 4 vòng đấu

PSG đã chính thức vô địch Ligue 1 mùa 2021/22 sớm 4 vòng bất chấp việc chỉ có được kết quả hòa trước đối thủ bị đánh giá thấp hơn đáng kể là Lens.

Kết quả bóng đá Angers vs PSG: Ramos ghi bàn, ngôi vương cách thành Paris 1 điểm

Kết quả bóng đá Angers vs PSG: Những pha lập công của Mbappe, Ramos và Marquinhos giúp PSG có thắng lợi thuyết phục 3-0 trên sân của Angers, qua đó tiến sát chức vô địch Ligue 1 mùa này.

Messi bỏ lỡ trận đấu quyết định chức vô địch Ligue 1 sớm của PSG

Lionel Messi không có tên trong danh sách đăng ký trận đấu với Angers tại vòng 33 giải VĐQG Pháp.

Neymar và Mbappe giúp PSG đả bại Marseille, tiến gần chức vô địch Ligue 1

Lionel Messi tỏ ra vô duyên nhưng Neymar và Mbappe đã cùng nhau tỏa sáng giúp PSG đánh bại Marseille với tỷ số 2-1 ở vòng 32 giải VĐQG Pháp.

Messi lập kỷ lục kiến tạo tại Ligue 1

Lionel Messi đã lập kỷ lục kiến tạo tại Ligue 1 sau khi thực hiện 3 đường chuyền thành bàn trong chiến thắng với tỷ số 6-1 của PSG trước Clermont Foot.

Neymar, Mbappe và Messi cùng ghi bàn giúp PSG thắng 5-1

Ba ngôi sao tấn công sáng giá nhất bên phía PSG là Neymar, Mbappe và Messi đều lập công khi họ vượt qua Lorient ở trận đấu thuộc vòng 30 Ligue 1 2021/22.

PSG thua thảm 0-3 trước Monaco trong ngày vắng Messi

Dù đang là đội dẫn đầu bảng xếp hạng Ligue 1 với khoảng cách rất an toàn, PSG vẫn cho thấy phong độ kém cỏi khi để thua 0-3 một cách dễ dàng trước đối thủ duyên nợ AS Monaco.

Messi vắng mặt ở trận PSG gặp Monaco

Tiền đạo Lionel Messi không thi đấu trận PSG làm khách trước Monaco trong khuôn khổ vòng 29 Ligue I vào ngày mai (20/3).

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá