Lịch thi đấu Cúp tứ hùng Hải Phòng 2022: Hấp dẫn HAGL vs Hà Nội

Hữu Vượng

Thứ ba, 24/05/2022 18:47 (GMT+7)

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu Cúp tứ hùng Hải Phòng 2022. Bốn đội bóng được đánh giá cao là Hải Phòng, Viettel, HAGL và Hà Nội sẽ chạm trán nhau để tìm ra nhà vô địch.

Theo đó, Cúp Tứ hùng Hải Phòng 2022 diễn ra trên sân vận động Lạch Tray từ ngày 4/06 đến ngày 10/06/2022. 4 đội bóng dự giải là CLB Viettel, Hoàng Anh Gia Lai và Hải Phòng.

Theo điều lệ, các đội bóng sẽ thi đấu vòng tròn một lượt tính điểm, đội vô địch sẽ nhận giải thưởng lên tới hàng trăm triệu đồng. Lịch thi đấu dự kiến từ ban tổ chức, Hà Nội sẽ gặp Viettel ở trận khai mạc, tiếp đến là thử thách mang tên Hoàng Anh Gia Lai và cuộc đối đầu được mong chờ nhất với Hải Phòng sẽ là trận đấu cuối cùng khép lại giải đấu.

Lịch thi đấu Cúp tứ hùng Hải Phòng 2022: Hấp dẫn HAGL vs Hà Nội - Ảnh 1
HAGL thi đấu ấn tượng ở Cúp C1 châu Á 2022

Như vậy, CLB Hà Nội sẽ gặp Viettel vào ngày 4/6, gặp HAGL vào ngày 7/6 và gặp Hải Phòng vào ngày 10/6. CLB Hải Phòng sẽ gặp HAGL vào ngày 31/5 và gặp Viettel vào ngày 3/6.

CLB Hải Phòng đang có phong độ cao tại V.League 2022. Dưới thời HLV Chu Đình Nghiêm, Hải Phòng thi đấu thăng hoa và đang có 8 điểm sau 4 trận, dẫn đầu ở V.League 2022.

Lịch thi đấu Cúp tứ hùng Hải Phòng 2022: Hấp dẫn HAGL vs Hà Nội - Ảnh 2
CLB Hà Nội tập huấn Đà Nẵng trong quãng thời gian diễn ra SEA Games 31 - Ảnh: CLB Hà Nội

Những cái tên đình đám của V.League hứa hẹn tăng chất lượng của giải. Đây là 4 đội bóng được kỳ vọng sẽ dẫn đầu V.League 2022. Hà Nội và Viettel là những nhà vô địch gần nhất của V.League những năm qua. Trong khi đó, HAGL giữ ngôi đầu V.League 2021 trước khi giải bị hủy. Đoàn quân Kiatisuk cũng đại diện cho Việt Nam tham dự AFC Champions League tổ chức ở TPHCM tháng 4 vừa rồi. 

Mùa giải 2021, HAGL đã đánh bại Hà Nội tại Pleiku bởi bàn thắng duy nhất của Lương Xuân Trường. Viettel vẫn luôn là đội bóng lầm lì, đối thủ khó ưa ở bất cứ giải đấu nào. Còn Hải Phòng đang cho thấy bộ mặt tích cực dưới sự dẫn dắt của HLV Chu Đình Nghiêm.

Lịch thi đấu Cúp tứ hùng Hải Phòng 2022

16:00 ngày 4/6: Viettel vs CLB Hà Nội

19:00 ngày 4/6: Hải Phòng vs HAGL

16:00 ngày 7/6: Hà Nội vs HAGL

19:00 ngày 7/6: Hải Phòng vs Viettel

16:00 ngày 10/6: Viettel vs HAGL

19:00 ngày 10/6: Hà Nội vs Hải Phòng

TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu của tuyển Việt Nam tại SEA Games 31 ngày 22/5

Lịch thi đấu của tuyển Việt Nam tại SEA Games 31 ngày 22/5 mới nhất hôm nay. Cập nhật lịch thi đấu của các vận động viên Việt Nam tại SEA Games 31.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 24/5: AFC Cup thi đấu

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 24/5. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis ngày 24/5: Medvedev ra quân tại Roland Garros

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 24/5/2022 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 1 Roland Garros 2022. Xem lịch tennis giải Pháp Mở rộng 2022 ngày 3 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 5/7: Hấp dẫn Cúp C1 châu Âu

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 5/7. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 4/7: U19 Việt Nam, V.League thi đấu

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 4/7. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 3/7: V.League, giải hạng Nhất thi đấu

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 3/7. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 2/7: V.League trở lại, U19 Việt Nam thi đấu

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 2/7. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu chung kết U19 châu Âu 2022 hôm nay

Lịch thi đấu chung kết U19 châu Âu 2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết U19 châu Âu 2022 nơi hai đội bóng Anh và Israel sẽ canh tranh cho chức vô địch.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 1/7: ĐT nữ Việt Nam vs Pháp

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 1/7. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 30/6: Viettel đá trận quyết định AFC Cup

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 30/6. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 29/6: Văn Lâm có thi đấu cho Osaka?

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 29/6. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu bán kết U19 châu Âu 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu bán kết U19 châu Âu 2022 mới nhất. Cập nhật trực tuyến ltd bóng đá U19 châu Âu nhanh chóng và chính xác nhất trên thethao.vn

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 28/6: VCK U19 châu Âu

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 28/6. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Cambodia U19
15:00
Malaysia U19
Singapore U19
19:00
Timor Leste U19
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
FC Pyunik
22:59
CFR Cluj
Malmo FF
00:00
Vikingur Reykjavik
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Sutjeska Niksic
Lech Poznan
01:00
Qarabag
The New Saints
01:00
Linfield FC
KF Ballkani
01:00
FK Zalgiris Vilnius
Shamrock Rovers
01:30
Hibernians FC
FK Shkupi
01:45
FC Lincoln
Hàn Quốc
Vòng 20
Gimcheon Sangmu
17:00
Jeju United
Seongnam FC
17:00
Pohang Steelers
Ulsan Hyundai FC
17:30
Gangwon FC
Giao hữu quốc tế
Volgar-Gazprom Astrachan
15:00
Yenisey Krasnoyarsk
Slovan Duslo Sala
15:00
Raca Bratislava
Sportakademklub Moscow
15:00
Spartak Moscow Youth
Ural Sverdlovsk Oblast
16:00
FC Ufa
Brondby IF
17:30
Lyngby
Annecy
18:00
Servette
Macclesfield Town
18:00
Crewe Alexandra
Varda SE
18:00
Alki Larnaka FC
NK Publikum Celje
18:00
Sarajevo
Warta Poznan
18:00
Aalborg
Bolton Wanderers
18:00
Stockport County
Fortuna Koln
18:00
Ahrweiler BC
Stratford Town
21:30
Burton Albion
Levski Sofia
22:00
Etar
Maccabi Tel Aviv
22:00
NK Lokomotiva Zagreb
Synot Slovacko
22:00
Trinec
SK Vorwarts Steyr
22:00
Zwickau
Rapid Bucuresti
22:59
Slavia Praha
FC Viktoria Plzen
22:59
FC Botosani
SV Sandhausen
22:59
Astoria Walldorf
FV Illertissen
23:30
TSV Kottern
Viktoria Aschaffenburg
23:30
Eintracht Frankfurt
YoungBoys(HOL)
23:30
Dynamo Kyiv
SC Heerenveen
00:00
FC Oss
CSKA Sofia
00:00
Sportist Svoge
Swift Hesperange
01:00
UN Kaerjeng 97
UEFA Europa Conference
Qual.1
St Joseph's FC
00:00
Larne FC
Gzira United
00:00
Atletic Club D Escaldes
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Gwangju Football Club
17:00
Bucheon FC 1995
Daejeon Citizen
17:30
Ansan Greeners FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
Malaysia
Vòng 8
Melaka
19:15
Selangor
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Haukar (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Smouha SC
22:59
Kafr El Shaikh
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Malmo U21
21:00
Helsingborg U21
Trelleborg U21
21:00
Landskrona BoIS U21
IFK Varnamo U21
21:00
Kalmar U21
Mjallby AIF U21
22:00
Osters U21
Mexico U20
Vòng 3
Santos Laguna U20
22:59
Chivas Guadalajara U20
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Hạng nhất Iceland
Vòng 10
UMF Selfoss
01:00
Vestri
Thor Akureyri
01:00
KV Vesturbaer
HK Kopavogs
02:15
Grindavik
Throttur Vogum
02:15
Fylkir
Afturelding
02:15
Kordrengir
Grotta Seltjarnarnes
02:15
Fjolnir
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Tajikistan
Vòng 11
FC Istaravshan
19:30
Khujand
Singapore
Vòng 14
Young Lions
18:45
Hougang United FC
Tây Úc
Vòng 6
Stirling Macedonia
18:30
Cockburn City
Belarus Reserve League
Vòng
Dnepr Mogilev Reserves
16:00
FC Minsk Reserves
Torpedo Zhodino Reserves
17:00
FC Slutsk Reserves
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Burkina Faso (nữ)
00:00
Senegal (nữ)
Uganda (nữ)
03:00
Morocco (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
Weston
06:00
Tampa Bay Rowdies B
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
QLD Division 1
Vòng 16
Sunshine Coast FC
16:30
Western Pride
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
VĐQG Đài Loan nữ
Vòng 14
Taichung Blue Whale (nữ)
16:00
Inter Taoyuan FC (nữ)
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Atletico Palmaflor Vinto
02:00
Real Tomayapo
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Malaysia Liga M3
Vòng
KSR Sains
15:45
Manjung City FC
Ngoại hạng Sudan
Vòng 24
Al Ahly Shendi
21:00
Khartoum Al Watani
Al-Ahly Merowe
21:00
Hilal Alsahel
Al-Hilal Omdurman
21:00
Hilal O Baye
Al Merreikh
00:15
Ahli Al Khartoum
Kober Khartoum
00:15
Hay Al-Arab
Tuti SC Khartoum
00:15
Hilal El Fasher
Al Shorta Al Qadarif
00:15
Wad Nobawi
Amal Atbara
00:15
Hay Al Wadi
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Benjamin Aceval
00:30
Atyra FC
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 7
Nanjing City
14:30
Bei Li Gong
Kunshan FC
14:30
Shanxi Chang An Athletic FC
Shanghai Jiading City Fight Fat
14:30
Sichuan Jiuniu
Shenyang City Public
18:30
Heilongjiang Lava Spring
WBCUP
Latvia (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Latvia (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
Libyan Premier League
Vòng
Wefaq Sabrata
22:00
Shah Bob Chyba
Al Khmes
22:00
Dhahra Tripoli
QLD Premier League
Vòng 16
Brisbane Roar (Youth)
16:30
Capalaba Bulldogs
Sunshine Coast Wanderers FC
16:30
Queensland Lions SC
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Timor Leste (nữ)
15:00
Myanmar (nữ)
Laos (nữ)
18:00
Cambodia (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 12
Halmstads
00:00
Jonkopings Sodra IF
Orgryte
00:00
Orebro
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Seychelles
19:00
Botswana
Angola
22:00
Comoros
Estonia Teine Liiga
Vòng 19
Tallinna FC Ararat TTU
22:30
Rapla JK Atli
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Albany Creek
16:30
Souths United
Brisbane Wolves
16:30
Holland Park Hawks FC
Taringa Rovers
16:30
Grange Thistle SC
Botola Pro 1
Vòng 30
Hassania Agadir
00:00
IRT Itihad de Tanger
Australia Tasmania Super League Women
Olympia FC Warriors (nữ)
15:00
Taroona (nữ)
Uzbek League
Vòng 13
Sogdiana Jizak
21:00
Qizilqum Zarafshon
VĐQG Ai Cập
Vòng 9
El Gounah
02:00
EL Ahly
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)
NSW-N Premier League
Vòng 17
Hamilton Olympic
15:15
Valentine

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá