Lịch thi đấu bóng đá vô địch U19 châu Âu 2022 hôm nay

Hứa Lâm

Thứ bảy, 18/06/2022 16:00 (GMT+7)

Lịch thi đấu bóng đá vô địch U19 châu Âu 2022 hôm nay. Cập nhật ltd giải U19 EURO 2022 mới nhất.

Tổng quan giải bóng đá vô địch U19 châu Âu 2022

Giải vô địch U19 châu Âu 2022 là lần thứ 19 UEFA tổ chức giải đấu dành cho lứa tuổi này, và là lần thứ 69 trong lịch sử nếu tính gộp lứa tuổi U18 và giải trẻ. 

Giải U19 châu Âu 2022 diễn ra tại Slovakia từ ngày 18/6 đến ngày 1/7/2022. Chỉ có 8 đội giành quyền vào chơi vòng chung kết, với các cầu thủ sinh ngày 1/1/2003 đổ lại đủ điều kiện tham dự giải.

Lịch thi đấu bóng đá vô địch U19 châu Âu 2022 hôm nay - Ảnh 1
Tiền đạo Tottenham, Dane Scarlett là vua phá lưới vòng loại với 6 bàn thắng

Giống như các vòng chung kết tổ chức vào năm chẵn trước đây, giải U19 châu Âu 2022 cũng kiêm luôn vòng loại U20 World Cup khu vực châu Âu. 5 đội bóng hàng đầu ở giải năm nay sẽ đại diện cho UEFA tham dự U20 World Cup 2023 tổ chức tại Indonesia.

Tây Ban Nha là đương kim vô địch sau khi lên ngôi vào năm 2019, nhưng họ không góp mặt ở giải đấu năm nay vì không vượt qua vòng loại. Các vòng chung kết năm 2020 và 2021 lần lượt bị hủy bỏ vì dịch bệnh.

Bên cạnh chủ nhà Slovakia, 7 đội tuyển khác góp mặt tại U19 châu Âu 2022 bao gồm Romania, Italia, Israel, Pháp, Anh, Áo và Serbia. Trong số này, Pháp là đội giàu thành tích nhất với 3 lần vô địch U19 châu Âu vào các năm 2005, 2010 và 2016.

8 đội tuyển chia làm 2 bảng đấu vòng tròn 1 lượt tính điểm, các đội nhất nhì mỗi bảng sẽ tiến vào vòng bán kết, trong khi 2 đội hạng 3 sẽ đấu play-off tranh vé vớt sự U20 World Cup 2023.

Bảng A: Slovakia, Romani, Italia, Pháp.

Bảng B: Anh, Israel, Serbia, Áo.

Lịch thi đấu bóng đá vô địch U19 châu Âu 2022 hôm nay

 

BÁN KẾT U19 CHÂU ÂU 2022
28/06/2022
22:00 U19 Anh - U19 Italia
29/06/2022
01:00 U19 Pháp - U19 Israel
PLAY-OFF U20 WORLD CUP 2023
28/06/2022
22:00 U19 Slovakia - U19 Áo

Lịch thi đấu vòng bảng U19 châu Âu 2022

Thời gian Đội 1 Kết quả Đội 2
18/06/2022
22:30 U19 Slovakia 0-5 U19 Pháp
19/06/2022
01:00 U19 Italia 2-1 U19 Romania
22:30 U19 Serbia 2-2 U19 Israel
20/06/2022
01:00 U19 Anh 2-0 U19 Áo
21/06/2022
22:30 U19 Slovakia 0-1 U19 Italia
22/06/2022
01:00 U19 Romania 1-2 U19 Pháp
22:30 U19 Israel 4-2 U19 Áo
23/06/2022
01:00 U19 Anh 4-0 U19 Serbia
24/06/2022
22:30 U19 Romania 0-1 U19 Slovakia
22:30 U19 Pháp 4-1 U19 Italia
26/06/2022
01:00 U19 Áo 3-2 U19 Serbia
01:00 U19 Israel 0-1 U19 Anh
TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu Arsenal tại Ngoại hạng Anh 2022/2023

Lịch thi đấu Arsenal tại Ngoại hạng Anh 2022/2023 mới nhất hôm nay. Cập nhật ltđ các trận đấu quan trọng của Arsenal ở mùa giải mới.

Lịch thi đấu MU tại Ngoại hạng Anh 2022/2023: Gặp khó tháng 10

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu MU tại Ngoại hạng Anh 2022/2023. Lịch thi đấu của Man Utd tại mùa giải Ngoại hạng Anh Ngoại hạng Anh 2022/2023 được rất nhiều người quan tâm.

Lịch thi đấu Liverpool tại Ngoại hạng Anh 2022/2023: Khởi đầu suôn sẻ

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu Liverpool tại Ngoại hạng Anh 2022/2023. Lịch thi đấu của Man Utd tại mùa giải Ngoại hạng Anh Ngoại hạng Anh 2022/2023 được rất nhiều người quan tâm.

Lịch thi đấu Man City tại Ngoại hạng Anh 2022/2023: Gặp Arsenal, Liverpool trong 3 ngày

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu Man City tại Ngoại hạng Anh 2022/2023. Lịch thi đấu của Man Utd tại mùa giải Ngoại hạng Anh Ngoại hạng Anh 2022/2023 được rất nhiều người quan tâm.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 6/7: U19 Việt Nam vs Brunei

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 6/7. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 5/7: Hấp dẫn Cúp C1 châu Âu

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 5/7. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 4/7: U19 Việt Nam, V.League thi đấu

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 4/7. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 3/7: V.League, giải hạng Nhất thi đấu

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 3/7. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 2/7: V.League trở lại, U19 Việt Nam thi đấu

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 2/7. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu chung kết U19 châu Âu 2022 hôm nay

Lịch thi đấu chung kết U19 châu Âu 2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết U19 châu Âu 2022 nơi hai đội bóng Anh và Israel sẽ canh tranh cho chức vô địch.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 1/7: ĐT nữ Việt Nam vs Pháp

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 1/7. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 30/6: Viettel đá trận quyết định AFC Cup

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 30/6. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 29/6: Văn Lâm có thi đấu cho Osaka?

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 29/6. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu bán kết U19 châu Âu 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu bán kết U19 châu Âu 2022 mới nhất. Cập nhật trực tuyến ltd bóng đá U19 châu Âu nhanh chóng và chính xác nhất trên thethao.vn

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
U19 Lào
19:00
Cambodia U19
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Norway (nữ)
02:00
Northern Ireland (nữ)
Giao hữu quốc tế
Schalke 04 (Youth)
16:30
Sportfreunde Lotte
Konyaspor
20:00
Caykur Rizespor
Erzurum BB
21:00
Giresunspor
FC Voluntari
22:00
Karmiotissa Polemidion
Hermannstadt
22:00
Unirea Dej
FC Anker Wismar
22:59
Hansa Rostock
Nottingen
22:59
Astoria Walldorf
FC Kitzbuhel
22:59
Panathinaikos
SC Paderborn 07 II
23:30
Wiedenbruck
Rotherham United
00:00
Fleetwood Town
FK Sochi
00:00
CSKA Moscow
Blackpool
01:00
Leeds United
Kidsgrove Athletic
01:30
Port Vale
Bridlington Town
01:45
Scarborough
Cúp C3
Qual.1
Alashkert
22:00
Hamrun Spartans
FC Santa Coloma
22:00
Breidablik
Baltija Panevezys
22:59
FC Milsami
KuPs
22:59
Dila Gori
FC Flora Tallinn
22:59
SJK Seinajoen
Pogon Szczecin
22:59
KR Reykjavik
Borac Banja Luka
22:59
B36 Torshavn
FC Saburtalo Tbilisi
22:59
Partizani Tirana
Brunos Magpie
22:59
Crusaders
MFK Ruzomberok
23:30
Kauno Zalgiris
FC Sfintul Gheorghe
00:00
NK Mura 05
Dinamo Tbilisi
00:00
Flora Paide
Floriana F.C.
00:00
CS Petrocub
NK Olimpija Ljubljana
00:00
Red Boys Differdange
Dinamo Minsk
01:00
Decic Tuzi
FK Shkendija 79
01:00
Ararat Yerevan
Gjilani
01:00
FK Liepaja
HB Torshavn
01:00
Newtown AFC
KF Laci
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Fola Esch
01:00
Tre Fiori
Bala Town F.C.
01:00
Sligo Rovers
Lechia Gdansk
01:15
Academy Pandev
FK Buducnost Podgorica
01:30
KF Llapi
Dunajska Streda
01:30
Cliftonville
Tre Penne
01:45
FK Tuzla City
Derry City
01:45
Riga FC
Giao Hữu ĐTQG
India (nữ) U17
16:00
Faroe Islands (nữ) U16
Iceland (nữ) U16
16:00
Finland (nữ)U16
Norway (nữ)U16
19:00
Denmark (nữ)U16
Netherlands (nữ)U16
20:00
Sweden (nữ)U16
Copa Libertadores
1/8 Final
Estudiantes La Plata
07:30
Fortaleza
Na Uy
Vòng 8
Kristiansund BK
22:59
Tromso IL
Trung Quốc
Vòng 9
Shanghai Shenhua
16:30
Hebei FC
Beijing Guoan
16:30
Meizhou Hakka
Henan Songshan Longmen
18:30
Guangzhou City
Cangzhou Mighty Lions
18:30
Shenzhen FC
VĐQG Ireland
Vòng 23
UC Dublin
01:45
Bohemians
VĐQG Venezuela
Vòng 20
Academia Puerto Cabello
03:00
Universidad Central de Venezuela
Zulia FC
03:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
03:00
Deportivo Lara
Deportivo La Guaira
03:00
Mineros de Guayana
Portuguesa FC
03:00
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Venados FC
Hạng 2 Iceland
Vòng 11
Volsungur husavik
02:15
Magni
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:15
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
EL Masry
22:59
El Sharqia Dokhan
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Union Magdalena
04:00
Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira
06:05
Alianza Petrolera
Patriotas FC
08:10
Atletico Junior Barranquilla
India Shillong Premier League
Vòng
Rangdajied United
17:30
Langsning SC
Copa Sudamericana
1/8 Final
Lanus
05:15
Independiente Jose Teran
Atletico Clube Goianiense
07:30
Olimpia Asuncion
Sao Paulo
07:30
Univ Catolica
USA National Premier Soccer League
Vòng 21
Texas United
07:00
Blue Goose SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Gremio Novorizontin (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
South Africa (nữ)
00:00
Burundi (nữ)
Botswana (nữ)
03:00
Nigeria (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Dayton Dutch Lions
06:00
Kings Hammer FC
Louisiana Parish AC
07:00
MississippiBrilla
Barrasso valley
07:30
Round Rock SC
Nani Lian
09:00
Capital City FC
Oly Town FC
09:00
Ballard Football Club
Jordan
Vòng 10
Al-Jazeera
22:00
AL Salt
Al Faisaly
00:30
Shabab AlOrdon
AL-Sareeh
00:30
Al Aqaba SC
Brazil Serie B
Vòng 17
Centro Sportivo Alagoano
05:00
Ponte Preta
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
15 de Agosto de Santiag
00:30
River Plate (PAR)
Sol de Mayo de San Roque Gonzalez
03:00
Sportivo Iteno
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
PPJ Akatemia
22:59
Futura Porvoo
Jazz Pori
22:59
GrIFK Kauniainen
Brazil Youth
Vòng bảng
Bahia (Youth)
07:30
Atletico Mineiro (Youth)
Hạng nhất Na Uy
Vòng 13
Grorud
22:59
Sandnes Ulf
Stabaek
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Skeid Oslo
Start Kristiansand
22:59
Brann
Sogndal
22:59
Fredrikstad
Bryne
22:59
Kongsvinger
Asane Fotball
22:59
KFUM Oslo
Raufoss
22:59
Mjondalen IF
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Cambodia (nữ)
18:00
Vietnam (nữ)
VĐQG Uruguay
Vòng 5
Torque
05:00
Liverpool URU
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Comoros
19:00
Botswana
Angola
22:00
Seychelles
Egypt League Cup
Chung kết
Ghazl El Mahallah
02:30
Kokakola Cairo
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
FK Zalgiris Vilnius
22:59
Suduva
Bangladesh Premier League
Vòng 19
Chittagong Abahani
17:00
Bashundhara Kings
Mohammedan Dhaka
17:00
Uttar Baridhara SC
Bangladesh Police Club
17:00
Rahmatganj MFS
Abahani Limited
17:00
Swadhinata KS
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
Quanzhou Yaxin
18:30
Jinan XingZhou
Morocco cup
Quarterfinals
Wydad Casablanca
00:00
Raja Casablanca Atlhletic
AS Mansouria
03:00
Renaissance Sportive de Berkane
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Jamaica (nữ)
06:00
USA (nữ)
Haiti (nữ)
09:00
Mexico (nữ)
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Gremio RS U23
01:00
EC Vitoria U23
Fortaleza U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Gremio RS U23
01:00
Criciuma U23
Parana PR/U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Vila Nova GO U23
Bragantino PA U23
01:00
Ponte Preta U23
Fluminense U23
01:00
Botafogo U23
Sport Recife U23
01:00
Nautico U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Paysandu PA U23
Indonesia President Cup
Bán kết
PSIS Semarang
16:00
Arema Malang
PSS Sleman
20:30
Pusamania Borneo FC
Malaysia President Cup
Melaka U21
15:45
Selangor U21
Terengganu FC III U21
15:45
Johor Darul Tazim III U21
Negeri Sembilan NAZA U21
15:45
Petaling Jaya City FC U21
Kuala Lumpur FA U21
15:45
Pahang U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá