Girona là đội bóng cuối cùng góp mặt tại La Liga 2022/23

Văn Đạt

Thứ hai, 20/06/2022 08:44 (GMT+7)

Đánh bại Tenerife ở lượt trận play-off, Girona trở thành đội bóng cuối cùng góp mặt tại La Liga mùa giải 2022/23.

Rạng sáng ngày hôm nay, Girona đã bước vào trận lượt về thuộc khuôn khổ chung kết play-off thăng hạng La Liga 2022/23. Ở trận lượt đi, Girona và Tenerife đã cầm chân nhau với tỷ số hòa 0-0. 

Tuy nhiên ở trận đấu này, đoàn quân của HLV Michel đã xuất sắc đánh bại đối thủ với tỷ số 3-1, qua đó trở thành đội bóng cuối cùng giành quyền góp mặt tại La Liga mùa giải 2022/23. 

Girona là đội bóng cuối cùng góp mặt tại La Liga 2022/23 - Ảnh 1
Girona là đội bóng cuối cùng góp mặt tại La Liga 2022/23 - Ảnh: Girona

Trước đó, Girona chỉ về đích thứ 6 tại giải hạng nhì Tây Ban Nha. Đội chủ sân Montilivi bước vào loạt play-off thăng hạng cùng những CLB như Eibar, Las Palmas và Tenerife (các đội bóng xếp từ vị trí thứ 3 đến thứ 5).

Girona để thua trước Eibar ở trận bán kết lượt đi với tỷ số 0-1. Dẫu vậy, màn trình diễn xuất sắc ở trận lượt về đã giúp thầy trò HLV Michel lội ngược dòng và giành chiến thắng chung cuộc trước đối thủ.

Đây là lần thứ 3 trong lịch sử Girona góp mặt tại giải đấu cao nhất Tây Ban Nha cấp CLB. Trước đó, đội bóng này cũng từng thi đấu tại La Liga trong hai mùa giải 2017/18 và 2018/19. Ở mùa giải 2022/23, bên cạnh Girona, Almeria và Real Valladolid là hai CLB cũng đã giành quyền thăng hạng từ Segunda Division lên La Liga.

TIN LIÊN QUAN

Nawaf Al-Aqidi nhận giải Thủ môn xuất sắc nhất U23 châu Á 2022

U23 Việt Nam 20/06/2022

Người gác đền sinh năm 2000 Nawaf Al-Aqidi được vinh danh Thủ môn xuất sắc nhất U23 châu Á 2022 bởi hội đồng bình chọn.

Kết quả World Cup of Pool 2022: Tây Ban Nha lên ngôi vô địch

Đội tuyển Tây Ban Nha giành ngôi vô địch World Cup of Pool 2022 một cách thuyết phục sau khi thắng Singapore 11-6 ở chung kết.

Danh sách các đội dự La Liga 2022/23

La Liga 20/06/2022

Danh sách các đội tham dự La Liga 2023/23 với sự xuất hiện của Girona sẽ được Thethao.vn thông tin cụ thể và chi tiết trong bài viết này.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Barcelona gặp CLB Mexico ở Cúp giao hữu Joan Gamper

CLB Barca xác nhận 2 CLB thi đấu giao hữu ở Cúp Joan Gamper là đội bóng Pumas đến từ Mexico.

Barca bị CLB Mexico từ chối đá giao hữu

CLB Atlas từ chối thi đấu giao hữu với Barcelona sau khi AS Roma, AC Milan và các đội khác rút lui.

Lịch thi đấu bóng đá La Liga 2022/23 chính thức: El Clasico đá ngày nào?

Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu bóng đá La Liga 2022/23 chính thức hôm nay. Trận đấu El Clasico giữa Real Madrid và Barcelona là tâm điểm của bóng đá thế giới.

Barcelona không thi đấu trên sân Nou Camp ở mùa giải 2023/24

Trong kế hoạch cải tạo sân Nou Camp, Barcelona sẽ sử dụng một địa điểm khác làm sân nhà trong suốt mùa giải 2023/24.

Danh sách các đội dự La Liga 2022/23

Danh sách các đội tham dự La Liga 2023/23 với sự xuất hiện của Girona sẽ được Thethao.vn thông tin cụ thể và chi tiết trong bài viết này.

La Liga kiện Man City và PSG phá luật công bằng tài chính

Chủ tịch La Liga, ông Javier Tebas đã gửi đơn khiếu nại tới UEFA về việc 2 CLB PSG và Man City "liên tục vi phạm các quy định hiện hành về công bằng tài chính".

Real Madrid tổ chức lễ tri ân chia tay Marcelo

Real Madrid xác nhận Marcelo ra đi vào mùa hè này theo dạng chuyển nhượng tự do, đồng thời sẽ tổ chức một buổi lễ tri ân cầu thủ người Brazil.

Pique và Shakira chia tay sau 11 năm gắn bó

Trung vệ Gerard Pique và cô vợ lớn tuổi Shakira đã chia tay sau 11 năm gắn bó. Họ cùng với nhau có 2 đứa trẻ.

Gareth Bale xác nhận chia tay Real Madrid

Tiền đạo Gareth Bale chính thức khép lại quãng thời gian 9 năm khoác áo Real Madrid khi hợp đồng của anh hết hạn vào mùa hè này.

CLB Valencia sa thải chủ tịch Anil Murthy vì bê bối nội bộ

CLB Valencia mới đây đã sa thải chủ tịch Anil Murthy sau khi người đàn ông này bị phát hiện có hành vi đe dọa cầu thủ trong một đoạn ghi âm bị rò rỉ.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
U19 Lào
19:00
Cambodia U19
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Norway (nữ)
02:00
Northern Ireland (nữ)
Giao hữu quốc tế
Konyaspor
20:00
Caykur Rizespor
Sivasspor
20:00
Al Shamal
Erzurum BB
21:00
Giresunspor
FC Voluntari
22:00
Karmiotissa Polemidion
Hermannstadt
22:00
Unirea Dej
FC Anker Wismar
22:59
Hansa Rostock
Nottingen
22:59
Astoria Walldorf
FC Kitzbuhel
22:59
Panathinaikos
SC Paderborn 07 II
23:30
Wiedenbruck
Rotherham United
00:00
Fleetwood Town
FK Sochi
00:00
CSKA Moscow
Blackpool
01:00
Leeds United
Kidsgrove Athletic
01:30
Port Vale
Bridlington Town
01:45
Scarborough
Cúp C3
Qual.1
Alashkert
22:00
Hamrun Spartans
FC Santa Coloma
22:00
Breidablik
Baltija Panevezys
22:59
FC Milsami
KuPs
22:59
Dila Gori
FC Flora Tallinn
22:59
SJK Seinajoen
Pogon Szczecin
22:59
KR Reykjavik
Borac Banja Luka
22:59
B36 Torshavn
FC Saburtalo Tbilisi
22:59
Partizani Tirana
Brunos Magpie
22:59
Crusaders
MFK Ruzomberok
23:30
Kauno Zalgiris
FC Sfintul Gheorghe
00:00
NK Mura 05
Dinamo Tbilisi
00:00
Flora Paide
Floriana F.C.
00:00
CS Petrocub
NK Olimpija Ljubljana
00:00
Red Boys Differdange
Dinamo Minsk
01:00
Decic Tuzi
FK Shkendija 79
01:00
Ararat Yerevan
Gjilani
01:00
FK Liepaja
HB Torshavn
01:00
Newtown AFC
KF Laci
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Fola Esch
01:00
Tre Fiori
Bala Town F.C.
01:00
Sligo Rovers
Lechia Gdansk
01:15
Academy Pandev
FK Buducnost Podgorica
01:30
KF Llapi
Dunajska Streda
01:30
Cliftonville
Tre Penne
01:45
FK Tuzla City
Derry City
01:45
Riga FC
Giao Hữu ĐTQG
Norway (nữ)U16
19:00
Denmark (nữ)U16
Netherlands (nữ)U16
20:00
Sweden (nữ)U16
Copa Libertadores
1/8 Final
Estudiantes La Plata
07:30
Fortaleza
Na Uy
Vòng 8
Kristiansund BK
22:59
Tromso IL
Trung Quốc
Vòng 9
Henan Songshan Longmen
18:30
Guangzhou City
Cangzhou Mighty Lions
18:30
Shenzhen FC
VĐQG Ireland
Vòng 23
UC Dublin
01:45
Bohemians
VĐQG Venezuela
Vòng 20
Academia Puerto Cabello
03:00
Universidad Central de Venezuela
Zulia FC
03:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
03:00
Deportivo Lara
Deportivo La Guaira
03:00
Mineros de Guayana
Portuguesa FC
03:00
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Venados FC
Hạng 2 Iceland
Vòng 11
Volsungur husavik
02:15
Magni
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:15
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
EL Masry
22:59
El Sharqia Dokhan
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
FC Talant
19:30
Neftchi Kochkor-Ata
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Union Magdalena
04:00
Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira
06:05
Alianza Petrolera
Patriotas FC
08:10
Atletico Junior Barranquilla
Copa Sudamericana
1/8 Final
Lanus
05:15
Independiente Jose Teran
Atletico Clube Goianiense
07:30
Olimpia Asuncion
Sao Paulo
07:30
Univ Catolica
USA National Premier Soccer League
Vòng 21
Texas United
07:00
Blue Goose SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Gremio Novorizontin (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
South Africa (nữ)
00:00
Burundi (nữ)
Botswana (nữ)
03:00
Nigeria (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Dayton Dutch Lions
06:00
Kings Hammer FC
Louisiana Parish AC
07:00
MississippiBrilla
Barrasso valley
07:30
Round Rock SC
Nani Lian
09:00
Capital City FC
Oly Town FC
09:00
Ballard Football Club
Jordan
Vòng 10
Al-Jazeera
22:00
AL Salt
Al Faisaly
00:30
Shabab AlOrdon
AL-Sareeh
00:30
Al Aqaba SC
Brazil Serie B
Vòng 17
Centro Sportivo Alagoano
05:00
Ponte Preta
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
15 de Agosto de Santiag
00:30
River Plate (PAR)
Sol de Mayo de San Roque Gonzalez
03:00
Sportivo Iteno
Kazakhstan Division 2
Vòng
Academy 05
19:00
Turan Turkistan Reserves
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
PPJ Akatemia
22:59
Futura Porvoo
Jazz Pori
22:59
GrIFK Kauniainen
Brazil Youth
Vòng bảng
Bahia (Youth)
07:30
Atletico Mineiro (Youth)
Hạng nhất Na Uy
Vòng 13
Grorud
22:59
Sandnes Ulf
Stabaek
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Skeid Oslo
Start Kristiansand
22:59
Brann
Sogndal
22:59
Fredrikstad
Bryne
22:59
Kongsvinger
Asane Fotball
22:59
KFUM Oslo
Raufoss
22:59
Mjondalen IF
VĐQG Uruguay
Vòng 5
Torque
05:00
Liverpool URU
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Comoros
19:00
Botswana
Angola
22:00
Seychelles
Egypt League Cup
Chung kết
Ghazl El Mahallah
02:30
Kokakola Cairo
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
FK Zalgiris Vilnius
22:59
Suduva
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
Quanzhou Yaxin
18:30
Jinan XingZhou
Morocco cup
Quarterfinals
Wydad Casablanca
00:00
Raja Casablanca Atlhletic
AS Mansouria
03:00
Renaissance Sportive de Berkane
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Jamaica (nữ)
06:00
USA (nữ)
Haiti (nữ)
09:00
Mexico (nữ)
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Gremio RS U23
01:00
EC Vitoria U23
Fortaleza U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Gremio RS U23
01:00
Criciuma U23
Parana PR/U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Vila Nova GO U23
Bragantino PA U23
01:00
Ponte Preta U23
Fluminense U23
01:00
Botafogo U23
Sport Recife U23
01:00
Nautico U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Paysandu PA U23
Indonesia President Cup
Bán kết
PSS Sleman
20:30
Pusamania Borneo FC
Argentina Reserve League
Vòng
CA Independiente Reserves
20:00
Racing Club Reserves
Deportivo Moron Reserves
20:00
Almagro Reserves
Ferro Carril Oeste Reserves
20:00
CA Atlanta Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá