Đội hình ra sân trận Barca vs Real, 21h15 ngày 24/10

Trường Ca

Chủ nhật, 24/10/2021 16:20 (GMT+7)

Đội hình ra sân trận Barca vs Real, vòng 10 La Liga 2021/22 lúc 21h15 ngày 24/10. Danh sách cầu thủ đá trận Barca vs Real cập nhật nhanh nhất.

Thông tin trước trận đấu Barca vs Real

El Clasico hôm nay sẽ là trận Siêu kinh điển đầu tiên sau 16 năm vắng bóng Lionel Messi và Sergio Ramos, hai tượng đài của Barca cùng Real giờ đã đầu quân cho PSG. Dù vẫn còn vài gương mặt quen thuộc nhưng việc thiếu đi những huyền thoại sống khiến El Clasico trở nên thực sự lạ lẫm với không ít người.

Đội hình ra sân trận Barca vs Real, 21h15 ngày 24/10 - Ảnh 1

Cầu thủ giàu kinh nghiệm nhất ở các trận El Clasico giờ là Sergio Busquets rồi đến Gerard Pique. Đây cũng là 2 trụ cột đóng vai trò dìu dắt bộ khung mới của Barca, không chỉ ở Siêu kinh điển mà còn cả tương lai vài năm tới. Gần như chắc chắn hôm nay họ sẽ đá chính.

Sergio Aguero đã sẵn sàng nhưng có lẽ HLV Ronald Koeman sẽ không mạo hiểm với một cầu thủ thi đấu quá ít suốt thời gian dài như tiền đạo người Argentina. Luuk de Jong cũng không phải cái tên đủ đẳng cấp xuất phát ở El Clasico nên khả năng Memphis Depay sẽ dẫn dắt hàng công cùng 2 tài năng trẻ Sergino Dest - Ansu Fati. Tổn thất lớn nhất của Barca là Pedri vắng mặt vì chấn thương và cơ hội sẽ đến với "thần đồng" Gavi.

Bên phía Real, HLV Carlo Ancelotti may mắn hơn người đồng nghiệp khi có trong tay đầy đủ những sự lựa chọn tốt nhất. Dani Carvajal cùng Eden Hazard đều đã sẵn sàng ra sân sau khi bình phục chấn thương nhưng khả năng cao chỉ có cái tên đầu tiên được đá chính.

Eden Hazard có thể là phương án tạo nên khác biệt từ ghế dự bị bởi sẽ là bất công nếu gạch tên Vinicius Junior cùng Rodrygo Goes, 2 ngôi sao trẻ người Brazil đang có phong độ cực cao khỏi đội hình xuất phát. Ngoài ra, không có thay đổi lớn nào trong cách sắp xếp nhân sự của HLV Ancelotti với bộ ba giàu kinh nghiệm gồm Luka Modric, Casemiro và Toni Kroos đá chính.

Đội hình xuất phát dự kiến Barca vs Real

Barca (4-3-3): Marc-Andre ter Stegen - Sergi Roberto, Eric Garcia, Gerard Pique, Jordi Alba - Gavi, Sergio Busquets, Frenkie de Jong - Sergino Dest, Memphis Depay, Ansu Fati.

Real (4-3-3): Thibaut Courtois - Dani Carvajal, Eder Militao, David Alaba, Ferland Mendy - Luka Modric, Casemiro, Toni Kroos - Rodrygo Goes, Karim Benzema, Vinicius Junior.

TIN LIÊN QUAN

Hazard sẵn sàng đá trận El Clasico đầu tiên trong sự nghiệp

La Liga 24/10/2021

HLV Carlo Ancelotti mới đây đã xác nhận về việc Eden Hazard sắp có trận Siêu kinh điển đầu tiên trong sự nghiệp dù đã gia nhập Real Madrid được hơn 2 năm.

10 cầu thủ ghi nhiều bàn thắng nhất lịch sử El Clasico: Messi vượt trội CR7

La Liga 24/10/2021

Barcelona và Real Madrid sẽ đối đầu với nhau một lần nữa trong trận "Siêu kinh điển" nổi tiếng vào Chủ nhật (ngày 24/10) này. Cùng điểm qua 10 cầu thủ ghi nhiều bàn thắng nhất trong các trận "El Clasico" từ trước tới nay.

José María Sánchez Martínez, trọng tài bắt chính trận El Clasico: Thần tài của Barca

La Liga 24/10/2021

Trận "Siêu kinh điển" ở vòng 9 La Liga 2021/22 diễn ra vào Chủ nhật này (ngày 24/10) sẽ được điều khiển bởi 1 vị trọng tài vô cùng uy tín của Tây Ban Nha, José María Sánchez Martínez.

El Clasico kỷ nguyên mới: Siêu kinh điển… mất chất!?

La Liga 24/10/2021

Lần đầu tiên sau 16 năm, El Clasico sẽ không chứng kiến sự hiện diện của Lionel Messi cũng như Sergio Ramos, những tượng đài giờ đã chung màu áo… PSG. Kỷ nguyên mới của Siêu kinh điển sẽ mở ra khi Barcelona chạm trán Real Madrid tại Camp Nou hôm nay nhưng liệu trận đại chiến này có còn được chờ đợi như xưa?

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Gavi ra viện, sẵn sàng cùng Barca đấu Bayern Munich

Tiền vệ Gavi đã trở lại tập luyện cùng các cầu thủ Barcelona chuẩn bị cho trận đấu gặp Bayern Munich tại Cúp C1 châu Âu. Trước đó, anh đã được ra viện sau khi hoàn tất các bài kiểm tra y tế.

Benzema đau cơ đùi, nguy cơ vắng mặt ở 2 trận gặp Inter và Atletico

Benzema đã phải sớm rời sân trong chiến thắng 2-0 của Real Madrid trước Real Sociedad ở vòng 16 La Liga vì gặp vấn đề về gân khoeo bên đùi trái.

Vinicius thay Benzema tỏa sáng, Real Madrid thắng trận thứ 8 liên tiếp

Các bàn thắng của Vinicius và Luka Jovic giúp Real Madrid dễ dàng chiến thắng trước Real Sociedad trong ngày chân sút chủ lực Benzema sớm rời sân, qua đó tiếp tục duy trì thế độc tôn ở La Liga sau 16 vòng đấu.

Hàng công bất lực, HLV Xavi nhận thất bại đầu tiên cùng Barcelona

“Tuần trăng mật” của HLV Xavi Hernandez cùng Barcelona đã sớm khép lại với thất bại gây sốc 0-1 ngay trên sân nhà Camp Nou trước Real Betis.

Gavi chấn thương phải nhập viện, Barca mất thần đồng vì lý do không ai ngờ tới

Tiền vệ trẻ Gavi của Barca đã phải kết thúc sớm trận đấu giữa Barca và Betis trên xe cứu thương. Anh đã nằm bất tỉnh trên sân vì một chấn thương vô cùng hy hữu.

Benzema ghi bàn duy nhất, Real Madrid xây chắc ngôi đầu La Liga

Tiếp đón Athletic Bilbao trên sân nhà, Real Madrid thi đấu không hoàn toàn lấn lướt. Tuy nhiên, chỉ cần tình huống tỏa sáng cá nhân của Karim Benzema, Los Blancos đã hoàn thành mục tiêu giành trọn vẹn 3 điểm.

Benzema vượt mặt Henry, tự nhận là tiền đạo người Pháp hay nhất lịch sử

Với bàn gỡ hòa trong trận thắng 2-1 của Real Madrid trước Sevilla tại vòng 15 La Liga, Karim Benzema đã vượt qua tiền đạo tiền bối Thierry Henry để trở thành cầu thủ Pháp ghi nhiều bàn nhất trong lịch sử cấp CLB.

Vinicius ghi siêu phẩm vào lưới Sevilla, Real củng cố ngôi đầu La Liga

Ngôi sao trẻ Vinicius Junior lại một lần nữa tỏa sáng ở mùa giải năm nay khi tạo nên tuyệt phẩm giúp Real Madrid ngược dòng hạ Sevilla và xây chắc ngôi đầu La Liga.

Xavi giúp Barca giành chiến thắng đầu tiên trên sân khách tại La Liga

Những bàn thắng của De Jong, Depay và Coutinho giúp Barca vượt qua Villarreal với tỷ số 3-1. Đây cũng là chiến thắng đầu tiên trên sân khách của đội bóng xứ Catalan tại La Liga mùa này.

Pedri giành giải Cậu bé vàng 2021 với khoảng cách kỷ lục

Tiền vệ của Barcelona và ĐT Tây Ban Nha Pedri vượt qua nhiều đối thủ để trở thành chủ nhân của danh hiệu Cậu bé vàng năm 2021.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng bảng
PSG
00:45
Club Brugge
RB Leipzig
00:45
Manchester City
AFC Ajax
03:00
Sporting CP
Borussia Dortmund
03:00
Besiktas JK
AC Milan
03:00
Liverpool
FC Porto
03:00
Atletico Madrid
Real Madrid
03:00
Inter Milan
FC Shakhtar Donetsk
03:00
Sheriff Tiraspol
Giao Hữu ĐTQG
Italy U17
20:30
France U17
VĐQG Slovenia
Vòng 19
ASK Bravo Publikum
21:00
Radomlje
Hạng 4 Anh
Vòng 20
Bristol Rovers
02:45
Port Vale
Exeter City
02:45
Northampton Town
Harrogate Town
02:45
Forest Green Rovers
Leyton Orient
02:45
Swindon Town
Mansfield Town
02:45
Carlisle United
Newport County
02:45
Sutton United
Oldham Athletic
02:45
Tranmere Rovers
Stevenage Borough
02:45
Scunthorpe United
Walsall
02:45
Crawley Town
Hạng 2 Romania
Vòng 16
Petrolul Ploiesti
22:00
Universitaea Cluj
Indonesia Super League
Vòng 16
PSS Sleman
15:15
Persipura Jayapura
Persita Tangerang
18:15
PSIS Semarang
PSM Makassar
20:45
Persija Jakarta
England Conference North Division
Vòng 13
Gateshead
02:45
York City
Guiseley
02:45
Southport FC
AFC Telford United
02:45
Guiseley
Serbia
Vòng 19
FK Vozdovac Beograd
20:00
Vojvodina Novi Sad
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 10
Potters Bar Town
02:45
Kingstonian
Folkestone
02:45
Bishop's Stortford
Bognor Regis Town
02:45
Corinthian Casuals
Haringey Borough
02:45
Worthing
Enfield Town
02:45
Bowers Pitsea
Portugal Liga 3
Vòng
Oliveira Hospital
21:00
Real Sport Clube Queluz
UEFA Youth League U19
Vòng bảng
Shakhtar Donetsk U19
17:00
FC Sheriff U19
RB LeipzigU19
19:00
Manchester City U19
Borussia Dortmund U19
20:00
Besiktas JK U19
U19 PSG
20:00
Club Brugge U19
Ajax U19
20:30
Sporting Lisbon U19
AC Milan U19
20:30
Liverpool U19
FC Porto U19
21:30
Atletico de Madrid U19
Real Madrid U19
22:00
Inter Milan U19
Glasgow Rangers U19
02:30
Septemvri Sofia U19
Arab Nations Cup
Vòng bảng
Jordan
22:00
Palestine
Morocco
22:00
Saudi Arabia
Algeria
02:00
Egypt
Lebanon
02:00
Sudan
England Conference
Vòng 17
Southend United
02:45
Maidenhead United
Albania Super league
Vòng 12
KS Dinamo Tirana
22:45
Teuta Durres
KF Tirana
22:45
Kastrioti Kruje
Israel B League
Vòng 13
Hapoel Iksal
19:00
Maccabi Tamra
Hapoel Bnei Zalfa
20:00
Hapoel Kaukab
Northern Ireland shield cup
Larne FC
02:45
Ballyclare Comrades
FYR Macedonia Vtora Fudbalska Liga
Vòng 14
Sileks
19:00
FK Teteks Tetovo
KF Veleshta
19:00
Voska Sport
Bratstvo 07
19:00
FK Lokomotiva Gradsko
FK Kozuv
19:00
Pehchevo
FK Osogovo
19:00
Pobeda Prilep
Kamenica-Sasa
19:00
Belasica Strumica
FK Sloga 1934 Vinica
19:00
Detonit Junior
KF Besa Doberdoll
19:00
FC Vardar Skopje
FK Kadino
19:00
Korab Debar
FK Ohrid 2004
19:00
FK Rinija Gostivar
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
FC Nordsjaelland Reserve
19:00
Lyngby Reserve
India Bangalore Super Division
Vòng
FC Bengaluru United
13:15
BUFC
Scotland FA Cup
Round 3 Playoff
Greenock Morton
02:45
Inverness
Queen of South
02:45
Cove Rangers
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 14
TS Galaxy
22:30
Chippa United
Cape Town City
00:30
Maritzburg United
VĐQG Đài Loan nữ
Vòng 9
Taipei Xiongzan (nữ)
15:00
Hualien (nữ)
Hang Yuan FC (nữ)
15:00
Taichung Blue Whale (nữ)
Kaohsiung Sunny Bank (nữ)
16:00
Inter Taoyuan FC (nữ)
U16 Tây Á
Vòng bảng
Palestine U16
19:00
United Arab Emirates U16
Iraq U16
21:00
Lebanon U16
Yemen U16
22:45
Jordan U16
Bắc Anh
Vòng 7
Buxton FC
02:45
Scarborough
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 14
Al-Jabalain
19:20
Al-Qadasiya
Al Khaleej Club
21:25
Bisha FC
Hajer
21:30
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
22:15
Al-Akhdoud
Israel Leumit League
Vòng 14
Ironi Nir Ramat HaSharon
00:00
Bnei Yehuda Tel Aviv
Hapoel Akko
00:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Umm Al Fahm
00:00
AS Ashdod
Hapoel Ramat Gan
00:00
Beitar Tel Aviv Ramla
Maccabi Ahi Nazareth
00:00
Hapoel Kfar Saba
Kafr Qasim
00:00
Hapoel Raanana
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Afula
U18 Anh FA Cup
Vòng 3
Burnley U18
02:00
Luton Town U18
Coventry U18
02:00
Leeds United U18
Nottingham Forest U18
02:00
Bristol City U18
Aston Villa U18
02:00
Leicester City U18
Hạng 3 Anh
Vòng 21
Portsmouth
02:45
Sheffield Wednesday
Sunderland A.F.C
02:45
Morecambe
Charlton Athletic
02:45
Ipswich Town
Crewe Alexandra
02:45
Lincoln City
Fleetwood Town
02:45
Bolton Wanderers
Rotherham United
02:45
Gillingham
Accrington Stanley
02:45
AFC Wimbledon
Doncaster Rovers
02:45
Oxford United
Cheltenham Town
02:45
Cambridge United
Wycombe Wanderers
02:45
Burton Albion
Italy Serie D
Vòng
FBC Gravina
20:30
AS Sorrento Calcio
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Heilongjiang Lava Spring
14:00
Jiangxi Liansheng FC
Shenyang City Public
18:30
Beijing BeiKong
Sichuan Jiuniu
18:30
Suzhou Dongwu
Nanjing City
18:30
Xinjiang Tianshan Leopard
Libyan Premier League
Vòng
Altai Phoenix
20:00
Al-Nasr Benghazi
Shah Bob Chyba
20:00
Darnes
Al Zawi A
20:30
Al-Shat
Al Mahalla
20:30
Abu Salim
Al-Tahaddi
22:59
Khaleej Sart
Malta Cup
Vòng 3
Victoria Hotspurs
00:30
Zebbug Rangers
Mgarr United FC
02:30
St Georges
Malta Women Division 1
Vòng 7
Birkirkara (nữ)
02:30
Swieqi United (nữ)
Mgarr (nữ)
02:30
San Gwann FC (nữ)
Indonesia Liga 3
Vòng
Persigubin Pegunungan Bintan
13:00
Persitoli Tolikara
Persatu Tuban
13:00
Persewangi B.
U21 Quốc gia Việt Nam
Vòng bảng
TP Ho Chi Minh U21
14:30
Huda Hue U21
SHB Da Nang U21
14:30
PVF Vietnam U21
T T Hanoi U21
15:00
Hoang Anh Gia Lai U21
Song Lan - yi U21
15:00
Viettel FC U21
Nam Dinh U21
17:00
Dong Thap U21
Thanh Hoa U19
17:00
Gia Dinh U21
England Southern League Central Division
Vòng 14
Alvechurch
02:45
Tamworth
Banbury United
02:45
Biggleswade Town
Nuneaton Borough
02:45
St Ives Town
Stratford Town
02:45
Needham Market
Ấn Độ Super League
Vòng 5
East Bengal
21:00
FC Goa
Australia FFA Cup
Vòng 1
Western United FC
15:30
Wellington Phoenix
A.P.I.A. Leichhardt Tigers
15:30
Western Sydney
England Southern Premier League
Vòng 17
Walton Casuals
02:45
Hayes Yeading United
Truro City
02:45
Tiverton Town
Taunton Town
02:45
Yate Town
Chesham United
02:45
Harrow Borough
Holland Reserve League
Almere City Reserves
00:30
FC Emmen Reserves
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
Sabah II
17:00
Qarabag II
Zira FK II
17:00
PFC Neftchi II
Sabayi II
17:30
Keshla FK II
Hạng 3 Scotland
Vòng 15
Elgin City
02:45
Kelty Hearts
England Conference South Division
Vòng 12
Ebbsfleet United
02:45
Bath City
Hampton Richmond Borough
02:45
Braintree Town
England U23 1.Liga
Vòng 12
Coventry City U23
20:00
Peterborough United U23
Queens Park Rangers U23
20:30
Swansea City U23
Sheffield Utd U23
02:00
Crewe Alexandra U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 8
Dungannon Swifts
02:45
Warrenpoint Town
Cliftonville
02:45
Linfield FC
Hạng nhất Scotland
Vòng 16
Montrose
02:45
Airdrie United
Uganda Premier League
Vòng
BUL FC
19:00
Busoga United
SC Villa
19:00
URA Kampala
Express FC
19:00
Mbarara City
Onduparaka FC
19:00
Wakiso Giants FC
Uganda Police FC
19:00
Gaddafi FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá