Benzema sút hỏng 11m, Real Madrid thoát thua Elche nhờ bàn thắng muộn của Militao

Trường Ca

Thứ hai, 24/01/2022 00:19 (GMT+7)

Trong ngày Karim Benzema tỏ ra kém duyên với pha hỏng ăn trên chấm 11m, Real Madrid suýt thua sốc Elche khi bị dẫn 0-2 đến tận phút 82. Dù vậy, 2 bàn thắng muộn, bao gồm pha lập công ở phút bù giờ của Eder Militao đã giúp Los Blancos giữ lại 1 điểm.

Trên sân nhà Bernabeu, Real Madrid tái ngộ Elche, đối thủ vừa khiến họ trải qua 120 phút chật vật ở Cúp Nhà vua hồi giữa tuần. Los Blancos đứng trước nhiệm vụ phải thắng khi mà khoảng cách với vị trí nhì bảng La Liga đã bị Sevilla tạm rút ngắn xuống chỉ còn 3 điểm.

Benzema sút hỏng 11m, Real Madrid thoát thua Elche nhờ bàn thắng muộn của Militao - Ảnh 2
Eden Hazard được trao suất đá chính sau khi ghi bàn quyết định hồi giữa tuần

Sau khi ghi bàn quyết định cách đây ít ngày, Eden Hazard được HLV Carlo Ancelotti tưởng thưởng bằng suất đá chính bên cạnh Karim Benzema và Vinicius Junior trên hàng công. Về lý thuyết, Real Madrid có đội hình xuất phát chất lượng hơn hẳn trận đấu ở Cúp Nhà vua với Luka Modric hay Casemiro.

Elche cho thấy họ không phải đội bóng dễ bị bắt nạt khi khiến Real Madrid gặp nhiều khó khăn bằng lối đá phòng ngự rất rát. Dù vậy, đến phút 32, sức ép của Los Blancos vẫn khiến đội khách mắc sai lầm. Vinicius mang về quả phạt đền nhưng đáng tiếc, Benzema lại đưa bóng đi vọt xà, bỏ lỡ cơ hội vàng để mở tỉ số. Không lâu sau, đội chủ sân Bernabeu đã phải trả giá. Phút 42, David Alaba kèm người lỗi, để Lucas Boye thoải mái đánh đầu tung lưới Thibaut Courtois.

Benzema sút hỏng 11m, Real Madrid thoát thua Elche nhờ bàn thắng muộn của Militao - Ảnh 1
Benzema bỏ lỡ cơ hội mở tỉ số trên chấm phạt đền

Phút 51, Hazard tưởng chừng đã mang về quả 11m tiếp theo cho Real Madrid nhưng VAR lại khiến trọng tài “bẻ còi”. Các cầu thủ áo trắng dồn ép nghẹt thở nhưng phung phí cơ hội và thêm một lần nhận đòn “hồi mã thương” ở phút 76 khi Ferland Mendy mắc lỗi, để Pere Milla thoát xuống dứt điểm chéo góc nhân đôi cách biệt.

Dù vậy, cũng chính Milla trở thành “tội đồ” khiến Elche không thể bảo toàn lợi thế ngỡ như quá lớn của mình với pha để bóng chạm tay trong vòng cấm ở phút 81. Lần này, Luka Modric được trao cơ hội và tiền vệ mang áo số 10 không mắc bất cứ sai lầm nào để rút ngắn tỉ số xuống còn 1-2.

Trong những phút còn lại, Real Madrid tiếp tục tấn công dồn dập và cuối cùng, họ cũng có bàn gỡ hòa ở phút bù giờ thứ 2. Trung vệ Eder Militao là người giúp Los Blancos tránh khỏi thất bại bẽ bàng bằng pha bật cao đánh đầu chuẩn xác sau quả tạt của Vinicus.

Benzema sút hỏng 11m, Real Madrid thoát thua Elche nhờ bàn thắng muộn của Militao - Ảnh 3
Miltao giúp Real Madrid tránh khỏi trận thua bẽ bàng

Giữ lại 1 điểm nghẹt thở nhưng rõ ràng Real Madrid cần xem lại màn trình diễn của họ trước Elche. Khoảng cách giữa Los Blancos với đội nhì bảng Sevilla cũng chỉ còn 4 điểm, không quá nhiều để có thể phung phí trong thời gian tới.

Benzema sút hỏng 11m, Real Madrid thoát thua Elche nhờ bàn thắng muộn của Militao - Ảnh 4
TIN LIÊN QUAN

Paco Gento, huyền thoại giành nhiều danh hiệu nhất lịch sử Real qua đời

La Liga 18/01/2022

Huyền thoại của Real Madrid, Francisco 'Paco' Gento, cầu thủ bóng đá duy nhất trong lịch sử giành được 6 chức vô địch cúp C1 châu Âu, đã qua đời ở tuổi 88.

Hazard lập công giúp Real ngược dòng kịch tính trước Elche

Hazard đã tỏa sáng đúng lúc mang về bàn thắng quyết định cùng chiếc vé đi tiếp của cúp Nhà Vua cho Real Madrid. Đội bóng Hoàng gia đã trải qua 120 phút rất vất vả trước Elche.

Kết quả bốc thăm tứ kết Cúp nhà vua 2021/22: Real Madrid đụng độ đội đã loại Barca

4 cặp đấu tứ kết Cúp nhà vua 2021/22 đã được xác định. Trong đó, Real Madrid gặp Athletic Bilbao, đội đã đánh bại Barca ở vòng đấu trước đó.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Barca bị CLB Mexico từ chối đá giao hữu

CLB Atlas từ chối thi đấu giao hữu với Barcelona sau khi AS Roma, AC Milan và các đội khác rút lui.

Lịch thi đấu bóng đá La Liga 2022/23 chính thức: El Clasico đá ngày nào?

Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu bóng đá La Liga 2022/23 chính thức hôm nay. Trận đấu El Clasico giữa Real Madrid và Barcelona là tâm điểm của bóng đá thế giới.

Barcelona không thi đấu trên sân Nou Camp ở mùa giải 2023/24

Trong kế hoạch cải tạo sân Nou Camp, Barcelona sẽ sử dụng một địa điểm khác làm sân nhà trong suốt mùa giải 2023/24.

Girona là đội bóng cuối cùng góp mặt tại La Liga 2022/23

Đánh bại Tenerife ở lượt trận play-off, Girona trở thành đội bóng cuối cùng góp mặt tại La Liga mùa giải 2022/23.

Danh sách các đội dự La Liga 2022/23

Danh sách các đội tham dự La Liga 2023/23 với sự xuất hiện của Girona sẽ được Thethao.vn thông tin cụ thể và chi tiết trong bài viết này.

La Liga kiện Man City và PSG phá luật công bằng tài chính

Chủ tịch La Liga, ông Javier Tebas đã gửi đơn khiếu nại tới UEFA về việc 2 CLB PSG và Man City "liên tục vi phạm các quy định hiện hành về công bằng tài chính".

Real Madrid tổ chức lễ tri ân chia tay Marcelo

Real Madrid xác nhận Marcelo ra đi vào mùa hè này theo dạng chuyển nhượng tự do, đồng thời sẽ tổ chức một buổi lễ tri ân cầu thủ người Brazil.

Pique và Shakira chia tay sau 11 năm gắn bó

Trung vệ Gerard Pique và cô vợ lớn tuổi Shakira đã chia tay sau 11 năm gắn bó. Họ cùng với nhau có 2 đứa trẻ.

Gareth Bale xác nhận chia tay Real Madrid

Tiền đạo Gareth Bale chính thức khép lại quãng thời gian 9 năm khoác áo Real Madrid khi hợp đồng của anh hết hạn vào mùa hè này.

CLB Valencia sa thải chủ tịch Anil Murthy vì bê bối nội bộ

CLB Valencia mới đây đã sa thải chủ tịch Anil Murthy sau khi người đàn ông này bị phát hiện có hành vi đe dọa cầu thủ trong một đoạn ghi âm bị rò rỉ.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá