Kết quả giải Hạng nhất quốc gia 2022 ngày 3/7: CAND, Phố Hiến cùng thắng trận

Thethao.vn cung cấp kết quả giải Hạng nhất 2022 ngày 3/7: CAND, Phố Hiến và Long An là 3 đội giành thắng cuộc ở các trận đấu muộn vòng 5.

Kết quả giải Hạng nhất 2022 ngày 3/7

CAND 2-0 Bình Phước

Long An 3-1 Huế

Phố Hiến 1-0 Quảng Nam

Trong trận đấu diễn ra trên sân Ninh Bình, các cầu thủ CAND có lợi thế lớn về mặt tâm lý khi ngay ở phút thứ 4, Văn Anh đã đưa đội bóng áo đỏ vươn lên dẫn 1-0.

Nhờ bàn thắng này, các cầu thủ trẻ của CAND tỏ ra thoải mái tâm lý, thi đấu tập trung hơn. Trong khi hàng thủ được tổ chức tốt và hóa giải mọi đợt tấn công của Bình Phước, hàng công CAND tiếp tục cho thấy sự sắc sảo nhờ bàn nâng tỉ số lên 2-0 của Võ Lý ở phút 60. Như vậy, thầy trò HLV Thạch Bảo Khanh đã có chiến thắng thứ ba tại giải lần này.

Kết quả giải Hạng nhất quốc gia 2022 ngày 3/7: CAND, Phố Hiến cùng thắng trận - Ảnh 1
Cầu thủ CAND ăn mừng chiến thắng - Ảnh: CLB

CAND có 10 điểm và leo lên vị trí thứ 3 trên BXH. Vòng tới, CLB CAND sẽ có chuyến làm khách tại Cần Thơ.

Trong khi đó, Long An có trận thắng đầu tiên tại giải Hạng nhất quốc gia 2022 khi đánh bại Huế với tỷ số 3-1. Trong hiệp 1, Vĩnh Nguyên và Hải Quân liên tiếp lập công giúp đội nhà dẫn trước 2-0, trong đó cú sút phạt của Hải Quân được đánh giá cao. Đầu hiệp 2, tiếp tục là Hải Quân ghi bàn thứ 2, trước khi Tiến Sinh có bàn danh dự cho đội khách.

Kết quả giải Hạng nhất quốc gia 2022 ngày 3/7: CAND, Phố Hiến cùng thắng trận - Ảnh 3
Long An có chiến thắng đầu tiên - Ảnh: VPF

Ở trận đấu muộn, Phố Hiến vượt qua Quảng Nam với tỷ số 1-0. Nguyễn Thanh Nhàn là người ghi bàn thắng duy nhất của trận đấu trên sân PVF, vốn bị ảnh hưởng bởi mưa lớn với cơn bão gần đây.

Vòng 6 giải Hạng nhất quốc gia 2022 sẽ diễn ra vào ngày 8, 9 và 10/7. Tâm điểm sẽ là cuộc so tài giữa 2 đội thuộc nhóm dẫn đầu Khánh Hòa và Phố Hiến.

TIN LIÊN QUAN

Xem trận Quảng Nam vs Cần Thơ trực tiếp trên kênh nào, ở đâu?

Xem trực tiếp Quảng Nam vs Cần Thơ đá trên kênh nào, mấy giờ? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến trận Quảng Nam vs Cần Thơ thuộc giải hạng Nhất Việt Nam lúc 17h00 ngày 25/6.

Kết quả giải hạng Nhất quốc gia 2022 ngày 25/6: BRVT giữ vững ngôi đầu

Thethao.vn cung cấp Kết quả giải hạng Nhất quốc gia 2022 ngày 25/6, khi Bà Rịa - Vũng Tàu thắng Phú Thọ trong trận cầu tâm điểm của ngày.

Cựu tiền đạo HAGL bất ngờ bị CAND cắt hợp đồng

Tiền đạo nhập tịch Nguyễn Trung Đại Dương, người từng có thời gian khác áo HAGL vừa bị CAND thanh lý hợp đồng chỉ sau 4 vòng đấu ở hạng Nhất Quốc gia 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả giải Hạng nhất quốc gia 2022 ngày 7/8: CAND đòi lại ngôi đầu

Kết quả giải Hạng nhất quốc gia 2022 ngày 7/8: CAND đã đòi lại ngôi đầu từ tay Khánh Hòa sau chiến thắng tưng bừng trước Phú Thọ.

Kết quả giải Hạng nhất quốc gia 2022 ngày 31/7: Khánh Hòa thắng trận, Phú Thọ tiếp tục chìm sâu

Kết quả giải Hạng nhất quốc gia 2022 ngày 31/7: Khánh Hòa đã có chiến thắng tối thiểu trước Bà Rịa - Vũng Tàu, trong khi đó Phú Thọ và Cần Thơ đã chia điểm trong trận cầu 4 bàn.

Kết quả giải Hạng nhất 2022 ngày 29/7: Phố Hiến, CAND cùng sảy chân

Kết quả giải Hạng nhất 2022 ngày 29/7: Đội đầu bảng Phố Hiến bị Bình Phước cầm hòa, trong khi CAND để thua trước đội chủ nhà Huế.

Trưởng đoàn Vũ Tiến Thành: Cách làm của Phố Hiến giống HAGL năm 2015 nhưng phù hợp hơn

Giám đốc bóng đá PVF, Trưởng đoàn CLB Phố Hiến, ông Vũ Tiến Thành chia sẻ về cuộc cách mạng nhân sự cũng như lối chơi để đội bóng đạt thành tích ấn tượng sau nửa chặng đường của giải Hạng Nhất 2022.

Kết quả giải hạng Nhất hôm nay 23/7: Khánh Hòa, Phố Hiến thắng trận

Thethao.vn cung cấp kết quả giải hạng Nhất hôm nay 23/7. Các trận Phố Hiến gặp Huế, Đắk Lắk gặp Khánh Hòa thu hút sự chú ý lớn của NHM.

Kết quả vòng 8 giải Hạng Nhất QG 2022 ngày 22/7: Phù Đổng cắt đứt mạch toàn thua

Phù Đổng cắt mạch ba trận không thắng khi hạ Phú Thọ trên sân đối phương. Bên cạnh đó, Quảng Nam của HLV Dương Hồng Sơn cũng có kết khả quan ở vòng này.

‘Vua giải trẻ’ Quốc Việt mất cơ hội thi đấu giải chuyên nghiệp trong năm 2022

Tiền đạo Quốc Việt sẽ không thể khoác áo CLB Phố Hiến ở giai đoạn hai V.League II 2022 do quy định đăng ký cầu thủ thi đấu của LĐBĐ Việt Nam.

Kết quả giải Hạng nhất quốc gia 2022 ngày 17/7: CAND vươn lên dẫn đầu

Thethao.vn cung cấp kết quả giải Hạng nhất 2022 ngày 17/7: CAND vượt mặt Phố Hiến vươn lên dẫn đầu BXH sau khi vòng 7 khép lại.

Cựu tiền đạo HAGL bất ngờ bị CAND cắt hợp đồng

Tiền đạo nhập tịch Nguyễn Trung Đại Dương, người từng có thời gian khác áo HAGL vừa bị CAND thanh lý hợp đồng chỉ sau 4 vòng đấu ở hạng Nhất Quốc gia 2022.

Kết quả giải hạng Nhất quốc gia 2022 ngày 25/6: BRVT giữ vững ngôi đầu

Thethao.vn cung cấp Kết quả giải hạng Nhất quốc gia 2022 ngày 25/6, khi Bà Rịa - Vũng Tàu thắng Phú Thọ trong trận cầu tâm điểm của ngày.

Cúp C2 Châu âu
Qual.3
HJK Helsinki
22:59
Maribor
Synot Slovacko
00:00
Fenerbahce
FC Zurich
00:00
Linfield FC
F91 Dudelange
01:00
Malmo FF
Slovan Bratislava
01:30
Olympiakos Piraeus
Partizan Belgrade
02:00
AEK Larnaca
Cúp C3
Qual.3
Kyzylzhar Petropavlovsk
20:30
APOEL Nicosia
Tobol Kostanai
21:00
HSK Zrinjski Mostar
Rakow Czestochowa
22:59
Spartak Trnava
CFR Cluj
00:00
Shakhter Soligorsk
FC Twente Enschede
00:00
Cukaricki Stankom
Hapoel Beer Sheva
00:00
Lugano
Djurgardens
00:00
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Konyaspor
00:00
Vaduz
Basel
00:00
Brondby IF
CS Petrocub
00:00
Fehervar Videoton
Royal Antwerp
00:30
Lillestrom
CS Universitatea Craiova
00:30
Zorya
FC Steaua Bucuresti
00:30
Dunajska Streda
Panathinaikos
00:30
Slavia Praha
Istanbul BB
00:45
Breidablik
Hibernians FC
01:00
Rigas Futbola skola
Anderlecht
01:00
Flora Paide
FK Shkendija 79
01:00
AIK Solna
Aris Thessaloniki
01:00
Maccabi Tel Aviv
Sligo Rovers
01:00
Viking
KI Klaksvik
01:00
KF Ballkani
Levski Sofia
01:00
Hamrun Spartans
Rapid Wien
01:30
FC Neftci Baku
Lech Poznan
01:30
Vikingur Reykjavik
St. Patricks Athletic
01:45
CSKA Sofia
Gil Vicente
02:00
Riga FC
Young Boys
02:00
KuPs
Varda SE
02:00
Molde
AZ Alkmaar
02:00
Dundee United
Cúp Liên Đoàn Anh
Vòng 1
West Brom
02:00
Sheffield United
Trung Quốc
Vòng 12
Hebei FC
19:00
Tianjin Tigers
VĐQG Mexico
Vòng 8
Queretaro FC
09:00
Atletico San Luis
Giao hữu quốc tế
Parana PR/U23
01:00
Criciuma U23
Copa Libertadores
Quarterfinals
Estudiantes La Plata
07:30
Atletico Paranaense
VĐQG Chile
Vòng 22
Univ Catolica
07:15
O.Higgins
VĐQG Argentina
Vòng 13
Godoy Cruz Antonio Tomba
05:00
Aldosivi Mar del Plata
Atletico Tucuman
07:30
Central Cordoba SDE
Colon de Santa Fe
07:30
Arsenal de Sarandi
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 5
LKS Nieciecza
22:59
Chrobry Glogow
Chojniczanka Chojnice
22:59
Stal Rzeszow
Ruch Chorzow
01:30
Gornik Leczna
VĐQG Venezuela
Vòng 24
Deportivo Metropolitano
01:00
Estudiantes Merida FC
Portuguesa FC
01:00
Deportivo Lara
Academia Puerto Cabello
01:00
Mineros de Guayana
Zulia FC
01:00
Monagas SC
Aragua FC
01:00
Zamora Barinas
Deportivo Tachira
01:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
01:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo La Guaira
01:00
Caracas FC
Universidad Central de Venezuela
03:00
Portuguesa FC
Carabobo FC
03:00
Deportivo Metropolitano
Caracas FC
03:00
Academia Puerto Cabello
Estudiantes Merida FC
03:00
Deportivo La Guaira
Deportivo Lara
03:00
Deportivo Tachira
Monagas SC
03:00
CD Hermanos Colmenares
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Club Chivas Tapatio
05:00
Monterrey B
CF Atlante
07:05
Monarcas Morelia
Correcaminos UAT
09:00
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 17
Haninge
00:00
Hammarby TFF
Orebro Syrianska IF
00:00
Motala AIF FK
Hạng 2 Ba Lan
Vòng 5
Polonia Warszawa
00:30
Znicz Pruszkow
Australia U20
Vòng 7
Sorrento F.C. U20
18:00
Inglewood United U20
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 14
Grindavik (nữ)
01:00
Fjolnir (nữ)
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Haukar (nữ)
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 21
Sociedad Deportivo Quito
07:00
Chacaritas SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Kordrengir
01:00
Hafnarfjordur
India Shillong Premier League
Vòng
Mawkhar SC
17:30
Langsning SC
Vô địch Mexico nữ
Vòng 7
Monterrey (nữ)
07:00
Aguilas de Leon (nữ)
Club America (nữ)
07:00
Club Necaxa (nữ)
Mexico U20
Vòng 8
Queretaro U20
21:00
San Luis U20
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Internacional RS
05:15
FBC Melgar
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 4
Hillerod Fodbold
22:59
Herfolge Boldklub Koge
Qatar
Vòng 2
Al-Ahli Doha
21:30
Al Duhail
Al-Arabi SC
23:40
Al Rayyan
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
Viljandi Tulevik
22:59
vandra vaprus lelle
Jordan
Vòng 14
Al Hussein Irbid
22:00
Maan
Moghayer Al Sarhan
00:30
AL Salt
CAF Champions League Women
Costa Do Sol (nữ)
17:00
Double Action FC (nữ)
U21 Nga
Vòng 6
Fakel Youth
21:00
Chertanovo Moscow Youth
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
JJK/2
22:59
FC Jyvaskyla Blackbird
Esse IK
22:59
VPS Vaasa-J
SIF
22:59
VPV Pallo-Veikot
TP-T
22:59
TKT Tampere
Atlantis II
22:59
FC POHU
NouLa
00:00
LPS Helsinki
HIFK 2
00:00
Ponnistajat
Herto
00:15
Toolon Taisto
Hạng 2 Estonia
Vòng 18
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Universitario De Vinto
05:00
Aurora
Universitario de Sucre
07:15
Nacional Potosi
Turkmenistan
Vòng 3
Kopetdag Asgabat
20:00
Nebitchi
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 2
CD Juventud
03:00
Tacuary
Fulgencio Yegros
05:30
General Caballero
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
GBK Kokkola
22:30
VIFK
Chile Primera B
Vòng 24
Puerto Montt
07:00
Cobreloa
Hạng 4 Nauy
Vòng
Mjondalen IF B
19:00
Tromso B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Ghana (nữ) U20
00:00
USA (nữ) U20
Japan (nữ) U20
03:00
Netherlands (nữ) U20
France (nữ) U20
06:00
Nigeria (nữ) U20
Canada (nữ) U20
09:00
Korea Rep (nữ) U20
Germany Oberliga NOFV
Vòng
SF Hamborn 07
00:30
Schwarz-Weiss Essen
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Tromsdalen
22:59
Bryne
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Deportivo Maldonado
01:00
CS Cerrito
Wanderers FC
05:00
Centro Atletico Fenix
Armenia Premier League
Vòng 3
Ararat Yerevan
22:59
FC Avan Academy
India Regional Cup
Bengaluru B
17:33
Kodagu FC
Uzbek League
Vòng 15
Dinamo Samarqand
21:00
Sogdiana Jizak
Olympic FK Tashkent
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Navbahor Namangan
22:00
Termez Surkhon
VĐQG Costa Rica
Vòng 5
AD Guanacasteca
04:00
Guadalupe FC
Puntarenas
08:00
AD Grecia
Perez Zeledon
08:00
Cartagines Deportiva SA
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
Ismaily
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Parana PR/U23
01:00
EC Vitoria U23
Gremio RS U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Ponte Preta U23
Bragantino PA U23
01:00
Vila Nova GO U23
Fluminense U23
01:00
Nautico U23
Sport Recife U23
01:00
Botafogo U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Fortaleza U23
01:00
Paysandu PA U23
Hạng 2 Uruguay
Vòng
CA Juventud
03:00
Rampla Juniors FC
Uruguay Montevideo
03:00
Racing Club Montevideo

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá