Cựu tiền đạo HAGL bất ngờ bị CAND cắt hợp đồng

Tiền đạo nhập tịch Nguyễn Trung Đại Dương, người từng có thời gian khác áo HAGL vừa bị CAND thanh lý hợp đồng chỉ sau 4 vòng đấu ở hạng Nhất Quốc gia 2022.

Nguyễn Trung Đại Dương chuyển đến thi đấu cho Công an Nhân Dân (CAND) vào tháng 10/2021. Mùa giải hạng Nhất Quốc gia năm nay, chân sút sinh sinh năm 1986 ra sân ở 3 vòng đấu đầu tiên và ghi được 1 bàn thắng.

Tuy nhiên, Nguyễn Trung Đại Dương đã bị mất chỗ đứng sau khi HLV Vũ Quang Bảo chia tay CAND để nhường chỗ cho cựu danh thủ Thạch Bảo Khanh. Ở trận hòa 2-2 trước Phố Hiến tại vòng 4 vào ngày 26/6 vừa qua, tiền đạo gốc Nigeria này không được ra sân 1 phút nào. Mới đây, anh đã bị CAND thanh lý hợp đồng do không nằm trong kế hoạch lâu dài của HLV Thạch Bảo Khanh.

Cựu tiền đạo HAGL bất ngờ bị CAND cắt hợp đồng - Ảnh 1
Nguyễn Trung Đại Dương (số 99) sớm chia tay CAND - Ảnh: VPF.

Nguyễn Trung Đại Dương có tên khai sinh là Suleiman Oladoja Abdullahi. Anh bắt đầu bén duyên với bóng đá Việt Nam trong màu áo Quân khu 4 từ năm 2008. Sau nhiều năm chinh chiến ở V.League và Hạng Nhất thuộc biên chế của nhiều CLB khác nhau như Vissai Ninh Bình, Navibank Sài Gòn, An Giang, Kiên Giang, Becamex Bình Dương, Đại Dương gia nhập Quảng Nam năm 2015 và có quốc tịch Việt Nam từ đây.

Cựu tiền đạo HAGL bất ngờ bị CAND cắt hợp đồng - Ảnh 2
Tiền đạo gốc Nigeria này từng khoác áo HALG ở mùa giải 2021.

Tháng 2/2021, Nguyễn Trung Đại Dương đầu quân cho HAGL và cũng có một số đóng góp nhất định nhưng không phải là lựa chọn ưu tiên của HLV Kiatsuk. Lão tướng 35 tuổi chỉ được ra sân 145 phút sau 12 vòng đấu tại V.League 2021 và không ghi được bàn thắng nào.

Khi giải đấu bị hủy bỏ do ảnh hưởng của dịch bệnh COVID-19, đội bóng phố Núi quyết định để cho Đại Dương trở thành cầu thủ tự do. Sau đó, anh cập bến CAND nơi có người thầy cũ Vũ Quang Bảo dẫn dắt.

TIN LIÊN QUAN

Thạch Bảo Khanh trở thành HLV trưởng Công An Nhân Dân

HLV Thạch Bảo Khanh sẽ đảm nhiệm chức vụ HLV trưởng CLB Công An Nhân Dân thay cho HLV Vũ Quang Bảo xin nghỉ vì lý do cá nhân.

HLV Bồ Đào Nha của Phố Hiến: Mọi trận đấu ở giải hạng Nhất đều rất khó khăn

HLV trưởng của PVF và CLB Phố Hiến Mauro Jeronimo kỳ vọng đội sẽ giành thành tích tốt trong ngày trở lại của giải Hạng nhất quốc gia 2022.

Kết quả giải hạng Nhất quốc gia 2022 ngày 25/6: BRVT giữ vững ngôi đầu

Thethao.vn cung cấp Kết quả giải hạng Nhất quốc gia 2022 ngày 25/6, khi Bà Rịa - Vũng Tàu thắng Phú Thọ trong trận cầu tâm điểm của ngày.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Phố Hiến cùng lúc bổ sung 3 tiền vệ Việt kiều cho giai đoạn 2 giải hạng Nhất

CLB Phố Hiến vừa bổ sung 3 tiền vệ Việt kiều cho giai đoạn 2 của giải bóng đá hạng Nhất Quốc gia 2022. 3 cầu thủ được Phố Hiến chiêu mộ bao gồm: Nguyễn Đức Thiện, Lê Tuấn Anh và Trần Khánh Hưng.

Kết quả giải Hạng nhất Quốc gia ngày 13/8: Phú Thọ thắng trận ‘chung kết ngược’

Thethao.vn cung cấp kết quả giải Hạng nhất Quốc gia ngày 13/8: Phú Thọ là đội duy nhất thắng trận khi vượt qua Bình Phước.

Kết quả giải Hạng Nhất Quốc gia 2022 ngày 12/8: Quảng Nam nối dài mạch thắng

Kết quả giải Hạng Nhất Quốc gia 2022 với các trận đấu diễn ra trong ngày 12/8. Sau khi thay đổi đội ngũ ban huấn luyện, Quảng Nam tiếp tục nối dài mạch chiến thắng để bám đuổi nhóm đội dẫn đầu.

Hổ là ai? Vì sao cầu thủ của Đắk Lắk chỉ có tên, không có họ?

Tiền đạo mang tên Hổ được người hâm mộ chú ý khi thi đấu tại giải hạng Nhất quốc gia cho CLB Đắk Lắk nhiều năm gần đây.

Kết quả giải Hạng nhất quốc gia 2022 ngày 7/8: CAND đòi lại ngôi đầu

Kết quả giải Hạng nhất quốc gia 2022 ngày 7/8: CAND đã đòi lại ngôi đầu từ tay Khánh Hòa sau chiến thắng tưng bừng trước Phú Thọ.

Kết quả giải Hạng nhất quốc gia 2022 ngày 31/7: Khánh Hòa thắng trận, Phú Thọ tiếp tục chìm sâu

Kết quả giải Hạng nhất quốc gia 2022 ngày 31/7: Khánh Hòa đã có chiến thắng tối thiểu trước Bà Rịa - Vũng Tàu, trong khi đó Phú Thọ và Cần Thơ đã chia điểm trong trận cầu 4 bàn.

Kết quả giải Hạng nhất 2022 ngày 29/7: Phố Hiến, CAND cùng sảy chân

Kết quả giải Hạng nhất 2022 ngày 29/7: Đội đầu bảng Phố Hiến bị Bình Phước cầm hòa, trong khi CAND để thua trước đội chủ nhà Huế.

Trưởng đoàn Vũ Tiến Thành: Cách làm của Phố Hiến giống HAGL năm 2015 nhưng phù hợp hơn

Giám đốc bóng đá PVF, Trưởng đoàn CLB Phố Hiến, ông Vũ Tiến Thành chia sẻ về cuộc cách mạng nhân sự cũng như lối chơi để đội bóng đạt thành tích ấn tượng sau nửa chặng đường của giải Hạng Nhất 2022.

Kết quả giải hạng Nhất hôm nay 23/7: Khánh Hòa, Phố Hiến thắng trận

Thethao.vn cung cấp kết quả giải hạng Nhất hôm nay 23/7. Các trận Phố Hiến gặp Huế, Đắk Lắk gặp Khánh Hòa thu hút sự chú ý lớn của NHM.

Kết quả vòng 8 giải Hạng Nhất QG 2022 ngày 22/7: Phù Đổng cắt đứt mạch toàn thua

Phù Đổng cắt mạch ba trận không thắng khi hạ Phú Thọ trên sân đối phương. Bên cạnh đó, Quảng Nam của HLV Dương Hồng Sơn cũng có kết khả quan ở vòng này.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
Giao hữu quốc tế
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Malaysia
Vòng 17
Kedah
20:00
Sabah
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
FC Flora Tallinn (nữ)
20:30
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
PAOK Saloniki (nữ)
20:30
Swansea City (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
21:30
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Sur Club
20:45
Al-Msnaa
Al-Seeb
20:55
al bashaer
Al Oruba Sur
03:00
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Armenia Division 2
Vòng 4
Gandzasar Kapan
20:00
Shirak Gjumri B
Ararat-Armenia B
20:00
Gandzasar Kapan
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
U19 Na uy
Vòng
Stromsgodset U19
20:00
Valerenga U19
Stabaek U19
20:00
Brann u19
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
SVK U19 A
Vòng
FK Poprad U19
21:00
Slovan Bratislava U19
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 19
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
Jordan League Women
Vòng
Petra (nữ)
21:00
Shafa Badran (nữ)
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Termez Surkhon
21:00
Metallurg Bekobod
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Argentina Reserve League
Vòng
Racing Club Reserves
20:00
Banfield Reserves
Chacarita Juniors Reserves
21:00
Villa Dalmine Reserves
Estudiantes LP Reserves
21:00
Argentinos Jrs Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá