Leicester trở thành cựu vương Cúp FA sau thảm bại trước đội hạng Nhất

Đỗ Bài

Thứ hai, 07/02/2022 08:54 (GMT+7)

Leicester đã trở thành cựu vương của Cúp FA sau khi Nottingham Forest. Nottingham Forest chỉ là đối thủ tới từ Championship - giải hạng Nhất Anh.

Mùa trước, Leicester thắng Chelsea với tỷ số 1-0 trong trận chung kết và giành chức vô địch Cup FA. Youri Tielemans là tác giả của bàn thắng duy nhất của trận đấu diễn ra tại sân Wembley hồi tháng 5/2021.

Tuy nhiên, hành trình bảo vệ chức vô địch Cúp FA của Leicester phải dừng lại ngay ở vòng 4. Rạng sáng nay (7/2), The Foxes thua Nottingham.

Việc Leicester thua Nottingham Forest không khiến giới mộ điệu quá bất ngờ. Không bất ngờ bởi Nottingham Forest chính là đội vượt qua Arsenal ở vòng 3. Không bất ngờ còn bởi MU cũng tại vòng 4 Cúp FA 2021/22, MU bị loại bởi Middesbrough - một đối thủ khác tới từ giải hạng Nhất Anh.

Leicester trở thành cựu vương Cúp FA sau thảm bại trước đội hạng Nhất  - Ảnh 1
Leicester trở thành cựu vô địch Cúp FA sau thất bại trước Nottingham Forest

Tuy nhiên, điều khiến các cổ động viên bất ngờ là cách Leicester thua Nottingham Forest. Dù sử dụng đội hình gần như chất lượng nhất, The Foxes vẫn thất bại trước đối thủ bị đánh giá thấp hơn này với tỷ số 1-4.

Sử dụng những Youri Tielemans, James Maddison, Harvey Barnes, Kelechi Iheanacho… trong đội hình xuất phát nhưng Leicester vẫn thi đấu tương đối ‘lép vế’. Bóng lăn chưa lâu, Keinan Davis đã khiến xà ngang khung thành của The Foxes rung chuyển.

Không lâu sau tình huống cảnh báo này, Nottingham Forest đã có bàn thắng đầu tiên. Phút 23’, chính Keinan Davis chuyền bóng để Philip Zinckernagel đánh bại thủ thành Danny Ward.

Hưng phấn sau khi dẫn trước, Nottingham Forest ghi liền 2 bàn thắng nữa chỉ trong phòng chưa đầy 10 phút. Brennan Johnson và Joe Worrall là hai cầu thủ đã lập công cho đội chủ nhà.

Leicester trở thành cựu vương Cúp FA sau thảm bại trước đội hạng Nhất  - Ảnh 2
Sau Arsenal, Nottingham Forest loại tiếp Leicester khỏi Cúp FA 2021/22

Tới phút 40, Iheanacho nhen nhóm hi vọng cho Leicester bằng pha thoát xuống vượt qua cả thủ môn Brice Samba rồi đưa bóng vào khung thành bỏ trống. James Maddison đã thực hiện đường chuyền tuyệt vời trong tình huống này.

Tuy nhiên, đó cũng là tất cả những gì The Foxes có thể làm được. Không những bất lực trong việc ghi bàn ở toàn bộ hiệp 2, các cầu thủ do HLV Brendan Rodgers dẫn dắt còn để Djed Spence ghi bàn thứ 4 cho Nottingham Forest.

Như vậy, thất bại với tỷ số 1-4 khiến Leicester chính thức trở thành cựu vương tại Cúp FA. Nottingham Forest vào vòng 5 và sẽ so tài cùng Huddersfield.

TIN LIÊN QUAN

Gerrard tung đội hình mạnh nhất đấu MU, quyết tâm giành Cúp FA

FA Cúp 10/01/2022

HLV Steven Gerrard không muốn để các trụ cột ngồi ngoài ở trận gặp MU và có thể để Coutinho đá chính. Ông khẳng định Aston Villa muốn chấp dứt 26 năm chờ đợi danh hiệu Cúp FA.

Nội bộ MU rạn nứt vì nhiều thành viên bảo vệ Greenwood

Tình hình phòng thay đồ của MU đang trở nên căng thẳng sau khi vụ việc Mason Greenwood bị bắt giữ được công khai.

Dortmund thua thảm Bayer Leverkusen trong ngày vắng bóng Haaland

Bundesliga 07/02/2022

Không có Erling Haaland trên hàng công, Borussia Dortmund đã phải nhận một trận thua muối mặt ngay trên sân nhà Signal Iduna Park. Họ bị Bayer Leverkusen chọc thủng lưới đến 5 lần dù chân sút chủ lực của đối phương là Patrik Schick không hề nổ súng.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

CĐV Chelsea ‘đuổi’ Lukaku sau pha bỏ lỡ khó tin ở bán kết Cúp FA

Các cổ động viên của Chelsea kêu gọi Ban lãnh đạo CLB điền tên Romelu Lukaku vào danh sách chuyển nhượng trong phiên chợ Hè sắp tới.

Chelsea đấu Liverpool ở chung kết FA Cup

Sau khi Liverpool lọt vào chung kết FA Cup bằng trận thắng Man City, tấm vé thi đấu trận còn lại cũng có chủ khi Chelsea tiếp đón Crystal Palace.

Xem trực tiếp Chelsea vs Crystal Palace trên kênh nào, ở đâu?

Xem trực tiếp Chelsea vs Crystal Palace đá trên kênh nào, mấy giờ? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến trận Chelsea vs Crystal Palace thuộc giải Cúp FA hôm nay lúc 22h30 ngày 17/4.

HLV Guardiola bảo vệ 'tội đồ' Steffen sau trận thua Liverpool

HLV Guardiola tiếng bảo vệ thủ môn dự bị Zack Steffen sau sai lầm ở hiệp 1 trong cuộc đối đầu giữa Man City và Liverpool ở cúp FA.

Liverpool loại Man City khỏi FA Cup, duy trì giấc mơ ăn 4 nhờ cú đúp của Mane

Màn trình diễn bùng nổ của Mane và Liverpool trong hiệp 1 đã làm nên chiến thắng ấn tượng 3-2 trước Man City. Kết quả này giúp Lữ đoàn đỏ lần đầu góp mặt ở chung kết cúp FA kể từ năm 2012.

Man City và Liverpool không đá bán kết Cúp FA ở Wembley vì CĐV?

Người hâm mộ Liverpool và Man City đã cùng nhau đứng lên kêu gọi ban tổ chức rời trận bán kết Cúp FA mùa này khỏi sân Wembley.

Kết quả bốc thăm bán kết Cúp FA 2021/22: Đại chiến Man City vs Liverpool

Man City vs Liverpool tạo nên cặp đấu thực sự đáng chú ý của bán kết Cúp FA mùa 2021/22. Chelsea có vẻ ‘dễ thở’ hơn ở trận còn lại của vòng đấu dành cho 4 đội cuối cùng.

Man City hủy diệt Southampton, lọt vào bán kết FA Cup

Sterling, De Bruyne và các đồng đội thi nhau lập công để giúp Man City dễ dàng đánh bại Southampton với tỷ số 4-1, qua đó giành vé vào bán kết FA Cup 2021/22.

Jota đưa Liverpool vào bán kết FA Cup gặp Man City

Bàn thắng của Jota ở nửa cuối hiệp 2 đã giúp Liverpool giành chiến thắng tối thiểu trước Nottingham Forest tại tứ kết cúp FA. The Kop sẽ có trận đại chiến với Man City ở vòng sau.

Lukaku ghi bàn mở tỉ số, Chelsea nhẹ nhàng tiến vào bán kết FA Cup

Trước đối thủ hạng dưới là Middlesbrough, Chelsea không gặp mấy khó khăn để có được chiến thắng 2-0 và tiến vào bán kết FA Cup, trong đó Romelu Lukaku đóng góp pha lập công mở tỉ số.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Hamburger SV
01:30
Hertha Berlin
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
VĐQG Ireland
Vòng 17
Sligo Rovers
01:45
Derry City
St. Patricks Athletic
01:45
Bohemians
Shelbourne
01:45
UC Dublin
Drogheda United
01:45
Shamrock Rovers
Finn Harps
02:00
Dundalk
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
VĐQG Romania
Vòng 10
Arges
00:30
FC Voluntari
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Hạng 2 Scotland
Vòng
Saint Johnstone
01:45
Inverness
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Atletico Fenix Reserve
01:00
Danubio Reserves
Boston River Reserve
01:00
Liverpool Montevideo Reserve
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Fethiyespor
00:00
Celspor
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Stoke City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Notts County
01:45
Grimsby Town
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Skowad U21
05:00
Orgryte U21
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Israel Women First National
Vòng 27
Bnot Netanya (nữ)
00:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
River Plate (PAR)
02:00
3 De Febrero
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 37
Al-adalh
01:00
Uhud
Al-Akhdoud
01:00
Al-Shoalah
Al-Jabalain
01:00
AL-jeel
Al-Kawkab
01:00
Al-Ameade
Al Khaleej Club
01:00
Al Sahel
Al-Nahdha
01:00
Al Kholood
Al-Qadasiya
01:00
Najran SC
Al Wehda Mecca
01:00
Al-Orubah
Bisha FC
01:00
Al-Draih
Hajer
01:00
AL-Rbeea Jeddah
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Ả Rập Xê Út
Vòng 27
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al Hilal
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
Chile Primera B
Vòng 16
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng 4 Nauy
Vòng
Ready
01:15
Stabaek B
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Keflavik (nữ)
02:15
Trottur Reykjavik (nữ)
KR Reykjavik (nữ)
02:15
Afturelding (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Deportivo Riestra
01:35
Temperley
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 3
Deportivo Muniz
01:30
Yupanqui
Gambia GFA League
Vòng
Wallidan FC
01:30
Team Rhino FC
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Chile Beach Soccer
01:00
Colombia Beach Soccer
Uruguay Beach Soccer
02:30
Bolivia Soccer
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis
VĐQG nữ Argentina
Vòng
Rosario Central (nữ)
01:00
Excursionistas (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá