Tuyển Ấn Độ mời Việt Nam đá giao hữu vào tháng 5

Leo Nam

Chủ nhật, 03/04/2022 11:12 (GMT+7)

Liên đoàn bóng đá Ấn Độ (AIFF) đã gửi lời mời đội tuyển Việt Nam đá giao hữu tại FIFA Days vào tháng 5 tới.

Đội tuyển Việt Nam sau khi kết thúc chiến dịch vòng loại World Cup 2022 vẫn chưa có kế hoạch cụ thể cho những trận đấu tiếp theo. Những chiến binh sao vàng không phải đá vòng loại Asian Cup 2023 vào tháng 6 do đã có vé vào thẳng vòng chung kết giải đấu này nhờ thành tích vào vòng loại cuối World Cup.

Tuyển Ấn Độ mời Việt Nam đá giao hữu vào tháng 5 - Ảnh 1
Tuyển Ấn Độ muốn có 1 trận giao hữu với tuyển Việt Nam - Ảnh: AIFF

Dẫu vậy, theo kế hoạch, đội tuyển Việt Nam sẽ tập trung trở lại vào tháng 5. Đây là kế hoạch đã có từ trước, các đội tuyển quốc gia đều tập trung trong khoảng thời gian FIFA Days. Đợt tập trung này cũng được coi là bước chuẩn bị quan trọng của thầy trò HLV Park Hang Seo cho chiến dịch bảo vệ ngôi vương tại AFF Cup 2022.

Theo kế hoạch, Liên đoàn bóng đá Việt Nam (VFF) sẽ tìm kiếm cho đội tuyển Việt Nam một số đối thủ chất lượng để đá giao hữu trong đợt tập trung tiếp theo. Một số cái tên tiềm năng đang được tính đến nhưng khả năng cao chúng ta sẽ có một trận giao hữu với đội tuyển Ấn Độ.

Theo đó, Liên đoàn bóng đá Ấn Độ (AIFF) vừa gửi lời mời thi đấu giao hữu tới đội tuyển Quốc gia Việt Nam. AIFF cũng đang tìm kiếm đối thủ chất lượng để thi đấu, chuẩn bị cho chiến dịch Vòng loại AFC Asian Cup 2023.

Tuyển Ấn Độ mời Việt Nam đá giao hữu vào tháng 5 - Ảnh 2
ĐT Việt Nam tập trung trở lại để đá giao hữu vào tháng 5 - Ảnh: VFF

Đội tuyển Ấn Độ hiện đang xếp thứ 106 trên bảng xếp hạng FIFA, kém đội tuyển Việt Nam 10 bậc. Tại vòng loại Asian Cup 2023 vào tháng 6 tới, Ấn Độ nằm ở Bảng D cùng với Campuchia, Afghanistan và Hồng Kông.

Trong quá khứ, Việt Nam và Ấn Độ từng có 2 trận đối đầu đều thuộc khuôn khổ giao hữu. Kết quả Việt Nam giành chiến thắng 2-1 trên sân nhà vào năm 2004. Trận còn lại diễn ra vào năm 2010 tại Ấn Độ, Việt nam để thua với tỷ số 1-3.

TIN LIÊN QUAN

ĐT nữ Việt Nam thử nghiệm đội hình trong trận đấu tập với U13 Phù Đổng

Chiều ngày 2/4, ĐT nữ Việt Nam đã có trận giao hữu gặp đội U13 nam của CLB Phù Đổng. Đây được đánh giá là bài test nhỏ về mặt lực lượng của HLV Mai Đức Chung trước chuyến tập huấn tại Hàn Quốc.

U23 Việt Nam có thêm 1 trận giao hữu với U20 Hàn Quốc trên sân Hàng Đẫy

U23 Việt Nam 03/04/2022

Ngoài trận đấu "thử sân" Việt Trì, đội tuyển U23 Việt Nam dự kiến sẽ có thêm một trận giao hữu nữa với đối thủ U20 Hàn Quốc trên sân Hàng Đẫy.

ĐT futsal nữ Việt Nam tích cực thi đấu giao hữu trước thềm SEA Games 31

Để chuẩn bị cho SEA Games 31, ĐT futsal nữ Việt Nam liên tục đá giao hữu. Trong tuần sau, các cầu thủ dưới sự dẫn dắt của HLV Trương Quốc Tuấn sẽ thi đấu thêm 2 trận nữa.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

HLV Park hội quân cùng ĐT Việt Nam chỉ 3 ngày sau chung kết SEA Games 31

Theo kế hoạch, HLV Park Hang Seo sẽ hội quân cùng ĐT Việt Nam chỉ 3 ngày sau trận chung kết nội dung bóng đa nam của SEA Games 31.

ĐT Việt Nam đổi địa điểm thi đấu giao hữu với Afghanistan

Trận giao hữu giữa tuyển Việt Nam với đối thủ Afghanistan vẫn chốt thời gian diễn ra vào ngày 1/6 nhưng thay đổi địa điểm thi đấu.

ĐT Việt Nam đá giao hữu với Afghanistan tại Hà Nội ngay sau SEA Games 31

ĐT Việt Nam sẽ đá giao hữu với ĐT Afghanistan vào tháng 6/2022. Đây là hoạt động nằm trong quá trình chuẩn bị cho vòng loại Asian Cup 2023 của đội tuyển tới từ khu vực Tây Á.

ĐT Futsal Việt Nam tập huấn ở Thái Lan trước thềm SEA Games 31

HLV Phạm Minh Giang quyết định ĐT Futsal Việt Nam sẽ có chuyến đi ngắn ngày tới Thái Lan để thi đấu 3 trận giao hữu trước thềm SEA Games 31.

ĐT Việt Nam bị trừ điểm trên bảng xếp hạng Futsal thế giới

Trong bảng xếp hạng Futsal thế giới tháng 4/2022, ĐT Việt Nam bị trừ 9 điểm sau những màn trình diễn thất vọng ở giải Futsal Đông Nam Á.

Adriano Schmidt trả lời báo Đức: Là Việt kiều, tôi có cơ hội lớn để lên ĐTQG

Chia sẻ trên báo giới Đức, trung vệ Adriano Schmidt thừa nhận việc là cầu thủ Việt kiều là một lợi thế lớn giúp anh được triệu tập lên ĐTQG Việt Nam.

ĐT Việt Nam giành vé dự VCK futsal châu Á sau loạt penalty cân não với Myanamar

ĐT futsal Việt Nam đánh bại Myanamr với tỷ số 4-1 ở loạt luân lưu sau khi hòa 1-1 trong 40 phút thi đấu chính thức. Kết quả này giúp thầy trò HLV Phạm Minh Giành giành vé dự futsal Asian Cup 2022.

Link xem trực tiếp Futsal Việt Nam vs Myanmar, 14h30 ngày 10/4

Link xem trực tiếp bóng đá Futsal Việt Nam vs Myanmar, Ngoại hạng Anh, 14h30 ngày 10/4. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Futsal Việt Nam vs Myanmar hôm nay nhanh nhất.

HLV ĐT Futsal Thái Lan: Việt Nam là đội mạnh, chúng tôi đã thi đấu kiên cường

HLV Carlos Cesar của ĐT Futsal Thái Lan đánh giá cao Việt Nam và tự hào với chiến thắng 3-1 ở trận bán kết giải vô địch Đông Nam Á 2022.

ĐT Futsal Việt Nam đấu Myanmar để giành vé dự giải vô địch châu Á 2022

Để thua Thái Lan ở bán kết giải vô địch Đông Nam Á 2022, ĐT Futsal Việt Nam sẽ phải thi đấu ở trận tranh hạng 3 gặp đối thủ Myanmar.

LỊCH BÓNG ĐÁ

La Liga
Vòng 38
Sevilla
03:00
Athletic Bilbao
Barca
03:00
Villarreal
Sociedad
03:00
Atletico Madrid
Serie A
Vòng 38
Salernitana
02:00
Udinese
Venezia
02:00
Cagliari
Giao Hữu ĐTQG
French Guiana
03:00
Suriname
VĐQG Thụy Điển
Vòng 9
GIF Sundsvall
00:00
Mjallby AIF
VĐQG Mexico
Vòng
Pachuca
08:05
Club America
Serie B Italia
Vòng
Monza
02:00
Brescia
Hạng 2 Đức
Vòng
Hamburger SV
01:30
Hertha Berlin
VĐQG Ireland
Vòng 17
Sligo Rovers
01:45
Derry City
St. Patricks Athletic
01:45
Bohemians
Shelbourne
01:45
UC Dublin
Drogheda United
01:45
Shamrock Rovers
Finn Harps
02:00
Dundalk
VĐQG Romania
Vòng 10
FC Steaua Bucuresti
01:30
CFR Cluj
Arges
21:30
FC Voluntari
VĐQG Brazil
Vòng 7
Corinthians Paulista (SP)
02:00
Sao Paulo
Fortaleza
02:00
Fluminense RJ
Atletico Paranaense
05:00
Avai FC SC
VĐQG Chile
Vòng 14
O.Higgins
02:00
Colo Colo
Nublense
03:00
Curico Unido
CSD Antofagasta
03:00
Everton CD
Palestino
03:00
Cobresal
O.Higgins
03:00
Colo Colo
Coquimbo Unido
03:00
Union Espanola
Audax Italiano
03:00
Univ Catolica
Union La Calera
03:00
Deportes La Serena
Nublense
07:00
Curico Unido
VĐQG Argentina
Vòng
Boca Juniors
02:00
Club Atletico Tigre
Hạng 2 Nga
Vòng 32
Anzhi Makhachkala
20:30
FK Forte Taganrog
FC Yessentuki
21:00
Chernomorets Novorossiysk
VĐQG Venezuela
Vòng 13
Deportivo Metropolitano
02:00
Aragua FC
Carabobo FC
04:15
Deportivo La Guaira
Hạng 2 Scotland
Vòng
Saint Johnstone
01:45
Inverness
Hạng 2 Mexico
Vòng
Monarcas Morelia
04:00
CF Atlante
Brazil Campeonato Paranaense 2
Vòng
Foz do Iguacu PR
01:30
Andraus Brasil
Parana STC PR
01:30
Aruko Sports Brasil
Canadian Premier League
Vòng 5
FC Edmonton
03:00
Atletico Ottawa
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
Loudoun United
03:00
Memphis 901
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Llaneros FC
03:00
Leones
Real Cartagena
07:35
Boyaca Chico
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Notts County
01:45
Grimsby Town
Guatemala Liga Nacional Women
Vòng
Club Deportivo Xela (nữ)
02:00
FC Cremas (nữ)
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Millonarios
05:30
Atletico Bucaramanga
Phần Lan
Vòng 9
HIFK
22:00
KuPs
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Malmo U21
20:00
Kalmar U21
Helsingborg U21
21:00
Osters U21
Skowad U21
05:00
Orgryte U21
Latvian Higher League
Vòng 15
Metta/LU Riga
22:30
Riga FC
Super Nova
00:00
Rigas Futbola skola
USA Women
Vòng 5
Sky Blue FC (nữ)
04:00
Racing Louisville (nữ)
OL Reign Reign (nữ)
05:00
Washington Spirit (nữ)
Orlando Pride (nữ)
06:00
Chicago Red Stars (nữ)
Chile Primera D
Vòng
Rodelindo Roman
02:00
Lautaro de Buin
Deportes Union Companias
02:00
Provincial Ovalle
CD Provincial Ranco
02:30
Deportes Quillon
Iberia Los Angeles
02:30
Real Juventud San Joaquin
Ghana Premier
Vòng 30
Techiman City
22:00
Accra Hearts of Oak
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
04:00
Guastatoya
USA National Premier Soccer League
Vòng
Tulsa Athletics
02:00
Arkansas Wolves FC
North Carolina FC U23
03:00
Tobacco Road
Seacoast Utd Phantoms
03:00
Vermont Green
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 9
Fredericia
00:00
AC Horsens
Hvidovre IF
00:00
Helsingor
Nykobing FC
00:00
Lyngby
Mauritania Division 1
Vòng
ASC Snim
01:40
ASAC Concorde
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Macara
04:30
Tecnico Universitario
Sociedad Deportiva Aucas
07:00
Barcelona SC(ECU)
Independiente Jose Teran
07:00
Mushuc Runa
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Montreal Impact
05:00
Forge FC
Cavalry FC
05:00
Vancouver Whitecaps
Lithuania - 2.Division
Vòng 8
FK Panevezys-2
22:00
FK Zalgiris Vilnius B
U19 Pháp
Vòng
Nantes U19
19:30
StrasbourgU19
Israel Women First National
Vòng 27
Hapoel Raanana (nữ)
00:00
Maccabi Hadera (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
00:00
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
00:00
Maccabi Emekheifer (nữ)
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
00:00
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
River Plate (PAR)
02:00
3 De Febrero
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 37
Al-adalh
01:00
Uhud
Al-Akhdoud
01:00
Al-Shoalah
Al-Jabalain
01:00
AL-jeel
Al-Kawkab
01:00
Al-Ameade
Al Khaleej Club
01:00
Al Sahel
Al-Nahdha
01:00
Al Kholood
Al-Qadasiya
01:00
Najran SC
Al Wehda Mecca
01:00
Al-Orubah
Bisha FC
01:00
Al-Draih
Hajer
01:00
AL-Rbeea Jeddah
Ả Rập Xê Út
Vòng 27
Al-Feiha
23:20
Dhamk
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al Hilal
Sweden Damallsvenskan
Vòng 10
Djurgardens (nữ)
00:00
Hammarby (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 15
Viljandi Tulevik
22:59
Halliu football College
Bolivia Primera Division
Vòng 16
Universitario De Vinto
02:00
Always Ready
Blooming
02:00
Real Tomayapo
Jorge Wilstermann
02:00
Bolivar
Ecuador Cup
CD Santo Domingo
03:00
Chacaritas SC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Belgium U17
21:30
Turkey U17
spain U17
21:30
Srbija C.Gora U17
Portugal U17
00:00
Denmark U17
Sweden U17
00:00
Scotland U17
VĐQG Peru
Vòng 15
Inti Gas Deportes
03:30
FBC Melgar
EM Deportivo Binacional
06:00
Sport Huancayo
Norway 2.Liga
Vòng 7
Odd Grenland 2
20:00
Sotra
Valerenga B
22:00
Ullensaker/Kisa IL
BRA D4
Alagoinhas Atletico BA
02:00
CS Sergipe
Cianorte PR
02:00
Parana PR
Santa Cruz PE
02:00
CS Esportivo AL
Sociedade Acao
02:00
Anapolis FC
Bahia de Feira BA
02:00
Inter de Limeira
ASA AL
02:00
EC Jacuipense
Primera Division de El Salvador
Vòng
Alianza San Salvador
04:15
CD Platense Municipal Zacatecoluca
Peru B League
Vòng
Deportivo Llacuabamba
03:00
Sport Chavelines Juniors
Chile Primera B
Vòng 16
Cobreloa
04:30
Fernandez Vial
Melipilla
04:30
Deportes Santa Cruz
Barnechea
23:30
Deportes Temuco
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng nhất Na Uy
Vòng 7
Grorud
22:59
Bryne
Skeid Oslo
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Start Kristiansand
Sandnes Ulf
22:59
Mjondalen IF
KFUM Oslo
22:59
Kongsvinger
Argentine Torneo A
Vòng
Sansinena
01:30
CDA Monte Miaz
Villa Mitre
01:30
Independiente Chivilcoy
Huracan Las Heras
02:00
Club Circulo Deportivo
Juventud Antoniana
05:00
G.San Martin Formosa
Angola Girabola League
Vòng 29
Bravos do Maquis
21:00
Desportivo Huila
Interclube Luanda
21:00
Sporting de Benguela
Academica Do Lobito
21:00
Cuando Cubango
Panama
Vòng
Sporting San Miguelito
06:00
Tauro FC
Brasil Cup
Vòng 3
Brasiliense
05:00
Atletico Mineiro
Hạng 2 Venezuela
Vòng 9
Atletico El Vigia
03:00
Urena SC
Academia Rey
04:00
Titanes FC
Fundacion AIFI
04:00
Dynamo Puerto FC
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Halmstads
00:00
Brommapojkarna
Orebro
00:00
AFC Eskilstuna
Norrby IF
00:00
Utsiktens BK
VĐQG Uruguay
Vòng
Danubio FC
01:30
Defensor Sporting Montevideo
Danubio FC
01:40
Defensor Sporting Montevideo
CS Cerrito
04:00
Wanderers FC
CS Cerrito
04:00
Wanderers FC
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Costa Rica Primera Division Women
Vòng
SUVA Sports (nữ)
02:00
Saprissa (nữ)
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Keflavik (nữ)
02:15
Trottur Reykjavik (nữ)
KR Reykjavik (nữ)
02:15
Afturelding (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Atletico Rafaela
02:00
Ferrol Carril Oeste
Gimnasia Mendoza
02:00
Estudiantes Rio Cuarto
Chacarita juniors
03:00
Sacachispas
Club Atletico Guemes
05:00
Deportivo Moron
San Martin Tucuman
07:30
Tristan Suarez
Deportivo Riestra
01:35
Temperley
Chaco For Ever
07:10
Almagro
VĐQG Paraguay
Vòng 17
Olimpia Asuncion
03:30
Cerro Porteno
Libertad
06:15
FC Nacional Asuncion
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
00:00
Manzanares FS Futsal
Peinsa F.S. Cartagena Futsal
00:00
Jaen Paraiso Interior Futsal
Catgas Energia Futsal
00:00
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
00:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
Levante Futsal
00:00
Cordoba Futsal
Palma Futsal
00:00
EiPozo Murcia Turistica Futsal
Real Betis Futsal
00:00
Inter Movistar Futsal
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
00:00
F.C.Barcelona Futsal
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 3
Deportivo Muniz
01:30
Yupanqui
Jamaica Premier League
Vòng 19
Mount Pleasant FA
03:00
Siti Worley Garden J
Humble Lions
03:00
Vere United
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Garibaldi U20
02:00
Caxias RS U20
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Venezuela Beach Soccer
02:30
Brazil Beach Soccer
Peru Beach Soccer
23:30
Venezuela Beach Soccer
Chile Beach Soccer
01:00
Colombia Beach Soccer
Uruguay Beach Soccer
02:30
Bolivia Soccer
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Bangladesh Police Club
16:00
Swadhinata KS
Botola Pro 1
Vòng 24
MCO Mouloudia Oujda
02:30
Renaissance Sportive de Berkane
Iceland
Vòng 7
Breidablik
02:15
Fram Reykjavik
Valur Reykjavik
02:15
Vikingur Reykjavik
VIC Women’s Premier League
Vòng 8
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
South Melbourne (nữ)
Uzbek League
Vòng 10
Dinamo Samarqand
21:00
OTMK Olmaliq
Lokomotiv Tashkent
21:00
Pakhtakor
Qizilqum Zarafshon
21:00
Termez Surkhon
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Manaus (AM)
02:00
Sao Jose PoA RS
Vitoria BA
03:00
Confianca SE
Aparecidense GO
04:00
Floresta CE
SC Paysandu Para
05:00
Volta Redonda
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Al-Ittihad Alexandria
02:00
Pyramids FC
Pharco
23:30
El Gounah
Dominican Republic Liga
Vòng
Moca FC
03:00
Atletico Pantoja
Brazil Campeonato Gaucho 2
Vòng
GA Farroupilha/RS
01:30
Tupi RS
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 5
Montreal Impact
03:08
Real Salt Lake
New York City FC
04:00
Chicago Fire
Charlotte FC
04:00
Vancouver Whitecaps
Inter Miami
05:00
New York Red Bulls
FC Dallas
06:00
Minnesota United FC
San Jose Earthquakes
06:30
FC Kansas City
LA Galaxy
07:00
Houston Dynamo
Colorado Rapids
07:00
Seattle Sounders
Austin FC
07:00
Orlando City
Portland Timbers
09:00
Philadelphia Union

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá