Thành Chung, người hiếm hoi ‘chen chân’ vào nhóm trụ cột của ĐT Việt Nam

Thứ tư, 17/11/2021 11:36 (GMT+7)

Trung vệ sinh năm 1997 đang trở thành cái tên mới nhất tiệm cận nhóm trụ cột của ĐTQG Việt Nam sau màn trình diễn ấn tượng trước Saudi Arabia.

Chủ Đề: ĐT Việt Nam tại Vòng loại World Cup 2022

Màn trình diễn ấn tượng ở vòng loại World Cup

ĐT Việt Nam vừa để thua trận đấu thứ 6 tại vòng loại thứ 3 World Cup 2022 khu vực châu Á, cũng là trận thua thứ 7 liên tiếp của thầy trò HLV Park Hang Seo. Chúng ta chưa thể có điểm dù giải đấu đã đi qua được hơn nửa chặng đường, nhưng không phải là không có những điều tích cực trong những màn trình diễn của đội bóng.

Sự tiến bộ của Hoàng Đức, khả năng săn bàn của Tiến Linh, màn trình diễn ổn định của Quế Ngọc Hải và Bùi Tấn Trường… là những gì mà chúng ta có thể nhận ra ở vòng loại thứ ba World Cup 2022 khu vực châu Á. Nhưng cũng có một cầu thủ khác đang thi đấu vô cùng ấn tượng ở hàng thủ của ĐT Việt Nam, đó là Nguyễn Thành Chung.

Thành Chung, người hiếm hoi ‘chen chân’ vào nhóm trụ cột của ĐT Việt Nam - Ảnh 4
Thống kê ấn tượng của Thành Chung ở trận đấu với Saudi Arabia

Ở trận đấu gặp ĐT Saudi Arabia, Thành Chung đã thi đấu vô cùng ấn tượng. Anh đá trọn 90 phút ở trận đấu vừa qua, có 3 pha tắc bóng thành công, 2 tình huống ngăn cản pha chuyền bóng của đối thủ, chặn được 1 cú sút và có 3 tình huống phá bóng thành công. Trung vệ của CLB Hà Nội cũng có 6 pha đối đầu 1-1 với các cầu thủ Saudi Arabia thì thắng tới 4. Ở trên không, trung vệ này thắng 2 trong 4 lần tham gia không chiến. Thành Chung cũng có 1 tình huống tạt bóng thành công cùng 2 đường chuyền dài đúng địa chỉ.

Đáng chú ý, đây mới chỉ là lần thứ 3 anh thi đấu ở vòng loại World Cup 2022. Anh thi đấu 90 phút ở trận gặp Saudi Arabia ở lượt đi và 76 phút ở trận gặp Australia trên sân Mỹ Đình. Cả hai màn trình diễn của cầu thủ này đều đem đến sự an tâm ở hàng phòng ngự. Chuyên gia Vũ Mạnh Hải đã đánh giá Thành Chung thi đấu vô cùng ấn tượng khi là chốt chặn đáng tin cậy của ĐT Việt Nam. Anh không mắc sai lầm nào trong tất cả các trận đấu mà mình góp mặt, trở thành cái tên thay thế sáng giá cho các cầu hiện đang đá chính ở ĐTQG.

Người hiếm hoi ‘chen chân’ vào nhóm trụ cột của ĐT Việt Nam

Thực tế, Thành Chung đã là học trò của HLV Park Hang Seo từ ngày còn ở Thường Châu dự giải U23 châu Á 2018, nhưng anh chưa bao giờ chiếm trọn niềm tin của ‘thầy Park’ ở ĐTQG. Dù vậy, cầu thủ này đang chứng minh mình là người hiếm hoi có thể chen chân vào thế hệ vàng mới của ĐT Việt Nam thời điểm hiện tại.

Trung vệ sinh năm 1997 là trụ cột của ĐT U23 Việt Nam dự SEA Games 29 diễn ra tại Philippines, nơi chúng ta đã giành huy chương vàng. Nhưng trong đội hình ấy, ta đã có Quang Hải, Tiến Linh, Văn Hậu đã là thành viên của ĐTQG. Cho đến thời điểm này, những thành viên năm ấy chỉ có Hoàng Đức là thực sự lọt vào nhóm trụ cột của đội tuyển. Phần nào đó ta có thể kể đến sự hiện diện của Hồ Tấn Tài. Và Thành Chung là cái tên mới nhất có thể cạnh tranh vị trí đá chính với các đàn anh.

Thành Chung, người hiếm hoi ‘chen chân’ vào nhóm trụ cột của ĐT Việt Nam - Ảnh 6
Thành Chung là hiện tại và cũng là tương lai của ĐT Việt Nam

HLV Park Hang Seo từng chỉ dùng 4 trung vệ liên tục trong cách vận hành của mình, đó là Quế Ngọc Hải, Bùi Tiến Dũng, Đỗ Duy Mạnh và Trần Đình Trọng. Ngoài 4 cái tên ‘chắc suất’ ấy, những cầu thủ còn lại chỉ là phương án dự phòng. Khoảng cách giữa nhóm trụ cột và các cầu thủ thay thế xa tới mức ông Park gần như không bao giờ thay đổi những cái tên đá chính.

Trong bối cảnh Trần Đình Trọng chưa bao giờ có thể tìm lại chính mình sau chấn thương đứt dây chằng năm 2019, giờ trong tay ông Park lại có Thành Chung. Dù chưa bao giờ tìm được suất đá chính ở CLB Hà Nội nhưng anh vẫn chiếm trọn niềm tin của HLV Park Hang Seo ở những trận đấu quan trọng của đội tuyển.

Nếu như Văn Toản, Thanh Bình từng được trao cơ hội ở cấp độ ĐTQG nhưng không có được màn trình diễn ấn tượng, Hoàng Đức và Thành Chung dường như là những người hiếm hoi có thể chiếm được niềm tin của HLV Park Hang Seo và chen chân vào đội hình chính của ĐTQG. Với một người nổi tiếng ‘bảo thủ’ trong việc sắp xếp nhân sự như vị chiến lược gia người Hàn Quốc, đây rõ ràng là một chuyển biến lớn.

Thành Chung, người hiếm hoi ‘chen chân’ vào nhóm trụ cột của ĐT Việt Nam - Ảnh 3
Thành Chung là cầu thủ hiếm hoi có thể chen chân vào nhóm trụ cột của ĐTQG

Một điều đáng lưu ý là trong danh sách ĐT Việt Nam tại vòng loại thứ 3 của World Cup 2022, ngoài nhóm trụ cột đã từng vô địch AFF Cup 2018 thì chỉ có thêm sự bổ sung của Nguyễn Thanh Bình là thuộc lứa cầu thủ sau này. Miễn cưỡng thì có thể kể thêm Tuấn Hải. Nhóm còn lại thì cổ động viên Việt Nam đã quá quen thuộc trong những lần tập trung trước đây. Do đó, lực lượng kế cận của chúng ta đang thực sự thiếu. Đối mặt với thực trạng ấy, việc có thêm những cái tên có thể cạnh tranh một vị trí trong đội hình chính như Thành Chung, Hoàng Đức… thực sự là rất cần thiết để chúng ta có thêm sự an tâm trong bối cảnh những trụ cột liên tiếp gặp những chấn thương trong thời gian gần đây.

TIN LIÊN QUAN

Singapore thua tan tác trước đội bóng đứng thứ 29 thế giới

Đội tuyển Singapore đã có trận giao hữu bổ ích trên đất UAE khi chạm trán đội bóng cực mạnh của Bắc Phi là Ma Rốc.

HLV Herve Renard: Việt Nam là nơi bắt đầu sự nghiệp của tôi với những kỷ niệm đẹp

Chia sẻ trên trang Twitter của đội tuyển quốc gia Saudi Arabia, HLV Herve Renard nói hành trình làm công tác huấn luyện của ông có điểm bắt đầu chính là Việt Nam.

Công Phượng: Sau khi gặp các đội mạnh, ĐT Việt Nam sẽ tiến bộ hơn khi trở về AFF Cup

Công Phượng đã có những chia sẻ sau trận đấu với Saudi Arabia, nơi mà anh và các đồng đội thất bại sít sao 0-1.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

HLV Park Hang Seo: Messi phù hợp với bóng đá Việt Nam hơn Ronaldo

Khi được hỏi về việc giữa Messi hay Ronaldo, ai hợp với phong cách chơi bóng của ĐT Việt Nam hơn, HLV Park Hang Seo không ngần ngại lựa chọn siêu sao người Argentina.

HLV Park Hang Seo: Tôi vẫn còn nhiều việc để làm với bóng đá Việt Nam

Chia sẻ với truyền thông Hàn Quốc, HLV Park Hang Seo thừa nhận ông vẫn muốn tiếp tục làm việc với bóng đá Việt Nam. Hợp đồng của ông sẽ sớm hết hạn sau tháng 1/2023.

Thái Lan mời Việt Nam đá giao hữu vào tháng 9?

Theo truyền thông Thái Lan, Liên đoàn bóng đá nước này có ý định tổ chức một giải giao hữu tứ hùng vào tháng 9. Một trong số các khách mời có thể là ĐT Việt Nam.

Bảng xếp hạng FIFA tháng 6/2022: ĐT Việt Nam vẫn trong Top 100

Bảng xếp hạng FIFA tháng 6/2022 vừa được Liên đoàn bóng đá thế giới công bố. Theo đó, ĐT Việt Nam vẫn nằm trong Top 100 thế giới.

HLV Park Hang Seo rời Việt Nam, về Hàn Quốc mừng thọ mẹ trong hôm nay

HLV Park Hang Seo sẽ sớm trở về Hàn Quốc trong ngày 20/6 để tổ chức lễ mừng thọ 100 tuổi cho mẹ ông ở quê nhà.

HLV Park Hang Seo: Tôi sẽ không quên thất bại trước Thái Lan ở AFF Cup 2021

Trả lời phỏng vấn tờ Newsis (Hàn Quốc), HLV Park Hang Seo thừa nhận việc bị Thái Lan loại ở AFF Cup 2021 là một kỷ niệm khó quên. Ngoài ra, ông cũng bất ngờ tiết lộ thời điểm gia hạn với ĐT Việt Nam.

Thành tích đặc biệt của tân HLV trưởng ĐT futsal Việt Nam Diego Giustozzi

Diego Giustozzi, người sẽ dẫn dắt ĐT futsal Việt Nam tại VCK châu Á 2022 từng lên ngôi vô địch World Cup.

Việt Nam, Thái Lan, Malaysia và Indonesia lần đầu cùng nhau dự Asian Cup kể từ 2007

Việt Nam, Thái Lan, Malaysia và Indonesia có lần đầu cùng nhau tham dự vòng chung kết kể từ năm 2007 sau khi 3 đại diện còn lại của khu vực Đông Nam Á vượt qua vòng loại.

ĐT Việt Nam đứng trước nguy cơ văng khỏi Top 100 trên bảng xếp hạng FIFA

ĐT Việt Nam đứng trước nguy cơ ‘out’ khỏi Top 100 trên bảng xếp hạng FIFA khi Liên đoàn bóng đá thế giới chính thức công bố bảng xếp hạng tháng 6/2022 vào ngày 23 tới đây.

Nhà vô địch World Cup 2016 dẫn dắt ĐT futsal Việt Nam

Ông Diego Giustozzi sẽ dẫn dắt ĐT futsal Việt Nam trong thời gian tới. Nhà cầm quân này từng giúp ĐT Argentina lên ngôi vô địch thế giới năm 2016.

V-League
Vòng 5
SHB Đà Nẵng
17:00
Hà Nội FC
Nam Định FC
18:00
Becamex Bình Dương
U19 Đông Nam Á
Timor Leste U19
15:00
U19 Lào
Singapore U19
19:00
Cambodia U19
Hàn Quốc
Vòng 19
Daegu FC
17:00
Suwon City
Suwon Samsung Bluewings
17:30
Incheon United
Giao hữu quốc tế
North District FC
14:30
Sham Shui Po
CS Universitatea Craiova
16:00
Heidenheimer
Shatin SA
16:45
Wofoo Tai Po
Universitaea Cluj
18:00
NK Aluminij
SV Kirchanschoring
18:00
Wacker Burghausen
Radomiak Radom
18:00
Arka Gdynia
Bischofswerdaer FV
18:30
BSG Chemie Leipzig
FC Twente Enschede
19:00
Nordsjaelland
WSG Wattens
20:00
Nurnberg
FC Teutonia 05
20:00
Lupo-Martini Wolfsburg
Schwarz-Weiss Essen
20:00
Rot-Weiss Essen
TSG Sprockhovel
20:00
FSV Duisburg
Otrokovice
20:00
MFK Dubnica nad Vahom
Waldgirmes
20:00
SG Viktoria Bronnzell
Karlsruher SC
20:30
Werder Bremen
Lokomotiv Moscow
20:30
Fakel
Gosport Borough
21:00
Portsmouth
Tubize
21:00
Zulte-Waregem
Schalke 04 (Youth)
22:00
SpVgg Vreden 1921
Radomlje
22:00
Slask Wroclaw
FC Krasnodar
22:59
FK Forte Taganrog
Zenit St. Petersburg
00:00
Crvena Zvezda
Real Potosi
02:00
Aurora
Giao Hữu ĐTQG
Latvia U17
19:00
Lithuania U17
Colombia U17
07:00
Bolivia U17
VĐQG Thụy Điển
Vòng 12
Djurgardens
20:00
Hammarby
Varbergs BoIS FC
20:00
IFK Varnamo
Hacken
22:30
Elfsborg
IFK Norrkoping FK
22:30
IK Sirius FK
Hạng nhất Việt Nam
Vòng 5
Công An Nhân Dân
15:30
Bình Phước
Đồng Tâm Long An
17:00
Huế FC
Phố Hiến
18:00
Quảng Nam FC
Na Uy
Vòng 12
Sarpsborg 08
22:59
Sandefjord
Kristiansund BK
22:59
Lillestrom
Ham-Kam
22:59
Molde
Aalesund FK
22:59
Stromsgodset
Viking
01:00
Rosenborg
VĐQG Mexico
Vòng 1
Tigres UANL
07:05
CDSyC Cruz Azul
Club America
09:05
Atlas
Pumas U.N.A.M.
00:00
Club Tijuana
Atletico San Luis
05:00
Club Leon
Santos Laguna
07:05
Monterrey
Trung Quốc
Vòng 8
Meizhou Hakka
15:30
Shenzhen FC
Dalian Pro
16:30
Changchun Yatai
Tianjin Tigers
16:30
Beijing Guoan
Shandong Taishan
18:30
Guangzhou City
Wuhan three town
18:30
Shanghai Shenhua
Zhejiang Greentown
19:00
Henan Songshan Longmen
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 24
Tokyo Verdy
16:00
FC Ryukyu
VĐQG Brazil
Vòng 15
Palmeiras
07:00
Atletico Paranaense
Avai FC SC
21:00
Cuiaba
Atletico Clube Goianiense
02:00
Sao Paulo
Coritiba PR
04:00
Fortaleza
America MG
04:00
Goias
VĐQG Chile
Vòng 16
Huachipato
07:00
Curico Unido
Deportes La Serena
02:00
O.Higgins
Palestino
03:00
Union Espanola
Nublense
03:00
Audax Italiano
Universidad de Chile
03:00
Union La Calera
Deportes La Serena
03:00
O.Higgins
Cobresal
03:00
CSD Antofagasta
Everton CD
03:00
Colo Colo
Univ Catolica
03:00
Coquimbo Unido
Univ Catolica
04:30
Coquimbo Unido
Cobresal
07:00
CSD Antofagasta
VĐQG Argentina
Vòng 6
Gimnasia La Plata
06:30
Defensa Y Justicia
Union Santa Fe
22:59
Lanus
Barracas Central
01:00
San Lorenzo
Sarmiento Junin
04:00
Racing Club
CA Huracan
07:00
River Plate
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 24
Chungnam Asan
16:00
Busan I Park
Seoul E-Land FC
18:00
Jeonnam Dragons
VĐQG Venezuela
Vòng 18
Caracas FC
06:15
Zulia FC
Portuguesa FC
03:00
Deportivo Tachira
Deportivo La Guaira
04:00
Carabobo FC
Academia Puerto Cabello
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Iceland
Vòng 10
Throttur Reykjavik
22:59
Volsungur husavik
Malaysia
Vòng 12
Negeri Sembilan
19:15
Sabah
Negeri Sembilan
19:15
Sabah
Terengganu
20:00
Pahang
Terengganu
20:00
Pahang
Korea League 4
Vòng 21
Daejeon Hana Citizen II
14:00
Jungnang Chorus Mustang FC
Chuncheon Citizen
15:00
Gangwon II
Seoul United
15:00
Geoje Citizen
Yangpyeong
15:00
Pyeongchang FC
Jinju Citizen
16:00
Daegu FC II
Kazakhstan Premier League
Vòng 16
Lokomotiv Astana
20:00
Maktaaral
FC Kairat Almaty
22:00
Akzhayik Oral
FK Aksu
22:00
Kyzylzhar Petropavlovsk
Canadian Premier League
Vòng 7
Forge FC
03:00
Atletico Ottawa
Latvia Division 2
Vòng 10
Jelgava
19:00
Olaine
Rezekne/BJSS
21:00
Salaspils
USA Women Premier League
Vòng
AHFC Royals (nữ)
07:00
San Antonio Surf (nữ)
Oklahoma City (nữ)
07:00
Dallas(w)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Ayeyawady united
15:30
Laconi Lian
FFSA Premier League
Vòng 17
Adelaide United FC (Youth)
12:00
Cumberland United FC
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Atlanta United FC II
06:30
El Paso Locomotive FC
Indy Eleven
06:35
Miami FC
Tampa Bay Rowdies
06:35
Memphis 901
Louisville City FC
07:00
Birmingham Legion
San Antonio
08:00
Charleston Battery
Monterey Bay FC
09:00
New Mexico United
Las Vegas Lights
09:30
Detroit City
Phoenix Rising FC
09:30
Orange County Blues FC
Loudoun United
06:30
Tulsa Roughneck
Europe BSWCP
Division A
Spain Beach Soccer
18:30
Azerbaijan Beach Soccer
Poland Beach Soccer
21:00
France Beach Soccer
Italy Beach Soccer
22:30
Ukraine Beach Soccer
Portugal Beach Soccer
01:00
Switzerland Beach Soccer
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Ismaily
22:59
Ghazl El Mahallah
Future PA
22:59
Enppi
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Atletico Bucaramanga
02:00
Aguilas Doradas
Atletico Nacional Medellin
02:00
Cortulua
Deportivo Pereira
02:00
Alianza Petrolera
Envigado FC
02:00
America de Cali
La Equidad
02:00
Independiente Santa Fe
Patriotas FC
02:00
Atletico Junior Barranquilla
Union Magdalena
02:00
Deportiva Once Caldas
Deportes Tolima
02:00
Dep.Independiente Medellin
Millonarios
02:00
Deportivo Pasto
Deportivo Cali
02:00
Jaguares de Cordoba
NSW Premier League
Vòng 18
Sydney Olympic
13:00
Sydney United
Sydney FC (Youth)
13:30
Blacktown City Demons
Northern NSW U20 League
Vòng
Sydney FC U20
13:30
Blacktown City FC U20
Sydney Olympic U20
15:15
Sydney United 58 U20
Mexico U20
Vòng 1
San Luis U20
21:00
Leon U20
Pumas U20
21:00
Club Tijuana U20
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 4
Villa San Carlos
01:00
Ituzaingo
UAI Urquiza
01:30
CA Fenix Pilar
Latvian Higher League
Vòng 20
Tukums-2000
22:00
Metta/LU Riga
USA Women
Vòng 7
Sky Blue FC (nữ)
06:05
Chicago Red Stars (nữ)
San Diego Wave (nữ)
04:00
Washington Spirit (nữ)
Orlando Pride (nữ)
07:00
Racing Louisville (nữ)
Chile Primera D
Vòng
Deportes Limache
02:00
Independiente de Cauquenes
CD Provincial Ranco
02:30
Colchagua CD
Osorno
02:30
CD Rancagua Sur
Lota Schwager
02:30
Linares Unido
Nigerian Premier League
Vòng 36
Wikki Tourist
22:00
Akwa United
Kwara United
22:00
Nasarawa United
MFM FC
22:00
Niger Tornadoes FC
Plateau United
22:00
Lobi Stars
Remo Stars
22:00
Enyimba
Rivers United
22:00
Kano Pillars
NSW Premier W-League
Vòng
Football NSW Institute (nữ)
13:30
Blacktown Spartans(nữ)
Aime Rigi (nữ)
14:00
University of Sydney (nữ)
Illawarra Stingrays (nữ)
14:00
Bankstown City Lions (nữ)
NWS Spirit (nữ)
15:30
Maca Searle (nữ)
Apia L Tigers (nữ)
16:10
Northern Tigers FC (nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
Erie Commodores
06:05
FC Buffalo
Hartford City FC
06:05
Valeo FC
Richmond Kickers
06:05
North Carolina
Panathinaikos Chicago
07:00
Milwaukee Torrent
Texas United
07:00
Blue Goose SC
Australian cloth
Vòng 15
Newmarket SFC
13:00
Centenary Stormers
Bayside United FC
14:00
Mount Gravatt Hawks
St George Willawong FC
14:00
The Lakes
WAUS WD1
Vòng
Fremantle City FC (nữ)
14:00
NTC Football West (nữ)
Perth SC (nữ)
14:00
Murdoch University Melville FC (nữ)
Tajikistan
Vòng 11
Ravshan Kulob
19:30
FK Eskhata
Ravshan Zafarobod
19:30
FC Khatlon
Regar-TadAZ Tursunzoda
19:30
FC Istiklol Dushanbe
Singapore
Vòng 14
Tanjong Pagar Utd
16:30
Lion City Sailors
Belarus Reserve League
Vòng
Bate Borisov Reserves
17:00
Energetik-BGU Minsk Reserves
Belshina Babruisk Reserve
17:00
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
Dinamo Minsk Reserves
17:00
FC Isloch Reserves
Dnepr Mogilev Reserves
17:00
FC Minsk Reserves
FC Gomel Reserves
17:00
Neman Grodno Reserves
FC Vitebsk Reserves
17:00
Dinamo Brest Reserves
Torpedo Zhodino Reserves
17:00
FC Slutsk Reserves
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Senegal (nữ)
22:00
Uganda (nữ)
Cameroon (nữ)
00:00
Zambia (nữ)
Tunisia (nữ)
03:00
Togo(w)
ACT Premier League
Vòng 12
Canberra FC
12:00
Belconnen United
Gungahlin United
12:00
OConnor Knights
USA USL League Two
Vòng
Reading United
06:00
West Chester United
FC Miami City
06:00
The Villages
Tri Cities FC
06:00
South Georgia Tormenta B
West Virginia Alliance FC
06:00
Charlotte Independ B
Northern Virginia FC
06:30
Cardinals FC
East Atlanta
06:30
Knoxville troops
SC United Bantams
06:30
Tennessee SC
AFC Ann Arbor
06:30
Lansing City
FA Euro
07:00
New Jersey Copa
Little Rock Street
07:00
MississippiBrilla
Lionsbridge FC
06:00
Virginia Beach City
Chicago City SC
06:00
Springfield ASC
AHFC Royals
07:00
Barrasso valley
Peoria
07:00
Thunder Bay cold
Golden State Force
08:00
Project 51O
Lithuania - 2.Division
Vòng 14
Atletas Kaunas
16:00
FK Panevezys-2
Atletas Kaunas
16:00
FK Panevezys-2
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
21:00
Banga Gargzdai B
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
21:00
Banga Gargzdai B
VĐQG Belarus
Vòng 13
FK Vitebsk
20:00
Dinamo Brest
BATE Borisov
22:00
Energetik-BGU Minsk
FC Gomel
00:00
Neman Grodno
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
Rappe GOIF
19:00
Oskarshamns AIK
Lucksta IF
20:00
IFK Ostersund
IFK Lulea
21:00
Umea FC
Nhật bản
Vòng 15
Ehime FC (nữ)
13:00
Nippon Sport Science Universit (nữ)
Orca Kamogawa FC (nữ)
13:00
Speranza Takatsuki(nữ)
IGA Kunoichi (nữ)
15:00
Angeviolet Hiroshima (nữ)
QLD Division 1
Vòng 16
Ipswich knights SC
12:00
Southside Eagles
Sunshine Coast FC
13:15
Western Pride
Caboolture FC
15:00
Rochedale Rovers
Hạng 2 Paraguay
Vòng 15
Atletico Colegiales
21:00
2 de Mayo PJC
Sol de America Pastoreo
21:00
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 16
CRB AL
06:30
Guarani SP
Ponte Preta
21:00
Tombense
Vasco da Gama
02:00
Sport Club Recife PE
Bahia
02:00
Gremio (RS)
Iraqi Premier League
Vòng 38
AL Minaa
22:00
AI Kahrabaa
Arbil
22:00
Al Karkh
Al Zawraa
00:30
AL Najaf
Kazakhstan Division 1
Vòng 10
Yassy Turkistan
19:00
Baikonur
Nhật Bản Football League
Vòng 14
Matsue City FC
13:00
Mio Biwako Shiga
Veertien Kuwana
13:00
Criacao Shinjuku
Kochi United
13:00
Maruyasu Industries
Hạng 4 Hàn Quốc
Vòng 19
Pocheon FC
15:00
Ulsan Citizens
Dangjin Citizen
17:00
Gangneung City
Hwaseong FC
17:00
Busan Transportation Corporation
Hạng 2 Estonia
Vòng 19
Tallinna FC Levadia B
22:59
Viimsi MRJK
Singapore National Football League
Vòng
Mattar Sailors FC
16:00
Katong FC
Racing Club Warwick FC
18:30
Yishun Sentek Mariners
Bolivia Primera Division
Vòng 3
Independiente Petrolero
06:30
Blooming
Oriente Petrolero
06:30
The Strongest
Nacional Potosi
02:00
Aurora
Club Guabira
04:15
Always Ready
Bolivar
06:30
Blooming
Ecuador Cup
CD El Nacional
06:00
Barcelona SC(ECU)
CD La Union Pujili
03:00
Independiente Jose Teran
Olmedo Riobamba
06:00
Mushuc Runa
European Women
Vòng bảng
France (nữ) U19
22:30
Spain (nữ) U19
Czech (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
Norway (nữ) U19
01:00
Sweden (nữ) U19
Germany (nữ) U19
01:00
England (nữ) U19
Trinidad & Tobago
Vòng
National Defense Forces
06:15
Real West Fort
VĐQG Peru
Vòng 19
EM Deportivo Binacional
06:00
FC Carlos Stein
Carlos Manucci
00:00
Sporting Cristal
Sport Huancayo
03:00
FC Carlos Stein
Sport Boys
03:00
Sport Huancayo
Univ.Cesar Vallejo
03:00
Universitario De Deportes
Cusco FC
03:00
Sporting Cristal
AD Tarma
03:00
Alianza Lima
Academia Deportiva Cantolao
03:00
Cienciano
Alianza Atletico Sullana
03:00
FBC Melgar
Inti Gas Deportes
03:00
Alianza Atletico Sullana
Alianza Lima
03:00
Sport Boys
Deportivo Municipal
03:00
AD Tarma
Atletico Grau
03:00
UTC Cajamarca
Universitario De Deportes
08:00
UTC Cajamarca
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 7
Guangxi Baoyun FC
15:00
Nantong Zhiyun
Qingdao Zhongchuang Hengtai
15:00
Suzhou Dongwu
Hong Kong Division Three League Cup
Sun Pegasus
14:30
Fukien AC
Tuen Mun FC
14:30
Lung Moon FC
Wing Go FC
16:30
Sài Gòn
City FC
16:30
Ornament FC
Norway 2.Liga
Vòng 13
Sotra
17:45
Orn-Horten
Vard Haugesund
19:00
Ullern FC
Staal Jorpeland
20:00
Moss
Egersunds IK
21:00
Strommen
Kvik Halden
22:59
Odd Grenland 2
BRA D4
Amazonas FC
02:00
Trem-AP
Costa Rica MS
02:30
Ipora EC
Icasa CE
03:00
Crato CE
Humaita AC
05:00
Rio Branco AC
Canadian Premier Soccer League
Vòng 6
Italia Shooters
01:00
SC Scarborough Ontario
Brantford Galaxy SC
03:00
Toronto Falcons
FC Vorkuta
05:00
Serbian White Eagles
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 10
LaPa
20:00
PK Keski Uusimaa
KuPS (Youth)
22:30
KaPa
GrIFK Kauniainen
22:30
Vantaa
Australia Queensland Woman Cup
Sunshine Coast Wanderers (nữ)
13:00
Gold Coast city (nữ)
Brazil Youth
Vòng bảng
Corinthians Paulista (Youth)
02:00
Fluminense RJ (Youth)
QLD Premier League
Vòng 16
Brisbane Roar (Youth)
14:15
Capalaba Bulldogs
Sunshine Coast Wanderers FC
15:15
Queensland Lions SC
Brisbane Olympic United FC
15:15
Moreton Bay United
Peru B League
Vòng
Molinos El Pirata
03:00
Juan Aurich
Deportivo Llacuabamba
03:00
Union Huaral
CD Alfonso Ugarte de Puno
03:00
Comerciantes Unidos
Cusco FC
03:00
Deportivo Union Comercio
Sport Chavelines Juniors
03:30
Alianza Universidad
Los Chankas
03:30
CD Coopsol
Chile Primera B
Vòng 18
Santiago Morning
23:30
Barnechea
Puerto Montt
23:30
CD Magallanes
Hạng nhất Na Uy
Vòng 12
KFUM Oslo
20:00
Sogndal
Skeid Oslo
20:00
Grorud
Mjondalen IF
20:00
Stabaek
Argentine Torneo A
Vòng
CA Juventud Unida San Luis
21:00
Desamparados
Defensores Pronunciamiento
01:00
Sarmiento Resistencia
Liniers Bahia Blanca
01:00
Deportivo Camioneros
Sportivo Penarol
01:00
Villa Mitre
Union Sunchales
01:00
Sportivo Belgrano
Club Circulo Deportivo
01:00
Estudiantes de San Luis
Ferro Carril Oeste Gral Pico
01:30
Club Cipolletti
CDA Monte Miaz
02:00
Olimpo Bahia Blanca
G.San Martin Formosa
02:00
Douglas Haig
Gimnasia yTiro
02:00
Racing de Cordoba
Sportivo Las Parejas
02:30
Juventud U.Gualeguaychu
Central Norte Salta
03:00
Defensores Belgrano (VR)
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Brisbane Olympic FC U23
13:00
Moreton Bay United U23
Belarus Pershaya Liga