ĐT Futsal Việt Nam thay 6 cầu thủ so với đội hình dự World Cup 2021

Đội hình của ĐT Futsal Việt Nam dự Cúp vô địch Đông Nam Á 2022 có 6 sự thay đổi so với World Cup 2021.

Theo đó, 6 cái tên từng dự World Cup 2021 nhưng không có mặt trong đội hình năm 2022 là Mai Xuân Hiệp, Nguyễn Anh Quý, Nguyễn Anh Duy, Nguyễn Đắc Huy, Nguyễn Thành Tín và Vũ Đức Tùng.

Trong đó, chúng ta chỉ có 4 sự bổ sung, đó là Nguyễn Mạnh Dũng, Lâm Tấn Phát, Trần Thái Huy và Nguyễn Thịnh Phát.

ĐT Futsal Việt Nam thay 6 cầu thủ so với đội hình dự World Cup 2021 - Ảnh 1
ĐT Futsal Việt Nam thay 6 cầu thủ so với đội hình dự World Cup 2021 - Ảnh VFF

Sở dĩ có sự thay đổi này do World Cup 2021 cho phép đăng ký 16 cầu thủ, còn Cúp vô địch Đông Nam Á 2022 chỉ cho phép đăng ký 14 cầu thủ. World Cup 2021 cho phép các đội đăng ký nhiều hơn 2 cầu thủ so với thông thường vì ảnh hưởng của dịch COVID-19.

Cúp vô địch Đông Nam Á 2022 chỉ cho phép đăng ký 14 cầu thủ, nhưng được điền thêm 6 cầu thủ dự phòng. Những cái tên này chỉ được thay thế nếu đồng đội trong danh sách chính thức nhiễm COVID-19. Những lý do khác như chấn thương, thẻ phạt… sẽ không được thay thế.

ĐT Futsal Việt Nam tập cải thiện dứt điểm sau trận thua CLB Thammasat - Ảnh 3
ĐT Futsal Việt Nam sẽ dự giải vô địch Đông Nam Á từ ngày 4/4

6 cầu thủ dự phòng của Futsal Việt Nam tại Cúp vô địch Đông Nam Á 2022 là Mai Xuân Hiệp, Tôn Thất Phi, Nguyễn Anh Duy, Nguyễn Đắc Huy, Lương Thái Huy.

Trong những sự thay đổi này, đáng chú ý là sự vắng mặt của Vũ Đức Tùng. Anh gặp chấn thương dây chằng ở World Cup 2021 và dự kiến sẽ nghỉ thi đấu 1 năm. Ngoài ra, cầu thủ Trần Thái Huy đã trở lại sau thời gian dài vắng mặt vì chấn thương.

TIN LIÊN QUAN

Thanh Bình được AFC vinh danh là 'Ngôi sao tương lai'

Màn trình diễn xuất sắc trong trận đấu với ĐT Nhật Bản ngày 29/3 đã giúp trung vệ trẻ Nguyễn Thanh Bình giành chiến thắng trong cuộc bình chọn “Ngôi sao tương lai” của Liên đoàn Bóng đá châu Á (AFC).

Tuyển Ấn Độ mời Việt Nam đá giao hữu vào tháng 5

Liên đoàn bóng đá Ấn Độ (AIFF) đã gửi lời mời đội tuyển Việt Nam đá giao hữu tại FIFA Days vào tháng 5 tới.

ĐT futsal Việt Nam công bố danh sách dự giải futsal Đông Nam Á 2022

HLV Phạm Minh Giang vừa công bố 14 cái tên trong danh sách chính thức của ĐT futsal Việt Nam thi đấu ở giải futsal Đông Nam Á 2022. Giải đấu này cũng là Vòng loại futsal châu Á 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

ĐT Việt Nam gấp rút tìm đối thủ đá giao hữu thay Ấn Độ

Việc LĐBĐ Ấn Độ bị cấm hoạt động bởi LĐBĐ thế giới (FIFA) buộc LĐBĐ Việt Nam (VFF) phải lên kế hoạch tìm đội tuyển khác thay thế ở giải giao hữu quốc tế tháng 9 tới.

Ấn Độ bị FIFA đình chỉ thi đấu, không đá giao hữu với ĐT Việt Nam vào tháng 9

Liên đoàn bóng đá Ấn Độ (AIFF) vừa bị Liên đoàn bóng đá thế giới (FIFA) đình chỉ mọi hoạt động. Điều này đồng nghĩa với việc ĐT Ấn Độ không đá giao hữu với ĐT Việt Nam vào tháng 9/2022.

U16 Indonesia sang châu Âu tập huấn trước vòng loại U17 châu Á

Liên đoàn bóng đá Indonesia (PSSI) xem xét đưa U16 nước này ra nước ngoài tập huấn để chuẩn bị cho vòng loại U17 châu Á 2023. Địa điểm sẽ là một nước châu Âu, có thể là Tây Ban Nha, Bồ Đào Nha, Hà Lan hoặc một vài quốc gia khác.

Vị trí của ĐT Việt Nam trên BXH FIFA có thể thay đổi thế nào sau trận gặp Singapore và Ấn Độ?

Vị trí của ĐT Việt Nam trên bảng xếp hạng FIFA sẽ thay đổi thế nào sau hai trận giao hữu diễn ra vào tháng 9/2022 (lần lượt với Singapore và Ấn Độ)? Thethao.vn hy vọng giải đáp phần nào thắc mắc ấy.

Bầu Tú: Các HLV ngoại cảm thấy vinh dự khi được ĐT futsal Việt Nam gửi lời mời

Ông bầu Trần Anh Tú đã có những chia sẻ về quá trình tìm kiếm và làm việc để đưa ông Giustozzi về Việt Nam.

HLV Giustozzi: Tôi không đặt bất kỳ giới hạn phát triển nào cho futsal Việt Nam

Nhà cầm quân người Argentina đã có những chia sẻ đầy tính khích lệ và nhiều hi vọng với futsal Việt Nam.

Thành tích, lịch sử đối đầu giữa tuyển Việt Nam và Ấn Độ

Ấn Độ sẽ là đối thủ thú vị của tuyển Việt Nam ở FIFA Days tháng 9. Hai đội đang có thành tích cân bằng trong những lần đối đầu ở quá khứ.

ĐT Việt Nam tổ chức giải giao hữu với Singapore và Ấn Độ vào tháng 9/2022

ĐT Việt Nam sẽ đá giao hữu với Singapore và Ấn Độ trong dịp FIFA days tháng 9/2022. Đây là hoạt động thuộc quá trình chuẩn bị cho AFF Cup 2022.

Kết quả U16 Việt Nam vs U16 Indonesia: Không có bất ngờ

Đoàn quân HLV Nguyễn Quốc Tuấn chấp nhận thất bại sau 90 phút dù cho có thời điểm dẫn trước đội chủ nhà.

HLV U16 Indonesia tự tin có cách đối phó nếu U16 Việt Nam 'đổ bê tông'

HLV Bima Sakti khẳng định nếu U16 Việt Nam chủ động đá phòng ngự phản công ở cuộc so tài sắp tới, U16 Indonesia đã có phương án đặc biệt để khắc chế.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
Giao hữu quốc tế
Citta di Fasano
22:30
Francavilla
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
Giao Hữu ĐTQG
Tunisia U17
22:59
Mauritania U17
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Gambia Division 2
Vòng
Waterside FC
22:59
Gunjur United
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
21:30
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Al Oruba Sur
22:59
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 8
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 3 Mexico
Tuzos Pachuca
22:59
Faraones Texcoco
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
Maldives Cup
Club Valencia
22:59
Super United Sports
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
Jordan League Women
Vòng
Ajloun (nữ)
22:40
Al Raya (nữ)
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Argentina Reserve League
Vòng
General Lamadrid Reserves
22:00
Deportivo Laferrere Reserves
CA San Miguel Reserves
22:00
Atletico Fenix Reserves
Deportivo Liniers Reserves
22:00
Argentino Merlo Reserves
Deportivo Espanol Reserves
22:59
Ferrocarril Midland Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá