Ấn Độ bị FIFA đình chỉ thi đấu, không đá giao hữu với ĐT Việt Nam vào tháng 9

Liên đoàn bóng đá Ấn Độ (AIFF) vừa bị Liên đoàn bóng đá thế giới (FIFA) đình chỉ mọi hoạt động. Điều này đồng nghĩa với việc ĐT Ấn Độ không đá giao hữu với ĐT Việt Nam vào tháng 9/2022.

Theo kế hoạch, ĐT Ấn Độ và Singapore sẽ tham dự giải giao hữu tại Việt Nam vào tháng 9/2022. Ấn Độ sẽ so tài cùng Singapore vào ngày 24/9 trước khi đấu với ĐT Việt Nam vào ngày 27/9 tại sân vận động Thống Nhất.

Ấn Độ bị FIFA đình chỉ thi đấu, không đá giao hữu với ĐT Việt Nam vào tháng 9 - Ảnh 2
FIFA đình chỉ mọi hoạt động của Liên đoàn bóng đá Ấn Độ từ ngày 15/8

Tuy nhiên, án phạt mới đây từ FIFA khiến ĐT Ấn Độ không thể tới TP.HCM tranh tài vào tháng sau. Cụ thể: FIFA đình chỉ mọi hoạt động của AIFF trên phạm vi toàn thế giới. Án cấm ấy có hiệu lực từ hôm qua (15/8).

Liên đoàn bóng đá Ấn Độ bị đình chỉ do tổ chức này chịu ảnh hưởng quá mức từ bên thứ ba. Hành vi mà FIFA gọi là ‘vi phạm nghiêm trọng điều lệ FIFA’ ấy gây ảnh hưởng tiêu cực tới việc tổ chức vòng chung kết World Cup nữ U17 vào tháng 10/2022.

Liên đoàn bóng đá thế giới không chỉ ra thời hạn của án phạt. AIFF chỉ có thể hoạt động trở lại trên phạm vi thế giới nếu giành lại hoàn toàn quyền kiểm soát các công việc hàng ngày của mình.

Ấn Độ bị FIFA đình chỉ thi đấu, không đá giao hữu với ĐT Việt Nam vào tháng 9 - Ảnh 1
ĐT Ấn Độ không thể đá giao hữu với ĐT Việt Nam vào ngày 27/9 tới đây

Như vậy, Ấn Độ không còn là quốc gia đăng cai vòng chung kết World Cup U17 nữ 2022. Thay vào đó, FIFA sẽ tìm một đối tác khác để giải đấu có thể diễn ra.

Án phạt cũng có hiệu lực với mọi đội tuyển thuộc Liên đoàn bóng đá Ấn Độ, bao gồm cả ĐT Ấn Độ. Việc ĐT xếp thứ 104 trên bảng xếp hạng FIFA không thể tham dự giải giao hữu vào tháng 9/2022 khiến ĐT Việt Nam phải tìm một đối thủ khác.

TIN LIÊN QUAN

ĐT Việt Nam tổ chức giải giao hữu với Singapore và Ấn Độ vào tháng 9/2022

ĐT Việt Nam sẽ đá giao hữu với Singapore và Ấn Độ trong dịp FIFA days tháng 9/2022. Đây là hoạt động thuộc quá trình chuẩn bị cho AFF Cup 2022.

Thành tích, lịch sử đối đầu giữa tuyển Việt Nam và Ấn Độ

Ấn Độ sẽ là đối thủ thú vị của tuyển Việt Nam ở FIFA Days tháng 9. Hai đội đang có thành tích cân bằng trong những lần đối đầu ở quá khứ.

Vị trí của ĐT Việt Nam trên BXH FIFA có thể thay đổi thế nào sau trận gặp Singapore và Ấn Độ?

Vị trí của ĐT Việt Nam trên bảng xếp hạng FIFA sẽ thay đổi thế nào sau hai trận giao hữu diễn ra vào tháng 9/2022 (lần lượt với Singapore và Ấn Độ)? Thethao.vn hy vọng giải đáp phần nào thắc mắc ấy.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Bảng xếp hạng giải Futsal châu Á 2022: Việt Nam đứng thứ mấy?

Bảng xếp hạng giải Futsal châu Á 2022: Việt Nam đứng thứ mấy? Thethao.vn cập nhật bảng xếp hạng giải Futsal châu Á 2022 và thứ hạng của ĐT Việt Nam.

Kết quả ĐT futsal Việt Nam vs ĐT futsal Hàn Quốc: Thắng lợi đậm đà ngày ra quân

Ở trận gặp ĐT Hàn Quốc trong ngày ra quân giải Futsal châu Á 2022, ĐT Việt Nam đã giành chiến thắng đậm đà với tỷ số 5-1. Với kết quả này, đoàn quân HLV Diego Raul Giustozzi vươn lên dẫn đầu bảng D do hơn Saudi Arabia về chỉ số phụ.

Link xem trực tiếp Futsal châu Á 2022 nhanh nhất hôm nay

Thethao.vn cung cấp Link xem trực tiếp Futsal châu Á 2022 hôm nay. Giải Futsal châu Á 2022 sẽ được chiếu trên kênh nào của Việt Nam là điều mà nhiều độc giả quan tâm.

Hàn Quốc, đối thủ của ĐT futsal Việt Nam chưa thắng trận nào tại giải châu Á trong 14 năm

ĐT Futsal Hàn Quốc không có thành tích tốt khi dự giải Vô địch châu Á trong những năm gần đây và không phải là đối thủ đáng lo ngại của ĐT Việt Nam.

Xem trực tiếp VCK futsal châu Á 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Xem trực tiếp VCK futsal châu Á 2022 đá trên kênh nào, mấy giờ? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến các trận đấu tại vòng chung kết futsal châu Á 2022.

Lịch thi đấu của ĐT Việt Nam tại giải Futsal châu Á 2022 hôm nay

Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu ĐT futsal Việt Nam tại VCK Futsal châu Á 2022 mới nhất hôm nay. Thông tin về ĐT futsal Việt Nam gặp ai ở vòng bảng giải futsal châu Á được cung cấp trong bài viết này.

HLV ĐT futsal Việt Nam: Chúng tôi cố gắng từng trận một rồi mới tính tới những chuyện xa hơn

HLV Diego Giustozzi cho rằng ĐT Futsal Việt Nam cần cố gắng từng trận một tại vòng chung kết Futsal châu Á 2022 rồi mới tính đến những chuyện xa hơn.

Thái Lan ngược dòng trước Iraq ở giải Vô địch Futsal châu Á 2022

ĐT Futsal Thái Lan thắng ngược Iraq với tỷ số 3-2 ở trận mở màn của giải Vô địch Futsal châu Á 2022. Với khởi đầu này, Voi chiến sẽ có sự tự tin trước khi đối đầu với Kuwait và Oman.

HLV Park Hang Seo: ĐT Việt Nam sẽ cần 3 người mỗi vị trí ở AFF Cup

Để chuẩn bị cho AFF Cup 2022 vào cuối năm nay, HLV Park Hang Seo khẳng định ĐT Việt Nam sẽ cần 1 lực lượng đủ dày với nhiều cầu thủ chất lượng cạnh tranh ở từng vị trí.

Văn Toàn: 5 năm không ghi bàn cho ĐT Việt Nam khiến tôi gặp áp lực mỗi lần ra sân

Chỉ 4 phút sau khi được thay vào sân trong trận đấu với ĐT Ấn Độ tại giải giao hữu Tam hùng, Văn Toàn đã giải được cơn khát 5 năm không ghi bàn cho ĐT Việt Nam. Tiền đạo 26 tuổi bày tỏ pha lập công này khiến anh cởi bỏ được rất nhiều áp lực trong thời gian qua.

Trung Quốc
Vòng 18
Shanghai Port
16:30
Chengdu Better City FC
Wuhan FC
18:30
Cangzhou Mighty Lions
Dalian Pro
18:30
Shanghai Shenhua
VĐQG Brazil
Vòng 28
Coritiba PR
05:00
Ceara
Fortaleza
05:00
Flamengo
Fluminense RJ
05:00
Juventude
Corinthians Paulista (SP)
05:00
Atletico Clube Goianiense
Cuiaba
07:00
America MG
Internacional RS
07:45
Bragantino
Goias
07:45
Botafogo RJ
Atletico Mineiro
07:45
Palmeiras
Giao Hữu ĐTQG
Mexico (nữ) U17
16:30
Sweden (nữ) U17
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Balashikha
18:00
SKA Khabarovsk II
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Celaya FC
05:00
CF Atlante
Cancun FC
07:05
CD Alacranes de Durango
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Leones Negros
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Serbia
Vòng 11
FK Graficar Beograd
20:00
Sevojno Uzice
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Tanzania Ligue 1
Vòng 5
Dodoma Jiji FC
18:00
Geita Gold
Ruvu Shooting
20:00
Coastal Union
Ihefu SC
20:00
Young Africans
Colombia Copa Cup
finals
Atletico Junior Barranquilla
08:00
Millonarios
Indonesia Super League
Vòng 11
Barito Putera
16:00
Persik Kediri
Persis Solo FC
16:00
PSM Makassar
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Hạng nhất Mỹ
Vòng 9
Atlanta United FC II
06:30
Indy Eleven
Tampa Bay Rowdies
07:00
El Paso Locomotive FC
Sacramento Republic FC
09:00
Phoenix Rising FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Roma CF (nữ)
19:30
Sparta Praha (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
05:00
Sao Bernardo/SP(nữ)
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 14
Deportes Quindio
03:00
Atletico Huila
India Delhi Senior Division
Vòng
Indian Air Force
14:45
Garhwal FC
Sudeva Moonlight FC
17:30
Delhi FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Brazil Youth cup
Vòng 1
Sao Raimundo-RR Youth
03:00
Andira AC Youth
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 30
Guayaquil SC
03:00
Libertad FC
CD Puerto Quito
03:00
CD El Nacional
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Hapoel Sandala Gilboa
05:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Nicaragua Liga de Ascenso
Vòng
FC Esteli
04:00
Las Sabanas FC
Deportivo Masaya
04:00
San Judas
CD Junior Managua
04:00
Bravos Primavera
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Cúp Liên Đoàn Oman
Vòng bảng
al bashaer
19:50
Al Oruba Sur
Uruguay Cup
Vòng 4
CA Penarol
06:30
Boston River
Defensor Sporting Montevideo
06:30
CA River Plate
CS Cerrito
07:00
Torque
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Hapoel Petah Tikva (nữ)
18:00
Hapoel Jerusalem (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
18:00
Maccabi Hadera (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Ponte Preta
05:00
Cruzeiro (MG)
Sport Club Recife PE
07:45
Nautico (PE)
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Honduras Liga de Ascenso
Vòng
Villanueva FC
04:30
CA Independiente Siguatepeque
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Cúp Quốc Gia Argentina
Quarterfinals
Patronato Parana
05:00
River Plate
Boca Juniors
08:00
Quilmes
Ecuador Cup
Independiente Jose Teran
07:00
Mushuc Runa
Turkmenistan
Vòng 11
HTTU Asgabat
20:00
Energetik Mary
FC MERW
20:00
Nebitchi
VĐQG Peru
Vòng 13
Sport Huancayo
03:30
Deportivo Municipal
Carlos Manucci
07:00
Inti Gas Deportes
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
Cúp Quốc Gia Paraguay
Quarterfinals
FC Nacional Asuncion
03:30
Tacuary
Libertad
06:00
Guarani CA
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Sichuan Jiuniu
14:30
Nantong Zhiyun
Nanjing City
14:30
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
14:30
Suzhou Dongwu
Shijiazhuang Kungfu
14:30
Bei Li Gong
U21 Ukraina
Vòng 5
Veres Rivne U21
17:00
Rukh Vynnyky U21
Metalist 1925 Kharkiv(U21)
17:00
Kolos Kovalivka U21
Primera Division de El Salvador
Vòng 4
Atletico Marte
03:00
CD FAS
Santa Tecla
03:00
Alianza San Salvador
Jocoro FC
04:00
Luis Angel Firpo
CD Platense Municipal Zacatecoluca
04:15
CD Dragon
Aguila
04:30
CD Chalatenango
Hạng 3 Mexico
Faraones Texcoco
04:00
Deportivo Tulancingo II
Atletico Pachuca
04:00
Club Hidalguense
Mexico Liga TDP
Vòng
Deportiva Venados
04:00
Leviatan FC
Ciervos FC
04:00
Club Atletico Angelopolis
U.A. Zacatecas
04:00
Mineros de Fresnillo
Tritones Vallarta MFC
04:00
Los Cabos United
Aguacateros CDU
04:00
CD Inter Queretaro
Escorpiones FC
04:00
Sporting Canamy
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Panama
Vòng 12
Veraguas FC
04:00
CA Independente
El Salvador Reserves League
Jocoro FC Reserves
03:00
CD Luis Angel Firpo Reserves
Santa Tecla U20
04:00
Alianza FC Reserves
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Hạng 2 Venezuela
Vòng
Atletico La Cruz
04:30
Angostura FC
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
El Salvador Segunda Division
Vòng
CD Titan
04:00
Once Lobos Chalchuapa
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Diyarbakirspor
18:00
Karsspor
Dai Lin Jissbon
19:00
Yeni Amasya Spor
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Terek Grozny
19:00
Rostov FK
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
PFC Neftchi II
18:30
Zaqatala FK
Sabayi II
18:30
Qarabag II
Qaradag Lokbatan
18:30
FK Mughan
Panama Liga Prom
Vòng
UMECIT
04:00
Sporting San Miguelito Reserves
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
21:00
Neftchi Fargona
Qizilqum Zarafshon
21:00
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Puntarenas
08:00
Guadalupe FC
Deportivo Saprissa
09:00
AD Guanacasteca
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Cartagines Deportiva SA
09:00
Alajuelense
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
Macau FA Cup
Cheng Fung
18:30
Benfica de Macau
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
FC Brasov
20:00
Hermannstadt
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá