Kết quả Juventus vs Inter: Kịch tính hiệp phụ, lên ngôi xứng đáng

Văn Đạt

Thứ năm, 12/05/2022 06:46 (GMT+7)

Kết quả Juventus vs Inter - sau 120 phút kịch tính, Inter Milan đã xuất sắc đánh bại Juventus để lên ngôi vô địch Coppa Italia.

Chung cuộc: Juventus 2-4 Inter Milan

Ghi bàn: Alex Sandro 50', Vlahovic 52' - Barella 6', Calhanoglu 80' (penalty), Perisic 99' (penalty) & 102'

Juventus có cuộc đụng độ Inter Milan trong trận chung kết Coppa Italia trên SVĐ Olimpico (Rome). “Lão bà” đã gặp không ít khó khăn trong những phút đầu tiên của trận đấu khi đội bóng này để thủng lưới ở ngay phút thứ 6.

Nicolo Barella đã có đưa nhà ĐKVĐ Serie A vươn lên dẫn trước với một cú “nã đại bác” đẹp mắt từ ngoài vòng cấm. Trong khoảng thời gian còn lại của hiệp một, thế trận giằng co đã được tạo ra, tuy nhiên không có thêm bàn thắng được ghi.

Kết quả Juventus vs Inter: Kịch tính hiệp phụ, lên ngôi xứng đáng - Ảnh 1
Juventus gặp nhiều khó khăn trước Inter Milan - Ảnh: Getty

Sang hiệp thi đấu thứ hai, Juventus như bừng tỉnh. Các học trò của HLV Allegri chơi khởi sắc hơn và có được bàn gỡ hòa ở phút 50. Hậu vệ Alex Sandro có tình huống dâng cao, dứt điểm đưa bóng đập người thủ thành Samir Handanovic bay vào lưới.

Cũng chỉ 2 phút sau đó, “Lão bà” đã ngay lập tức có bàn thắng vươn lên dẫn trước nhờ công của Dusan Vlahovic. Tiền đạo người Serbia có pha xử lý tinh tế loại bỏ hậu vệ và đệm bóng cận thành nâng tỉ số lên 2-1.

Kết quả Juventus vs Inter: Kịch tính hiệp phụ, lên ngôi xứng đáng - Ảnh 3
Hai đội cầm chân nhau với tỉ số 2-2 trong 90 phút - Ảnh: Getty

Lợi thế được Juventus duy trì đến phút 78, trước khi trọng tài quyết định cho Inter Milan được hưởng quả phạt đền. Vị vua áo đen cho rằng, Bonucci đã phạm lỗi với Lautaro Martinez trong vòng cấm của Juventus. Trên chấm 11m, Hakan Calhanoglu đã đưa trận đấu về vạch xuất phát.

Trong khoảng thời gian còn lại, cả hai đội bóng không ghi thêm được bất kỳ bàn thắng nào và buộc phải bước vào hiệp phụ để phân định thắng thua. Tại hiệp phụ thứ nhất, Inter Milan một lần nữa được hưởng phạt đền khi Mathijs de Ligt phạm lỗi với Stefan de Vrij trong vòng cấm địa.

Kết quả Juventus vs Inter: Kịch tính hiệp phụ, lên ngôi xứng đáng - Ảnh 2
Perisic tỏa sáng ở hiệp phụ đưa Inter Milan lên ngôi - Ảnh: Getty

Lần này, Perisic là người thực hiện quả penalty và ngôi sao người Croatia đã không mắc sai lầm để nâng tỉ số lên 3-2 cho Inter Milan. Trước khi hiệp phụ thứ nhất khép lại, Perisic đã khiến cả SVĐ “nổ tung” với siêu phẩm ấn định tỉ số 4-2 cho trận đấu.

Như vậy, sau 11 năm kể từ năm 2011, Inter Milan đã một lần nữa giành chức vô địch Coppa Italia.

TIN LIÊN QUAN

Kết quả Wolves vs Man City: Kevin Bruyne đưa The Citizens tiến sát vạch đích

Ngoại Hạng Anh 6 ngày trước

Kết quả Wolves vs Man City: Cú poker của Kevin de Bruyne giúp The Citizens vùi dập Wolves đồng thời tiến sát việc bảo vệ thành công chức vô địch Ngoại hạng Anh.

Nhận định, dự đoán Guadalajara Chivas vs Atlas, 9h05 ngày 13/5: Lịch sử chống lưng

Nhận định Guadalajara Chivas vs Atlas, 9h05 ngày 13/5 thuộc VĐQG Mexico. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Guadalajara Chivas vs Atlas chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Odense vs Viborg, 23h00 ngày 12/5: Nghi ngờ cửa trên

Nhận định Odense vs Viborg, 23h00 ngày 12/5 thuộc VĐQG Đan Mạch. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Odense vs Viborg chính xác nhất trên thethao.vn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả bóng đá Juventus vs Fiorentina: Bianconeri và Inter Milan tạo nên chung kết Coppa Italia trong mơ

Kết quả bóng đá Juventus vs Fiorentina: Bianconeri đánh bại Fiorentina với cách biệt 2 bàn không gỡ để cùng Inter Milan tạo nên trận chung kết Cúp Quốc gia Italia/Coppa Italia 2021/22 trong mơ.

Kết quả bóng đá Inter vs AC Milan: Martinez đưa Nerazzurri vào chung kết Coppa Italia

Cú đúp của Lautaro Martinez và bàn thắng của Robin Gosens giúp Inter đè bẹp AC Milan, vào chung kết Cúp Quốc gia Italia sau 11 năm chờ đợi.

Juventus thắng Fiorentina ở bán kết Cúp QG Italia bằng bàn phản lưới phút bù giờ

Trong ngày tiền đạo Dusan Vlahovic im tiếng khi gặp lại đội bóng cũ Fiorentina, Juventus vẫn có chiến thắng ở bán kết lượt đi Cúp quốc gia Italia 2021/22.

Derby Milano tẻ nhạt, Milan và Inter hẹn ‘phán xử’ nhau ở trận bán kết lượt về Cúp Quốc gia Italia

Trận Derby di Milano chính thức thứ 231 trong lịch sử giữa AC Milan và Inter Milan diễn ra tẻ nhạt hơn thường lệ. Hòa nhau với tỷ số 0-0, hai đội cần ‘giải quyết’ nhau ở trận lượt về bán kết Cúp Quốc gia Italia 2021/22.

AC Milan vào bán kết Cúp Quốc gia Italia sau chiến thắng 4 sao trước Lazio

AC Milan giành quyền tham dự vòng bán kết Cúp Quốc gia Italia/Coppa Italia sau chiến thắng với tỷ số 4-0 trước Lazio.

Sanchez lập công, Inter đánh bại đội bóng của Mourinho

Hai bàn thắng của Dzeko và Sanchez giúp Inter Milan vượt qua AS Roma với tỷ số 2-0, qua đó lọt vào bán kết Coppa Italia 2021/22.

Xác định 4 cặp tứ kết Coppa Italia 2021/22: Đại chiến Inter Milan vs AS Roma

Thethao.vn cung cấp danh sách 8 đội vào tứ kết Coppa Italia 2021/22. Xác định 4 cặp tứ kết Coppa Italia với những cặp đấu vô cùng hấp dẫn.

Inter chật vật hạ Empoli, tiến vào tứ kết Coppa Italia

Đội bóng của Simone Inzaghi đã rất vất vả mới có thể hạ được Empoli trong 120 phút. Inter sẽ chờ đợi đối thẻ ở vòng tứ kết và đó là một trong hai đội AS Roma hoặc Lecce.

AC Milan ngược dòng thắng Genoa trong hiệp phụ tại vòng 1/8 Coppa Italia

Chiến thắng nhọc nhằn 3-1 trước Genoa trong hiệp phụ sau khi để đối phương dẫn trước từ sớm đã giúp AC Milan thẳng tiến vào tứ kết Coppa Italia.

Juventus vô địch Coppa Italia

Giành chiến thắng với tỷ số 2-1 trước Atalanta, Juventus lên ngôi tại Coppa Italia để phần nào vớt vát một mùa giải đáng thất vọng.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Cúp C2 Châu âu
Chung kết
Eintracht Frankfurt
02:00
Glasgow Rangers
Hàn Quốc
Vòng 13
Ulsan Hyundai FC
17:00
Jeju United
Pohang Steelers
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
FC Seoul
Seongnam FC
17:30
Suwon City
J-League 1
Vòng 11
Vissel Kobe
17:00
Kawasaki Frontale
Urawa Red Diamonds
17:30
Yokohama Marinos
VĐQG Úc
Vòng
Adelaide United
16:05
Melbourne City
AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
17:00
Tampines Rovers FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Riffa
22:00
CD Arabe Unido
Bashundhara Kings
22:00
Maziya
Al-Seeb
22:00
Jableh SC
Teshrin SC
22:00
Hilal AL Quds
Shbab Alkhaleel
02:00
Dhufar
Al-Ansar (LIB)
02:00
Al Kuwait SC
Al-Nejmeh
02:00
East Riffa
Giao hữu quốc tế
Toluca
08:00
Bayer Leverkusen
Giao Hữu ĐTQG
Iran U16
20:00
Afghanistan U16
Tajikistan U16
22:59
Uzbekistan U16
Copa Libertadores
Vòng bảng
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Palmeiras
05:00
Club Sport Emelec
Atletico Paranaense
05:00
Libertad
Nacional Montevideo
05:00
Velez Sarsfield
Colon de Santa Fe
07:00
Olimpia Asuncion
Deportivo Tachira
07:00
Independiente Petrolero
Deportes Tolima
07:00
America MG
Alianza Lima
09:00
Fortaleza
VĐQG Mexico
Vòng
Atlas
09:00
Tigres UANL
Serie B Italia
Vòng
Brescia
00:00
Monza
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 15
Omiya Ardija
17:00
Grulla Morioka
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
23:45
Heracles Almelo
Hạng 2 Nga
Vòng 27
Dinamo Barnaul
18:30
Nosta Novotroitsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Orenburg-2
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Ansan Greeners FC
17:30
Chungnam Asan
Bucheon FC 1995
17:30
Gyeongnam FC
Hạng 4 Anh
Vòng
Northampton Town
01:45
Mansfield Town
Malaysia
Vòng 10
Terengganu
19:15
Kuala Lumpur
Sabah
19:15
Pahang
Melaka
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Pahang
Pulau Pinang
20:00
MISC-MIFA
Selangor
20:00
MISC-MIFA
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
Miami FC
06:00
Detroit City
Birmingham Legion
07:00
Las Vegas Lights
Memphis 901
07:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Sacramento Republic FC
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Botola 2
Vòng 28
Renaissance Zmamra
22:59
Maghrib Association Tetouan
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 11
CD El Nacional
07:00
Chacaritas SC
Guayaquil SC
03:00
Manta FC
CD Independiente Juniors
03:00
Olmedo Riobamba
Libertad FC
03:00
Sociedad Deportivo Quito
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Latvian Higher League
Vòng 14
Riga FC
22:00
BFC Daugavpils
Super Nova
22:00
FK Spartaks Jurmala
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:00
Orlando Pride (nữ)
Racing Louisville (nữ)
06:30
San Diego Wave (nữ)
Portland Thorns FC (nữ)
09:00
Washington Spirit (nữ)
Ghana Premier
Vòng 29
Berekum Chelsea
22:00
Medeama SC
Karela United FC
22:00
Great Olympics
King Faisal
22:00
Techiman City
WAFA
22:00
Accra Lions
Copa Sudamericana
Group
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Inti Gas Deportes
05:15
Everton CD
CA River Plate
05:15
Cuiaba
Racing Club
07:30
FBC Melgar
Santos
07:30
Union La Calera
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Defensa Y Justicia
Faroe Islands Cup
Quarter Final
HB Torshavn
21:00
AB Argir
TB/FCS/Royn
21:00
07 Vestur Sorvagur
KI Klaksvik
21:00
IF Fuglafjordur
B36 Torshavn
21:00
Vikingur Gotu
U19 Đan Mạch
Vòng 26
Esbjerg U19
00:30
Odense BK U19
USA National Premier Soccer League
Vòng
South Georgia Tormenta B
06:30
East Atlanta
Dalton Red Wolves SC
06:30
Southern Soccer Academy Kings
Charlotte Independence
06:30
Northern Colorado
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 8
Hvidovre IF
23:30
Fredericia
Nykobing FC
23:30
AC Horsens
Esbjerg
23:30
Fremad Amager
Helsingor
23:30
Lyngby
WAUS WD1
Vòng
NTC Football West (nữ)
18:30
Balcatta (nữ)
Romania Liga 1 Women
Vòng
Independenta Baia Mare (nữ)
15:00
Banat Girls (nữ)
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
America SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Assisense SP U20
01:00
Aracatuba SP Youth
Catanduva/SP Youth
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Independente SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
GD Saocarlense Youth
01:00
XV de Jau (Youth)
Paulista (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
CA Metropolitano U20
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Noroeste (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Sharjah SP Youth
01:00
Salto SP Youth
SKA Brasil Youth
01:00
OSTO youth team
CA Taquaritinga SP U20
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Votuporanguense (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
Andradina SP Youth
01:00
Penapolense (Youth)
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 6
Forsbacka IK
00:00
Sandvikens AIK FK
Asarums IF FK
00:00
Kristianstads FF
Cúp FA Thái Lan
Semi Final
BEC Tero Sasana
18:00
Nakhon Ratchasima
Suphanburi FC
19:00
Buriram United
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
CR Belouizdad
22:00
ES Setif
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Viking U19
CFU Club Championship
Atletico Vega Real
07:00
Waterhouse FC
Hạng 2 Paraguay
Vòng 8
Club Fernando de la Mora
03:00
Sportivo San Lorenzo
Independiente Luque
03:00
Atletico Colegiales
Martin Ledesma
03:00
Sol de America Pastoreo
Rubio nu
03:00
River Plate (PAR)
Sportivo Iteno
03:00
2 de Mayo PJC
3 De Febrero
03:00
Guarani de Trinidad
Atyra FC
03:00
Sportivo Luqueno
Tunisia
Vòng 3
Olympique de Beja
21:00
Etoile Metlaoui
ES Hamam-Sousse
21:00
Esperance Sportive Zarzis
Club Africain
22:00
ES du Sahel
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
CRB AL
07:30
Londrina PR
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
RPS Lions
22:30
KJP
EIF Academy
22:30
BK-46 Karis Karjaa
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Hajer
23:00
Al-Qadasiya
Al-Draih
23:10
AL-jeel
Al-Ameade
23:20
Al-Jabalain
Al-Orubah
23:45
Al-Akhdoud
Najran SC
01:00
Bisha FC
Turkey A2 League U19
Vòng
Istanbulspor U19
16:00
Altinordu U19
Italy Serie D
Vòng 1
Carbonia
21:00
Vis Artena
Cassino
21:00
Insieme Formia
Cynthiabalonga
21:00
ASD Lanusei
ASD Muravera
21:00
Gladiator
Team Nuova Florida
21:00
Aprilia
AS Ostia Mare
21:00
Atletico Uri
Real Monterotondo
21:00
Giugliano
Sassari Torres
21:00
USD Latte Dolce
ASD San Luca
21:00
Santa Maria
Arzachena
21:00
Afragolese 1944
Audace Cerignola
21:00
FB Brindisi 1912
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Cliftonville LFC (nữ)
01:45
Mid Ulster (nữ)
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Lisburn (nữ)
Derry City (nữ)
01:45
Linfield (nữ)
Sion Swifts (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
VIFK
22:59
GBK Kokkola
Australia Queensland Woman Cup
Logan Lightning (nữ)
16:00
Moreton Bay United (nữ)
Mitchelton (nữ)
16:00
Brisbane Olympic (nữ)
Nữ Estonia
Vòng 1
Saku Sporting (nữ)
22:00
Tammeka Tartu (nữ)
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Santa Cruz
07:30
San Luis Quillota
Angola Girabola League
Vòng 29
CRD Libolo
21:30
Petro Atletico de Luanda
Petro Atletico de Luanda
22:30
Sagrada Esperanca
U19 Hungary
Vòng 12
Kecskemeti TE U19
18:00
NergihasaU19
Gyori ETO U19
19:00
Puskas Akademia FehervarU19
Belgian First Amateur Division
Vòng 4
RFC de Liege
01:00
Dessel Sport
Royal Knokke
01:00
FCV Dender EH
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 1
Junkeren
22:00
Mjolner
Skjetten Fotball
22:59
Ullensaker/Kisa IL
Finnsnes
22:59
Tromsdalen
Brumunddal
22:59
Strommen
Pors Grenland
22:59
FK Arendal
Traff
22:59
Vard Haugesund
Os Turn Fotball
22:59
Asane Fotball
Bremnes IL
22:59
Oygarden FK
Voss
22:59
Brann
Rade
22:59
Fredrikstad
SK Herd
22:59
Molde
Ullern FC
22:59
Asker
SK Trygg Lade
22:59
Levanger FK
Baerum SK
22:59
Kvik Halden
Orkla
22:59
Stjordals Blink
Bossekop
23:00
Alta
Nordstrand
23:30
Frigg
Lokomotiv Oslo
00:00
Eidsvold Turn
Harstad
00:00
Senja
Gjovik Lyn
00:30
Raufoss
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 8
Orgryte
00:00
Trelleborgs FF
Utsiktens BK
00:00
Landskrona BoIS
Skovde AIK
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Jonkopings Sodra IF
Vô địch nữ Iceland
Vòng 5
Trottur Reykjavik (nữ)
00:30
Thor KA Akureyri (nữ)
Breidablik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Stjarnan (nữ)
Australia FFA Cup
Qual.
Edgeworth Eagles FC
15:30
Weston Workers FC
Maitland
16:00
Lambton Jarvis
Whittlesea United
16:00
Upfield SC
Adamstown Rosebuds FC
16:00
Lake Macquarie
Valentine
16:00
Broadmeadow Magic
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bentleigh greens
16:30
St Albans Saints
Blacktown City Demons
16:45
Sutherland Sharks
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
BCH Lions
15:00
FC Ulaanbaatar
Khovd
18:00
Selenge Press
Hạng 3 Nhật Bản
Vòng 4
FC Gifu
17:00
Gainare Tottori
Estonia Champions League
Vòng 14
Flora Paide
21:30
Trans Narva
Vaprus Parnu
22:00
Tallinna JK Legion
Nomme JK Kalju
23:30
Levadia Tallinn
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Goncalense
01:00
CFRJ Marica RJ
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Bashundhara Kings
16:00
Chittagong Abahani
Botola Pro 1
Vòng 23
Maghreb Fez
00:15
Wydad Casablanca
Uzbek League
Vòng 9
Kuruvchi Kokand Qoqon
18:45
Pakhtakor
Termez Surkhon
18:45
Sogdiana Jizak
Southeast Asian Games football Women
Semi Final
Thái Lan (nữ)
16:00
Philippines (nữ)
Vietnam (nữ)
19:00
Myanmar (nữ)
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Campinense
04:00
Ypiranga(RS)
Vitoria BA
06:30
Botafogo PB
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
NBE SC
01:00
EL Ahly
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 29
NK Siroki Brijeg
22:59
FK Tuzla City
FK Zeljeznicar
22:59
Borac Banja Luka
Cúp Quốc Gia Séc
Chung kết
Synot Slovacko
22:00
Sparta Praha
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Vòng bảng
Gamba Osaka
17:00
Kashima Antlers
Shimizu S-Pulse
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Oita Trinita
17:00
Cerezo Osaka
Consadole Sapporo
17:00
Sagan Tosu
FC Tokyo
17:00
Avispa Fukuoka
Tokushima Vortis
17:00
Nagoya Grampus
Kashiwa Reysol
17:00
Kyoto Sanga
Shonan Bellmare
17:00
Jubilo Iwata
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 5
Philadelphia Union
06:30
Inter Miami
DC United
06:30
New York City FC
New York Red Bulls
06:30
Chicago Fire
FC Cincinnati
06:30
Toronto FC
Minnesota United FC
07:00
LA Galaxy
Houston Dynamo
07:30
Seattle Sounders
FC Kansas City
07:30
Colorado Rapids
Nashville
07:30
Montreal Impact
Vancouver Whitecaps
09:00
FC Dallas
San Jose Earthquakes
09:30
Portland Timbers
Los Angeles FC
09:30
Austin FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá