AC Milan ngược dòng thắng Genoa trong hiệp phụ tại vòng 1/8 Coppa Italia

Minh Phước

Thứ sáu, 14/01/2022 07:03 (GMT+7)

Chiến thắng nhọc nhằn 3-1 trước Genoa trong hiệp phụ sau khi để đối phương dẫn trước từ sớm đã giúp AC Milan thẳng tiến vào tứ kết Coppa Italia.

Ghi bàn: AC Milan 3 (Giroud 74’, Leao 102', Saelemaekers 112’) Genoa 1 (Ostigard 17’)

Tại vòng 1/8 Coppa Italia, cuộc đấu giữa đội đang thứ thứ 2 và đội đang đứng áp chót trên BXH Serie A tưởng như sẽ diễn ra vô cùng đơn gian cho AC Milan. Tuy nhiên, đội bóng của huyền thoại Andriy Shevchenko lại bất ngờ vươn lên dẫn trước.

Phút thứ 17, Leo Ostigard bật cao đánh đầu tung lưới thủ môn Maignan từ quả đá phạt góc của Manolo Portanova. Có bàn mở tỷ số, đội bóng của Rosseblu thi đấu đầy tự tin và kiên cường trong phần còn lại của hiệp 1. Điều này khiến AC Milan gặp nhiều khó khăn trong việc tìm kiếm bàn thắng gỡ hòa.

AC Milan ngược dòng thắng Genoa trong hiệp phụ tại vòng 1/8 Coppa Italia - Ảnh 2
Genoa bất ngờ mở tỷ số nhờ công của Ostigard. (Ảnh: Getty)

Tuy nhiên, sau giờ nghỉ giữa 2 hiệp, đội bóng áo đỏ đen đã bắt đầu tăng tốc và họ cuối cùng cũng có được điều mình cần. Tuy vậy, đội chủ nhà cũng phải đến phút 74 mới có bàn gỡ hòa sau nhiều cơ hội bị bỏ lỡ. Từ đường tạt bóng của Theo Hernandez, Olivier Giroud bật cao đánh đầu hiểm hóc khiến thủ thành Semper phải đứng nhìn.

AC Milan ngược dòng thắng Genoa trong hiệp phụ tại vòng 1/8 Coppa Italia - Ảnh 1
Giroud gỡ hòa cho Milan cũng từ 1 pha đánh đầu. (Ảnh: Getty)

Những phút còn lại, Rossoneri rất cố gắng để giải quyết trận đấu trong thời gian thi đấu chính thức. Nhưng sự tập trung của hàng thủ Genoa cùng thủ môn Semper đã khiến trận đấu phải đi vào hiệp phụ.

AC Milan ngược dòng thắng Genoa trong hiệp phụ tại vòng 1/8 Coppa Italia - Ảnh 3
Bàn thắng của sao trẻ Saelemaekers ấn định thắng lợi 3-1 cho Rossoneri. (Ảnh: getty)

Mặc dù vậy, chất lượng đội hình nhỉnh hơn đã giúp đội chủ sân San Siro kết thúc được đối phương ở 30 phút tiếp theo. Phút thứ 102, AC Milan cuối cùng cũng vươn lên dẫn trước nhờ cú sút chéo góc hiểm hóc của Rafael Leao. Khi trận đấu chỉ còn 8 phút là kết thúc, Alexis Saelemaekers ấn định chiến thắng 3-1 cho Milan với pha đệm bóng chính xác sau 1 tình huống tổ chức tấn công đẹp mắt bên cánh trái.

TIN LIÊN QUAN

Atletico thua ngược Bilbao trong 4 phút ở Bán kết Siêu cúp Tây Ban Nha

Dù có có bàn thắng dẫn trước nhưng Atletico Madrid đã không thể bảo toàn lợi thế và phải nhường lại tấm vé vào chung kết cúp Nhà vua Tây Ban Nha cho Athletic Bilbao.

Arsenal cầm hòa Liverpool dù chơi thiếu người trong 66 phút

Pháo thủ kiên cường chống trả những đợt tấn công của các cầu thủ Liverpool trong cả trận bán kết lượt đi Cúp Liên đoàn Anh. Trước đó, Xhaka nhận thẻ đỏ ở phút 24 khiến Arsenal mất người.

Kết quả CAN 2022: Cameroon, Burkina Faso giành chiến thắng

Cameroon và Burkina Faso là những đội bóng có khởi đầu thuận lợi ở loạt trận thứ 2 vòng bảng CAN 2022 vào đêm 13/1, rạng sáng ngày 14/1.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Xác định 4 cặp tứ kết Coppa Italia 2021/22: Đại chiến Inter Milan vs AS Roma

Thethao.vn cung cấp danh sách 8 đội vào tứ kết Coppa Italia 2021/22. Xác định 4 cặp tứ kết Coppa Italia với những cặp đấu vô cùng hấp dẫn.

Inter chật vật hạ Empoli, tiến vào tứ kết Coppa Italia

Đội bóng của Simone Inzaghi đã rất vất vả mới có thể hạ được Empoli trong 120 phút. Inter sẽ chờ đợi đối thẻ ở vòng tứ kết và đó là một trong hai đội AS Roma hoặc Lecce.

Juventus vô địch Coppa Italia

Giành chiến thắng với tỷ số 2-1 trước Atalanta, Juventus lên ngôi tại Coppa Italia để phần nào vớt vát một mùa giải đáng thất vọng.

Cristiano Ronaldo thiết lập cột mốc mới mừng sinh nhật

Siêu sao người Bồ Đào Nha tiếp tục khiến cả thế giới bóng đá phải nhắc đến tên mình khi lập cú đúp giúp Juventus lội ngược dòng trước Inter Milan ở lượt đi trận bán kết Cúp Quốc gia Italia.

LỊCH BÓNG ĐÁ

VL World Cup kv Nam Mỹ
Vòng 1
Colombia
04:00
Peru
Venezuela
05:00
Bolivia
Vòng 12
Perth Glory
18:05
FC Macarthur
Vòng 29
Huddersfield Town
02:45
Stoke City
Hạng 2 Thụy Sĩ
Vòng 19
Yverdon
01:30
Stade Ouchy
Aarau
02:15
Neuchatel Xamax
Vòng 3
Puebla
10:00
Club Tijuana
Vòng 25
Sint-Truidense
02:45
Charleroi
VĐQG Croatia
Vòng 21
Istra 1961 Pula
00:00
HNK Gorica
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 25
Valladolid
03:00
Sporting Gijon
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 20
SC Farense
01:00
Estrela da Amadora
Clube Desportivo Trofense
03:15
SL Benfica B
Hạng 2 Pháp
Vòng 20
Caen
01:00
Chamois Niortais
Nimes
01:00
Valenciennes
USL Dunkerque
01:00
Paris FC
Ajaccio
01:00
AJ Auxerre
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 24
FC Oss
02:00
Den Bosch
VĐQG Romania
Vòng 23
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
01:00
CS Universitatea Craiova
Hạng 3 Pháp
Vòng 17
Villefranche
01:00
Sete FC
Boulogne
01:00
Red Star FC 93
Hạng 3 Đức
Vòng 24
Wurzburger Kickers
01:00
SC Freiburg (Youth)
Hạng 2 Scotland
Vòng 24
Greenock Morton
02:45
Raith Rovers
Hạng 2 Mexico
Vòng 5
Tlaxcala FC
06:00
Venados FC
Mineros de Zacatecas
08:00
Tepatitlan de Morelos
Indonesia Super League
Vòng 21
Persik Kediri
15:15
Bhayangkara Surabaya United
Madura United
18:15
PSIS Semarang
Barito Putera
20:00
PSM Makassar
Arema Malang
20:45
Persipura Jayapura
Rwanda
Vòng
Marines FC
20:00
Kiyovu FC
APR FC
20:00
Police(RWA)
Portugal Liga 3
Vòng
Sanjoanense
21:30
Montalegre
Alverca
02:30
Sporting CP B
Botola 2
Vòng 17
Stade Marocain du Rabat
21:30
Kawkab de Marrakech
Renaissance Zmamra
21:30
Wydad Fes
Chabab Ben Guerir
21:30
UTS Union Touarga Sport Rabat
Olympique Dcheira
21:30
USM Oujda
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Club Necaxa (nữ)
01:00
Chivas Guadalajara (nữ)
Queretaro (nữ)
06:00
Unam Pumas (nữ)
Saint Louis Athletica (nữ)
06:00
Club America (nữ)
Tigres (nữ)
08:00
Atlas (nữ)
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 26
Newry City
02:45
Dundela
Israel C League
Vòng
Hapoel Kiryat Ono
16:00
Moadon Sport Roch Tel Aviv
Beitar Ramat Gan
16:30
Tzeirey Tira
Hapoel Qalansawe
16:45
Hapoel Ramat Israel
Hapoel Ironi Karmiel
16:45
Tzeirei Sakhnin
Maccabi Ironi Sderot
17:00
Beitar Ironi Maale Adumim
Hapoel Bnei Musmus
18:00
Tzeirey Um El Fahem
Hapoel Mahane Yehuda
18:30
Sporting Club Tel Aviv
Shimshon Bnei Tayibe
19:00
Hapoel Kfar Qasm Shuaa
Ghana Premier
Vòng 15
Aduana Stars
22:00
Bechem United
Israel B League
Vòng 21
Maccabi Tzur Shalom
17:00
Tzeirey Kafr Kana
Shimshon Tel Aviv
17:00
Maccabi Herzliya
Hapoel Holon Yaniv
17:15
Bnei Eilat
Sport Club Dimona
17:15
Maccabi Yavne
Hapoel Ironi Baka El Garbiya
17:45
Maccabi Tamra
Shimshon Kafr Qasim
17:45
Maccabi Kabilio Jaffa
Rubi Shapira
17:59
Hapoel Bnei Pardes
Hapoel Marmorek lrony Rehovot
17:59
Hapoel Azor
Hapoel Bnei Lod
18:00
AS Nordia Jerusalem
Hapoel Kfar Shalem
18:00
MS Ironi Kuseife
Hapoel Kaukab
18:30
Hapoel Migdal HaEmek
Moadon Sport Tira
18:30
Hapoel Iksal
Azadegan League
Vòng 16
Baderan Tehran FC
16:30
Qashqai Shiraz
Esteghlal Mollasani
17:30
Shahrdari Hamedan
Kheybar Khorramabad
17:30
FC Vista Turbine
Khooshe Talaee Sana Saveh
17:30
Esteghlal Khozestan
Mashin Sazi
17:30
Arman Gohar Sirjan
Malavan
17:30
Shahin Bushehr
Mes Shahr-e Babak
17:30
Shahrdari Astara
Pars Jonoubi Jam
17:30
Mes krman
Saipa
17:30
Khouneh Be Khouneh
Cyprus 1 Division
Vòng 19
PAEEK
00:00
AEP Paphos
Spanish Bizkaia-Tercera Division
CD Serverense
01:30
CD Binissalem
CD Buzanada
03:00
Marino
Australia W-League
Vòng 9
WS Wanderers (nữ)
15:45
Adelaide United (nữ)
Wales FAW nam
Vòng 22
Afan Lido
02:30
Cambrian Clydach
Ammanford
02:30
Goytre Utd
Risca Utd
02:30
Llantwit Major
Airbus UK Broughton
02:30
Conwy Utd
Ruthin Town FC
02:30
Llandudno
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 15
NA Hussein Dey
20:30
CS Constantine
Hạng 2 Síp
Vòng 18
Nea Salamis
22:00
Onisilos Sotiras
Finland Suomen Cup
Vòng 3
Inter Turku
19:00
HIFK
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Burnley U23
02:00
Sheffield Utd U23
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 17
Al-Sadd FC(SA)
19:40
Al-Rawdhah
Al-Zlfe
19:45
Arar FC
Al-Taqdom
19:50
Al Najma(KSA)
Al-Jndal
20:00
Al Qaisoma
Al-Ansar
20:10
Al-Rayyan
Al Dahab
20:10
Al Entesar
Afief
20:40
Al-Thuqbah
Israel Women First National
Vòng 15
AS Tel Aviv University (nữ)
15:00
Hapoel Raanana (nữ)
Estonia Winter Tournament
Vòng bảng
Tartu JK Maag Tammeka
23:30
Tallinna JK Legion
JK Tallinna Kalev II
01:30
Tallinna FC Ararat TTU
Algeria U20 Youth League
Vòng
MC Alger U21
16:00
ASO Chlef U21
Paradou AC U21
16:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Arba U21
16:00
RC Relizane U21
WA Tlemcen U21
21:00
MC Oran U21
ES Setif U21
21:00
US Biskra U21
Olympique Medea U21
21:00
USM Alger U21
NC Magra U21
21:00
CR Belouizdad U21
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Al Nasr Cairo
19:30
Olympic El Qanal
El Entag Al Harby
19:30
Telecom Egypt
El Sekka El Hadid
19:30
Bur Fouad
Italia Primavera
Vòng 15
Lecce U20
18:30
Sampdoria Youth
Cagliari U19
18:30
AS Roma U20
Fiorentina U20
20:30
Bologna U20
Sassuolo U20
22:30
Pescara U20
Israel Leumit League
Vòng 22
Hapoel Umm Al Fahm
20:00
Hapoel Petah Tikva
Hapoel Raanana
20:00
Beitar Tel Aviv Ramla
Maccabi Ahi Nazareth
20:00
Hapoel Akko
AS Ashdod
20:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Kfar Saba
20:00
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
00:00
Ironi Nir Ramat HaSharon
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Rishon Lezion
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Slovenia Indoor Soccer
23:30
Finland Indoor Soccer
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Italy Indoor Soccer
Ukraine Indoor Soccer
02:30
Portugal Indoor Soccer
Netherland Futsal
02:30
Serbia Indoor Soccer
Germany Regionalliga
Vòng 23
Germania Halberstadt
01:00
Berliner FC Dynamo
ZFC Meuselwitz
01:00
FSV luckenwalde
Hạng 2 Bỉ
Vòng 18
KVSK Lommel
02:00
Lierse
Belgium Women's Premier League
Vòng 16
Charleroi (nữ)
02:00
KAA Gent Ladies (nữ)
Anderlecht (nữ)
02:00
White Star Bruxelles (w)
Racing Genk (nữ)
02:30
Oud Heverlee Leuven (nữ)
Qatar B
Vòng
Al Bidda SC
22:00
Al Nasa(QAT)
Mexico Liga TDP
Vòng
CD Novillos Neza
00:00
CD Muxes
CD Halcones de Rayon
04:00
Club Carsaf
R-Reyes FC
05:00
Cuervos de Silver Soccer
Malta First Division League
Vòng 14
Mgarr United FC
22:59
Qrendi
Lija Athletic
03:00
Naxxar Lions
Germany Oberliga NOFV
Vòng
TuS Osdorf
01:30
SC Victoria Hamburg
Hamm United
01:30
HSV Barmbek Uhlenhorst
Cúp QG Pháp
1/8 Final
Nantes
03:00
Stade Brestois
Palestine
Vòng
Hilal AL Quds
20:00
Shbab Alkhaleel
Thagafi Tulkarem
20:00
Islami Kalkelea
Markz Balata
22:59
Al Birah
Liga de Elite
Vòng 3
Cheng Fung
20:00
CD Monte Carlo
Zambia Super League
Vòng
ZESCO United Ndola
18:00
Indeni FC
Forest Rangers
20:00
Power Dynamos
Ấn Độ Super League
Vòng 15
Jamshedpur FC
21:00
FC Goa
Hạng nhì UAE
Vòng
Al Mooj
20:00
Baynounah SC
Al Ittifaq Dubai
23:30
Al-Hilal United FC
Welsh Premier League
Vòng 21
Bala Town F.C.
02:45
Newtown AFC
Caernarfon
02:45
The New Saints
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
Aberystwyth Town
03:00
Newi Cefn Druids
Egypt League Cup
Vòng bảng
Ghazl El Mahallah
19:30
Pharco
Enppi
19:30
Talaea EI-Gaish
Ceramica Cleopatra FC
22:00
Zamalek
Hạng nhất UAE
Vòng 17
Al Bataeh
20:10
Ahli Al-Fujirah
Al-Rams
20:10
Dabba Al-Fujairah
Al Taawon
20:10
Al-Hamriyah
City Club
20:15
Gulf Heroes FC
Hạng 2 Tây Ban Nha nữ
Vòng
Real Union de Tenerife B (nữ)
22:59
CD Achaman Santa Lucia (nữ)
Tanzania Cup
Azam
20:00
Transit Camp
England U23 1.Liga
Vòng 11
Charlton U23
20:00
Queens Park Rangers U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 25
Ballymena United
02:45
Cliftonville
Thái Lan x
Vòng 24
Khonkaen United
18:00
Suphanburi FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá