TPHCM đăng ký 3 cầu thủ trong nhóm lãn công ở trận đấu với Sài Gòn tại Cúp Quốc gia

Leo Nam

Chủ nhật, 10/04/2022 19:30 (GMT+7)

Trong trận derby gặp Sài Gòn FC tại vòng 1/8 Cúp quốc gia tối nay, 10/4, danh sách đăng ký thi đấu của CLB TP.HCM có 3 cái tên đáng chú ý là Văn Cường, Tuấn Tài và Thành Tín.

Như Thethao.vn đã đưa tin, cách đây ít ngày, một nhóm cầu thủ của CLB TPHCM gồm 13 người đã từ chối tập luyện để phản ứng với quyết định cắt phí lót tay giai đoạn 2 mùa giải 2021 của Ban lãnh đạo đội bóng. Trong số này có không ít trụ cột như Huy Toàn, Tuấn Tài, Tiến Dũng hay đội trưởng Sầm Ngọc Đức.

TPHCM đăng ký 3 cầu thủ trong nhõm lãn công ở trận đấu với Sài Gòn tại Cúp Quốc gia - Ảnh 1
Thủ môn Bùi Tiến Dũng là 1 trong số những cầu thủ trong nhóm lãn công

Tuấn Tài và Văn Cường là 2 cầu thủ "quay xe" đầu tiên, họ được lãnh đạo TPHCM thuyết phục trở lại tập luyện vào ngày 8/4. Sau khi thỏa thuận được một cuộc gặp gỡ chính thức để đàm phán lại vấn đề phí lót tay, đội bóng này gọi được nhóm cầu thủ còn lại trở lại chuẩn bị cho trận đấu gặp Sài Gòn FC tại vòng 1/8 Cúp Quốc gia (19h15, 10/4).

Ở trận derby với Sài Gòn FC tối nay, TPHCM điền tên Tuấn Tài và Văn Cường vào đội hình xuất phát. Một cầu thủ khác góp mặt trong nhóm lãn công là Thành Tín cũng được HLV Trần Minh Chiến cho vào danh sách đăng ký thi đấu.

Trở lại với trận derby trên sân Thống Nhất, Sài Gòn FC thường không có được kết quả tốt trong những trận đối đầu TP.HCM. 5 lần chạm trán gần nhất, Sài Gòn FC để thua 2, hoà 2 và chỉ thắng 1 trận.

Tuy nhiên, rõ ràng một số cầu thủ của TP.HCM đang có tâm lý không tốt và sự chuẩn bị của toàn đội cho trận đấu cũng không được xuyên suốt. Điều đó được coi là cơ hội để thầy trò HLV Phùng Thanh Phương giành được chiến thắng và tiến vào vòng tứ kết Cúp Quốc gia 2022.

Danh sách thi đấu của TPHCM ở trận đấu với Sài Gòn tối 10/4

TPHCM đăng ký 3 cầu thủ trong nhõm lãn công ở trận đấu với Sài Gòn tại Cúp Quốc gia - Ảnh 2
TIN LIÊN QUAN

HAGL vượt qua Hà Tĩnh sau loạt penalty cân não ở vòng 1/8 Cúp Quốc Gia 2022

Các cầu thủ HAGL cần tới loạt sút penalty để vượt qua đội khách Hồng Lĩnh Hà Tĩnh ở vòng 1/8 Cúp Quốc Gia 2022.

Cầu thủ TP.HCM trở lại tập luyện một ngày trước trận đấu ở cúp Quốc gia

Sau 2 ngày đình công vì mẫu thuẫn với ban lãnh đạo thì ở buổi tập chiều nay (9/4), 11 cầu thủ của CLB TP.HCM đã đồng ý tập luyện để chuẩn bị cho trận gặp Sài Gòn.

KẾT QUẢ TP.HCM 1-1 Sài Gòn (3-4 luân lưu): 'Tuyệt chiêu' thay thủ môn giúp Sài Gòn đi tiếp

Kết quả bóng đá TP.HCM vs Sài Gòn tại vòng 1/8 cúp Quốc gia 2022, diễn ra vào 19h15 ngày 10/4. Tường thuật chi tiết diễn biến, kết quả trận TP.HCM vs Sài Gòn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tiền đạo Siladji: Tôi có cảm giác mình sẽ ghi bàn cho Hà Nội FC ngay khi đến sân

Tiền đạo Siladji không giấu nổi niềm hạnh phúc khi ghi bàn thắng đầu tiên cho Hà Nội FC. Bàn thắng ấy giúp đội đương kim vô địch Cúp Quốc gia thắng ngược SHB Đà Nẵng ngay tại sân Hòa Xuân.

Bầu Hiển thưởng nóng SHB Đà Nẵng 200 triệu đồng sau trận đấu với CLB Hà Nội

Sau trận đấu vòng 1/8 Cúp Quốc gia giữa Đà Nẵng vs Hà Nội trên sân Hòa Xuân tối 11/4, bầu Hiển đã thưởng nóng đoàn quân của HLV Phan Thanh Hùng 200 triệu đồng.

Tứ kết cúp Quốc gia 2022: Hà Nội - Thanh Hóa dễ thở, HAGL - Viettel gặp khó

Tại vòng tứ kết cúp Quốc gia 2022, CLB Hà Nội và Đông Á Thanh Hóa chỉ phải gặp những đối thủ hạng dưới. Trong khi đó, HAGL cùng Viettel đều phải đối đầu với các đội bóng tại V.League.

HLV Viettel hy vọng Hữu Thắng được gọi bổ sung lên ĐT U23 Việt Nam

HLV Trương Việt Hoàng của Viettel cảm thấy tiếc nuối vì Hữu Thắng không được dự SEA Games 31. Ông hy vọng từ nay tới SEA Games, cậu học trò sẽ có cơ hội nếu U23 Việt Nam thay đổi lực lượng.

HLV SHB Đà Nẵng: Lẽ ra Nguyên Sa mới là người sút quả penalty

Trợ lý Đào Quang Hùng tỏ ra tiếc nuối khi Lâm Anh Quang sút hỏng quả penalty ở phút cuối trận. Sau tình huống này, CLB Hà Nội đã lội ngược dòng để giành chiến thắng chung cuộc.

Nhâm Mạnh Dũng bùng nổ, đưa Viettel vào tứ kết cúp Quốc gia 2022

Cú đúp của Mạnh Dũng góp phần làm nên chiến thắng 5 sao của Viettel trước Cần Thơ tại vòng 1/8 cúp Quốc gia 2022.

HLV CLB Hà Nội: Tôi chưa có phương án thay thế Quang Hải

HLV Chun Jae Ho cho biết CLB Hà Nội sẽ tận dụng khoảng thời gian nghỉ sắp tới của V.League để lắp ghép đội hình, tìm ra nhân tố thay thế Quang Hải.

Bình Định vượt qua Hải Phòng nhờ bàn thắng của Schmidt ở phút bù giờ

Topenland Bình Định giành vé vào vòng tứ kết Cúp Quốc Gia 2022 nhờ bàn thắng duy nhất của Adriano Schmidt ở phút 90+3. Đáng chú ý, trung vệ Việt kiều từng thi đấu trong màu áo CLB Hải Phòng.

CLB Hà Nội thắng ngược Đà Nẵng trong 3 phút cuối trận, vào tứ kết cúp Quốc gia

Cầu thủ dự bị Phạm Thành Lương vào sân kiến tạo 2 bàn giúp CLB Hà Nội giành chiến thắng trước SHB Đà Nẵng tại vòng 1/8 Cúp Quốc Gia 2022. Đây cũng là trận đấu cuối cùng của Quang Hải trong màu áo đội bóng thủ đô.

Quang Hải đá chính trong trận chia tay CLB Hà Nội

Tiền vệ Quang Hải có mặt trong đội hình xuất phát của CLB Hà Nội ở cuộc so tài với SHB Đà Nẵng tại vòng 1/8 cúp Quốc gia 2022. Đây sẽ là trận cuối cùng anh thi đấu cho đội bóng Thủ đô.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 6
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
BRA D4
Trem-AP
06:15
Humaita AC
Chile Primera B
Vòng 16
Rangers Talca
07:30
CD Magallanes
Universidad de Concepcion
07:30
Santiago Morning
Argentine Torneo A
Vòng
Racing de Cordoba
06:30
Sarmiento Resistencia
Curacao League
Vòng
Jong Holland
07:00
CRKSV Jong Colombia
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Jamaica Premier League
Vòng 19
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá