Nhận thẻ đỏ ở giải hạng Nhất, cầu thủ Long An bị treo giò ở Cúp Quốc Gia 2022

Hữu Vượng

Thứ tư, 06/04/2022 21:32 (GMT+7)

Hậu vệ Nguyễn Ngọc Thắng của CLB Long An không được thi đấu ở trận gặp CLB Khánh Hòa tại Cúp Quốc Gia 2022 vì bị treo giò dù anh phải nhận thẻ đỏ ở giải hạng Nhất quốc gia.

Trước đó, Nguyễn Ngọc Thắng bị đuổi khỏi sân vì không giữ được bình tĩnh và đã có hành vi bạo lực ở cuối trận gặp CLB Bà Rịa Vũng Tàu tại giải hạng Nhất 2022 diễn ra ngày 2/4 vừa qua. Tuy nhiên, ban đầu ban lãnh đạo Long An không nắm được việc anh không được thi đấu ở trận đấu thuộc Cúp Quốc Gia.

Phải đến buổi họp kỹ thuật trước trận, đại diện của Công ty cổ phần bóng đá chuyên nghiệp Việt Nam (VPF) – đơn vị tổ chức giải thông báo thì phía CLB Long An mới nắm bắt thông tin. Theo giải thích, phía VPF đưa ra luật mới năm 2022 như sau: “Khi một cầu thủ nhận thẻ đỏ sẽ bị cấm thi đấu 2 trận và sau đó ban kỷ luật sẽ họp để đánh giá”. Trường hợp của Nguyễn Ngọc Thắng nhận án phạt tăng nặng là không được thi đấu ở trận gặp CLB Khánh Hòa tại Cúp Quốc Gia 2022.

Nhận thẻ đỏ ở giải hạng Nhất, cầu thủ Long An bị treo giò ở Cúp Quốc Gia 2022 - Ảnh 1
Cầu thủ Nguyễn Ngọc Thắng - Ảnh VPF

Đến ngày 6/4, Liên đoàn bóng đá Việt Nam (VFF) đưa ra thông báo về vụ việc này: “VFF phạt 15.000.000đ (Mười lăm triệu đồng) và đình chỉ thi đấu 03 trận kế tiếp tại các giải bóng đá chuyên nghiệp quốc gia 2022 đối với cầu thủ Nguyễn Ngọc Thắng (số 3) của CLB Long An do có hành vi cố tình xâm phạm thân thể cầu thủ Nguyễn Văn Thạnh (số 17) của CLB Bà Rịa Vũng Tàu trong trận đấu giữa hai CLB Long An và Bà Rịa Vũng Tàu ngày 02/4/2022 tại giải bóng đá hạng Nhất quốc gia LS 2022”.

Hậu vệ Nguyễn Ngọc Thắng sinh năm 2002 và là cựu cầu thủ của Hồng Lĩnh Hà Tĩnh. Anh có tên trong danh sách U23 Việt Nam vô địch giải Đông Nam Á năm 2022.

Ngoài quyết định trên, VFF cũng phạt câu lạc bộ bóng đá Quảng Nam 2.000.000đ (Hai triệu đồng) do có 05 cầu thủ bị phạt thẻ vàng trong trận đấu giữa hai CLB Phú Thọ và Quảng Nam diễn ra ngày 1/4 vừa qua.

TIN LIÊN QUAN

Hà Tĩnh đánh bại Nam Định ở trận đấu có 5 bàn thắng tại Cúp Quốc gia

Cú đúp bàn thắng của Nhật Minh và pha lập công của Văn Long giúp Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vượt qua Nam Định với tỷ số chung cuộc 3-2 ở vòng 1 Cúp Quốc gia 2022.

Sân Pleiku đón khán giả trở lại ở trận HAGL gặp Hà Tĩnh tại cúp Quốc gia

Cuộc đối đầu giữa HAGL và Hồng Lĩnh Hà Tĩnh tại vòng 1/8 cúp Quốc gia 2022 tới đây trên SVĐ Pleiku sẽ đón khán giả trở lại sau 1 tháng "đóng cửa" vì COVID-19.

Sài Gòn hủy diệt Huế, Long An thắng nhẹ Khánh Hòa ở Cúp Quốc Gia 2022

Các trận đấu thuộc Cúp Quốc Gia 2022 trong ngày 6/4 đều diễn ra hấp dẫn với rất nhiều bàn thắng được ghi. Trong đó, CLB Sài Gòn đại thắng Huế với tỷ số 5-0 dù phải thi đấu trên sân khách.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tiền đạo Siladji: Tôi có cảm giác mình sẽ ghi bàn cho Hà Nội FC ngay khi đến sân

Tiền đạo Siladji không giấu nổi niềm hạnh phúc khi ghi bàn thắng đầu tiên cho Hà Nội FC. Bàn thắng ấy giúp đội đương kim vô địch Cúp Quốc gia thắng ngược SHB Đà Nẵng ngay tại sân Hòa Xuân.

Bầu Hiển thưởng nóng SHB Đà Nẵng 200 triệu đồng sau trận đấu với CLB Hà Nội

Sau trận đấu vòng 1/8 Cúp Quốc gia giữa Đà Nẵng vs Hà Nội trên sân Hòa Xuân tối 11/4, bầu Hiển đã thưởng nóng đoàn quân của HLV Phan Thanh Hùng 200 triệu đồng.

Tứ kết cúp Quốc gia 2022: Hà Nội - Thanh Hóa dễ thở, HAGL - Viettel gặp khó

Tại vòng tứ kết cúp Quốc gia 2022, CLB Hà Nội và Đông Á Thanh Hóa chỉ phải gặp những đối thủ hạng dưới. Trong khi đó, HAGL cùng Viettel đều phải đối đầu với các đội bóng tại V.League.

HLV Viettel hy vọng Hữu Thắng được gọi bổ sung lên ĐT U23 Việt Nam

HLV Trương Việt Hoàng của Viettel cảm thấy tiếc nuối vì Hữu Thắng không được dự SEA Games 31. Ông hy vọng từ nay tới SEA Games, cậu học trò sẽ có cơ hội nếu U23 Việt Nam thay đổi lực lượng.

HLV SHB Đà Nẵng: Lẽ ra Nguyên Sa mới là người sút quả penalty

Trợ lý Đào Quang Hùng tỏ ra tiếc nuối khi Lâm Anh Quang sút hỏng quả penalty ở phút cuối trận. Sau tình huống này, CLB Hà Nội đã lội ngược dòng để giành chiến thắng chung cuộc.

Nhâm Mạnh Dũng bùng nổ, đưa Viettel vào tứ kết cúp Quốc gia 2022

Cú đúp của Mạnh Dũng góp phần làm nên chiến thắng 5 sao của Viettel trước Cần Thơ tại vòng 1/8 cúp Quốc gia 2022.

HLV CLB Hà Nội: Tôi chưa có phương án thay thế Quang Hải

HLV Chun Jae Ho cho biết CLB Hà Nội sẽ tận dụng khoảng thời gian nghỉ sắp tới của V.League để lắp ghép đội hình, tìm ra nhân tố thay thế Quang Hải.

Bình Định vượt qua Hải Phòng nhờ bàn thắng của Schmidt ở phút bù giờ

Topenland Bình Định giành vé vào vòng tứ kết Cúp Quốc Gia 2022 nhờ bàn thắng duy nhất của Adriano Schmidt ở phút 90+3. Đáng chú ý, trung vệ Việt kiều từng thi đấu trong màu áo CLB Hải Phòng.

CLB Hà Nội thắng ngược Đà Nẵng trong 3 phút cuối trận, vào tứ kết cúp Quốc gia

Cầu thủ dự bị Phạm Thành Lương vào sân kiến tạo 2 bàn giúp CLB Hà Nội giành chiến thắng trước SHB Đà Nẵng tại vòng 1/8 Cúp Quốc Gia 2022. Đây cũng là trận đấu cuối cùng của Quang Hải trong màu áo đội bóng thủ đô.

Quang Hải đá chính trong trận chia tay CLB Hà Nội

Tiền vệ Quang Hải có mặt trong đội hình xuất phát của CLB Hà Nội ở cuộc so tài với SHB Đà Nẵng tại vòng 1/8 cúp Quốc gia 2022. Đây sẽ là trận cuối cùng anh thi đấu cho đội bóng Thủ đô.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá