Nhâm Mạnh Dũng bùng nổ, đưa Viettel vào tứ kết cúp Quốc gia 2022

Cú đúp của Mạnh Dũng góp phần làm nên chiến thắng 5 sao của Viettel trước Cần Thơ tại vòng 1/8 cúp Quốc gia 2022.

Ghi bàn: Viettel 5 (Mạnh Dũng 39', 46', Duy Thường 64', Văn Hào 88', Hoàng Minh 90+1') - Cần Thơ 0

Chỉ phải tiếp đón một đội bóng hạng dưới như Cần Thơ trên sân nhà, các cầu thủ Viettel dễ dàng làm chủ thế trận. Ngay sau khi tiếng còi khai cuộc vang lên, đoàn quân của HLV Trương Việt Hoàng đã ào lên tấn công với ý định đánh phủ đầu đối phương.

Mặc dù vậy, việc không được sử dụng các ngoại binh đã phần nào ảnh hưởng đến chất lượng "đầu ra" của Viettel. Dù kiểm soát bóng vượt trội nhưng đội chủ nhà gặp khá nhiều khó khăn trong việc ghi bàn lối chơi phòng ngự số đông của Cần Thơ. Trong khi đó, đội khách cũng có đôi lần khiến khung thành Thế Tài phải rơi vào tình trạng báo động ở các tình huống cố định.

Nhâm Mạnh Dũng bùng nổ, đưa Viettel vào tứ kết cúp Quốc gia 2022 - Ảnh 2
Viettel dễ dàng kiểm soát thế trận trong suốt 90 phút.

Tấn công dồn dập nhưng mãi đến phút 39, Viettel mới có thể khai thông thế bế tắc. Cầu thủ đa năng Nhâm Mạnh Dũng đã có một bàn thắng để đời với cú tung người móc bóng đẹp mắt, giúp Viettel khép lại hiệp 1 với lợi thế dẫn trước 1-0.

Trái với 45 phút đầu tiên, hàng công "Đội bóng áo lính" lại thi đấu đầy hiệu quả sau giờ nghỉ. Viettel nhân đôi cách biệt ngay ở những giây đầu tiên của hiệp 2 với pha lập công của Mạnh Dũng.

Nhâm Mạnh Dũng bùng nổ, đưa Viettel vào tứ kết cúp Quốc gia 2022 - Ảnh 1
Hoàng Đức và các đồng đội giành chiến thắng 5 sao để tiến vào tứ kết.

Bàn thắng sớm ngay đầu hiệp giúp các Hoàng Đức và đồng đội dễ chơi hơn rất nhiều khi tâm lý của Cần Thơ bị ảnh hưởng. Cách biệt tiếp tục gia tăng ở phút 64. Duy Thường thoải mái đánh đầu ghi bàn từ đường treo bóng ở pha bóng cố định của Hoàng Đức.

Những phút còn lại, Viettel chủ động chơi chậm lại khi khoảng cách đã an toàn. Dù vậy, đội bóng áo đỏ vẫn có thêm 2 bàn thắng ở các phút cuối do công của Văn Hào và Hoàng Minh. Đánh bại Cần Thơ với tỷ số 5-0, Viettel hiên ngang tiến vào tứ kết cúp Quốc gia 2022.

TIN LIÊN QUAN

CLB Hà Nội thắng ngược Đà Nẵng trong 3 phút cuối trận, vào tứ kết cúp Quốc gia

Cầu thủ dự bị Phạm Thành Lương vào sân kiến tạo 2 bàn giúp CLB Hà Nội giành chiến thắng trước SHB Đà Nẵng tại vòng 1/8 Cúp Quốc Gia 2022. Đây cũng là trận đấu cuối cùng của Quang Hải trong màu áo đội bóng thủ đô.

Bình Định vượt qua Hải Phòng nhờ bàn thắng của Schmidt ở phút bù giờ

Topenland Bình Định giành vé vào vòng tứ kết Cúp Quốc Gia 2022 nhờ bàn thắng duy nhất của Adriano Schmidt ở phút 90+3. Đáng chú ý, trung vệ Việt kiều từng thi đấu trong màu áo CLB Hải Phòng.

HLV CLB Hà Nội: Tôi chưa có phương án thay thế Quang Hải

HLV Chun Jae Ho cho biết CLB Hà Nội sẽ tận dụng khoảng thời gian nghỉ sắp tới của V.League để lắp ghép đội hình, tìm ra nhân tố thay thế Quang Hải.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

HLV Bae Ji Won: Viettel đã tập sút penalty nhưng vẫn không thắng Bình Định

HLV Bae Ji Won của CLB Viettel cho rằng trận thua trước Bình Định ở tứ kết Cúp quốc gia 2022 là không may mắn, trong khi HLV Đức Thắng hài lòng với kết quả này.

Kết quả Viettel vs Bình Định: Văn Lâm tỏa sáng đưa đội khách vào bán kết

Trận tứ kết Cúp Quốc gia 2022 giữa Viettel và Topenland Bình Định đã khép lại với chiến thắng dành cho đội bóng đất Võ sau loạt sút penalty cân não. Với kết quả này, Bình Định giành vé vào bán kết gặp đối thủ Đông Á Thanh Hóa.

Đội hình ra sân Viettel vs Bình Định: Tuấn Tài, Mạnh Dũng đá chính

Thethao.vn cung cấp đội hình ra sân trận Viettel và Bình Định, diễn ra lúc 17h00 ngày 8/9 tại tứ kết Cúp Quốc gia 2022. Ở trận đấu này, HLV Bae Ji Won trao cơ hội co các cầu thủ trẻ.

Kết quả Bình Phước vs Hà Nội: đội khách thắng dễ, gặp HAGL ở bán kết

Hà Nội FC đã không mấy khó khăn để đánh bại đại diện tới từ giải Hạng Nhất Bình Phước với tỷ số 5-0 ở tứ kết Cúp Quốc gia 2022. Đối thủ của đội bóng Thủ đô trong trận bán kết sẽ là HAGL.

Đội hình ra sân Bình Phước vs Hà Nội: Quan Văn Chuẩn, Nguyễn Văn Tùng đá chính

Thethao.vn cung cấp đội hình ra sân trận Bình Phước và Hà Nội, 17h00 ngày 8/9. Ở trận đấu này, HLV Chun Jae Ho cất nhiều cầu thủ trụ cột trên băng ghế dự bị.

Thanh Hóa được thưởng 1,1 tỷ đồng sau khi giành vé vào bán kết Cúp Quốc gia

Đông Á Thanh Hóa đã giành chiến thắng với tỷ số 3-1 trước Bà Rịa Vũng Tàu ở tứ kết Cúp Quốc gia. Niềm vui càng được nhân đôi với các cầu thủ Thanh Hóa khi được bầu Đoan thưởng nóng 1,1 tỷ đồng.

Kết quả HAGL vs Sài Gòn: Chủ nhà thắng vất vả, hẹn Hà Nội FC ở bán kết

Trong trận tứ kết Cúp Quốc gia 2022, chủ nhà HAGL đã giành chiến thắng vất vả trước Sài Gòn trên loạt sút luân lưu. Đối thủ của Công Phượng và các đồng đội nhiều khả năng sẽ gặp lại Hà Nội FC trong trận bán kết.

Kết quả Thanh Hóa vs BRVT: Chủ nhà dễ dàng giành vé vào bán kết

Ở trận đấu sớm nhất vòng tứ kết Cúp Quốc gia 2022, Thanh Hóa đã dễ dàng đánh bại BRVT với tỷ số 3-1. Qua đó, đoàn quân HLV Petrovic giành tấm vé đầu tiên tiến vào bán kết.

Viettel hủy buổi tập trước trận tứ kết Cúp Quốc gia 2022 với Bình Định

CLB Viettel buộc phải hủy buổi tập trước trận tứ kết Cúp Quốc gia 2022 với Bình Định vì lý do thời tiết. Đây có thể xem là một thiệt thòi của đội chủ nhà.

Trọng tài từng khiến Công Phượng nóng mặt cầm còi trận Bình Phước - Hà Nội FC

Ngay sau khi HLV Chun Jae Ho của Hà Nội FC lên tiếng về công tác trọng tài, Ban Trọng tài VFF đã phân ông Trần Văn Trọng cầm còi trận đấu mà họ làm khách trên sân của Bình Phước tại tứ kết Cúp Quốc gia. Vị trọng tài này từng để lại điều tiếng 2 năm trước, trong trận đấu mà Hà Nội FC thắng 3-0 TP.HCM và khiến cho Công Phượng giận điên người.

Ngoại Hạng Anh
Vòng 9
Leicester City
02:00
Nottingham Forest
La Liga
Vòng 7
Rayo Vallecano
02:00
Elche
Serie A
Vòng 8
Verona
01:45
Udinese
VĐQG Brazil
Vòng 29
Sao Paulo
05:00
Coritiba PR
Botafogo RJ
06:00
Palmeiras
Bồ Đào Nha
Vòng 8
Maritimo
02:15
Casa Pia AC
VĐQG Thụy Điển
Vòng 24
IFK Varnamo
00:00
Mjallby AIF
IFK Goteborg
00:10
Elfsborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 8
Karagumruk
00:00
Istanbulspor
Ba Lan
Vòng 11
Slask Wroclaw
00:00
Warta Poznan
Nga
Vòng 11
Krylya Sovetov
22:59
FC Krasnodar
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 8
Zaragoza
02:00
Eibar
Hạng 2 Pháp
Vòng 10
Stade Lavallois MFC
01:45
Bordeaux
VĐQG Ireland
Vòng 26
Shelbourne
01:45
St. Patricks Athletic
VĐQG Romania
Vòng 12
FC Botosani
22:00
Universitaea Cluj
Chindia Targoviste
01:00
Rapid Bucuresti
Đan Mạch
Vòng 11
Nordsjaelland
00:00
Randers FC
VĐQG Chile
Vòng 26
Universidad de Chile
04:00
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
CSKA Sofia
21:30
Pirin Blagoevgrad
Beroe Stara Zagora
00:00
Levski Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
Rosario Central
06:00
Union Santa Fe
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 12
Chrobry Glogow
22:59
Odra Opole
Hạng 3 Pháp
Vòng 8
Concarneau
23:30
Chateauroux
Hạng 3 Đức
Vòng 10
Ingolstadt
00:00
Zwickau
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 7
Erzurum BB
00:00
Denizlispor
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 25
FC Trollhattan
00:00
IK Oddevold
Hạng 2 Romania
Vòng 8
Unirea Constanta
20:00
Gloria Buzau
Hạng 2 Serbia
Vòng 12
FK Radnicki Sremska Mitrovica
20:00
Proleter
FK Vrsac
20:00
Sevojno Uzice
Macva Sabac
22:59
Zlatibor Cajetina
Ethiopia Premier League
Vòng
Mekelakeya
20:00
Hadiya Hossana
Tanzania Ligue 1
Vòng 6
Coastal Union
20:00
Kagera Sugar
Ruvu Shooting
22:15
Young Africans
Azam
00:15
Singida United
Serbia
Vòng 13
Cukaricki Stankom
21:00
Radnicki Nis
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Boston River Reserve
20:00
Albion fc Reserves
Colombia Copa Premier
Vòng 15
Real Santander
03:00
Atletico Huila
Llaneros FC
03:00
Deportes Quindio
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 15
Patriotas FC
08:00
Union Magdalena
Brazil Youth cup
Vòng 2
Brasil de Pelotas U20
01:30
Palmeiras (Youth)
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Charlton Athletic U21
20:00
Queens Park R U21
Millwall U21
20:00
Bristol City U21
Swansea City U21
21:00
Colchester United U21
Hull City U21
01:00
Crewe Alexandra U21
Sheffield Wed U21
01:00
Sheffield Utd U21
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 17
Sportivo Dock Sud
01:30
Comunicaciones BsAs
VĐQG Oman
Vòng 5
al bashaer
20:10
Sohar Club
Al-Msnaa
20:10
Dhufar
Al Ittehad Salalah
21:45
Al-Nasr(OMA)
Israel C League
Vòng
Tzeirey Um El Fahem
20:15
Ahva Reineh
Beitar Haifa Yakov
22:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Ghana Premier
Vòng 4
Tamale City
22:00
Real Tamale United
United Arab Emirates U21
Vòng
Ittihad Kalba U21
20:15
Al Ain U21
Shabab Dubai U21
20:15
Al-Dhafra U21
Al Wahda Abu Dhabi U21
20:15
Al Bataeh U21
Bolivia Reserve League
Vòng
Universitario de Vinto Reserves
21:00
Always Ready U23
Cyprus 1 Division
Vòng 5
Karmiotissa Polemidion
22:59
Olympiakos Nicosia FC
E.N.Paralimniou
22:59
Nea Salamis
Burkina Faso League
Vòng
Sally Tas
22:59
AS Douanes Ouagadougou
Primera Division de Ecuador
Vòng 12
Tecnico Universitario
07:00
Deportivo Cuenca
Lithuania - 2.Division
Vòng 24
Siauliai B
22:59
FK Panevezys-2
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
05:00
CD Olimpia
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 6
MC Alger
21:30
ASO Chlef
Germany Landespokal
TuS Bersenbruck
20:00
Rotenburger SV
SV Curslack Neuengamme
20:00
TSV Sasel
SV Grohn
21:00
TSV Wulsdorf
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Mali U17
01:00
Cape Verde Islands U17
Liberia U17
04:00
Mauritania U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glentoran Reserves
01:45
Glenavon Reserves
Larne Reserves
01:45
Carrick Rangers Reserves
Newry City Reserves
01:45
Coleraine Reserves
Portadown Reserves
01:45
Dungannon Swifts Reserves
Ballymena Utd Reserves
01:45
Crusaders Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 29
Sol de America Pastoreo
00:30
2 de Mayo PJC
Club Fernando de la Mora
00:30
Independiente Luque
Bahrain Division
Vòng 2
Busaiteen
22:30
Malkia
Buri
22:30
Al-Ittihad(BHR)
Al-Tadhmon
22:30
Al-Ittifaq
Brazil Serie B
Vòng 33
Sampaio Correa
06:00
Ponte Preta
Guarani SP
06:00
Londrina PR
Italia Primavera
Vòng 6
Empoli U20
21:30
AS Roma U20
Ireland First Division
Vòng 35
Longford Town
01:45
Waterford United
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Hajer
22:05
Al-Hazm
Al Qaisoma
22:15
Al-Jabalain
Najran SC
00:15
Al-Ameade
Israel Leumit League
Vòng 7
Hapoel Ramat Gan
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Petah Tikva
22:59
Ironi Tiberias
Italy C1
Vòng 6
Padova
01:30
Feralpisalo
Hạng 2 Estonia
Vòng 30
Parnu JK
22:59
Tallinna FC Levadia B
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Hạng 2 Jordan
Vòng 8
Al-Ahly
20:00
Ethad Al-Ramtha
Al-Tora
20:00
AL-Karmel
Blama
21:00
Kufer Soom
Norway 2.Liga
Vòng 23
Tromsdalen
21:00
Valerenga B
Flekkeroy
22:00
Odd Grenland 2
Chile Primera B
Vòng 30
Barnechea
01:30
Santiago Wanderers
Deportes Recoleta
01:30
Deportes Santa Cruz
Universidad de Concepcion
06:30
Deportes Temuco
San Luis Quillota
06:30
Municipal Iquique
Hạng nhất Na Uy
Vòng 26
Grorud
22:59
Raufoss
Start Kristiansand
22:59
KFUM Oslo
Stabaek
22:59
Asane Fotball
Ranheim IL
22:59
Sandnes Ulf
Kongsvinger
22:59
Sogndal
Argentine Torneo A
Vòng
Sportivo Belgrano
06:30
G.San Martin Formosa
Hạng 4 Nauy
Vòng
Bodo Glimt 2
21:00
Rosenborg B
Sparta Sarpsborg B
00:00
Eik-Tonsberg
Germany Oberliga NOFV
Vòng
TuS Dietkirchen
20:00
FSV Fernwald
Viktoria Griesheim
20:00
SV Neuhof 1910
FC Hanau 93
20:00
TSV Steinbach II
KSV Baunatal
20:00
Rot-Weiss Walldorf
FC Giessen
20:00
Rot-Weiss Hadamar
Bayern Alzenau
20:00
FC 1906 Erlensee
FC Eddersheim
20:00
SV Unter-Flockenbach
SV Weidenhausen
20:00
Waldgirmes
SV Schalding Heining
21:00
Türkspor Augsburg
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 25
Trelleborgs FF
00:00
Jonkopings Sodra IF
Brazil Campeonato Carioca C
Vòng
Camp grand RJ
01:00
Sao Goncalo
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 17
CA Atlas
01:30
Real Pilar
Club Lujan
01:30
Argentino de Merlo
Ferrocarril Midland
04:00
Leandro N Alem
Israel Premier League
Vòng 6
Beitar Jerusalem
00:15
Maccabi Bnei Raina
Argentine Division 2
Vòng 36
Nueva Chicago
01:05
Quilmes
Deportivo Riestra
01:30
Guillermo Brown
Deportivo Moron
05:00
Instituto
All Boys
05:05
Santa Marina Tandil
Belgrano
07:00
Chacarita juniors
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
Sporting Gagnoa
Racing d'Abidjan
01:00
ES Bafing
VĐQG Paraguay
Vòng 14
FC Nacional Asuncion
03:00
12 de Octubre
Guarani CA
05:00
resistencia SC
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 3
Leixoes U23
21:00
Famalicao U23
CD Mafra U23
22:59
Estoril U23
Hạng nhất Nam Phi
Vòng 5
Platinum City
20:30
Cape Town Spurs
England Southern Premier League
Vòng 7
Beaconsfield SYCOB
01:45
Hartley Wintney
VĐQG Kuwait
Vòng 5
Al-Salmiyah
23:20
Kazma
VĐQG Hy Lạp
Vòng 6
Pas Giannina
22:00
Panaitolikos Agrinio
AEK Athens
00:00
Ionikos
AFC Championship U17
preliminaries
Guam Island U17
20:00
Indonesia U17
Lebanon U17
20:00
Oman U17
Philippines U17
20:30
Japan U17
Turkmenistan U17
01:00
Syria U17
Bahrain U17
01:00
Qatar U17
Maldives U17
01:00
India U17
Kuwait U17
01:00
Myanmar U17
Brazil Serie D
Femar FC
20:00
Desportiva Guarabira PB
Iceland
Vòng 1
Breidablik
02:15
Stjarnan Gardabaer
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
20:30
Neftchi Fargona
Kuruvchi Kokand Qoqon
20:30
Termez Surkhon
U21 Anh
Vòng 7
Nottingham Forest U21
01:00
Sunderland U21
Argentina Reserve League
Vòng
Racing Club Reserves
20:00
Defensa y Justicia Reserves
Union Santa Fe Reserves
20:00
Rosario Central Reserves
Arsenal de Sarandi Reserves
20:00
Newell's Reserves
Platense Reserves
21:00
Atletico Tucuman Reserve
Barracas Central Reserves
21:00
CA Aldosivi Reserves
U21 Bỉ
Vòng 5
Lommel SK U21
00:00
Lierse U21
AS Eupen U21
00:30
FCV Dender EH U21
Kortrijk U21
00:30
KV Oostende U21
Deinze U21
01:00
Excelsior Virton U21
RWD Molenbeek U21
01:00
St.-Truidense U21
Westerlo U21
01:00
RS Waasland Beveren U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá