HLV không rõ luật, cựu vương Bundesliga bị loại khỏi cúp Quốc gia Đức

CLB Wolfsburg đã bị xử thua trong trận đấu ở vòng 1 cúp Quốc gia Đức vì một lỗi dùng người khá ngớ ngẩn đến từ HLV trưởng Mark Van Bommel.

Hành trình tại cúp Quốc gia Đức của Wolfsburg đã sớm phải kết thúc sau khi họ bị Tòa án thể thao của Liên đoàn bóng đá Đức (DFB) xử thua trong trận đấu ở vòng 1 trước SC Preussen Munster.

Mặc dù đại diện của Bundesliga đã đánh bại đối thủ với tỉ số 3-1 sau 120 phút thi đấu, nhưng Wolfsburg vẫn bị loại do lỗi lầm sơ đẳng của HLV trưởng Mark Van Bommel. Cụ thể, chiến lược gia người Hà Lan đã sử dụng đến 6 quyền thay người, hai trong số đó đến ở hiệp phụ khi mà số lần thay người được cho phép chỉ là 5 người.

HLV không rõ luật, cựu vương Bundesliga bị loại khỏi cúp Quốc gia Đức - Ảnh 1
Sai lầm của HLV Mark Van Bommel đã khiến cho Wolfsburg phải trả giá đắt. (Ảnh: Getty)

Một ngày sau trận đấu, bên phía SC Preussen Munster đã báo cáo lại với DFB, cho rằng "việc thay người bất hợp pháp của đội khách đã ảnh hưởng đến trận đấu theo hướng bất lợi cho chúng tôi".

Do đó, DFB đã xử SC Preussen Munster là đội giành chiến thắng với tỉ số chung cuộc 2-0 và bước tiếp vào vòng 2, trong khi Wolfsburg của Van Bommel đành ngậm ngùi dừng bước.

Giám đốc điều hành của Wolfsburg, ông Tim Schumacher cho biết đội bóng có biệt danh "Bầy sói" sẽ không chịu chấp nhận kết quả đáng thất vọng này:

"Chúng tôi không đồng tính với kết quả này và sẽ xem xét các biện pháp kháng cáo với Liên đoàn."

Wolfsburg còn nhấn mạnh rằng Van Bommel và các thành viên khác trong ban huấn luyện đã liên tục hỏi trọng tài thứ tư liệu họ có được phép thay cầu thủ thứ 6 hay không. Tuy nhiên, DFB đã đứng về phía SC Preussen Munster, cho rằng các CLB nên tìm hiểu kỹ về luật trước khi đưa ra ý kiến.

TIN LIÊN QUAN

Chủ tịch Liên đoàn bóng đá Đức từ chức vì so cấp phó với quan chức Đức quốc Xã!

Chủ tịch liên đoàn bóng đá Đức (DFB) Fritz Keller tuyên bố sẽ từ chức sau khi nhận sự chỉ trích lớn vì so sánh cấp phó của mình với một thẩm phán khét tiếng thời Đức Quốc xã.

'Vua dội bom' Gerd Mueller qua đời ở tuổi 75

Gerd Mueller, huyền thoại của Bayern Munich và bóng đá Đức, vừa trút hơi thở cuối cùng vào chiều 15/8 (giờ Việt Nam).

Nhận định, dự đoán Dortmund vs Bayern Munich, 01h30 ngày 18/8: Trận chiến khó lường

Nhận định Dortmund vs Bayern Munich, 01h30 ngày 18/8 thuộc Siêu cúp Đức 2021. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Dortmund vs Bayern Munich chính xác nhất trên thethao.vn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Dortmund bị loại khỏi cúp QG Đức sau thất bại tủi hổ trước đội bóng hạng 2

Dortmund bị loại khỏi cúp Quốc gia Đức khi chạm trán St. Pauli. Đây chỉ là đội bóng đang thi đấu tại Bundesliga 2.

Bayern Munich lỡ cơ hội phá kỷ lục thế giới sau thảm bại lịch sử 0-5

Không chỉ hứng chịu thất bại nặng nề nhất trong lịch sử dự Cúp Quốc gia Đức, Bayern Munich còn bị cắt đứt chuỗi trận ghi bàn liên tiếp kéo dài từ tháng 2/2020.

Bayern Munich thảm bại 0-5 như MU, dừng bước tại Cúp Quốc gia Đức từ vòng 2

Trong ngày thi đấu thảm họa, Bayern Munich đã phải nhận thất bại lịch sử 0-5 trước Monchengladbach và sớm dừng tại tại Cúp Quốc gia Đức.

'Siêu dự bị' Thorgan Hazard tỏa sáng, Dortmund đi tiếp tại cúp Quốc gia Đức

Highlights Dortmund vs Ingolstadt - Dortmund nhẹ nhàng vượt qua Ingolstadt và có mặt ở vòng 1/8 cúp Quốc gia Đức 2021/22 nhờ cú đúp của cầu thủ vào thay người Thorgan Hazard.

Hủy diệt RB Leipzig, Borussia Dortmund vô địch Cúp quốc gia Đức

Cập nhật kết quả RB Leipzig vs Dortmund: Chiến thắng giòn giã 4-1 trước Leipzig giúp Borussia Dortmund giành Cúp quốc gia Đức một cách xứng đáng.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
Giao hữu quốc tế
Citta di Fasano
22:30
Francavilla
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
Giao Hữu ĐTQG
Tunisia U17
22:59
Mauritania U17
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Gambia Division 2
Vòng
Waterside FC
22:59
Gunjur United
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
21:30
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Al Oruba Sur
22:59
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 8
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 3 Mexico
Tuzos Pachuca
22:59
Faraones Texcoco
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
Maldives Cup
Club Valencia
22:59
Super United Sports
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
Jordan League Women
Vòng
Ajloun (nữ)
22:40
Al Raya (nữ)
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Argentina Reserve League
Vòng
General Lamadrid Reserves
22:00
Deportivo Laferrere Reserves
CA San Miguel Reserves
22:00
Atletico Fenix Reserves
Deportivo Liniers Reserves
22:00
Argentino Merlo Reserves
Deportivo Espanol Reserves
22:59
Ferrocarril Midland Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá