Bốc thăm tứ kết cúp C3 châu Âu: Roma dễ thở, Leicester đụng ông lớn Hà Lan

Minh Phước

Thứ sáu, 18/03/2022 21:59 (GMT+7)

Roma sẽ gặp lại Bodø/Glimt, đội bóng được đánh giá yếu nhất vòng tứ kết. Trong khi đó, Leicester gặp khó khi phải đối đầu với đương kim á quân Hà Lan, PSV.

Các cặp tứ kết cúp C3 châu Âu 2021/22

Tứ kết 1: Bodø/Glimt vs Roma

Tứ kết 2: Feyenoord vs Slavia Praha

Tứ kết 3: Marseille vs PAOK

Tứ kết 4: Leicester vs PSV Eindhoven

Các cặp bán kết Cúp C2 châu Âu 2021/22

Bán kết 1: Leicester hoặc PSV Eindhoven vs Bodø/Glimt hoặc Roma

Bán kết 2: Feyenoord hoặc Slavia Praha vs Marseille hoặc PAOK

Ngay sau cúp C1 và cúp C2, giải đấu thứ 3 của châu Âu cũng tiến hành bốc thăm chia các cặp đấu tứ kết và bán kết. AS Roma, đội bóng được coi là ứng viên hàng đầu cho chức vô địch chỉ phải gặp đối thủ nhẹ ký nhất vòng tứ kết, Bodø/Glimt.

Abraham tỏa sáng phút 90, AS Roma chật vật giành vé vào tứ kết Cúp C3 châu Âu - Ảnh 2
AS Roma có cơ hội phục thù Bodø/Glimt ở tứ kết.

Tuy nhiên, thầy trò HLV Jose Mourinho cũng không thể chủ quan. Nên nhớ rằng, chính Bodø/Glimt đã hủy diệt Roma ở vòng bảng với tỷ số 6-1 ở lượt đi rồi hòa 2-2 ở lượt về.

Một đội bóng khác rất được quan tâm là Leicester City lại phải chạm trán với ông lớn của bóng đá Hà Lan, PSV. Phong độ của cả 2 cũng đang hoàn toàn trái ngược nhau. PSV đang đứng thứ 2 trên BXH giải Hà Lan với chiến thắng liên tiếp ở 5 vòng gần nhất. Trong khi Leicester lại sa sút nghiêm trọng ở mùa này khi chỉ đứng thứ 12 tại Ngoại hạng Anh.

Nhận định, dự đoán Leicester vs Rennes, 3h00 ngày 11/3: Tiếp đà hồi sinh - Ảnh 3
Leicester gặp khó khi phải chạm trán PSV.

Nếu vượt qua được PSV, Leicester sẽ phải đối đầu với chính đội chiến thắng ở cặp Roma gặp Bodø/Glimt. Ngoài 2 cặp đấu trên, các cặp đấu còn lại được xác định là Feyenoord gặp Slavia Praha và Marseille gặp PAOK.

Các trận tứ kết lượt đi Cúp C3 châu Âu/Europa Conference League sẽ diễn ra vào ngày 8/4, lượt về diễn ra vào ngày 15/4. Các trận bán kết lượt đi sẽ diễn ra vào các ngày 28/4. Các trận bán kết lượt về sẽ được tổ chức vào các ngày 5/5. Đội thắng ở nhánh bán kết 1 sẽ được coi là chủ nhà của trận chung kết Europa Conference League năm nay.

TIN LIÊN QUAN

Phung phí cơ hội, Barca bị Napoli cầm hòa ngay tại Nou Camp

Cúp C3 18/02/2022

Bàn thắng của Torres ở trên chấm 11m chỉ đủ để giúp Barca có được 1 kết quả hòa ngay tại Nou Camp khi tiếp đón Napoli tại vòng 1/16 Europa League 2021/22.

Abraham tỏa sáng phút 90, AS Roma chật vật giành vé vào tứ kết Cúp C3 châu Âu

Cúp C3 18/03/2022

Tiền đạo người Anh Tammy Abraham ghi bàn ở những giây cuối cùng của trận đấu giữa AS Roma gặp Vittesse, giúp đội chủ nhà lọt vào tứ kết Cúp C3 châu Âu với tổng tỷ số 2-1.

Danh sách các đội lọt vào tứ kết cúp C3 châu Âu 2021/22

Cúp C3 18/03/2022

Thethao.vn cung cấp danh sách các đội lọt vào tứ kết cúp C3 châu Âu 2021/22. AS Roma là đội bóng danh tiếng nhưng cũng có nhiều cái tên đáng chú ý như Leicester City.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả Cúp C3 châu Âu: Leicester và Marseille chiếm lợi thế ở bán kết lượt về

Kết quả bóng đá hôm nay: Hai trận bán kết lượt đi Cúp C3 châu Âu giữa Leicester vs Roma và Feyenoord vs Marseille đã diễn ra vô cùng kịch tính và kết thúc với kịch bản khá bất ngờ.

Bán kết cúp C3 châu Âu 2021/2022: Tâm điểm Leicester và Roma, Feyenoord so tài Marseille

Các cặp đấu ở vòng bán kết cúp C3 châu Âu 2021/2022 đã được xác định sau khi loạt trận tứ kết khép lại. Tâm điểm sẽ là màn đối đầu giữa Leicester City và AS Roma.

Zaniolo bùng nổ hat-trick giúp Roma tiến vào bán kết cúp C3 châu Âu

Nhờ phong độ chói sáng của Zaniolo, Roma dễ dàng đánh bại Bodo/Glimt bằng chiến thắng 4 sao ở trận tứ kết lượt về, qua đó góp mặt ở bán kết cúp C3 châu Âu với tổng tỷ số 5-2.

Roma thua ngược Bodo Glimt ở lượt đi tứ kết Cúp C3 châu Âu

Mở tỷ số trước trong hiệp 1 nhưng AS Roma vẫn phải chịu bất lợi sau trận tứ kết lượt đi Cúp C3 châu Âu trên sân của Bodo Glimt.

Danh sách các đội lọt vào tứ kết cúp C3 châu Âu 2021/22

Thethao.vn cung cấp danh sách các đội lọt vào tứ kết cúp C3 châu Âu 2021/22. AS Roma là đội bóng danh tiếng nhưng cũng có nhiều cái tên đáng chú ý như Leicester City.

Abraham tỏa sáng phút 90, AS Roma chật vật giành vé vào tứ kết Cúp C3 châu Âu

Tiền đạo người Anh Tammy Abraham ghi bàn ở những giây cuối cùng của trận đấu giữa AS Roma gặp Vittesse, giúp đội chủ nhà lọt vào tứ kết Cúp C3 châu Âu với tổng tỷ số 2-1.

Phung phí cơ hội, Barca bị Napoli cầm hòa ngay tại Nou Camp

Bàn thắng của Torres ở trên chấm 11m chỉ đủ để giúp Barca có được 1 kết quả hòa ngay tại Nou Camp khi tiếp đón Napoli tại vòng 1/16 Europa League 2021/22.

Tottenham cân nhắc kháng cáo quyết định xử thua ở cúp C3

HLV Antonio Conte cho biết Tottenham đang xem xét kháng cáo quyết định của UEFA khi trao chiến thắng cho Rennes trong trận đấu giữa 2 đội tại vòng bảng cúp C3 châu Âu (Conference League).

Tottenham bị xử thua 0-3, chính thức dừng chân ở vòng bảng cúp C3

Liên đoàn bóng đá châu Âu UEFA đã ra thông báo tuyên bố xử thua Tottenham 0-3 ở lượt trận cuối vòng bảng cúp C3 UEFA Conference League. Điều đó cũng đồng nghĩa với việc Spurs mùa này chính thức rời cuộc chơi ở đấu trường châu Âu.

UEFA ra phán quyết, Tottenham bị xử thua trận gặp Rennes?

Đơn xin hoãn trận đấu tại UEFA Europa Conference của Tottenham Hotspur đã không được thông qua, đồng thời đại diện của Ngoại hạng Anh còn đứng trước nguy cơ bị xử thua.

LỊCH BÓNG ĐÁ

VĐQG Thụy Điển
Vòng 9
GIF Sundsvall
00:00
Mjallby AIF
Hạng nhì Quốc gia Việt Nam
Vòng
Đà Nẵng 2
15:30
Quang Nam Reserves
Hai Nam Vinh Phuc
15:30
PVF Việt Nam
Hạng 2 Đức
Vòng
Hamburger SV
01:30
Hertha Berlin
VĐQG Ireland
Vòng 17
Sligo Rovers
01:45
Derry City
St. Patricks Athletic
01:45
Bohemians
Shelbourne
01:45
UC Dublin
Drogheda United
01:45
Shamrock Rovers
Finn Harps
02:00
Dundalk
VĐQG Romania
Vòng 10
Arges
21:30
FC Voluntari
Hạng 2 Nga
Vòng 32
Anzhi Makhachkala
20:30
FK Forte Taganrog
FC Yessentuki
21:00
Chernomorets Novorossiysk
Hạng 2 Scotland
Vòng
Saint Johnstone
01:45
Inverness
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Notts County
01:45
Grimsby Town
Phần Lan
Vòng 9
HIFK
22:00
KuPs
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Malmo U21
20:00
Kalmar U21
Helsingborg U21
21:00
Osters U21
Skowad U21
05:00
Orgryte U21
Latvian Higher League
Vòng 15
Metta/LU Riga
22:30
Riga FC
Super Nova
00:00
Rigas Futbola skola
Ghana Premier
Vòng 30
Techiman City
22:00
Accra Hearts of Oak
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 9
Fredericia
00:00
AC Horsens
Hvidovre IF
00:00
Helsingor
Nykobing FC
00:00
Lyngby
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Lithuania - 2.Division
Vòng 8
FK Panevezys-2
22:00
FK Zalgiris Vilnius B
U19 Pháp
Vòng
Nantes U19
19:30
StrasbourgU19
Israel Women First National
Vòng 27
Hapoel Raanana (nữ)
00:00
Maccabi Hadera (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
00:00
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
00:00
Maccabi Emekheifer (nữ)
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
00:00
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
River Plate (PAR)
02:00
3 De Febrero
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 37
Al-adalh
01:00
Uhud
Al-Akhdoud
01:00
Al-Shoalah
Al-Jabalain
01:00
AL-jeel
Al-Kawkab
01:00
Al-Ameade
Al Khaleej Club
01:00
Al Sahel
Al-Nahdha
01:00
Al Kholood
Al-Qadasiya
01:00
Najran SC
Al Wehda Mecca
01:00
Al-Orubah
Bisha FC
01:00
Al-Draih
Hajer
01:00
AL-Rbeea Jeddah
Ả Rập Xê Út
Vòng 27
Al-Feiha
23:20
Dhamk
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al Hilal
Sweden Damallsvenskan
Vòng 10
Djurgardens (nữ)
00:00
Hammarby (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 15
Viljandi Tulevik
22:59
Halliu football College
WK League
Vòng 3
Hyundai Steel Red Angels (nữ)
16:00
Gyeongju FC (nữ)
Changnyeong (nữ)
16:00
Seoul Amazones (nữ)
Malaysia Liga M3
Vòng
Ultimate FC
15:45
Tun Razak FC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Belgium U17
21:30
Turkey U17
spain U17
21:30
Srbija C.Gora U17
Portugal U17
00:00
Denmark U17
Sweden U17
00:00
Scotland U17
Kazakhstan Division 2
Vòng
Jas Sunkar
15:00
FK Taraz Reserves
Norway 2.Liga
Vòng 7
Odd Grenland 2
20:00
Sotra
Valerenga B
22:00
Ullensaker/Kisa IL
Chile Primera B
Vòng 16
Barnechea
23:30
Deportes Temuco
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng nhất Na Uy
Vòng 7
Grorud
22:59
Bryne
Skeid Oslo
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Start Kristiansand
Sandnes Ulf
22:59
Mjondalen IF
KFUM Oslo
22:59
Kongsvinger
Angola Girabola League
Vòng 29
Bravos do Maquis
21:00
Desportivo Huila
Interclube Luanda
21:00
Sporting de Benguela
Academica Do Lobito
21:00
Cuando Cubango
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Halmstads
00:00
Brommapojkarna
Orebro
00:00
AFC Eskilstuna
Norrby IF
00:00
Utsiktens BK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Keflavik (nữ)
02:15
Trottur Reykjavik (nữ)
KR Reykjavik (nữ)
02:15
Afturelding (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Deportivo Riestra
01:35
Temperley
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 3
Deportivo Muniz
01:30
Yupanqui
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Peru Beach Soccer
23:30
Venezuela Beach Soccer
Chile Beach Soccer
01:00
Colombia Beach Soccer
Uruguay Beach Soccer
02:30
Bolivia Soccer
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Bangladesh Police Club
16:00
Swadhinata KS
VIC Women’s Premier League
Vòng 8
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
South Melbourne (nữ)
Uzbek League
Vòng 10
Dinamo Samarqand
21:00
OTMK Olmaliq
Lokomotiv Tashkent
21:00
Pakhtakor
Qizilqum Zarafshon
21:00
Termez Surkhon
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Pharco
23:30
El Gounah

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá