Bán kết cúp C3 châu Âu 2021/2022: Tâm điểm Leicester và Roma, Feyenoord so tài Marseille

Minh Phước

Thứ sáu, 15/04/2022 08:09 (GMT+7)

Các cặp đấu ở vòng bán kết cúp C3 châu Âu 2021/2022 đã được xác định sau khi loạt trận tứ kết khép lại. Tâm điểm sẽ là màn đối đầu giữa Leicester City và AS Roma.

Roma bất ngờ để thua ngược Bodo/Glimt với tỷ số 1-2 ở trận lượt đi. Tuy nhiên, đoàn quân của HLV Jose Mourinho đã thi đấu một trận lượt về bùng nổ tại sân Olimpico. Đè bẹp đối thủ đến từ Na Uy 4 bàn không gỡ, "Giallorossi" hiên ngang tiến vào bán kết để tạo ra trận chung kết sớm với Leicester City.

Không như Roma, "Bầy cáo" phải chật vật lội ngược dòng trước PSV mới có thể giành vé đi tiếp. Sau trận lượt đi không có bàn thắng, Leicester rơi vào thế bất lợi ở trận lượt về khi bị PSV dẫn trước ở phút 27.

Bán kết cúp C3 châu Âu 2021/2022: Tâm điểm Leicester và Roma, Feyenoord so tài Marseille - Ảnh 1
Kết quả các trận tứ kết lượt về rạng sáng 15/4.

Tuy nhiên, HLV Brendan Rodgers đã có những sự điều chỉnh nhân sự hợp lý trong hiệp 2 với sự xuất hiện của Albrighton, Barnes và đặc biệt là Perez. Điều này giúp đại diện nước Anh có màn lội ngược dòng đầy cảm xúc bằng 2 pha lập công muộn của Maddison (77') và Pereira (88').

Cặp đấu bán kết còn lại là màn so tài giữa Feyenoord và Marseille. Marseille đánh bại PAOK trong trận lượt về bằng bàn thắng duy nhất của Dimitri Payet, qua đó giành thắng lợi chung cuộc với tổng tỷ số 3-1.

Bán kết cúp C3 châu Âu 2021/2022: Tâm điểm Leicester và Roma, Feyenoord so tài Marseille - Ảnh 2
Các cặp đấu đầy hấp dẫn của cúp C3 châu Âu 2021/2022.

Trong khi đó, Feyenoord phải làm khách trước Slavia Prague sau khi 2 đội hòa nhau 3-3 ở trận lượt đi. Đại diện còn lại của Hà Lan là đội đi tiếp khi giành chiến thắng với tỷ số 3-1 bằng cú đúp của Cyriel Dessers và bàn thắng còn lại của Luis Sinisterra.

Các trận đấu bán kết cúp C3 châu Âu giữa Leicester - Roma và Feyenoord - Marseille sẽ diễn ra vào ngày 28/4, còn lượt về sẽ diễn ra sau đó 1 tuần (ngày 5/5).

TIN LIÊN QUAN

Zaniolo bùng nổ hat-trick giúp Roma tiến vào bán kết cúp C3 châu Âu

Cúp C3 15/04/2022

Nhờ phong độ chói sáng của Zaniolo, Roma dễ dàng đánh bại Bodo/Glimt bằng chiến thắng 4 sao ở trận tứ kết lượt về, qua đó góp mặt ở bán kết cúp C3 châu Âu với tổng tỷ số 5-2.

Bán kết cúp C2 châu Âu 2021/2022: West Ham gặp Frankfurt, Leipzig đấu Rangers

Cúp C2 15/04/2022

Sau khi loạt trận tứ kết cúp C2 châu Âu 2021/2022 khép lại, 4 đội bóng cuối cùng đã được xác định gồm West Ham, RB Leipzig, Eintracht Frankfurt và Rangers.

CĐV Lyon ném chai nước về phía cầu thủ West Ham, xung đột với cảnh sát

Cúp C2 15/04/2022

Một bộ phận cổ động viên của Lyon có những phản ứng đầy mạnh mẽ với cầu thủ bên phía West Ham cũng như cảnh sát trong và sau khi trận lượt về vòng tứ kết Cúp C2 châu Âu/Europa League 2021/22 kết thúc.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả Cúp C3 châu Âu: Leicester và Marseille chiếm lợi thế ở bán kết lượt về

Kết quả bóng đá hôm nay: Hai trận bán kết lượt đi Cúp C3 châu Âu giữa Leicester vs Roma và Feyenoord vs Marseille đã diễn ra vô cùng kịch tính và kết thúc với kịch bản khá bất ngờ.

Zaniolo bùng nổ hat-trick giúp Roma tiến vào bán kết cúp C3 châu Âu

Nhờ phong độ chói sáng của Zaniolo, Roma dễ dàng đánh bại Bodo/Glimt bằng chiến thắng 4 sao ở trận tứ kết lượt về, qua đó góp mặt ở bán kết cúp C3 châu Âu với tổng tỷ số 5-2.

Roma thua ngược Bodo Glimt ở lượt đi tứ kết Cúp C3 châu Âu

Mở tỷ số trước trong hiệp 1 nhưng AS Roma vẫn phải chịu bất lợi sau trận tứ kết lượt đi Cúp C3 châu Âu trên sân của Bodo Glimt.

Bốc thăm tứ kết cúp C3 châu Âu: Roma dễ thở, Leicester đụng ông lớn Hà Lan

Roma sẽ gặp lại Bodø/Glimt, đội bóng được đánh giá yếu nhất vòng tứ kết. Trong khi đó, Leicester gặp khó khi phải đối đầu với đương kim á quân Hà Lan, PSV.

Danh sách các đội lọt vào tứ kết cúp C3 châu Âu 2021/22

Thethao.vn cung cấp danh sách các đội lọt vào tứ kết cúp C3 châu Âu 2021/22. AS Roma là đội bóng danh tiếng nhưng cũng có nhiều cái tên đáng chú ý như Leicester City.

Abraham tỏa sáng phút 90, AS Roma chật vật giành vé vào tứ kết Cúp C3 châu Âu

Tiền đạo người Anh Tammy Abraham ghi bàn ở những giây cuối cùng của trận đấu giữa AS Roma gặp Vittesse, giúp đội chủ nhà lọt vào tứ kết Cúp C3 châu Âu với tổng tỷ số 2-1.

Phung phí cơ hội, Barca bị Napoli cầm hòa ngay tại Nou Camp

Bàn thắng của Torres ở trên chấm 11m chỉ đủ để giúp Barca có được 1 kết quả hòa ngay tại Nou Camp khi tiếp đón Napoli tại vòng 1/16 Europa League 2021/22.

Tottenham cân nhắc kháng cáo quyết định xử thua ở cúp C3

HLV Antonio Conte cho biết Tottenham đang xem xét kháng cáo quyết định của UEFA khi trao chiến thắng cho Rennes trong trận đấu giữa 2 đội tại vòng bảng cúp C3 châu Âu (Conference League).

Tottenham bị xử thua 0-3, chính thức dừng chân ở vòng bảng cúp C3

Liên đoàn bóng đá châu Âu UEFA đã ra thông báo tuyên bố xử thua Tottenham 0-3 ở lượt trận cuối vòng bảng cúp C3 UEFA Conference League. Điều đó cũng đồng nghĩa với việc Spurs mùa này chính thức rời cuộc chơi ở đấu trường châu Âu.

UEFA ra phán quyết, Tottenham bị xử thua trận gặp Rennes?

Đơn xin hoãn trận đấu tại UEFA Europa Conference của Tottenham Hotspur đã không được thông qua, đồng thời đại diện của Ngoại hạng Anh còn đứng trước nguy cơ bị xử thua.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
VĐQG Thụy Điển
Vòng 9
GIF Sundsvall
00:00
Mjallby AIF
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Hamburger SV
01:30
Hertha Berlin
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
VĐQG Ireland
Vòng 17
Sligo Rovers
01:45
Derry City
St. Patricks Athletic
01:45
Bohemians
Shelbourne
01:45
UC Dublin
Drogheda United
01:45
Shamrock Rovers
Finn Harps
02:00
Dundalk
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
VĐQG Romania
Vòng 10
Arges
00:30
FC Voluntari
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Hạng 2 Scotland
Vòng
Saint Johnstone
01:45
Inverness
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Albion fc Reserves
00:00
Cerrito Reserves
Atletico Fenix Reserve
01:00
Danubio Reserves
Boston River Reserve
01:00
Liverpool Montevideo Reserve
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Fethiyespor
00:00
Celspor
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Stoke City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Notts County
01:45
Grimsby Town
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Skowad U21
05:00
Orgryte U21
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Mauritania Division 2
Vòng
JAHE
23:45
FC Oasis
Latvian Higher League
Vòng 15
Super Nova
00:00
Rigas Futbola skola
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 9
Fredericia
00:00
AC Horsens
Hvidovre IF
00:00
Helsingor
Nykobing FC
00:00
Lyngby
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Israel Women First National
Vòng 27
Bnot Netanya (nữ)
00:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Brazil Campeonato U20 Women
Corinthians U20 (nữ)
00:00
Flamengo RJ U20 (nữ)
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
River Plate (PAR)
02:00
3 De Febrero
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 37
Al-adalh
01:00
Uhud
Al-Akhdoud
01:00
Al-Shoalah
Al-Jabalain
01:00
AL-jeel
Al-Kawkab
01:00
Al-Ameade
Al Khaleej Club
01:00
Al Sahel
Al-Nahdha
01:00
Al Kholood
Al-Qadasiya
01:00
Najran SC
Al Wehda Mecca
01:00
Al-Orubah
Bisha FC
01:00
Al-Draih
Hajer
01:00
AL-Rbeea Jeddah
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Ả Rập Xê Út
Vòng 27
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al Hilal
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Sweden Damallsvenskan
Vòng 10
Djurgardens (nữ)
00:00
Hammarby (nữ)
VĐQG Áo
Vòng
WSG Wattens
00:00
LASK Linz
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Djoliba
00:00
AS Korofina
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Portugal U17
00:00
Denmark U17
Sweden U17
00:00
Scotland U17
Chile Primera B
Vòng 16
Barnechea
23:30
Deportes Temuco
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng 4 Nauy
Vòng
IL Hodd B
23:30
Spjelkavik
Honefoss BK
00:00
Brumunddal
Kolstad
00:00
Rosenborg B
Brodd
00:00
Sola
Raufoss IL B
00:00
FF Lillehammer
Ready
01:15
Stabaek B
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Halmstads
00:00
Brommapojkarna
Orebro
00:00
AFC Eskilstuna
Norrby IF
00:00
Utsiktens BK
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Keflavik (nữ)
02:15
Trottur Reykjavik (nữ)
KR Reykjavik (nữ)
02:15
Afturelding (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Deportivo Riestra
01:35
Temperley
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 3
Deportivo Muniz
01:30
Yupanqui
Gambia GFA League
Vòng
Banjul Hawks FC
23:30
Brikama United
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Peru Beach Soccer
23:30
Venezuela Beach Soccer
Chile Beach Soccer
01:00
Colombia Beach Soccer
Uruguay Beach Soccer
02:30
Bolivia Soccer
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Pharco
23:30
El Gounah
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis
VĐQG nữ Argentina
Vòng
Rosario Central (nữ)
01:00
Excursionistas (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá