FRA D1

PSG

NICE

03:00 - 02/12
Lịch đấu
  AFF Cup

SING

MYA

16:30 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

Đô

THAI

19:00 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

CAM

MAL

16:30 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

LAO

VIE

19:00 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

MYA

Đô

16:30 - 08/12
Lịch đấu
  AFF Cup

PHI

SING

19:00 - 08/12
Lịch đấu

Đội bóng của Rangnick thua 0-3 ở Cúp C2 sau tin đồn ông đến MU

Hải Sơn

Hải Sơn

BTV thể thao

Thứ sáu, 26/11/2021 06:00 (GMT+7)

Lokomotiv Moscow, đội bóng Ralf Rangnick đang làm Giám đốc thể thao, vừa nhận thất bại 0-3 trước Lazio ở Cup C2. Trận thảm bại này diễn ra ngay sau khi có tin Rangnick sẽ đến MU.

Tại Cúp C2/Europa League mùa giải 2021/22, Lokomotiv Moscow nằm ở bảng E cùng các đội Galatasaray, Marseille và Lazio. Sau 5 trận đầu tiên, họ đang tạm đứng cuối bảng mà chưa giành được chiến thắng nào (2 hòa, 3 thua). Lokomotiv Moscow cũng là CLB mà Ralf Rangnick đang làm việc trên cương vị Giám đốc Thể thao và Phát triển chứ không phải HLV trưởng.

Đội bóng của Rangnick thua 0-3 ở Cúp C2 sau tin đồn ông đến MU - Ảnh 2
Đội bóng của Rangnick vừa thua 0-3 ở Cúp C2

Thất bại 0-3 trước Lazio ở cúp C2 khiến Lokomotiv Moscow gần như chính thức rời cuộc chơi tại đấu trường châu lục mùa này. Cơ hội để họ xuống chơi ở Europa Conference League (cúp C3) là rất nhỏ vì thành tích kém quá xa nhóm dự play-off. Họ đang kém đội thứ 3 là Marseille 2 điểm trong bối cảnh vòng bảng cúp C2 chỉ còn 1 vòng đấu nữa, và cơ hội để Lokomotiv Moscow lật ngược tình thế không nhiều.

Rangnick mới ký hợp đồng làm Giám đốc thể thao với Lokomotiv Moscow hồi tháng 7 năm nay, sau quãng thời gian dài làm việc ở Đức và Áo. Ông được đánh giá là HLV có triết lý huấn luyện sâu sắc, là thầy của những chiến lược gia xuất sắc như Thomas Tuchel và Juergen Klopp. Điểm yếu của Rangnick là ông chưa có cơ hội làm việc ở những đội bóng lớn, đủ tầm cỡ vô địch quốc gia hay cúp C1 châu Âu.

Đội bóng của Rangnick thua 0-3 ở Cúp C2 sau tin đồn ông đến MU - Ảnh 1
Rangnick sẽ làm HLV tạm quyền trước khi chuyển qua vị trí cố vấn ở MU

Về phần Lokomotiv Moscow, đội bóng Nga có vẻ như sẽ không được hưởng trái ngọt từ công việc quản lý của Rangnick. Bên cạnh việc đang sa lầy ở cúp C2 châu Âu, họ cũng không đạt được kết quả quá tốt ở đấu trường quốc nội thời gian gần đây. Lokomotiv Moscow đang tạm xếp thứ 4 trên bảng xếp hạng giải Ngoại hạng Nga với 25 điểm, kém đội đứng đầu Zenit tới 8 điểm sau 15 vòng đấu.

Mối lương duyên giữa Rangnick và Lokomotiv Moscow có vẻ sẽ không kéo dài như đội bóng Nga mong đợi, bởi ông vẫn luôn là gương mặt được nhiều CLB châu Âu để ý tới. Hồi tháng 1 năm nay, Chelsea đã liên hệ với chiến lược gia người Đức nhưng ông từ chối vì không muốn làm HLV tạm quyền. Vì thế, MU phải thuyết phục ông bằng việc đảm bảo cho Rangnick làm cố vấn 2 năm sau khi mùa giải năm nay kết thúc.

TIN LIÊN QUAN

Ralf Rangnick là ai? Hồ sơ HLV tạm quyền của MU có gì đặc biệt?

Ngoại Hạng Anh 4 ngày trước

Ralf Rangnick sẽ là HLV tạm quyền của MU đến hết mùa giải 2021/22, sau đó đảm nhiệm vai trò cố vấn tại CLB. Vậy chiến lược gia này là ai, có điểm gì đặc biệt khiến MU phải trải thảm đỏ đón ông về?

Ralf Rangnick là người nước nào, sự nghiệp, chiến thuật ra sao?

Ngoại Hạng Anh 4 ngày trước

HLV Ralf Rangnick sắp sửa được MU làm HLV tạm quyền là người nước nào? Triết lý chiến thuật ra sao, sự nghiệp thế nào? Hãy cùng thethao.vn đi tìm câu trả lời.

Rangnick: MU thất bại vì mua những cầu thủ như Luke Shaw!

Ngoại Hạng Anh 4 ngày trước

HLV Ralf Rangnick từng lý giải MU thời hậu Sir Alex Ferguson thi đấu kém vì họ mắc sai lầm trên thị trường chuyển nhượng, cũng như bổ nhiệm HLV không phù hợp.

Rangnick từng chê Chelsea vì không muốn làm HLV tạm quyền

Ngoại Hạng Anh 4 ngày trước

Trong quá khứ, HLV Ralf Rangnick từng được mời làm HLV tạm quyền ở Chelsea nhưng ông đã từ chối. Vị chiến lược gia người Đức chỉ có hứng thú với những CLB cho ông thời gian thể hiện mình.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

CĐV West Ham mất ngón tay khi ăn mừng bàn thắng ở Cúp C2 châu Âu

CLB West Ham đã xác nhận CĐV của họ bị mất 1 ngón tay khi đang ăn mừng bàn thắng ở trận gặp Genk diễn ra rạng sáng 5/11.

Ozil tức giận đá chai nước sau khi bị thay ra ở Cúp C2 châu Âu

Mesut Ozil sút vào chai nước và ném áo xuống đất sau khi bị HLV thay ra ở trận đấu giữa Fenerbahce và Royal Antwerp.

10000 hooligan 'nhí' của Sparta Prague huýt sáo phân biệt chủng tộc ở cúp C2 châu Âu

Trong trận đấu giữa Sparta Prague và Rangers ở bảng A cúp C2 châu Âu vừa qua, tiền vệ Glen Kamara đã liên tục phải hứng chịu sự la ó từ phía những CĐV nhỏ tuổi của đội chủ nhà Sparta.

CĐV châm ngòi bạo lực ở trận đấu của West Ham tại Europa League

Nhóm cổ động viên đội khách Rapid Vienna đã va chạm với người hâm mộ West Ham ở trận đấu thuộc Europa League.

CĐV bạo loạn pháo sáng, trận Marseille vs Galatasaray hoãn 9 phút

Trận đấu giữa Marseille vs Galatasaray tại cúp C2 châu Âu rạng sáng hôm nay (ngày 1/10) đã bị gián đoạn bởi vụ ẩu đả giữa CĐV 2 đội ở cuối hiệp 1.

Napoli và Leicester thua sốc tại Europa League, chia nhau xếp cuối bảng

Rơi vào bảng đấu không quá khó nhưng Napoli và Leicester lại có những màn trình diễn đáng thất vọng qua 2 lượt trận đầu tiên của vòng bảng Europa League 2021/22.

Video highlight Napoli vs Spartak Moscow: Chiếc thẻ đỏ tai hại

Napoli khởi đầu thuận lợi ở trận đấu gặp Spartak Moscow nhưng tấm thẻ đỏ tai hại phải nhận trong hiệp 1 đã làm xoay chuyển cục diện trận đấu.

Thành tích, lịch sử đối đầu Legia Warsaw vs Leicester, 23h45 ngày 30/9

Lịch sử đối đầu Legia Warsaw vs Leicester cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của Legia Warsaw và Leicester trước trận đấu tại cúp C2 châu Âu đêm nay lúc 23h45 ngày 30/9.

Hỗn chiến trên sân Leicester: Ultras cầm thắt lưng đánh người, gần 100 cảnh sát vào cuộc

Cuộc chạm trán giữa Leicester và Napoli trở nên nóng quá mức khi bạo lực đã nổ ra trên các khán đài sau khi tiếng còi mãn cuộc vang lên.

Oezil ghi bàn đầu tiên ở cúp châu Âu sau 3 năm

Tiền vệ người Đức ghi bàn trong trận hòa 1-1 của Fenerbahce trước Eintracht Frankfurt tại vòng bảng Cúp C2 châu Âu rạng sáng 17/9 (giờ Việt Nam).

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 14
Newcastle United
02:30
Norwich City
Leeds United
03:15
Crystal Palace
Vòng 15
Atalanta
00:30
Venezia
Fiorentina
00:30
Sampdoria
Salernitana
02:45
Juventus
Verona
02:45
Cagliari
Round 1 Playoff
Exeter City
02:45
Bradford City
Cup Nhà Vua Tây Ban Nha
Vòng 1
CD Cayon
22:00
SD Huesca
CD Marchamalo
22:00
Valladolid
Naxara
00:30
Andorra CF
Victoria CF
01:00
Villarreal
CD Laguna
01:00
Granada CF
Unami CP
01:00
Alaves
Teruel
02:00
AD Alcorcon
UC Ceares
02:00
Sporting Gijon
Rio Sports
02:00
FC Cartagena
Atletico Sanluqueno
02:30
Sabadell
CFJ Mollerussa
03:00
Getafe
CD Ebro
03:00
Celta Vigo
CD Montijo
03:00
Burgos CF
Aguilas CF
03:00
Almeria
Albacete
03:00
Racing de Ferrol
Badajoz
03:00
CD Alcoyano
Giao Hữu ĐTQG
Colombia (nữ)
22:30
Uruguay (nữ)
England U17
01:30
Portugal U17
Paraguay (nữ)
02:00
Peru (nữ)
Ecuador (nữ)
03:00
Argentina (nữ)
Dominican Republic (nữ)
04:00
Trinidad Tobago (nữ)
Mexico (nữ)
05:30
Canada (nữ)
Bồ Đào Nha
Vòng 12
Sporting Braga
03:15
Vizela
Scotland
Vòng 16
Motherwell
02:45
Dundee United
Cúp Quốc Gia Ba Lan
Vòng 3
Korona Kielce
00:00
Gornik Leczna
Piast Gliwice
02:45
Gornik Zabrze
Serie B Italia
Vòng 15
Cremonese
00:00
Frosinone
Pisa
00:00
Perugia
Pordenone Calcio SSD
02:30
Alessandria
Reggina
02:30
Ascoli
Vicenza
02:30
Benevento
Monza
02:30
Cosenza Calcio 1914
Spal
02:30
Lecce
VĐQG Brazil
Vòng 35
Juventude
05:00
Bragantino
Flamengo
06:00
Ceara
America MG
07:00
Chapecoense SC
Cuiaba
08:00
Palmeiras
VĐQG Bulgaria
Vòng 17
Beroe Stara Zagora
22:30
Slavia Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
San Lorenzo
03:00
Sarmiento Junin
Banfield
07:30
Independiente
Hạng 3 Đức
Vòng 12
TSV 1860 Munchen
01:00
SV Waldhof Mannheim
Wurzburger Kickers
01:00
Eintracht Braunschweig
VĐQG Venezuela
Vòng 9
CD Hermanos Colmenares
04:15
Deportivo Metropolitano
Academia Puerto Cabello
06:30
Portuguesa FC
Hạng 2 Mexico
Vòng
Tampico Madero
08:00
Monarcas Morelia
Leones Negros
10:05
Celaya FC
Hạng 2 Romania
Vòng 15
Universitaea Cluj
22:30
Astra Giurgiu
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethiopia Bunna
22:00
Jimma Aba Jifar
Indonesia Super League
Vòng 14
Bali United
20:45
Persiraja Aceh
England Conference North Division
Vòng 11
Hereford United
02:45
Kettering Town
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 15
Bowers Pitsea
02:45
Cray Wanderers
Horsham
02:45
Wingate Finchley
Merstham
02:45
Bishop's Stortford
Potters Bar Town
02:45
Carshalton Athletic FC
Arab Nations Cup
Vòng bảng
Qatar
23:30
Bahrain
UAE
02:00
Syrian
England Conference
Vòng 1
Wrexham
02:45
Yeovil Town
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 3
Hamilton Academical
02:45
Kilmarnock
Inverness
02:45
Raith Rovers
Cove Rangers
02:45
Glasgow Rangers U21
England FA Vase
Vòng 2
Liversedge
02:45
Lancaster City
Ashton United
02:45
Guiseley
Southport FC
02:45
Darlington
Spennymoor Town
02:45
Chorley FC
Matlock Town
02:45
Marske United
Farsley Celtic
02:45
Stalybridge Celtic
Whitby Town
02:45
Nantwich Town
Israel Youth League
Beitar Jerusalem Oren U19
21:00
Ironi Nesher U19
Maccabi Tel Aviv U19
21:00
Hapoel Tel Aviv U19
Maccabi Petach Tikva U19
21:30
Sectzya Nes Ziona U19
Israel B League
Vòng 12
Ironi Nesher
22:30
Hapoel Bnei Arrara Ara
Maccabi Herzliya
00:30
Maccabi Shaarayim
MS Tseirey Taybe
01:45
Ironi Tiberias
Hapoel Bnei Pardes
01:45
Hapoel Iksal
Four Nations Tournament
Israel U17
22:59
spain U17
Portugal U17
01:30
England U17
CONCACAF League
Bán kết
C.S.D. Comunicaciones
10:00
Guastatoya
England Johnstone
Vòng 2
Bolton Wanderers
02:00
Fleetwood Town
Carlisle United
02:00
Lincoln City
Rotherham United
02:00
Port Vale
Charlton Athletic
02:00
Aston Villa U21
Forest Green Rovers
02:00
Chelsea U21
Leyton Orient
02:00
Milton Keynes Dons
Cambridge United
02:00
Walsall
Tranmere Rovers
02:45
Harrogate Town
Accrington Stanley
02:45
Wigan Athletic
Sutton United
02:45
Stevenage Borough
Swindon Town
02:45
Colchester United
Primera Division de Honduras
Vòng
Real Espana
03:00
CD Motagua
CD Vida
03:00
CD Olimpia
Belgian Cup
1/4 Final
Seraing United
02:45
Anderlecht
Bắc Anh
Vòng 11
Atherton Collieries
02:45
Ashton United
Morpeth Town
02:45
Basford Utd
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 13
Al-Nahdha
21:25
Al-Ameade
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Mons Calpe SC
Germany Regionalliga
Vòng 21
SC Eltersdorf
01:00
FC Memmingen
SSV Ulm 1846
01:00
SG Sonnenhof Grossaspach
Unterhaching
01:00
Schweinfurt 05 FC
Berliner AK 07
01:00
Berliner FC Dynamo
Fortuna Dusseldorf (Youth)
01:30
Wiedenbruck
Bolivia Primera Division
Vòng 28
San Jose
02:45
Oriente Petrolero
Blooming
07:00
Always Ready
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Rio Ave U19
22:00
Braga U19
Libyan Premier League
Vòng
Al-Nasr Benghazi
22:59
Al-Tahaddi
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Azerbaijan (nữ)
21:00
Montenegro (nữ)
Bulgaria (nữ)
21:00
Serbia (nữ)
Kosovo (nữ)
22:00
Albania (nữ)
Turkey (nữ)
22:00
Israel (nữ)
Czech (nữ)
22:59
Belarus (nữ)
Croatia (nữ)
22:59
Moldova (nữ)
Romania (nữ)
23:30
Italy (nữ)
Lithuania (nữ)
23:30
Switzerland (nữ)
Hungary (nữ)
00:00
Ukraine (nữ)
Cyprus (nữ)
00:00
Iceland (nữ)
Slovenia (nữ)
00:00
Greece (nữ)
Denmark (nữ)
00:00
Russia (nữ)
Sweden (nữ)
01:00
Slovakia (nữ)
Portugal (nữ)
01:00
Germany (nữ)
Anh (nữ)
02:00
Latvia (nữ)
Luxembourg (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Ireland (nữ)
02:00
Georgia (nữ)
Belgium (nữ)
02:30
Poland (nữ)
Spain (nữ)
03:00
Scotland (nữ)
France (nữ)
03:10
Wales (nữ)
Indonesia Division 1
Vòng
Perserang Serang
20:30
Perseru Serui
England Southern League Central Division
Vòng 18
Leiston FC
22:00
Stratford Town
Alvechurch
02:45
Stourbridge
Stratford Town
02:45
Nuneaton Borough
Peterborough Sports
02:45
Hednesford Town
Biggleswade Town
02:45
Tamworth
VĐQG Uruguay
Vòng 14
Centro Atletico Fenix
02:30
Boston River
Ấn Độ Super League
Vòng 3
Odisha FC
21:00
East Bengal
Israel Premier League
Vòng 11
Maccabi Petah Tikva FC
00:00
Hapoel Hadera
Maccabi Netanya
00:30
Ashdod MS
Hapoel Bnei Sakhnin FC
01:15
Beitar Jerusalem
England Southern Premier League
Vòng 18
Hartley Wintney
02:30
Poole Town
Hendon
02:45
Metropolitan Police
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 4
Istanbul BB
21:00
Bodrumspor
Adana Demirspor
22:59
Serik Belediyespor
Antalyaspor
01:00
Amedspor
Holland Reserve League
FC Groningen Reserves
21:00
Heerenveen U21
Holland Ligue 3
Vòng 12
Kozakken Boys
02:00
De Treffers
England Conference South Division
Vòng 4
Tonbridge Angels
02:45
St Albans City
Oxford City
02:45
Ebbsfleet United
Croatia Cup
Quarterfinals
HNK Gorica
22:00
Istra 1961 Pula
NK Lokomotiva Zagreb
00:30
Hajduk Split
England U23 1.Liga
Vòng 11
Millwall U23
20:30
Bristol City U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 16
Linfield FC
02:45
Carrick Rangers
Warrenpoint Town
02:45
Ballymena United
Coleraine
02:45
Glentoran FC
Crusaders
02:45
Portadown
Dungannon Swifts
02:45
Glenavon Lurgan
Larne FC
02:45
Cliftonville
Cúp quốc gia Romania
Quarterfinals
Chindia Targoviste
01:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng
New England Revolution
07:30
New York City FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá