CĐV Lyon ném chai nước về phía cầu thủ West Ham, xung đột với cảnh sát

Nam Phong

Thứ sáu, 15/04/2022 08:06 (GMT+7)

Một bộ phận cổ động viên của Lyon có những phản ứng đầy mạnh mẽ với cầu thủ bên phía West Ham cũng như cảnh sát trong và sau khi trận lượt về vòng tứ kết Cúp C2 châu Âu/Europa League 2021/22 kết thúc.

Việc Lyon thua West Ham với tỷ số 0-3 ngay trên sân nhà khiến các cổ động viên của CLB đại diện cho Ligue 1 không giữ nổi bình tĩnh. Một bộ phận quá khích còn thực hiện nhiều hành động thiếu kiềm chế trong và sau thời gian diễn ra trận tứ kết lượt về.

CĐV Lyon ném chai nước về phía cầu thủ West Ham, xung đột với cảnh sát - Ảnh 1
Declan Rice bị tấn công bằng chai nước

Cụ thể: phút 90+1’, Declan Rice rời sân nhường chỗ cho Said Benrahma. Khi ra tới đường pitch, một chai nước từ khán đài bay thẳng về phía tiền vệ đội trưởng của West Ham.

Sau khi kết thúc trận đấu, bộ phận quá khích ấy tràn từ khán đài xuống sân vận động Groupama để ‘ăn thua đủ’ với các cầu thủ của Lyon. Tuy nhiên, họ không thể làm điều này do bị lực lượng an ninh ngăn lại.

CĐV Lyon ném chai nước về phía cầu thủ West Ham, xung đột với cảnh sát - Ảnh 2
Lực lượng Cảnh sát chống bạo động cũng phải vào cuộc

Và thế là bộ phận quá khích ấy tiếp tục xô xát với… lực lượng an ninh. Tình hình căng thẳng tới mức cảnh sát chống bạo động buộc phải vào cuộc. Cảnh sát chống bạo động thậm chí cần dùng tới bình xịt hơi cay để ổn định tình hình.

Theo ghi nhận từ phóng viên Ian Abrahams của TalkSports, đã có 2 quả pháo sáng được đốt lên nơi các khán đài. Hàng rào tại sân Groupama cũng bị phá hỏng ở một số nơi. Đã có một vài cổ động viên của đội chủ nhà đã ngã xuống trong nỗ lực tràn vào sân.

CĐV Lyon ném chai nước về phía cầu thủ West Ham, xung đột với cảnh sát - Ảnh 3
Xô xát xảy ra giữa các cổ động viên quá khích của Lyon với lực lượng anh ninh

Các thành viên của Liên đoàn bóng đá châu Âu (UEFA) cũng như cầu thủ, Ban huấn luyện của hai đội cần tới sự hộ tống của lực lượng an ninh khi đi vào đường hầm. UEFA sẽ tiến hành điều tra vụ việc. Nhiều khả năng Ban tổ chức sân Groupama phải nhận những án phạt.

TIN LIÊN QUAN

Barcelona thua sốc Frankfurt ngay tại sân Camp Nou, bị loại khỏi Cúp C2 châu Âu

Cúp C2 15/04/2022

Barcelona thua Eintracht Frankfurt với tỷ số 2-3 ngay tại sân Camp Nou. Kết quả này khiến Blaugrana đành khép lại hành trình chinh phục chức vô địch Cúp C2 châu Âu/Europa League 2021/22.

Barcelona bị loại khỏi Cúp C2 châu Âu, HLV Xavi đổ tại… CĐV Frankfurt

Cúp C2 15/04/2022

Barcelona đã bị Eintracht Frankfurt loại khỏi Cúp C2 châu Âu/Europa League 2021/22. HLV Xavi không hài lòng về… Ban tổ chức sân Camp Nou ở thất bại này khi để quá nhiều cổ động viên của đội khách xuất hiện.

Bán kết cúp C2 châu Âu 2021/2022: West Ham gặp Frankfurt, Leipzig đấu Rangers

Cúp C2 15/04/2022

Sau khi loạt trận tứ kết cúp C2 châu Âu 2021/2022 khép lại, 4 đội bóng cuối cùng đã được xác định gồm West Ham, RB Leipzig, Eintracht Frankfurt và Rangers.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Aaron Ramsey hóa 'tội đồ' trong trận chung kết cúp C2 châu Âu 2021/22

Tiền vệ Aaron Ramsey đã hóa “tội đồ” trong trận chung kết Europa League 2021/22 khi là người duy nhất sút hỏng 11m cho Rangers.

Hành trình vô địch cúp C2 châu Âu của Frankfurt: Nhà vua bất bại

Eintracht Frankfurt trở thành đội bóng thứ 3 trong lịch sử vô địch Europa League mà không để thua bất cứ một trận đấu nào.

Kết quả chung kết Cúp C2 châu Âu 2021-22: Frankfurt vô địch sau loạt luân lưu cân não

Kết quả chung kết Cúp C2 châu Âu 2021/22: Eintracht Frankfurt đã giành chức vô địch Europa League mùa này sau khi vượt qua Rangers. CLB của Bundesliga cần tới những loạt sút luân lưu để đăng quang.

David Moyes nhận thẻ đỏ vì sút bóng vào... cậu bé nhặt bóng

HLV của West Ham United tức giận với cậu bé nhặt bóng của đội chủ nhà Eintracht Frankfurt và bị tước quyền chỉ đạo khi trận đấu bán kết Cúp C2 châu Âu chỉ còn hơn 10 phút.

Kết quả bán kết Cúp C2 châu Âu: West Ham, Leipzig bị loại

Kết quả bán kết Cúp C2 châu Âu: Hai đội bóng được đánh giá mạnh hơn là West Ham, Leipzig không thể giành vé vào chơi ở trận chung kết sau khi để thua trước E. Frankfurt và Rangers.

Kết quả Cúp C2 châu Âu 2021/22: West Ham phơi áo trên sân nhà, Leipzig thắng tối thiểu

Cả 2 CLB của Đức là RB Leipzig và Frankfurt đều đã giành được chiến thắng trước Rangers và West Ham tại bán kết lượt đi cúp C2 châu Âu để tiến gần hơn mục tiêu về 1 trận chung kết toàn Đức.

Bán kết cúp C2 châu Âu 2021/2022: West Ham gặp Frankfurt, Leipzig đấu Rangers

Sau khi loạt trận tứ kết cúp C2 châu Âu 2021/2022 khép lại, 4 đội bóng cuối cùng đã được xác định gồm West Ham, RB Leipzig, Eintracht Frankfurt và Rangers.

Barcelona bị loại khỏi Cúp C2 châu Âu, HLV Xavi đổ tại… CĐV Frankfurt

Barcelona đã bị Eintracht Frankfurt loại khỏi Cúp C2 châu Âu/Europa League 2021/22. HLV Xavi không hài lòng về… Ban tổ chức sân Camp Nou ở thất bại này khi để quá nhiều cổ động viên của đội khách xuất hiện.

Barcelona thua sốc Frankfurt ngay tại sân Camp Nou, bị loại khỏi Cúp C2 châu Âu

Barcelona thua Eintracht Frankfurt với tỷ số 2-3 ngay tại sân Camp Nou. Kết quả này khiến Blaugrana đành khép lại hành trình chinh phục chức vô địch Cúp C2 châu Âu/Europa League 2021/22.

West Ham cầm hòa Lyon với 10 người ở Cúp C2 châu Âu

Phải thi đấu với 10 cầu thủ trong hiệp 2 nhưng West Ham vẫn giành được kết quả hòa với Lyon ở trận lượt đi vòng tứ kết Cúp C2 châu Âu/Europa League 2021/22. Tuy nhiên, kết quả này không mang lại lợi thế cho The Hammers ở màn tái đấu trên đất Pháp.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Hamburger SV
01:30
Hertha Berlin
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
VĐQG Ireland
Vòng 17
Sligo Rovers
01:45
Derry City
St. Patricks Athletic
01:45
Bohemians
Shelbourne
01:45
UC Dublin
Drogheda United
01:45
Shamrock Rovers
Finn Harps
02:00
Dundalk
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Hạng 2 Scotland
Vòng
Saint Johnstone
01:45
Inverness
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
Egyptian Scores Cup
Semi Final
Zamalek
02:00
Aswan
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
Faroe Islands Division 1
Vòng
KI Klaksvik II
02:45
NSI Runavik II
England Conference
Vòng
Notts County
01:45
Grimsby Town
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Skowad U21
05:00
Orgryte U21
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Iceland 4 Deild
Vòng
KFB
03:00
Isbjörninn
Stokkseyri
03:00
KFK Kopavogur
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Brazil Campeonato U20 Women
Ferroviaria SP U20 (nữ)
02:00
SC Internacional U20 (nữ)
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
River Plate (PAR)
02:00
3 De Febrero
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 37
Bisha FC
02:00
Al-Draih
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
USFAS Bamako
02:00
Real Bamako
Argentina Regional League
Penarol de San Juan Reserves
02:00
Union Villa Krause
Chile Primera B
Vòng 16
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Keflavik (nữ)
02:15
Trottur Reykjavik (nữ)
KR Reykjavik (nữ)
02:15
Afturelding (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Deportivo Riestra
01:35
Temperley
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 3
Deportivo Muniz
01:30
Yupanqui
Gambia GFA League
Vòng
Wallidan FC
01:30
Team Rhino FC
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Uruguay Beach Soccer
02:30
Bolivia Soccer
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá