Barcelona bị loại khỏi Cúp C2 châu Âu, HLV Xavi đổ tại… CĐV Frankfurt

Nam Phong

Thứ sáu, 15/04/2022 07:16 (GMT+7)

Barcelona đã bị Eintracht Frankfurt loại khỏi Cúp C2 châu Âu/Europa League 2021/22. HLV Xavi không hài lòng về… Ban tổ chức sân Camp Nou ở thất bại này khi để quá nhiều cổ động viên của đội khách xuất hiện.

Hai bàn thắng trong thời gian bù giờ hiệp 2 của Sergio Busquets và Memphis Depay là không đủ để Barcelona kéo trận lượt về vào hiệp phụ. Các cầu thủ do HLV Xavi Hernandez đành lỡ hẹn với vòng bán kết Cúp C2 châu Âu/Europa League mùa này.

Barcelona bị loại khỏi Cúp C2 châu Âu, HLV Xavi đổ tại… CĐV Frankfurt - Ảnh 2
HLV Xavi không hài lòng về Ban tổ chức sân Camp Nou khi Barcelona thua Eintracht Frankfurt

Có một chi tiết đáng lưu ý trong trận lượt về: nhiều, thậm chí rất nhiều cổ động viên của đội khách xuất hiện tại sân Camp Nou. Theo ước tính, tổng số cổ động viên của Eintracht Frankfurt trên các khán đài lên tới khoảng 30.000.

Như vậy, gần một nửa các khán đài sân Camp Nou được lấp đầy bởi các cổ động viên của đội khách. Đây là điều hiếm khi xảy ra trong bóng đá.

Theo HLV Xavi Hernandez, sự xuất hiện của đội ngũ đông đảo ấy đã ‘tiếp sức’ cho đội khách. Đại diện của Bundesliga như được thi đấu trên sân trung lập trong không khí của một trận chung kết.

Barcelona bị loại khỏi Cúp C2 châu Âu, HLV Xavi đổ tại… CĐV Frankfurt - Ảnh 1
Phía sau HLV Xavi là 'một rừng' cổ động viên của... Eintracht Frankfurt

Đó là bằng chứng cho thấy bầu không khí đã không giúp gì cho chúng tôi. Đây dường như là một trận chung kết diễn ra trên sân trung lập, với sự phân chia của cổ động viên hai đội.

CLB đang kiểm tra lại. Đây là một tính toán sai lầm của chúng tôi, rõ ràng là như vậy”, HLV Xavi chia sẻ.

Việc bị loại khỏi Cúp C2 châu Âu/Europa League khiến Barcelona gần như không thể kết thúc mùa 2021/22 với một danh hiệu. Blaugrana thất thế trong cuộc đua vô địch La Liga khi đang kém Real Madrid tới 12 điểm.

TIN LIÊN QUAN

Barcelona vào Top 3 LaLiga nhờ tài xoay sở của HLV Xavi

La Liga 07/03/2022

Barcelona đã thắng ngược Elche với tỷ số 2-1 để vươn lên vị trí thứ 3 trên bảng xếp hạng LaLiga. Chiến thắng này mang đậm dấu ấn của HLV Xavi Hernandez trong cách sử dụng nhân sự.

HLV Xavi bất ngờ vì Barca thắng áp đảo trước Real

La Liga 21/03/2022

Bản thân Xavi Hernandez thừa nhận rằng anh không ngờ Barca của anh lại có thể giành chiến thắng dễ dàng trước Real Madrid ngay tại Santiago Bernabeu ở vòng 29 La Liga rạng sáng ngày 21/3.

Barcelona thua sốc Frankfurt ngay tại sân Camp Nou, bị loại khỏi Cúp C2 châu Âu

Cúp C2 15/04/2022

Barcelona thua Eintracht Frankfurt với tỷ số 2-3 ngay tại sân Camp Nou. Kết quả này khiến Blaugrana đành khép lại hành trình chinh phục chức vô địch Cúp C2 châu Âu/Europa League 2021/22.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

David Moyes nhận thẻ đỏ vì sút bóng vào... cậu bé nhặt bóng

HLV của West Ham United tức giận với cậu bé nhặt bóng của đội chủ nhà Eintracht Frankfurt và bị tước quyền chỉ đạo khi trận đấu bán kết Cúp C2 châu Âu chỉ còn hơn 10 phút.

Kết quả bán kết Cúp C2 châu Âu: West Ham, Leipzig bị loại

Kết quả bán kết Cúp C2 châu Âu: Hai đội bóng được đánh giá mạnh hơn là West Ham, Leipzig không thể giành vé vào chơi ở trận chung kết sau khi để thua trước E. Frankfurt và Rangers.

Kết quả Cúp C2 châu Âu 2021/22: West Ham phơi áo trên sân nhà, Leipzig thắng tối thiểu

Cả 2 CLB của Đức là RB Leipzig và Frankfurt đều đã giành được chiến thắng trước Rangers và West Ham tại bán kết lượt đi cúp C2 châu Âu để tiến gần hơn mục tiêu về 1 trận chung kết toàn Đức.

CĐV Lyon ném chai nước về phía cầu thủ West Ham, xung đột với cảnh sát

Một bộ phận cổ động viên của Lyon có những phản ứng đầy mạnh mẽ với cầu thủ bên phía West Ham cũng như cảnh sát trong và sau khi trận lượt về vòng tứ kết Cúp C2 châu Âu/Europa League 2021/22 kết thúc.

Bán kết cúp C2 châu Âu 2021/2022: West Ham gặp Frankfurt, Leipzig đấu Rangers

Sau khi loạt trận tứ kết cúp C2 châu Âu 2021/2022 khép lại, 4 đội bóng cuối cùng đã được xác định gồm West Ham, RB Leipzig, Eintracht Frankfurt và Rangers.

Barcelona thua sốc Frankfurt ngay tại sân Camp Nou, bị loại khỏi Cúp C2 châu Âu

Barcelona thua Eintracht Frankfurt với tỷ số 2-3 ngay tại sân Camp Nou. Kết quả này khiến Blaugrana đành khép lại hành trình chinh phục chức vô địch Cúp C2 châu Âu/Europa League 2021/22.

West Ham cầm hòa Lyon với 10 người ở Cúp C2 châu Âu

Phải thi đấu với 10 cầu thủ trong hiệp 2 nhưng West Ham vẫn giành được kết quả hòa với Lyon ở trận lượt đi vòng tứ kết Cúp C2 châu Âu/Europa League 2021/22. Tuy nhiên, kết quả này không mang lại lợi thế cho The Hammers ở màn tái đấu trên đất Pháp.

Barcelona chật vật hòa 10 cầu thủ của Frankfurt, hẹn ngày ‘phán xử’ tại Camp Nou

Barcelona chỉ có được kết quả hòa với tỷ số 1-1 với Eintracht Frankfurt trong trận đấu mà Blaugrana chơi hơn người. Kết quả này đồng nghĩa với việc cục diện cặp Barca - Frankfurt sẽ được phân định tại sân Camp Nou sau đây 1 tuần.

Bốc thăm tứ kết cúp C2 châu Âu: Barca đối đầu với đại diện của Đức

CLB Barca sẽ gặp đối thủ Eintracht Frankfurt đến từ Đức tại tứ kết Cúp C2 châu Âu 2021/22. West Ham và O. Lyon sẽ là đối thủ tiềm năng của đội bóng xứ Catalan tại bán kết.

Danh sách các đội lọt vào tứ kết cúp C2 châu Âu 2021/22

Thethao.vn cung cấp danh sách các đội lọt vào tứ kết cúp C2 châu Âu 2021/22. Barca có thể gặp những đội bóng nào là điều mà nhiều độc giả quan tâm.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Ethiopia Premier League
Vòng
Arba Minch
20:00
Awassa Kenema
Malaysia
Vòng 9
Sarawak United
19:15
Kuala Lumpur
Pulau Pinang
20:00
Sabah
Kedah
20:00
Negeri Sembilan
Tanzania Ligue 1
Vòng
Biashara United FC
20:00
Namungo FC
Uganda Cup
Vipers
19:00
Mbarara City
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Albion fc Reserves
19:30
Defensor Sporting Reserve
Liverpool Montevideo Reserve
20:00
Plaza Colonia Reseves
Deportivo Maldonado Reserve
20:00
CA River Plate Reserves
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Kutahyaspor
20:00
Artvin Hopaspor
Yldrm Belediyesispor
20:00
Utkoi
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 10
Djurgardens U21
19:00
Degerfors IF U21
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
Odense BK Reserve
19:00
Silkeborg IF Reserve
Nigeria League Women
Vòng
Edo Queens (nữ)
19:00
Nasarawa Amazons (nữ)
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Perlis United FC
20:00
Kuching FA
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Meng Guanlian
Vòng
BFF Elite Football Academy
19:15
Azampur FC Uttara
Georgia Primera Division
Vòng 14
FC Sioni Bolnisi
19:30
Dila Gori
FC Gagra
19:30
Samgurali Tskh
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Georgia Division
Vòng 12
FC Metalurgi Rustavi
20:00
Gareji Sagarejo
FC Shukura Kobuleti
20:00
Samtredia
Spaeri FC
20:00
WIT Georgia Tbilisi
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lebanese Premier League
Vòng 10
Al-Hikma
20:00
Al-Safa
Al Akhaahli Alay
20:00
Sporting Club Beirut
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
Iran Div 2
Vòng
Navad Urmia
19:30
Van Pars Naghsh Jahan
Oghab Tehran
19:30
Mes Novin Kerman
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Colombia Regional League
Vòng
Envigado FC Reserves
20:00
FC Leones Reserves
Cúp Quốc Gia Philippines
Dynamic Herb Cebu
19:45
Ceres FC
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Australia FFA Cup
Qual.
Western Knights
18:30
Willip
Murdoch University
18:45
FC Ashfield
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
Uganda Super League Women
Vòng
Rines SS (nữ)
20:00
UCU Lady Cardinals (nữ)
Uganda Martyrs (nữ)
20:00
She Maroons (nữ)
Tooro Queens (nữ)
20:00
She Corporate (nữ)
Kawempe Muslim FC (nữ)
20:00
Lady Doves FC (nữ)
Kampala Queens (nữ)
20:00
Olila High School (nữ)
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng 11
FK Kapaz Ganca
18:30
Sabah II
Keshla FK II
18:30
FK MOIK Baku
PFC Neftchi II
18:30
Zaqatala FK
Qarabag II
18:30
Qaradag Lokbatan
Standard Sumgayit II
18:30
FK Qabala II
Turan Tovuz
18:30
Zira FK II
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
20:30
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
20:30
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
20:30
Neftchi Fargona
Hạng nhất Malaysia
Vòng 5
FAM-MSN Project Squad
19:15
Pahang UiTM FC
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish
Argentina Reserve League
Vòng
Ferro Carril Oeste Reserves
20:00
CA San Telmo Reserves
Atletico Fenix Reserves
20:00
UAI Urquiza Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá