Bán kết cúp C2 châu Âu 2021/2022: West Ham gặp Frankfurt, Leipzig đấu Rangers

Sau khi loạt trận tứ kết cúp C2 châu Âu 2021/2022 khép lại, 4 đội bóng cuối cùng đã được xác định gồm West Ham, RB Leipzig, Eintracht Frankfurt và Rangers.

Rạng sáng nay (15/4) đã diễn ra 4 trận lượt về trong khuôn khổ vòng tứ kết cúp C2 châu Âu 2021/2022. Bất ngờ đã xảy ra trên sân Nou Camp khi Barca đã để thua Frankfurt với tỷ số 2-3.

Đại diện nước Đức đã thi đấu một trận tuyệt hay trước đội bóng được đánh giá là ứng viên số 1 cho chức vô địch như Barca. Bàn thắng sớm của Kostic ngay phút thứ 4 giúp Frankfurt thoải mái chơi phòng ngự phản công. Họ có thêm 2 bàn nữa để dẫn trước tới 3-0, khiến nỗ lực muộn màng của Depay và Busquets những phút bù giờ trở nên công cốc.

Bán kết cúp C2 châu Âu 2021/2022: West Ham vs Frankfurt, Leipzig vs Rangers - Ảnh 2
Kết quả các trận tứ kết lượt về.

Đối thủ của Frankfurt tại bán kết sẽ là West Ham. Đoàn quân của HLV David Moyes dù phải đến làm khách trước Lyon nhưng vẫn thi đấu bùng nổ để giành chiến thắng với tỷ số 3-0. Giành chiến thắng chung cuộc với tổng tỷ số 4-1, đại diện nước Anh có lần đầu lọt vào bán kết cúp châu Âu kể từ năm 1976.

Trong khi đó, Leipzig và Rangers sẽ là cặp đấu còn lại ở vòng bán kết cúp C2 năm nay. Cú đúp của tiền vệ đang "vào form" Nkunku giúp Leipzig đánh bại Atalanta ngay trên sân đối thủ với tỷ số 2-0. Sau 2 lượt trận, Leipzig là đội đi tiếp với tổng tỷ số 3-1.

Bán kết cúp C2 châu Âu 2021/2022: West Ham vs Frankfurt, Leipzig vs Rangers - Ảnh 1
Các cặp đấu bán kết cúp C2 châu Âu 2021/2022.

Với Rangers, đội bóng này đã thi đấu đầy quả cảm trước Braga để giành chiến thắng nghẹt thở trong hiệp phụ. Trở về sân nhà sau trận thua 0-1 ở lượt đi, Rangers đánh bại đối thủ với tỷ số 3-1, qua đó lọt vào top 4 đội mạnh nhất cúp C2 mùa này.

Loạt trận bán kết lượt đi bán kết cúp C2 châu Âu sẽ diễn ra ngày 28/4 (giờ Việt Nam), còn trận lượt về sẽ diễn ra sau đó 1 tuần.

TIN LIÊN QUAN

Barcelona thua sốc Frankfurt ngay tại sân Camp Nou, bị loại khỏi Cúp C2 châu Âu

Cúp C2 15/04/2022

Barcelona thua Eintracht Frankfurt với tỷ số 2-3 ngay tại sân Camp Nou. Kết quả này khiến Blaugrana đành khép lại hành trình chinh phục chức vô địch Cúp C2 châu Âu/Europa League 2021/22.

Zaniolo bùng nổ hat-trick giúp Roma tiến vào bán kết cúp C3 châu Âu

Cúp C3 15/04/2022

Nhờ phong độ chói sáng của Zaniolo, Roma dễ dàng đánh bại Bodo/Glimt bằng chiến thắng 4 sao ở trận tứ kết lượt về, qua đó góp mặt ở bán kết cúp C3 châu Âu với tổng tỷ số 5-2.

Barcelona bị loại khỏi Cúp C2 châu Âu, HLV Xavi đổ tại… CĐV Frankfurt

Cúp C2 15/04/2022

Barcelona đã bị Eintracht Frankfurt loại khỏi Cúp C2 châu Âu/Europa League 2021/22. HLV Xavi không hài lòng về… Ban tổ chức sân Camp Nou ở thất bại này khi để quá nhiều cổ động viên của đội khách xuất hiện.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Omonia Nicosia, đối thủ của MU ở cúp C2 châu Âu có gì đặc biệt?

MU sẽ đối đầu với CLB Omonia Nicosia ở lượt trận thứ 3 vòng bảng cúp C2 châu Âu 2022/23. Cùng thethao.vn tìm hiểu về đối thủ sắp tới của Quỷ đỏ.

CLB của HLV Maurizio Sarri hoàn tiền vé cho người hâm mộ sau thảm bại 1-5 ở Cúp C2

Sau thảm bại 1-5 trước Midtjylland, Lazio của HLV Maurizio Sarri đã thông báo sẽ trả lại tiền vé cho những người hâm mộ đã cất công sang Đan Mạch cổ vũ.

UEFA ấn định lịch đá trận Arsenal vs PSV, đại chiến Arsenal vs Man City bị hoãn

Theo thông báo từ UEFA, ban tổ chức Ngoại hạng Anh đã đồng ý dời lịch đại chiến Arsenal vs Man City để họ tổ chức trận Arsenal vs PSV Eindhoven.

Ronaldo cán mốc 699 bàn, lập kỷ lục với 740 trận thắng

Cristiano Ronaldo đã cán mốc 699 pha lập công cùng 740 chiến thắng trong sự nghiệp sau trận MU gặp Sheriff ở vòng bảng cúp C2 châu Âu mùa này,

Kết quả AS Roma vs Helsinki: Chủ nhà thắng tưng bừng

AS Roma của HLV Jose Mourinho vừa giành thắng lợi đầu tiên ở cúp C2 châu Âu năm nay khi đánh bại Helsinki trên sân nhà.

Kết quả Sheriff vs MU: Ronaldo ghi bàn, Quỷ đỏ hoan ca

Kết quả Sheriff vs MU: Ronaldo cuối cùng cũng ghi bàn thắng đầu tiên kể từ khi mùa 2022/23 khởi tranh. Pha thực hiện penalty thành công này góp phần vào chiến thắng với cách biệt 2 bàn không gỡ của Quỷ đỏ trước Sheriff tại Cúp C2 châu Âu/Europa League.

Đội hình xuất phát Sheriff vs MU: Ronaldo đá chính, Bruno Fernandes làm thủ quân

Cristiano Ronaldo có tên trong đội hình xuất phát ở trận Sheriff vs MU, Casemiro cùng Harry Maguire phải dự bị còn trọng trách thủ quân được trao cho Bruno Fernandes.

Trận Arsenal vs PSV tại Cúp C2 châu Âu chính thức bị hoãn vì lễ tang nữ hoàng Anh

Cuộc so tài giữa Arsenal vs PSV tại Cúp C2 châu Âu sẽ bị hoãn lại vì không đủ lực lượng bảo vệ trong thời gian diễn ra lễ tang nữ hoàng Anh tại London.

Ronaldo bị chấm điểm thấp nhất trận MU vs Real Sociedad

Cristiano Ronaldo đá chính và bị chấm điểm thấp nhất trong thất bại của MU trước Real Sociedad thuộc khuôn khổ lượt đấu đầu tiên vòng bảng Cúp C2 châu Âu/Europa League 2022/23.

Vì sao MU bị thổi phạt penalty ở trận gặp Real Sociedad?

Vì sao MU bị thổi phạt penalty ở trận đấu với Real Sociedad thuộc khuôn khổ lượt đấu đầu tiên vòng bảng Cúp C2 châu Âu/Europa League 2022/23? Thethao.vn hy vọng giải đáp phần nào thắc mắc này của quý vị độc giả.

Cúp C2 Châu âu
Vòng bảng
Sheriff Tiraspol
23:45
Sociedad
Sturm Graz
23:45
Lazio
FC Zurich
23:45
PSV Eindhoven
Crvena Zvezda
23:45
Ferencvarosi TC
Omonia Nicosia FC
23:45
Manchester United
HJK Helsinki
23:45
Ludogorets Razgrad
Monaco
23:45
Trabzonspor
Malmo FF
23:45
Union Berlin
Midtjylland
02:00
Feyenoord
Arsenal
02:00
Bodo Glimt
SC Freiburg
02:00
Nantes
Fenerbahce
02:00
AEK Larnaca
Olympiakos Piraeus
02:00
Qarabag
Rennes
02:00
Dynamo Kyiv
AS Roma
02:00
Betis
Sporting Braga
02:00
Saint Gilloise
Cúp C3
Vòng bảng
FC Pyunik
23:45
FK Zalgiris Vilnius
Synot Slovacko
23:45
Nice
Dnipro-1
23:45
Vaduz
Molde
23:45
Shamrock Rovers
Sivasspor
23:45
KF Ballkani
Anderlecht
23:45
West Ham United
Lech Poznan
23:45
Hapoel Beer Sheva
Silkeborg
23:45
FC Steaua Bucuresti
Villarreal
02:00
Austria Wien
Basel
02:00
Slovan Bratislava
FC Koln
02:00
Partizan Belgrade
AZ Alkmaar
02:00
Apollon Limassol FC
KAA Gent
02:00
Djurgardens
Heart of Midlothian
02:00
Fiorentina
Slavia Praha
02:00
CFR Cluj
Rigas Futbola skola
02:00
Istanbul BB
VĐQG Brazil
Vòng 30
Avai FC SC
05:00
Botafogo RJ
Palmeiras
05:00
Coritiba PR
America MG
06:00
Sao Paulo
Giao Hữu ĐTQG
Qatar
11:00
Bolivia
Ba Lan
Vòng 2
Piast Gliwice
01:45
Rakow Czestochowa
VĐQG Argentina
Vòng 23
CA Huracan
05:00
Talleres Cordoba
Lanus
05:00
Argentinos juniors
Gimnasia La Plata
07:30
Boca Juniors
VĐQG Venezuela
Vòng 2
Deportivo Tachira
04:00
Portuguesa FC
Academia Puerto Cabello
06:15
Deportivo Lara
Hạng 2 Mexico
Vòng 16
Tepatitlan de Morelos
07:00
Cimarrones de Sonora
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethio Electric FC
17:00
Kedus Giorgis
Legetafo Legedadi
20:00
Dire Dawa
VĐQG Iran
Vòng 8
Nassaji Mazandaran
18:30
Zob Ahan
Peykan
20:30
Shahrdary Arak
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
FC Ilbirs
17:00
FK Alga Bishkek
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 3
Al-Hilal (Youth)
19:10
Al-Ettifaq (Youth)
Al-Nasr (Youth)
19:10
Hajer (Youth)
Al-Faisaly Harmah Youth
19:10
Al Ahli Jeddah (Youth)
Al Raed U20
19:10
Al-Taawon Youths
Ohud Medina Youths
19:10
Al-Shabab (Youth)
Al-Ansar Youths
19:10
Al-Fath (Youth)
Al Wehda (Youth)
19:10
Al-Ittihad (Youth)
Al-Qadasiya (Youth)
19:10
Arar (Youth)
Al Khaleej Youths
19:10
Jeddah Youth
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Atletico Bucaramanga
05:30
Aguilas Doradas
Atletico Nacional Medellin
08:00
Dep.Independiente Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 32
Sociedad Deportivo Quito
07:00
Olmedo Riobamba
Phần Lan
Vòng 3
Honka Espoo
21:45
Inter Turku
Israel C League
Vòng
MS Hapoel Lod
23:30
AC Hamachtesh Givataim
Shafaram
00:30
Maccabi Ahva Shaab
FC Hapoel Bnei Ashdod
01:00
Hapoel Segev Shalom
Ghana Premier
Vòng 5
Asante Kotoko FC
22:00
Samartex
Azadegan League
Vòng 7
Shahr Khodrou
20:00
Esteghlal Mollasani
Arman Gohar Sirjan
20:15
Fajr Sepasi
Chadormalou Ardakan
20:15
Shahrdari Hamedan
Khooshe Talaee Sana Saveh
20:30
Darya Babol
Baderan Tehran FC
20:45
Shahrdari Astara
Van Pars Isfahan
20:45
Mes Shahr-e Babak
Chooka Talesh
20:45
Kheybar Khorramabad
Esteghlal Khozestan
21:00
Saipa
Khalij Fars Mahshahr
21:00
Pars Jonoubi Jam
India Delhi League Women
Vòng
Garhwal (nữ)
17:30
Hans WFC (nữ)
India Bangalore Super Division
Vòng
Kodagu FC
17:40
Young Challengers
Jordan
Vòng 19
Shabab AlOrdon
22:00
Moghayer Al Sarhan
Al Aqaba SC
00:30
Maan
U19 Na uy
Vòng
Baerum U19
23:30
Fredrikstad U19
Nordstrand U19
23:30
Sarpsborg 08 U19
Stabaek U19
01:00
Kongsvinger U19
Follo U19
01:15
Gran IL U19
Valerenga U19
01:15
Eidsvold TF U19
Ham-Kam U19
01:15
Lillestrom U19
Asker U19
01:15
FF Lillehammer U19
Lyn Oslo U19
01:15
Skeid Oslo U19
Oppsal U19
01:15
KFUM U19
CAF U-17 Championship
Groups(CE)
Somalia U17
17:00
Ethiopia U17
South Sudan U17
17:00
Tanzania U17
Algeria U20 Youth League
Vòng
CS Constantine U21
21:30
MC Alger U21
NC Magra U21
21:30
RC Arba U21
JS Kabylie U21
21:30
Paradou AC U21
CR Belouizdad U21
21:30
US Biskra U21
USM Alger U21
22:00
ES Setif U21
Ả Rập Xê Út
Vòng 6
Al-Taawon
22:30
Al Wehda Mecca
Al-Tai
22:30
Al Khaleej Club
Al-Ettifaq
01:00
Al Hilal
Al-Baten
01:00
Dhamk
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Raed
SAG
Vòng bảng
Chile U19
19:00
Ecuador U19
Colombia U19
21:15
Argentina U19
Peru U19
01:00
Venezuela U19
Paraguay U19
02:00
Uruguay U19
Bolivia Primera Division
Vòng 20
Blooming
05:15
Universitario De Vinto
Universitario de Sucre
07:30
Independiente Petrolero
Hạng 2 Uzbekistan
Vòng 1
Aral Nukus
18:00
Shurtan Guzor
Yangiyer
18:00
FK G'ijduvon
Armenia Cup
Vòng 1
Lernayin Artsakh
18:00
FK Van Charentsavan
BKMA
19:00
FC Noah
VĐQG Peru
Vòng 14
Sport Boys
01:00
Alianza Atletico Sullana
Norway 2.Liga
Vòng 22
Valerenga B
22:59
Baerum SK
U21 Ukraina
Vòng 6
Veres Rivne U21
17:00
Metalist Kharkiv U21
WBCUP
Latvia (nữ)
17:00
Faroe Islands (nữ)
Qatar B
Vòng
Al Nasa(QAT)
00:00
Al Mesaimeer Club
Women World Cup Europe Qualifying
Playoff
Portugal (nữ)
00:00
Belgium (nữ)
Wales (nữ)
00:00
Bosnia and Herzegovina (nữ)
Scotland (nữ)
00:00
Austria (nữ)
Cyprus Cup
Vòng 1
AEL Limassol
21:00
Ermis Aradippou
VĐQG Paraguay
Vòng 15
resistencia SC
03:30
Libertad
Sol de America
03:30
FC Nacional Asuncion
12 de Octubre
06:00
Guarani CA
VĐQG Kuwait
Vòng 6
Al-Sahel
23:15
Al-Arabi Club (KUW)
Bahraini Premier League
Vòng 2
Al-Hala
20:45
Al-Muharraq
Al-Hadd
23:45
Manama Club
AFC Championship U17
preliminaries
Northern Mariana Island U17
11:00
China PR U17
Brazil Serie D
Figueirense
01:00
Hercilio Luz SC
Cup nữ Đan Mạch
Vòng 3
Skjold (nữ)
23:30
HB Koge (nữ)
Uzbek League
Vòng 21
Navbahor Namangan
21:00
Dinamo Samarqand
Termez Surkhon
21:00
Pakhtakor

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá