Kết quả bốc thăm tứ kết C2 châu Âu 2021/2022: Barca đụng độ Frankfurt, West Ham gặp Lyon

Minh Phước

Thứ sáu, 18/03/2022 17:16 (GMT+7)

Kết quả lễ bốc thăm tứ kết Cúp C1 và C2 châu Âu 2021/2022 vào lúc 18h00 ngày 18/3. Thethao.vn cung cấp link xem, tường thuật trực tiếp diễn biến của lễ bốc thăm vòng tứ kết cúp C1 và C2 châu Âu.

Diễn biến

19:45

Kết quả bốc thăm

Các cặp bán kết:

Bán kết 1 = Tứ kết 1 + Tứ kết 4

Bán kết 2 = Tứ kết 2 + Tứ kết 3

Trực tiếp bốc thăm tứ kết C2 châu Âu 2021/2022: Barca đụng độ Frankfurt, West Ham gặp Lyon - Ảnh 19
19:44

Cặp đấu cuối cùng: Braga vs Rangers

Trực tiếp bốc thăm tứ kết C2 châu Âu 2021/2022: Barca đụng độ Frankfurt, West Ham gặp Lyon - Ảnh 17
19:42

West Ham chạm trán Lyon

Đoàn quân của HLV David Moyes đụng độ đối thủ tương đối khó nhằn đến từ Ligue 1, Lyon.

Trực tiếp bốc thăm tứ kết C2 châu Âu 2021/2022: Barca đụng độ Frankfurt, West Ham gặp Lyon - Ảnh 18
19:41

Đã tìm ra đối thủ của Barca

Đại diện đến từ nước đức, Frankfurt sẽ phải chạm trán "Gã khổng lồ" Barca ở tứ kết.

Trực tiếp bốc thăm tứ kết C2 châu Âu 2021/2022: Đối thủ nào cho Barca? - Ảnh 16
19:40

Cặp đấu đầu tiên: RB Leipzig - Atalanta

Trực tiếp bốc thăm tứ kết C2 châu Âu 2021/2022: Đối thủ nào cho Barca? - Ảnh 15
19:38

Điểm lại 8 đội bóng xuất sắc nhất cúp C2 châu Âu

Trực tiếp bốc thăm tứ kết C2 châu Âu 2021/2022: Đối thủ nào cho Barca? - Ảnh 14
19:35

Lễ bốc thăm tứ kết và bán kết cúp C2 châu Âu bắt đầu

Cựu thủ thành của Sevilla, Adres Palop sẽ là người lựa chọn những lá thăm chia cặp tứ kết của cúp C2 châu Âu.

Trực tiếp bốc thăm tứ kết C2 châu Âu 2021/2022: Đối thủ nào cho Barca? - Ảnh 13
18:18

Kết quả bốc thăm 4 cặp đấu tứ kết cúp C1 châu Âu 2021/22

Các trận tứ kết lượt đi Champions League sẽ diễn ra vào các ngày 6 và 7/4, lượt về diễn ra vào các ngày 13 và 14/4. Các trận bán kết lượt đi sẽ diễn ra vào các ngày 26 và 27/7. Các trận bán kết lượt về sẽ được tổ chức vào các ngày 3 và 4/5. Đội thắng ở nhánh bán kết 2 sẽ được coi là chủ nhà của trận chung kết Champions League năm nay diễn ra vào ngày 28/5 trên sân Stade de France (Saint-Denis, Pháp).

Kết quả bốc thăm tứ kết Cúp C1 châu Âu: Chelsea đụng độ Real, Man City gặp Atletico - Ảnh 12
18:17

Liverpool chờ Bayern tại bán kết?

Cặp bán kết thứ 2 cũng được xác định. Liverpool hoặc Benfica sẽ là đội chủ nhà lượt đi.

TRỰC TIẾP bốc thăm tứ kết Cúp C1 châu Âu: Chelsea đụng độ Real, Man City gặp Atletico - Ảnh 10
18:16

Đại chiến màu xanh nước Anh hay derby Madrid ở bán kết?

Đội thắng ở 2 cặp Man City-Atletico và Chelsea-Real Madrid sẽ gặp nhau ở bán kết. Cặp Man City-Atletico sẽ là đội chủ nhà ở lượt đi.

TRỰC TIẾP bốc thăm tứ kết Cúp C1 châu Âu: Chelsea đụng độ Real, Man City gặp Atletico - Ảnh 8
18:14

Liverpool đối đầu với Benfica

Cặp đấu cuối cùng đã được xác định là Benfica và Liverpool. Thầy trò HLV Jurgen Klopp gặp đối thủ được đánh giá nhẹ ký nhất ở tứ kết.

TRỰC TIẾP bốc thăm tứ kết Cúp C1 châu Âu: Chelsea đụng độ Real, Man City gặp Atletico - Ảnh 7
18:13

Villarreal gặp Bayern Munich

TRỰC TIẾP bốc thăm tứ kết Cúp C1 châu Âu: Chờ đợi các 'Siêu đại chiến' - Ảnh 6
18:12

Man City đối đầu Atletico Madrid

Thêm một cuộc đối đầu nữa giữa Anh và Tây Ban Nha. Man City sẽ có cơ hội "phục thù" cho những người hàng xóm MU.

TRỰC TIẾP bốc thăm tứ kết Cúp C1 châu Âu: Chờ đợi các 'Siêu đại chiến' - Ảnh 5
18:10

Chelsea đụng độ Real Madrid

HLV Ancelotti sẽ có dịp đối đầu với The Blues ở Tứ kết. Chelsea sẽ là đội chủ nhà ở lượt đi.

TRỰC TIẾP bốc thăm tứ kết Cúp C1 châu Âu: Chờ đợi các 'Siêu đại chiến' - Ảnh 4
18:00

Lễ bốc thăm bắt đầu!

Mikael Silvestre xuất hiện với tư cách khách mời đặc biệt.

TRỰC TIẾP bốc thăm tứ kết Cúp C1 châu Âu: Chờ đợi các 'Siêu đại chiến' - Ảnh 3
17:56

Cựu "Quỷ đỏ" -  Mikael Silvestre sẽ là người bốc thăm ngày hôm nay

TRỰC TIẾP bốc thăm tứ kết Cúp C1 châu Âu, 18h00 ngày 18/3 - Ảnh 2
17:54

Nhà vô địch cúp C1 châu Âu năm nay sẽ đến từ Anh?

Trong cuộc bình chọn trên trang chủ UEFA, phần lớn độc giả tin rằng nước Anh sẽ một lần nữa lên ngôi tại cúp C1 châu Âu năm nay. Đây cũng là điều dễ hiểu khi cả 3 đại diện mạnh nhất của Anh (Liverpool, Man City, Chelsea) đều có mặt ở tứ kết.

TRỰC TIẾP bốc thăm tứ kết Cúp C1 châu Âu, 18h00 ngày 18/3 - Ảnh 1

Thông tin

Vào 18h00 (giờ Việt Nam) ngày 18/3 sẽ diễn ra buổi lễ bốc thăm chia cặp vòng tứ kết và bán kết cúp C1 châu Âu 2021/22. Sau vòng 16 đội, 8 cái tên xuất sắc nhất châu Âu đã được xác định, bao gồm: Chelsea, Liverpool, Man City (Anh), Bayern Munich (Đức), Real Madrid, Atletico Madrid, Villarreal (Tây Ban Nha), và Benfica (Bồ Đào Nha).

Danh sách các đội lọt vào vòng tứ kết cúp C1 châu Âu 2021/2022 - Ảnh 1
8 đội bóng góp mặt ở vòng tứ kết cúp C1 châu Âu 2021/22.

Từ vòng tứ kết, UEFA sẽ tiến hành bốc thăm ngẫu nhiên mà không có hạt giống. Có nghĩa là hai đội cùng một quốc gia hoàn toàn có thể đụng độ nhau. Các đội được bốc thăm trước trong các cặp sẽ là đội đá lượt đi trên sân nhà. Cũng tại lễ bốc thăm này, UEFA cũng sẽ xác định luôn nhánh thi đấu bán kết và đội chủ nhà ở trận chung kết.

Đây là mùa giải đầu tiên mà UEFA áp dụng việc bỏ luật bàn thắng trên sân khách đã tồn tại từ năm 1965. Điều này sẽ giúp cho các đội phải thay đổi khá nhiều về chiến thuật cũng như lối chơi trong 2 trận đấu lượt đi và về.

Xem trực tiếp lễ bốc thăm ở đâu?

Lễ bốc thăm vòng tứ kết cúp C1 (Champions League) 2021/2022 được trực tiếp kênh trang chủ UEFA.com và kênh FPT Play, quý độc giả chú ý theo dõi.

Khi nào vòng tứ kết và bán kết cúp C1 châu Âu 2021/2022 diễn ra?

Tứ kết: Lượt đi diễn ra vào các ngày 5 và 6 tháng 4; Lượt về diễn ra vào các ngày 12 và 13 tháng 4.

Bán kết: Lượt đi diễn ra vào các ngày 26 và 27 tháng 4; Lượt về diễn ra vào các ngày 3 và 4 tháng 5.

TIN LIÊN QUAN

Juventus dừng bước ở cúp C1 châu Âu sau thất bại thảm hại trước Villarreal

Cúp C1 17/03/2022

Đội khách Villarreal đã phải chơi chịu trận trong suốt 3/4 thời gian trận đấu. Tuy nhiên, 3 bàn thắng muộn đã giúp "Tàu ngầm vàng" hất tung Juventus khỏi cúp C1 châu Âu ở vòng 1/8.

Chelsea thắng ngược Lille, vào tứ kết Cúp C1 châu Âu

Cúp C1 17/03/2022

Chelsea thắng ngược Lille với tỷ số 2-1 ngay trên sân khách. Chiến thắng này càng củng cố 1 suất tham dự vòng tứ kết Cúp C1 châu Âu/Champions League 2021/22 của đội đương kim vô địch.

Danh sách các đội lọt vào vòng tứ kết cúp C1 châu Âu 2021/2022

Cúp C1 17/03/2022

Cập nhật danh sách các đội bóng giành vé vào vòng tứ kết cúp C1 châu Âu 2021/2022. Sau khi vòng 1/8 khép lại, chúng ta đã xác định được 8 cái tên xuất sắc nhất cúp C1 châu Âu mùa này.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Danh sách các đội bóng Ngoại hạng Anh dự Cúp châu Âu mùa giải 2022/23

Cập nhật danh sách tất cả các đội bóng tại giải Ngoại hạng Anh giành quyền dự Cúp châu Âu trong mùa giải 2022/23.

Bundesliga có 5 đại diện dự cúp C1 châu Âu 2022/23 sau chức vô địch của Frankfurt

Với việc giành chức vô địch Europa League 2021/22, Frankfurt sẽ trở thành đội bóng thứ 5 của Bundesliga được tham dự Champions League mùa giải tới.

Tìm hiểu ‘Thể thức Thụy Sĩ’ của Cúp C1 châu Âu phiên bản mới

Từ năm 2024, Cúp C1 châu Âu sẽ áp dụng thể thức Thụy Sĩ ở vòng bảng. UEFA vừa xác nhận họ chính thức thông qua thể thức này trên trang chủ. Vậy thể thức Thụy Sĩ là gì? Chúng tôi sẽ giải đáp câu hỏi này một cách đơn giản nhất.

MU chính thức hết cơ hội dự Cúp C1 châu Âu mùa sau

MU chính thức hết cơ hội tham dự Cúp C1 châu Âu/Champions League mùa tới sau thất bại trước Brighton ở trận đấu thuộc khuôn khổ vòng 36 Ngoại hạng Anh 2021/22.

Ancelotti tạo nên lịch sử, Pep sở hữu thống kê ê chề ở Cúp C1 châu Âu

Hai HLV của Real Madrid và Man City sở hữu 2 thành tích trái ngược sau trận bán kết lượt về Cúp C1 châu Âu 2021/22.

Chấm điểm Real Madrid vs Man City: Benzema, Rodrygo cao nhất

Benzema, Courtois và Rodrygo là 3 người được chấm điểm cao nhất ở trận bán kết lượt về Cúp C1 châu Âu 2021/22 giữa Real Madrid và Man City.

Kết quả Real Madrid vs Man City: Kịch bản điên rồ đưa Los Blancos vào chung kết Cúp C1 châu Âu

Kết quả Real Madrid vs Man City: Hai bàn thắng ở phút 90 và 90+1 của Rodrygo mở ra màn lội ngược dòng kinh điển của Real Madrid trước Man City, đưa họ vào chung kết Cúp C1 châu Âu 2021/22.

Chấm điểm Villarreal vs Liverpool: Mane rực sáng bên cạnh 'siêu dự bị' Diaz

Tiền đạo Sadio Mane nhận điểm cao nhất ở trận đấu giữa Villarreal vs Liverpool, trong khi ngôi sao dự bị Luis Diaz cũng được đánh giá rất cao.

Klopp ví trận thắng Villarreal với màn ngược dòng kinh điển trước Barcelona

HLV Jurgen Klopp đã so sánh chiến thắng trên sân của Villarreal với cú ngược dòng kinh điển mà chính Liverpool từng thực hiện trước Barcelona ở mùa giải 2018/19.

Salah muốn tái đấu Real Madrid tại chung kết Cúp C1 châu Âu

Tiền đạo ngôi sao của Liverpool muốn gặp Real Madrid ở trận chung kết Cúp C1 châu Âu 2021/22 để có thể ‘trả thù’ cho trận thua cách đây 4 năm.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 6
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Chile Primera D
Vòng
Deportes Limache
06:00
San Antonio Unido
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
BRA D4
Trem-AP
06:15
Humaita AC
Chile Primera B
Vòng 16
Rangers Talca
07:30
CD Magallanes
Universidad de Concepcion
07:30
Santiago Morning
Argentine Torneo A
Vòng
Racing de Cordoba
06:30
Sarmiento Resistencia
Curacao League
Vòng
Jong Holland
07:00
CRKSV Jong Colombia
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Jamaica Premier League
Vòng 19
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá