Liverpool lọt vào chung kết Cúp C1 châu Âu 2021/22

Trường Cầm

Thứ tư, 04/05/2022 06:46 (GMT+7)

Liverpool là đội đầu tiên lọt vào trận chung kết Cúp C1 châu Âu mùa 2021/22 sau khi đánh bại Villarreal với tổng tỷ số 5-2 ở bán kết.

Rạng sáng ngày 4/5, Liverpool đã có 90 phút khó khăn trên sân El Madrigal. The Kop bị dẫn trước 2 bàn ngay hiệp 1 nhưng đẳng cấp của đội bóng từng 6 lần vô địch cúp C1 châu Âu đã được thể hiện trong hiệp 2. Liverpool ghi liên tiếp 3 bàn và giành chiến thắng 3-2, qua đó vượt qua Villarreal với tổng tỷ số 5-2 chung cuộc.

Liverpool lọt vào chung kết Cúp C1 châu Âu 2021/22 - Ảnh 1
Liverpool lọt vào chung kết Cúp C1 châu Âu lần thứ 3 trong 5 mùa giải - Ảnh Getty

Liverpool trở thành cái tên đầu tiên lọt vào trận chung kết cúp C1 châu Âu. Đối thủ của họ sẽ là đội thắng ở cặp đấu giữa Real Madrid và Man City.

Đây là lần thứ 3 trong 5 mùa gần nhất, Liverpool ghi tên mình vào một trận chung kết cúp C1 châu Âu. Trước đó, Liverpool từng lọt vào trận chung kết ở các mùa giải 2017/18, 2018/19 và giành được 1 chức vô địch. The Kop hiện là đội bóng Anh giàu thành tích nhất trên đấu trường châu Âu với 6 lần vô địch.

Với chiến tích này, Liverpool trở thành đội bóng thứ 4 trong lịch sử thi đấu 10 trận chung kết cúp C1 châu Âu. Chỉ có Real Madrid (16 lần), AC Milan (11 lần) và Bayern Munich (11 lần) từng chơi nhiều trận chung kết hơn đại diện nước Anh.

Liverpool lọt vào chung kết Cúp C1 châu Âu 2021/22 - Ảnh 2
Liverpool là đội bóng Anh có thành tích tốt nhất ở châu Âu - Ảnh Getty

Liverpool đang đứng trước cơ hội tái hiện, thậm chí vượt qua kỳ tích giành cú ăn 3 của MU trong mùa giải 1998/99. Quỷ đỏ ở mùa giải 1998/99 là đội bóng duy nhất trong lịch sử bóng đá Anh giành được cú ăn 3 Ngoại hạng Anh, Cúp C1 châu Âu và FA Cup.

Liverpool đang trải qua mùa giải thăng hoa và có cơ hội hoàn thành cú ăn 4 vào cuối mùa giải. Thầy trò Jurgen Klopp đã vô địch Carabao Cup, lọt vào chung kết FA Cup và Cúp C1 châu Âu. Tại Ngoại hạng Anh, Liverpool đang kém đội dẫn đầu Man City 1 điểm và vẫn còn hy vọng đua tranh danh hiệu vô địch. 

TIN LIÊN QUAN

Kết quả bóng đá Villarreal vs Liverpool, 2h00 ngày 4/5

Link xem trực tiếp Villarreal vs Liverpool, Bán kết Champions League, 2h00 ngày 4/5. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận Villarreal vs Liverpool hôm nay nhanh nhất.

Thành tích lịch sử đối đầu Villarreal vs Liverpool, 02h00 ngày 4/5

Lịch sử đối đầu Villarreal vs Liverpool cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của Villarreal vs Liverpool trước trận đấu tại Champions League đêm nay lúc 02h00 ngày 4/5.

Villarreal vs Liverpool: Nhận định, lực lượng, đội hình dự kiến

Villarreal vs Liverpool: Dự đoán, thông tin lực lượng, đội hình xuất phát trận bán kết lượt về Cúp C1 châu Âu 2022 lúc 02h00 ngày 04/05. Với chiến thắng 2-0 sau trận lượt đi, Liverpool tràn trề cơ hội ghi tên vào trận chung kết Cúp C1 châu Âu lần thứ 3 sau 5 năm.

Thông tin mới nhất trước trận Villarreal vs Liverpool: Gerard Moreno trở lại

Thông tin mới nhất trước trận Villarreal vs Liverpool. Cập nhật thông tin lực lượng, đội hình ra sân trận Villarreal vs Liverpool nhanh và chính xác nhất trên thethao.vn

Kết quả Villarreal vs Liverpool: Hiệp 1 thảm họa, ngược dòng không tưởng

Cúp C1 04/05/2022

Kết quả Villarreal vs Liverpool: Đoàn quân của HLV Klopp lọt vào chung kết Cúp C1 châu Âu sau khi thắng ngược 3-2 ở trận bán kết lượt về gặp Villarreal.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Thành tích đối đầu của Jurgen Klopp với Real Madrid: Nỗi lo cho The Kop

Các đội bóng do HLV Jurgen Klopp dẫn dắt đã có 9 lần chạm trán với Real Madrid trong quá khứ, tất cả đều ở cúp C1 châu Âu. Và nhà cầm quân người Đức nhận về phần thua nhiều hơn thắng.

Thành tích đối đầu của Ancelotti với Liverpool: 2 trận chung kết C1 lịch sử

HLV Carlo Ancelotti có tổng cộng 16 lần chạm trán Liverpool trong quá khứ và ông thắng nhiều hơn thua trước thềm trận chung kết C1 châu Âu 2022.

HLV Carlo Ancelotti và Jurgen Klopp đã giành bao nhiêu chức vô địch châu Âu?

Trong khi Carlo Ancelotti là một trong những HLV vô địch cúp C1 nhiều nhất thì Jurgen Klopp chỉ duy nhất một lần đứng trên đỉnh châu Âu.

Danh sách các trận chung kết Cúp C1 châu Âu của Liverpool và Real Madrid

Nhìn lại các trận chung kết Cúp C1 châu Âu của Liverpool và Real Madrid trước thềm trận chung kết Champions League 2021/22.

Thành tích của HLV Carlo Ancelotti ở các trận chung kết: Ông hoàng cúp C1

HLV Carlo Ancelotti sẽ cùng Real Madrid bước vào trận chung kết Champions League 2021/22 và nhà cầm quân người Ý đang đứng trước cơ hội mang về chiếc cúp tai voi thứ 4 trong sự nghiệp.

Thành tích của HLV Jurgen Klopp trong các trận chung kết: Đã hết vô duyên

Jugen Klopp từng có chuỗi thua 6 trận chung kết liên tiếp, tuy nhiên thành tích xấu này đã bị HLV Liverpool phá bỏ trong những năm gần đây.

Trọng tài bắt chính chung kết C1 châu Âu 2022 Liverpool vs Real là ai?

Trọng tài người Pháp Clement Turpin được UEFA phân công là người cầm còi trận chung kết Cúp C1 châu Âu 2022 giữa Liverpool vs Real Madrid.

Luka Modric troll vụ Mbappe từ chối Real Madrid để gia hạn hợp đồng với PSG

Luka Modric không ngần ngại ‘troll’ vụ Kylain Mbappe từ chối gia nhập Real Madrid để tiếp tục thi đấu cho PSG tới năm 2025.

Chung kết Cúp C1 châu Âu 2022 tổ chức ở đâu, khi nào?

Chung kết Cúp C1 châu Âu 2022 tổ chức ở đâu, khi nào? Cập nhật thông tin mới nhất về trận đấu giữa Liverpool và Real Madrid tại chung kết C1 cùng thethao.vn.

Danh sách các đội bóng Ngoại hạng Anh dự Cúp châu Âu mùa giải 2022/23

Cập nhật danh sách tất cả các đội bóng tại giải Ngoại hạng Anh giành quyền dự Cúp châu Âu trong mùa giải 2022/23.

LỊCH BÓNG ĐÁ

J-League 1
Vòng 16
Hiroshima Sanfrecce
12:00
Nagoya Grampus
Giao Hữu ĐTQG
Myanmar
19:00
Bahrain
Malaysia
20:00
Brunei Darussalam
Botswana
20:00
Swaziland
Uzbekistan U23
22:00
U23 Hàn Quốc
VĐQG Slovakia
Vòng
Dunajska Streda
01:00
Trencin
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 42
Real Sociedad B
02:00
Zaragoza
Mirandes
02:00
Fuenlabrada
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 19
Roasso Kumamoto
11:00
Ventforet Kofu
VĐQG Ireland
Vòng 18
UC Dublin
01:45
Sligo Rovers
Derry City
01:45
Finn Harps
Dundalk
01:45
St. Patricks Athletic
Bohemians
01:45
Drogheda United
Shamrock Rovers
02:00
Shelbourne
VĐQG Romania
Vòng
CS Universitatea Craiova
00:30
FC Botosani
VĐQG Chile
Vòng 15
Curico Unido
07:30
Coquimbo Unido
VĐQG Bulgaria
Vòng
Botev Vratsa
00:00
Etar
Hạng 2 Nga
Vòng 10
FK Volna Nizhegorodskaya
22:00
Dinamo Saint Petersburg
Dinamo Vladivostok
12:00
Mordovya Saransk
SY Sakhalinsk
12:00
Kvant Obninsk
VĐQG Venezuela
Vòng 14
Aragua FC
04:15
Portuguesa FC
Estudiantes Merida FC
06:30
Mineros de Guayana
Korea League 4
Vòng 15
Jungnang Chorus Mustang FC
11:00
Pyeongchang FC
Yangpyeong
12:00
Goyang FC
Geoje Citizen
12:00
Daejeon Hana Citizen II
Latvia Division 2
Vòng 8
Rezekne/BJSS
22:00
Skanstes SK
FFSA Premier League
Vòng 12
Croydon Kings
12:00
Cumberland United FC
Australia U20
Vòng 10
Pires U20
12:00
Bayswater U20
Perth RedStar FC U20
12:00
Sorrento F.C. U20
Balcatta U20
12:00
Gwelup Croatia U20
Armadale SC U20
12:00
Inglewood United U20
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New York Red Bulls B
06:00
Birmingham Legion
Atlanta United FC II
06:30
Orange County Blues FC
Las Vegas Lights
09:00
El Paso Locomotive FC
Colombia Copa Premier
Vòng 4
Bogota FC
06:00
Deportes Quindio
Azerbaijan Cup
Chung kết
Qarabag
22:00
Zira FK
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 32
Al-Faisaly Harmah Youth
20:05
Al-Tai (Youth)
Al-Ettifaq (Youth)
20:30
Al-Orubah Youths
Bhutan Thimphu League
Vòng
Transport United FC
19:00
Druk Lhayul FC
VĐQG Đan Mạch nữ
Vòng 9
Varde (nữ)
23:30
Aalborg (nữ)
Brondby IF (nữ)
00:00
Nordsjaelland (nữ)
Kenya Super League
Vòng 32
AFC Leopards
19:00
Nairobi Star City
Kariobangi Sharks
19:00
Ulinzi Stars Nakuru
Luxembourg Cup
Chung kết
F91 Dudelange
01:00
Racing Union Luxemburg
Latvian Higher League
Vòng 16
Riga FC
00:00
Rigas Futbola skola
USA Women
Vòng 5
Orlando Pride (nữ)
06:00
Washington Spirit (nữ)
Victorian State League Division 1
Vòng 11
Manningham United Blues
12:00
Langwarrin
Brunswick City
12:00
Goulburn Valley Suns
North Geelong Warriors
12:00
Moreland City
Werribee City
12:00
Moreland Zebras
United Arab Emirates U21
Vòng
Ittihad Kalba U21
21:15
Baniyas SC Reserves
Al-Sharjah U21
21:15
Al Ain U21
Shabab Dubai U21
21:15
Khor Fakkan U21
Ajman Club U21
21:15
Emirates Club U21
Hạng nhất Iceland
Vòng 4
Fjolnir
01:30
Kordrengir
UMF Selfoss
02:15
Throttur Vogum
HK Kopavogs
02:15
Afturelding
Azadegan League
Vòng 32
Shahrdari Astara
21:30
Mes krman
Kheybar Khorramabad
21:30
Qashqai Shiraz
Khooshe Talaee Sana Saveh
21:30
Khouneh Be Khouneh
Mashin Sazi
21:30
Malavan
Mes Shahr-e Babak
21:30
FC Vista Turbine
Saipa
21:30
Arman Gohar Sirjan
Baderan Tehran FC
21:30
Shahrdari Hamedan
Esteghlal Mollasani
22:00
Shahin Bushehr
Pars Jonoubi Jam
22:00
Esteghlal Khozestan
USA National Premier Soccer League
Vòng 22
Ocean City Noreasters
06:00
Junior Lone Star
Seacoast Utd Phantoms
06:00
West Mass Pioneers
Midwest United
06:00
Lansing City
NONA FC
06:00
Miami AC
Real Central NJ
06:05
Reading United
Peoria
07:00
Des Moines Menace
St. Croix SC
07:00
Minneapolis City SC
Texas United
07:00
MississippiBrilla
PDX FC
09:00
Oly Town FC
Central Valley Fuego II
09:00
San Francisco City
Nani Lian
09:00
Capital City FC
WAUS WD1
Vòng
Fremantle City FC (nữ)
18:30
Subiaco AFC (nữ)
Murdoch University Melville FC (nữ)
18:45
Balcatta (nữ)
Singapore
Vòng 11
Albirex Niigata FC
18:45
Geylang United FC
ICE WC
Vòng 3
Trottur Reykjavik (nữ)
01:00
Vikingur Reykjavik (nữ)
Primera Division de Ecuador
Vòng 15
Gualaceo SC
07:00
Sociedad Deportiva Aucas
Spain Primera Division RFEF
Vòng 38
Real Madrid Castilla
22:59
Real Betis B
UD San Sebastian Reyes
01:00
Athletic Bilbao B
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Sharjah SP Youth
Belarus Reserve League
Vòng
FC Minsk Reserves
19:00
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
ACT Premier League
Vòng 8
OConnor Knights
12:00
West Canberra Wanderers
Meng Guanlian
Vòng
Nofel Sporting Club
19:15
Dhaka Wanderers
U19 Romania
Vòng
Dinamo Bucharest U19
18:30
Farul Constanta U19
VĐQG Belarus
Vòng 10
FK Isloch Minsk
21:00
Dnepr Mogilev
Slutsksakhar Slutsk
22:59
FC Gomel
Georgia Primera Division
Vòng 16
FC Sioni Bolnisi
20:15
FC Saburtalo Tbilisi
Dila Gori
22:59
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 32
NA Hussein Dey
22:45
RC Arba
RC Relizane
22:45
CR Belouizdad
MC Magra
22:45
MC Oran
CS Constantine
22:45
HB Chelghoum Laid
OM Medea
22:45
Biskra
Paradou AC
22:45
USM Alger
Hạng 3 Iceland
Vòng
IH Hafnarfjordur
02:15
Ellidi
KH Hlidarendi
02:15
Augnablik Kopavogur
Nhật bản
Vòng 11
Nippon Sport Science Universit (nữ)
11:00
Speranza Takatsuki(nữ)
NGU Nagoya (nữ)
11:00
AS Harima ALBION (nữ)
Cerezo Osaka Sakai (nữ)
11:00
Orca Kamogawa FC (nữ)
Georgia Division
Vòng 14
FC Metalurgi Rustavi
20:00
FC Merani Tbilisi
Brazil Campeonato U20 Women
Sao Paulo U20 (nữ)
18:30
Minas Brasilia DF U20 (nữ)
Hạng 2 Paraguay
Vòng 10
Rubio nu
04:30
3 De Febrero
Sportivo Luqueno
06:45
Sol de America Pastoreo
Brazil Serie B
Vòng 9
Tombense
05:00
Bahia
Criciuma
07:30
Cruzeiro (MG)
Algeria U20 Youth League
Vòng
MC Alger U21
22:45
JS Kabylie U21
Egypt Premier League Women
Vòng
Al Maamoura (nữ)
19:30
El Gounah (nữ)
Hạng 3 Áo
Vòng 25
Karabakh Vienna
23:30
SV Stripfing Weiden
SC Kalsdorf
00:00
Union Gurten
Neusiedl
00:00
Wiener Viktoria
FC Magna Wiener Neustadt
00:00
ASV Bruck
SV Leobendorf
00:00
Trenkwalder Admira (Youth)
TUS Bad Gleichenberg
00:00
Sturm Graz (Youth)
SC Mannsdorf
00:00
Team Wiener Linien
SV Innsbruck
00:00
SV Hall
Salzburger AK 1914
00:00
FC Pinzgau Saalfelden
First Wien 1894
00:10
Wiener SC
SV Spittal
00:15
Santa Ana
Worgl Obi SV
00:30
SVG Reichenau
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 28
Bloemfontein Celtic
00:30
Orlando Pirates
Italia Primavera
Vòng
AS Roma U20
22:59
Juventus U20
Ireland First Division
Vòng 18
Salthill Devon Galway
01:45
Cork City
Waterford United
01:45
Treaty United
Bray Wanderers
01:45
Athlone Town
Cobh Ramblers
01:45
Longford Town
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Kirkkonummi
22:00
EIF Academy
RiPS
22:30
Spartak Helsinki
MaPS Masku
22:30
ToVe Pori
BK-46 Karis Karjaa
22:30
EBK
Kiisto Vaasa
22:59
NIK
JäPS/47
22:59
LPS Helsinki
Herto
22:59
HIFK 2
HPS
22:59
NouLa
P-Iirot
22:59
Aifk Turku
SC Riverball
22:59
AC Barca
FC Jyvaskyla Blackbird
22:59
Kuopion Elo
TiPS
23:10
TuPS
TPV Tampere
00:00
NOPS
Kings
00:00
JJK/2
Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 12
B36 Torshavn
21:00
HB Torshavn
KI Klaksvik
21:00
EB Streymur
Nhật Bản Football League
Vòng 9
Matsue City FC
11:00
Veertien Kuwana
Osaka FC
11:00
Kochi United
Criacao Shinjuku
11:00
Honda Lock SC
Suzuka unlimited
11:00
Verspah Oita
Ả Rập Xê Út
Vòng 28
Al-Hazm
23:25
Al-Baten
Al Raed
01:00
Al-Shabab(KSA)
Sweden Damallsvenskan
Vòng 11
Orebro (nữ)
22:59
Eskilstuna United (nữ)
Vô địch Phần Lan nữ
Vòng 9
PK-35 Vantaa (nữ)
22:59
PK-35 RY (nữ)
Hạng 2 Uzbekistan
Vòng 10
FK Andijon
19:00
Zaamin
Mali Premiere Division
Vòng
AS Korofina
00:00
Cercle de Bamako
Onze Createurs
00:00
US Bourgouni
Lafia Club de Bamako
02:00
AS Olympique de Missira
Australia Victoria State League
Vòng
Nunawading City
12:00
Melbourne Victory NPL
Geelong Sc
12:00
Western United FC NPL
Melbourne City NPL
12:00
Springvale White Eagles
North Sunshine Eagles
12:00
Ballarat City FC
Whittlesea Ranges
12:00
Doveton
Central Premier League
Vòng
Waterside Karori
09:30
Western Suburbs
Wellington United
09:30
Wellington Phoenix Reserve
Petone FC
10:00
North Wellington AFC
Wellington Olympic
10:45
Havelock North Wanderers
QLD Premier League
Vòng 12
Brisbane City
12:00
Peninsula Power
Chile Primera B
Vòng 17
Deportes Santa Cruz
05:00
Santiago Wanderers
Argentine Torneo A
Vòng
Estudiantes de San Luis
07:30
Deportivo Camioneros
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Brisbane City U23
12:00
Peninsula Power U23
VĐQG Uruguay
Vòng 14
Albion FC
01:00
Danubio FC
Argentine Division 2
Vòng 17
Independiente Rivadavia
04:00
Estudiantes de Caseros
Agropecuario de Carlos Casares
06:10
CA Brown Adrogue
Australia FFA Cup
Qual.
Devonport City
11:30
Kingborough Lions
Hạng 4 Áo
Vòng
SC Ostbahn XI
22:59
Helfort 15
UFV Thalgau
23:30
SK Adnet
Union Edelweiss
00:00
Union Weisskirchen
SV Strass
00:00
ATUS Barnbach
SC Furstenfeld
00:00
SV Lebring
Weinland Gamlitz
00:00
SC Liezen
USV Gnas
00:00
Leoben
HarreitherWaldhofen
00:30
Kottingbrunn
Czech Republic Ceska Fotbalova Liga
Vòng 27
Karlovy Vary Dvory
22:00
FK Pribram B
SK Motorlet Praha
22:59
Loko Vltavin
FC Pisek
00:00
Viktoria Plzen B
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 29
Xota Navarra Futsal
00:00
Real Betis Futsal
Jamaica Premier League
Vòng 18
Mount Pleasant FA
03:00
Waterhouse FC
French Feminines D1
Vòng 21
Bordeaux (nữ)
02:05
Paris FC (nữ)
Brazil national youth (U20) Football Championship
Paysandu(PA) (Youth)
19:30
Curumins EC U20
Portuguesa RJ U20
20:00
Fluminense RJ (Youth)
Audax Rio EC U20
20:00
Nova Iguacu Youth
VIC Premier League
Vòng 15
Avondale FC
12:00
Melbourne Knights
Hạng 3 Nhật Bản
Vòng 10
Giravanz Kitakyushu
12:00
Yokohama SCC
Brazil Serie D
Amazonas U20
20:00
Rio Negro AM U20
Australia Victorian Premier League U20
Vòng 15
Avondale FC U20
09:15
Melbourne Knights U20
South Melbourne U20
10:15
Bentleigh greens U20
Dandenong City U20
11:15
St. Albans Saints U20
VIC Women’s Premier League
Vòng 9
Heidelberg United (nữ)
12:00
Alamein (nữ)
Alamein (nữ)
12:00
Heidelberg United (nữ)
Uzbek League
Vòng 11
Metallurg Bekobod
20:30
Olympic FK Tashkent
Navbahor Namangan
21:00
Lokomotiv Tashkent
OTMK Olmaliq
21:00
Neftchi Fargona
Hạng nhất Malaysia
Vòng 9
Kuching FA
18:30
Perak
Darul Takzim II
19:25
Selangor PKNS
Kelantan
20:00
Kelantan United
VĐQG Ai Cập
Vòng 21
El Gounah
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Misr Elmaqasah
02:00
Pharco
Cameroon Elite One
Vòng 21
OFTA of Kribi
20:00
Fovu Baham
Renaissance Ngoumou
20:00
UMS de Loum
Stade Renard de Melong
20:00
Tonnerre Yaounde
Racing de Bafoussam
20:00
APEJES Academy
Union Douala
20:00
Canon Yaounde
Bamboutos de
20:00
Avion Academy
Yong Sports Academy
20:00
AS Fortuna Mfou
PWD de Bamenda
20:00
New Star De Douala
Colombe du Dja et Lobo
20:00
Panthere Sportive du Nde
Coton Sport
20:00
Yafoot FC
The dragon of Yaounde
20:00
Eding Sport FC
Djiko FC de Bandjoun
20:00
Les Astres FC
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 33
FK Velez Mostar
01:00
Sarajevo
Australia Brisbane Capital League 2
Vòng
Canberra White Eagles
12:00
Wagga City Wanderers
NSW-N Premier League
Vòng 12
Adamstown Rosebuds FC
11:00
Cooks Hill United
Weston Workers FC
11:30
Hamilton Olympic
Maitland
12:00
Lambton Jarvis
Australia Capital Territory U23 League
Vòng
OConnor Knights U23
09:45
West Canberra Wanderers FC U23
Swden Women Divi.1
Vòng 9
Lidkopings FK (nữ)
00:00
Alingsas (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá