Kết quả vòng loại Cúp C1 châu Âu hôm nay 10/8: AS Monaco sớm dừng bước

Trong khi hầu hết các CLB lớn đều đi tiếp thì AS Monaco bị loại bởi PSV ở vòng loại Cúp C1 châu Âu diễn ra rạng sáng ngày 10/8.

Kết quả vòng loại Cúp C1 châu Âu hôm nay 10/8:

(*): đội giành vé đi tiếp

Apollon Limassol 2-0 Maccabi Haifa*

Pyunik 0-2 FK Crvena Zvezda*

Viktoria Plzen* 2-1 FC Sheriff

FC Midtjylland 1-3 Benfica*

Dinamo Zagreb* 4-2 Ludogorets Razgrad

Ferencvaros 1-3 Qarabag FK*

PSV Eindhoven* 3-2 Monaco

Sturm Graz 1-2 Dynamo Kyiv*

Rangers* 3-0 Union St.Gilloise

Bắt đầu từ vòng loại thứ ba, nhiều đội bóng quen thuộc đã xuất hiện trong danh sách thi đấu. Có thể kể tới trận thư hùng giữa 2 đội bóng mạnh của giải Ligue 1 và giải Hà Lan như Monaco vs PSV Eindhoven. 

Kết quả vòng loại Cúp C1 châu Âu hôm nay 10/8 - Ảnh 1
Cầu thủ AS Monaco thất vọng khi bị loại - Ảnh Getty

Ở lượt đi, Monaco hòa PSV 1-1. Tới trận lượt về, đại diện của Hà Lan đã giành chiến thắng với tỷ số 3-2, qua đó giành vé đi tiếp. Trên thực tế, Monaco đã dẫn 2-1 cho tới phút 89 của trận đấu, trước khi bị gỡ hòa 2-2 rồi sau đó thua trong hiệp phụ bởi bàn thắng của Luuk De Jong.

Trước đó, J. Veerman mở tỷ số của trận đấu ở phút 23, nhưng AS Monaco ghi liền 2 bàn ở phút 58 và 70 do công của G. Maripan và W. Ben Yedder. E. Gutierrez là người đưa trận đấu vào hiệp phụ với pha ghi bàn phút 89. 

Kết quả vòng loại Cúp C1 châu Âu hôm nay 10/8 - Ảnh 2
PSV là đội đi tiếp - Ảnh: Getty

Ngoài PSV, các đội khác đi tiếp là Dinamo Zagreb, Dynamo Kyiv, Rangers, Benfica… Đáng chú ý là trận đấu của đại diện Scotland. Cách đây 1 tuần, Glasgow Rangers để thua Saint Gilloise với tỷ số 0-2. Nhà á quân Cúp C2 châu Âu thất bại khá toàn diện khi phải hành quân tới đất Bỉ của USG, dù trong đội hình vẫn đầy đủ những cái tên nổi bật nhất như Barisic, Tavernier hay Lundstram.

Mặc dù vậy, tới trận này, Rangers thắng lại 3-0 để đi tiếp, với các bàn thắng của Tavernier, Colak và Tillman.

TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu vòng sơ loại cúp C1 châu Âu 2022 hôm nay

Cúp C1 21/06/2022

Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu vòng sơ loại cúp C1 châu Âu 2022 hôm nay. Lịch thi đấu cúp C1 châu Âu 2022 được cập nhật nhanh, chính xác nhất.

Xem trực tiếp vòng sơ loại cúp C1 châu Âu 2022 trên kênh nào, ở đâu?

Cúp C1 21/06/2022

Thethao.vn cung cấp kênh xem trực tiếp vòng sơ loại cúp C1 châu Âu 2022 hôm nay. Link xem cúp C1 châu Âu 2022 được cập nhật nhanh, chính xác nhất.

Kết quả vòng loại Cúp C1 châu Âu ngày 3/8: Monaco hòa PSV, Benfica thắng đậm

Cúp C1 03/08/2022

Kết quả vòng loại Cúp C1 châu Âu: Các trận đấu thuộc vòng loại thứ ba Cúp C1 châu Âu 2022/23 diễn ra kịch tính giữa những cái tên đã phần nào quen mặt.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Juventus thua liền 2 trận ở Cúp C1 châu Âu, HLV Allegri vẫn không lo mất ghế

HLV Max Allegri tỏ ra bình thản trước áp lực bị sa thải, bất chấp việc Juventus đã thua cả 2 trận ở vòng bảng Cúp C1 châu Âu và đang có phong độ cực tệ.

HLV Graham Potter nói gì sau trận ra mắt Chelsea?

HLV Graham Potter tỏ ra thất vọng khi Chelsea chỉ có được 1 điểm trong màn tiếp đón RB Salzburg ở lượt đấu thứ 2 của bảng E - vòng bảng Cúp C1 châu Âu 2022/23.

Messi lập 2 kỷ lục trong chiến thắng ngược của PSG trước Maccabi Haifa

Lionel Messi vừa ghi bàn vừa kiến tạo trong chiến thắng ngược với tỷ số 3-1 của PSG trước Maccabi Haifa. Màn thể hiện ấn tượng này giúp El Pulga thiết lập 2 kỷ lục tại Cúp C1 châu Âu/Champions League.

Di Maria bực tức vì quyết định thay người của HLV Allegri ở trận Juventus thua Benfica

Ngôi sao Angel Di Maria không vui vì quyết định thay người của HLV Max Allegri khi ông rút tiền đạo Arkadiusz Milik rời khỏi sân trong khi Juventus đang thua Benfica ở vòng bảng Cúp C1 châu Âu.

Kết quả Real Madrid vs RB Leipzig: Chật vật giành 3 điểm

Kết quả Real Madrid vs RB Leipzig: Đội chủ nhà cần tới những phút cuối cùng của trận đấu để giữ lại 3 điểm trên sân Bernabeu ở Cúp C1 châu Âu 2022/23.

Kết quả Chelsea vs Salzburg: Màn ra mắt chưa trọn vẹn của Graham Potter

Kết quả bóng đá Chelsea vs Salzburg - Trên sân nhà, Chelsea đã không thể có được chiến thắng trước đối thủ yếu hơn là Red Bull Salzburg trong ngày ra mắt của tân HLV Graham Potter.

Kết quả Man City vs Dortmund: Haaland lập siêu phẩm hạ gục đội bóng cũ

Kết quả Man City vs Dortmund: Die Borussen đã gây ra nhiều khó khăn cho The Citizens ngay tại sân Etihad nhưng hai bàn thắng chỉ trong vòng chưa đầy 5 phút của John Stones và Erling Haaland giúp đội chủ nhà thắng ngược.

Barcelona trắng tay trước Bayern Munich: Chỉ hay một hiệp là chưa đủ, Xavi!

HLV Xavi Hernandez không sai khi cho rằng Barcelona đã chơi tốt trước Bayern Munich, tuy nhiên ở đấu trường đỉnh cao như Cúp C1 châu Âu thì đá hay một hiệp chẳng thể đủ để mang về chiến thắng. Đó là nơi mà đẳng cấp và những khoảnh khắc sẽ định đoạt trận đấu.

HLV của Sporting Lisbon, Ruben Amorim là ai?

Dưới thời HLV Ruben Amorim, Sporting Lisbon đang có những chiến thắng ấn tượng và giành chức vô địch Bồ Đào Nha đầu tiên sau 19 năm. Trong quá khứ, ông Ruben Amorim cũng có những dấu ấn nhất định trong sự nghiệp cầu thủ.

Thần đồng 19 tuổi giật giải cầu thủ xuất sắc nhất trận Bayern Munich vs Barcelona

Tiền vệ 19 tuổi, Jamal Musiala đã được UEFA vinh danh là cầu thủ xuất sắc nhất trận đại chiến Bayern Munich vs Barcelona dù không ghi bàn.

Giao hữu quốc tế
Kenya Police FC
20:10
Bidco United
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Serbia
Vòng 11
FK Graficar Beograd
20:00
Sevojno Uzice
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Tanzania Ligue 1
Vòng 5
Ruvu Shooting
20:00
Coastal Union
Indonesia Super League
Vòng 11
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
Nur Batken
20:15
FC Ilbirs
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 16
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Israel B League
Vòng 4
Sport Club Dimona
20:30
Hapoel Marmorek lrony Rehovot
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Cúp Quốc Gia Serbia
Vòng 1
Macva Sabac
21:00
Crvena Zvezda
VĐQG Peru
Vòng 13
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
Mexico Liga TDP
Vòng
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Brazil Serie D
AA Esmac
19:55
Parauapebas/PA
Uzbek League
Vòng 20
Qizilqum Zarafshon
20:45
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
Norway Youth Cup
Valerenga U19
21:30
Stromsgodset U19
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
FC Brasov
20:00
Hermannstadt
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti
Argentina Reserve League
Vòng
River Plate R
20:00
Argentinos Jrs Reserves
Nueva Chicago Reserves
20:00
Ferro Carril Oeste Reserves
Atletico Tucuman Reserve
21:00
CA Patronato Reserves
Almirante Brown Reserves
21:00
Tristan Suarez Reserves
Colon Reserves
21:00
Estudiantes LP Reserves
CA Aldosivi Reserves
21:00
Tigre Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá