Đội hình xuất phát Bayern Munich vs Barcelona: Lewandowski đá chính

Đúng như chờ đợi của người hâm mộ, Robert Lewandowski đã có tên trong đội hình xuất phát khi Barcelona chạm trán Bayern Munich ở lượt trận thứ 2 vòng bảng Cúp C1 châu Âu 2022/23.

Đội hình xuất phát trận Bayern Munich vs Barcelona

Bayern Munich: Neuer - Pavard, Upamecano, Lucas Hernandez, Davies - Kimmich, Sabitzer - Musiala, Muller - Sane, Mane

Barcelona: Ter Stegen - Araujo, Kounde, Christensen, Alonso - Gavi, Busquets, Pedri - Raphinha, Lewandowski, Dembele

Gần 2 tháng sau khi chính thức hoàn tất vụ chuyển nhượng tốn nhiều giấy mực từ Bayern Munich sang Barcelona, Robert Lewandowski đã có màn tái ngộ đội bóng cũ. Đúng như chờ đợi của người hâm mộ, tiền đạo 34 tuổi đã được HLV Xavi Hernandez điền tên vào đội hình xuất phát.

Đội hình xuất phát Bayern Munich vs Barcelona: Lewandowski đá chính - Ảnh 2
Lewandowski đá chính trong trận đại chiến Bayern Munich vs Barcelona

Hỗ trợ Lewandowski là 2 ngôi sao chạy cánh cũng đang có phong độ rất cao ở mùa giải năm nay, với Rapinha cánh phải và Ousmane Dembele bên phía đối diện. Đây cũng là hàng công tối ưu được HLV Xavi tin dùng cho Barcelona từ đầu mùa.

Barcelona ra sân với đội hình có thể coi là mạnh nhất ở mọi tuyến. Hàng tiền vệ là bộ ba Tây Ban Nha gồm Pedri, Sergio Busquets và Gavi. Trong khi đó, chắn trước khung thành của Marc-Andre ter Stegen là bộ tứ vệ với Ronald Araujo, Jules Kounde, Andreas Christensen cùng tân binh Marcos Alonso.

Bên phía Bayern Munich, trọng trách ngăn cản Lewandowski được trao cho bộ đôi trung vệ người Pháp Dayot Upamecano - Lucas Hernandez trong khi “bom tấn” Matthijs de Ligt phải dự bị sau sai lầm trước Stuttgart. Ngoài ra, Marcel Sabitzer cũng trở lại đội hình xuất phát để tăng cường khả năng phòng ngự giữa sân.

Đội hình xuất phát Bayern Munich vs Barcelona: Lewandowski đá chính - Ảnh 1
Cặp trung vệ Upamecano - Lucas Hernandez sẽ chịu trách nhiệm phong tỏa Lewandowski

Hàng công được HLV Julian Nagelsmann gồm bộ tứ Jamal Musiala, Leroy Sane, Thomas Muller và Sadio Mane. Đây cũng là 4 cái tên chơi ổn định, giàu đột biến cũng như đáng tin nhất của Bayern Munich từ đầu mùa giải 2022/23.

TIN LIÊN QUAN

Barcelona và Lewandowski đứng trước cơ hội vàng để ‘báo thù’ Bayern Munich

Cúp C1 12/09/2022

Tập thể Barcelona cũng như cá nhân Robert Lewandowski đang có phong độ cực cao và trước một Bayern Munich bất ổn, họ hoàn toàn đủ khả năng thổi bay đối thủ ngay trên đất Đức.

Mane ‘nhắc nhở’ đội phó Bayern Munich đừng… chuyền nhầm cho Lewandowski

Cúp C1 12/09/2022

Theo chia sẻ của Thomas Muller, Sadio Mane đã liên tục “nhắc nhở” anh về việc phải cẩn thận, tránh chuyền nhầm cho Robert Lewandowski ở trận đại chiến Bayern Munich vs Barcelona tới đây.

Robert Lewandowski đã ghi bao nhiêu bàn vào lưới Bayern Munich?

Bundesliga 13/09/2022

Trước thềm đại chiến Bayern Munich vs Barcelona, tiền đạo Robert Lewandowski từng có 14 lần đối đầu Hùm xám, đều trong màu áo Dortmund và ghi 5 bàn thắng.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Vua phá lưới Cúp C1 châu Âu, top ghi bàn cúp C1 2022/2023 mới nhất

Vua phá lưới Cúp C1 châu Âu mới nhất. Thethao.vn liên tục cập nhật danh sách top ghi bàn Cúp C1 2022/23 nhanh chóng, chính xác nhất.

Bayern Munich vượt Real Madrid, độc chiếm kỷ lục bất bại tại Cúp C1 châu Âu

Màn hủy diệt Viktoria Plzen đã giúp Bayern Munich nối dài mạch bất bại tại vòng bảng Cúp C1 châu Âu và thiết lập kỷ lục mới.

Barca mất phạt đền ở trận thua Inter, khiếu nại lên UEFA về vấn đề trọng tài

CLB Barca chuẩn bị khiếu nại lên UEFA sau khi các trọng tài từ chối cho đội bóng này hưởng 1 quả phạt đền ở trận gặp Inter Milan.

Kết quả Frankfurt vs Tottenham: Gà Trống nhạt nhòa trong ngày Son-Kane tịt ngòi

Hai sát thủ của Conte đều ra sân, tuy nhiên Tottenham gặp vô vàn khó khăn trong khâu ghi bàn trong chuyến hành quân đến nước Đức.

Kết quả Liverpool vs Rangers: Alexander-Arnold tỏa sáng giữa bão chỉ trích

Kết quả Liverpool vs Rangers: 2 bàn thắng của Alexander-Arnold và Salah giúp Liverpool giành chiến thắng nhẹ nhàng 2-0 trước đối thủ đến từ Scotland.

Kết quả Inter Milan vs Barcelona: Lewandowski bất lực, khách lâm nguy

Kết quả bóng đá Inter Milan vs Barcelona - Trong ngày thi đấu có phần nhạt nhòa của Robert Lewandowski, Barcelona bất lực trước Inter Milan và chấp nhận thất bại 0-1, đứng trước nguy cơ dừng bước tại Cúp C1 châu Âu mùa này ngay từ vòng bảng.

Kết quả Bayern Munich vs Viktoria Plzen: Chạy đà hoàn hảo cho đại chiến

Kết quả bóng đá Bayern Munich vs Viktoria Plzen - Trên sân nhà, Bayern Munich dễ dàng vùi dập Viktoria Plzen với tỉ số 5-0, qua đó tạo bước chạy đà tốt cho trận Siêu kinh điển nước Đức với Dortmund vào cuối tuần.

Chelsea đón niềm vui nhân ba trước thềm 2 lượt trận ‘sinh tử’ với AC Milan

3 ngôi sao gồm N’Golo Kante, Marc Cucurella và Edouard Mendy đều đã trở lại tập luyện, giúp Chelsea có đầy đủ lực lượng trước khi bước vào 2 trận đấu quan trọng tại Cúp C1 châu Âu với AC Milan.

Thành tích, lịch sử đối đầu Inter Milan vs Barcelona, 02h00 ngày 5/10

Lịch sử đối đầu Inter Milan vs Barcelona cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của Inter Milan vs Barcelona trước trận đấu tại Cúp C1 châu Âu 2022/23 lúc 02h00 ngày 5/10.

Thành tích, lịch sử đối đầu Liverpool vs Rangers, 02h00 ngày 5/10

Lịch sử đối đầu Liverpool vs Rangers cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của Liverpool vs Rangers trước trận đấu tại Cúp C1 châu Âu 2022/23 lúc 02h00 ngày 5/10.

Cúp C1 châu Âu
Vòng bảng
RB Leipzig
23:45
Celtic FC
Red Bull Salzburg
23:45
Dinamo Zagreb
Real Madrid
02:00
FC Shakhtar Donetsk
Manchester City
02:00
FC Copenhagen
Sevilla
02:00
Borussia Dortmund
Chelsea
02:00
AC Milan
Juventus
02:00
Maccabi Haifa
Benfica
02:00
PSG
Cúp FA
Qual.3 Playoffs
Bury AFC
01:45
Clitheroe
Hạng nhất Anh
Vòng 13
Hull City
01:45
Wigan Athletic
Burnley
01:45
Stoke City
Middlesbrough
01:45
Birmingham City
Rotherham United
01:45
Millwall
Watford
01:45
Swansea City
Preston North End
02:00
West Brom
VĐQG Brazil
Vòng 30
Ceara
05:00
Goias
Atletico Clube Goianiense
05:00
Fluminense RJ
Bragantino
05:00
Cuiaba
Atletico Paranaense
05:30
Fortaleza
Santos
07:30
Atletico Mineiro
Flamengo
07:30
Internacional RS
Scotland
Vòng 7
Kilmarnock
01:45
Saint Johnstone
Cúp Liên đoàn Tây Ba Nha
Vòng 2
UD Marbella
21:30
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 23
Colon de Santa Fe
02:30
Patronato Parana
Atletico Tucuman
05:00
CA Platense
Defensa Y Justicia
05:00
Racing Club
Independiente
07:30
Central Cordoba SDE
River Plate
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 2
Deportivo Metropolitano
04:00
Carabobo FC
Zamora Barinas
06:15
Monagas SC
Hạng 2 Mexico
Vòng 16
CD Alacranes de Durango
05:00
Monarcas Morelia
Alebrijes de Oaxaca
07:05
Monterrey B
Correcaminos UAT
09:05
Atletico La Paz
Colombia Copa Cup
finals
Millonarios
03:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
06:00
Pacific FC
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng 8
Tarsus Idman Yurdu
22:30
Nazillispor
Fethiyespor
22:59
Ankarademirspor
Erzincanspor
22:59
Utkoi
Amedspor
22:59
Batman Petrolspor
Bukaspor
22:59
Sariyer
Balikesirspor
22:59
Kirsehir Koyhizmetleri
Hạng 2 Hungary
Vòng 10
Gyori ETO
22:00
Gyirmot SE
Diosgyor VTK
22:59
Dorogi FC
Szombathelyi Haladas
22:59
Kazincbarcika
Kozarmisleny SE
22:59
Bekescsaba
Bodajk FC Siofok
22:59
Pecsi MFC
Duna-Tisza
22:59
Szegedi AK
Hạng nhất Mỹ
Vòng 10
Louisville City FC
06:30
Detroit City
Memphis 901
07:00
Rio Grande Valley
New Mexico United
08:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Colorado Springs Switchbacks FC
UEFA Youth League U19
Round 1 Domestic Champions
Trencin U19
22:59
FK Zalgiris Vilnius U19
Zaglebie Lubin U19
22:59
Rukh Vynnyky U19
Domzale U19
22:59
Young Boys U19
Racing Union Luxembourg U19
00:00
AIK Solna U19
Hibernian U19
01:00
Molde U19
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 17
Independiente Santa Fe
07:30
Millonarios
Brazil Youth cup
Vòng 2
Nautico PE (Youth)
01:00
Ceara Youth
ABC FC RN (Youth)
01:00
Fluminense PI (Youth)
IAPE (Youth)
01:00
Sao Raimundo-RR Youth
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 32
CD Independiente Juniors
03:00
Libertad FC
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Guayaquil SC
07:00
Chacaritas SC
Phần Lan
Vòng 3
KuPs
22:00
FC Haka
Brazil Rio cup
Portuguesa RJ
01:00
Goncalense
Volta Redonda
01:00
Americano RJ
Bosnia erzegovina 1st League
Vòng
Radnik Bijeljina
22:00
FK Modrica
Sutjeska Foca
22:30
FK Kozara Gradiska
Mexico U20
Vòng
Pumas U20
22:00
Tigres UANL U20
Puebla U20
22:00
Atlas U20
Faroe Islands Cup
Bán kết
HB Torshavn
00:00
Vikingur Gotu
KI Klaksvik
00:30
07 Vestur Sorvagur
USA National Premier Soccer League
Vòng
FC Tucson
09:00
Central Valley Fuego
Burkina Faso League
Vòng
US Forces Armees
22:59
Rahimo FC
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Elche CF Ilicitano
22:59
Orihuela CF
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
08:00
CD Olimpia
Uruguay Cup
Quarterfinals
Torque
02:00
Club Atletico Progreso
Plaza Colonia
06:30
CA Penarol
Switzerland - 2.Liga
Vòng 8
SV Hongg
01:00
USV Eschen Mauren
Bulle
01:00
Etoile Carouge
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Senegal U17
04:00
Mali U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Cliftonville Reserves
01:45
Linfield Reserves
Larne Reserves
02:00
Glenavon Reserves
Brazil Serie B
Vòng 33
Cruzeiro (MG)
07:30
Ituano SP
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 9
AmaZulu
22:00
Richards Bay
Moroka Swallows
00:30
Kaizer Chiefs
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Al Kholood
22:25
Al Sahel
Al-Orubah
22:40
Al-Faisaly Harmah
AL-Rbeea Jeddah
00:15
Al Ahli Jeddah
Guatemala D2
Vòng
Deportivo Sanarate
04:00
San Benito FC
Nữ Euro
Qual.B
Romania (nữ) U17
22:00
Lithuania (nữ) U17
Lithuania cup
Bán kết
Hegelmann Litauen
21:30
Baltija Panevezys
Germany Regionalliga
Vòng 9
FSV Frankfurt
00:00
FSV Mainz 05 (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 20
Real Tomayapo
05:00
Always Ready
Aurora
06:30
The Strongest
Oriente Petrolero
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Round 1 A
Slovakia (nữ) U19
22:00
Denmark (nữ) U19
Portugal (nữ) U19
22:59
Belgium (nữ) U19
Spain (nữ) U19
00:00
Scotland (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 14
AD Tarma
03:00
FBC Melgar
Inti Gas Deportes
03:30
Sporting Cristal
Universitario De Deportes
08:00
Carlos Manucci
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Derry City (nữ)
01:45
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
Primera Division de El Salvador
Vòng 4
Once Municipal
04:30
A.D. Isidro Metapan
Qatar B
Vòng
Al Khor SC
00:00
Russell City
Hạng 3 Ý
Vòng 1
Montevarchi
22:59
Nuova Monterosi
Pescara
22:59
Vis Pesaro
Piacenza
22:59
Pro Vercelli
Triestina
22:59
Azy based nano Bo
ACD Virtus Entella
22:59
Carrarese
Robur Siena S.S.D.
22:59
Pontedera
Pro Patria
22:59
Albinoleffe
Lecco
22:59
JuventusU23
Olbia
02:00
Sassari Torres
Scottish Highland Football League
Vòng 12
Turriff United
01:45
fraserburgh
Banks o Dee
01:45
Deveronvale
Brechin City
01:45
Huntly
Clachnacuddin
01:45
Buckie Thistle FC
Forres Mechanics
01:45
Wick Academy
Lossiemouth
01:45
Keith
Nairn County
01:45
Inverurie Loco Works
Rothes
01:45
Formartine United
Strathspey Thistle
01:45
Brora Rangers
Cyprus Cup
Vòng 1
Othellos Athienou
22:00
Doxa Katokopias
AE Zakakiou
22:00
AEP Paphos
VĐQG Paraguay
Vòng 15
General Caballero
03:30
Guairena
Cerro Porteno
06:00
Sportivo Ameliano
Olimpia Asuncion
06:00
Tacuary
Cúp Quốc Gia San Marino
Vòng 1
Faetano
01:45
Murata
San Giovanni
01:45
Folgore/Falciano
Tre Penne
01:45
S.S Pennarossa
AC Juvenes
01:45
Cailungo
Women's football South American Games
Vòng bảng
Argentina (nữ) U20
21:15
Uruguay (nữ) U20
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 4
Torpedo Vladimir
22:00
Akron Togliatti
Avangard
22:00
FK Makhachkala
Peresvet Podolsk
22:00
Baltika Kaliningrad
Dinamo Briansk
22:00
Arsenal Tula
Tekstilshchik Ivanovo
22:30
Kuban Krasnodar
Chernomorets Novorossiysk
22:30
Yenisey Krasnoyarsk
Dinamo Saint Petersburg
22:59
Alania Vladikavkaz
Zvezda Sint Petersburg
22:59
Veles
Rotor Volgograd
22:59
Shinnik Yaroslavl
Bahraini Premier League
Vòng 2
Sitra
22:30
Al Khaldiya
Al-Ahli(BHR)
22:59
Al-Riffa
Al-Budaiya
23:45
East Riffa
AFC Championship U17
preliminaries
Saudi Arabia U17
22:30
Maldives U17
Jordan U17
23:45
Philippines U17
IraqU17
23:45
Lebanon U17
India U17
23:45
Kuwait U17
Nicaragua Apertura league
Vòng 12
UNAN Managua
06:00
Jalapa
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
01:00
Valencia CF Mestalla
Iceland
Vòng 1
IBV Vestmannaeyjar
22:30
Hafnarfjordur
Vikingur Reykjavik
02:15
Valur Reykjavik
Holland Ligue 3
Vòng 5
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Scheveningen
Katwijk
01:00
OFC Oostzaan
Rijnsburgse Boys
01:00
De Treffers
HHC Hardenberg
01:00
AFC
Kuwait first Division Leagus
Vòng 4
Al-Salibikhaet
22:00
Al-Shabab(KUW)
Khaitan
22:00
Al-Yarmouk
Holland Derde Divisie
Vòng
Urk
01:00
VV DOVO
UNA
01:00
Gemert
SV Oss 20
01:00
HSC 21 Brein
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 5
HSK Zrinjski Mostar
22:59
NK Siroki Brijeg
Hạng nhất Scotland
Vòng 7
Edinburgh City
01:45
Peterhead
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 7
Charlotte FC
06:00
Columbus Crew
Inter Miami
07:00
Orlando City

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá